Phụ kiện cho SCOTT Voltage YZ 25.

movado

Xe hơi
Thưa các cụ em mới sắm được em này.
Xách tay từ Châu Âu về, em chạy quanh quanh tìm phụ kiện cho em nó ở HN mà không tìm được, ví dụ như muốn tìm cái chân chống mà chạy mấy nơi không có cái nào lắp được. Các cụ chỉ giúp em địa chỉ sắm được đồ cho em nó với... Em xin đa tạ.

Fiat_ELX

Xe điện
Cụ cho cái ảnh thật lên đi, sao lại lấy trên NET xuống thế :))

movado

Xe hơi
Cụ cho cái ảnh thật lên đi, sao lại lấy trên NET xuống thế :))
Ơ em nó y xì đúc như cái ảnh này cụ ạ, thôi để lát em bấm cái phập rồi post lên cho các cụ coi...

Duatretoxac

Xe buýt
"Đớt dăm" thì cần gì chân chống hả cụ, xe này phải bụi bụi bẩn bẩn mới đúng kiểu :D

movado

Xe hơi
"Đớt dăm" thì cần gì chân chống hả cụ, xe này phải bụi bụi bẩn bẩn mới đúng kiểu :D
Hày zà ! Đúng là em này đáng ra không cần chân chống nếu ở nước ngoài, vì các địa điểm công cộng tụi nó đều có cái sắt vòng vòng ấy, mình phi bánh trước vào cái là các em xếp hàng ngay ngắn đâu ra đấy không mất trật tự... nhưng mà ở VN nhà mình, đi đến đâu mà không có chân chống thì lại phải dựa cây, dựa cột, dựa tường... mà mỗi gốc cây bờ tường của người Vn đều là địa điểm kinh doanh của pà con, dựa vào cái là... ăn ngay một sezi các loại ngôn từ tươi mát vào đầu.... khổ lắm cụ ạ hic hic hic ....

dangkimthu

Xe tăng
Hình như scott của e cũng thuộc dạng này:-?kiểu xe hybrid, nghiêng về mountain nhưng cũng có tí street:))Xe e lắp chân chống ở giữa, như là của xe mấy ấy ạk, gọn mà cũng đẹp phết:))

movado

Xe hơi
Con này ko nên lắp chân chống, với lại con này để bay nhảy rồi. Độp bình thường nặng và chán lắm ...
Dạ cụ nói thế nào ấy chứ, em đã test cả đám rồi mới khuân em này nửa vòng trái đất về đây, rất ngon mà cụ, nhẹ nhàng chắc chắn lắm...

nab2195

Xe tăng
:D tiện chụp hình cụ cân thử xem nó bao nhiêu cân :D

Fiat_ELX

Xe điện
Dạ cụ nói thế nào ấy chứ, em đã test cả đám rồi mới khuân em này nửa vòng trái đất về đây, rất ngon mà cụ, nhẹ nhàng chắc chắn lắm...
Hàng cụ xách châu Âu thì ngon rồi, nhẹ nhàng vì cụ nhấc 1 tay được, chứ 14.3kg thì toàn thể OF chắc chỉ có xe nhà Khọm là theo được, chắc chắn vì toàn làm hầu hết = kim loại :))

Chỉnh sửa cuối:

movado

Xe hơi
Hàng cụ xách châu Âu thì ngon rồi, nhẹ nhàng vì cụ nhấc 1 tay được, chứ 14.3kg thì toàn thể OF chắc chỉ có xe nhà Khọm là theo được, chắc chắn vì toàn làm hầu hết = kim loại :))
Ý cụ là khen hay ném đá em nhỉ ? :-s

movado nói:
MTB có nhiều loại. Cụ mua dúng loại Dirt Jump (DJ) loại này làm ra để bay nhảy nên quá chắc chắn so với mục đích đạp tập thể dục ( em đoán cụ mua xe với mục đích này).

Trên 14kg là quá nặng so với 1 cái xe MTB Hard tail XC. Nghĩa là xe dùng để đua trên đường đất. Hơn nữa là dòng DJ thiết kế yên thấp, dáng ngồi ko phù hợp đạp xa và nhanh.

Em ko dám chê cụ, chỉ dám nói những gì mình biết. Xe đạp vô vàn chủng loại và mục đích khác nhau, cụ nên hỏi chuyên gia trước khi mua

movado

Xe hơi
Khen cụ ạ, vì cụ tét tận trời Âu rồi thì phải là hàng ngon.
Em cũng có hiểu biết nhiều đâu, chỉ dùng thử vài cái, thấy cái này ok, đi lại dễ dàng, giá cả chấp nhận được, với lại quan trọng là nó vừa với em vì chân em không được ....dài cho lắm...

movado

Xe hơi
MTB có nhiều loại. Cụ mua dúng loại Dirt Jump (DJ) loại này làm ra để bay nhảy nên quá chắc chắn so với mục đích đạp tập thể dục ( em đoán cụ mua xe với mục đích này).

Trên 14kg là quá nặng so với 1 cái xe MTB Hard tail XC. Nghĩa là xe dùng để đua trên đường đất. Hơn nữa là dòng DJ thiết kế yên thấp, dáng ngồi ko phù hợp đạp xa và nhanh.

Em ko dám chê cụ, chỉ dám nói những gì mình biết. Xe đạp vô vàn chủng loại và mục đích khác nhau, cụ nên hỏi chuyên gia trước khi mua
Mục đích thì chẳng có gì cao siêu đâu ạ, chỉ đi chơi lòng vòng những lúc rảnh thôi chứ cũng chả phải thể dục thể dịch gì cụ ạ, còn xe thấp thì đúng vì em "cao" quá nên phải lựa chọn em nó...
Cụ cứ chê xe em thoải mái chứ ạ có gì mà không dám. Em có phải dân chuyên nghiệp đâu, mua xe chỉ để đi lòng vòng, quan trọng với em là xe phải tốt, hình thức đừng rườm già, đi lại dễ dàng, thuận tiện... thế là ổn rồi ạ. Chứ em không dám đem ra đọ dáng với các em khác...
Hôm qua em ra cửa hàng xe đạp ở Trần Phú chơi thấy đang bán cho 1 bác xe cỡ trẻ em, màu sắc sặc sỡ, vành xe có những cái lỗ nhìn thấy săm, pê đan thì gắn đến 5 - 6 con ốc nhìn hầm hố ghê, em nhấc thử thấy nặng hơn xe em. Em hỏi pác này pác bảo mua cho con giai, em nhìn con pác ấy khoảng 12 tuổi, pác mua giá $1000. Với em thì em thấy xe em thích hơn nhiều ... tất nhiên đó là cá nhân thôi ạ...

Fiat_ELX

Xe điện
Mục đích thì chẳng có gì cao siêu đâu ạ, chỉ đi chơi lòng vòng những lúc rảnh thôi chứ cũng chả phải thể dục thể dịch gì cụ ạ, còn xe thấp thì đúng vì em "cao" quá nên phải lựa chọn em nó...
Cụ cứ chê xe em thoải mái chứ ạ có gì mà không dám. Em có phải dân chuyên nghiệp đâu, mua xe chỉ để đi lòng vòng, quan trọng với em là xe phải tốt, hình thức đừng rườm già, đi lại dễ dàng, thuận tiện... thế là ổn rồi ạ. Chứ em không dám đem ra đọ dáng với các em khác...
Hôm qua em ra cửa hàng xe đạp ở Trần Phú chơi thấy đang bán cho 1 bác xe cỡ trẻ em, màu sắc sặc sỡ, vành xe có những cái lỗ nhìn thấy săm, pê đan thì gắn đến 5 - 6 con ốc nhìn hầm hố ghê, em nhấc thử thấy nặng hơn xe em. Em hỏi pác này pác bảo mua cho con giai, em nhìn con pác ấy khoảng 12 tuổi, pác mua giá $1000. Với em thì em thấy xe em thích hơn nhiều ... tất nhiên đó là cá nhân thôi ạ...
Nhất cụ, có thời gian đi chơi lòng vòng, lại vào cái thời điểm giao thông Việt nam lộn xộn, nguy hiểm, không khí khí ô nhiễm, bụi bặm ...
Bọn em mục đích chính là thể dục khỏe người, trước là sướng bản thân mình, sau là gia đình mình hưởng, chứ cũng chả phải dân chuyên nghiệp gì đâu.
Xe cụ em chả bàn.

movado

Xe hơi
Nhất cụ, có thời gian đi chơi lòng vòng, lại vào cái thời điểm giao thông Việt nam lộn xộn, nguy hiểm, không khí khí ô nhiễm, bụi bặm ...
Bọn em mục đích chính là thể dục khỏe người, trước là sướng bản thân mình, sau là gia đình mình hưởng, chứ cũng chả phải dân chuyên nghiệp gì đâu.
Xe cụ em chả bàn.
Thì em đi lòng vòng, với cụ đi thể dục thì cũng phải tham gia giao thông cả mà cụ... nhưng dù sao cụ có xe đẹp, lại thích thể thao, có bạn chơi cùng ... vậy còn gì bằng nữa cụ nhỉ. Chúc cụ ngày càng vui khỏe nhé...

xeleonui

Xe máy
Vừa ghé Le Hoang Pro Bike gần làng nướng Nam Bộ đường CMT8 thấy toàn là Scott Bike, chiếc MTB rẻ nhất cũng phải 1K3 $, groupset XT.