Phong thủy nhà bếp

Adkins scott

Xe đạp

Chào các cụ. Em đang tính mua 1 căn chung cư, tuy nhiên vào xem thì phòng bếp đang được thiết kế như hình, bếp và bồn rửa bát đối diện nhau. Theo phong thủy em đọc trên mạng thì đặt thế này không hợp lý lắm, nước với lửa đối nhau trực diện.
Nhưng cả 1 tòa chung cư căn nào cũng thiết kế như vậy chắc chắn là CĐT họ cũng tính cả rồi, không phải chỉ mỗi em quan tâm đến việc này. Không biết có cụ nào rành thông não giúp em với.
Cảm ơn các cụ!

Red2010

Xe điện
Cụ về ở đẩy cái bồn rửa vào phía trong là xong. Cái này ko phải sự tính toán của CĐT mà là CĐT ko quan tâm vđề phong thuỷ và bên TK của CĐT cũng chả quan tâm luôn.

Adkins scott

Xe đạp
Cụ về ở đẩy cái bồn rửa vào phía trong là xong. Cái này ko phải sự tính toán của CĐT mà là CĐT ko quan tâm vđề phong thuỷ và bên TK của CĐT cũng chả quan tâm luôn.
Chắc là e kỹ tính quá rồi :)) . Thôi đẩy cái bồn rửa vào trong cho lệch với bếp vậy

lovecm

Xe hơi
Website
Housee.vn
Mình review nhiều chủ đầu tư rồi cũng thi thoảng thấy bố trí như vậy. Theo quan điểm phong thuỷ logic thì nó chẳng ảnh hưởng j cả. Vì phong thuỷ là năng lượng. Luồng lửa và nước trong bếp ko triệt nhau nên ko giảm năng lượng của nhau. Thứ 2 đây là bếp từ, làm nóng thức ăn bằng từ tính chứ ko phải bằng lửa. => bạn ko cần chuyển bếp đâu mất tiền oan

Adkins scott

Xe đạp
Mình review nhiều chủ đầu tư rồi cũng thi thoảng thấy bố trí như vậy. Theo quan điểm phong thuỷ logic thì nó chẳng ảnh hưởng j cả. Vì phong thuỷ là năng lượng. Luồng lửa và nước trong bếp ko triệt nhau nên ko giảm năng lượng của nhau. Thứ 2 đây là bếp từ, làm nóng thức ăn bằng từ tính chứ ko phải bằng lửa. => bạn ko cần chuyển bếp đâu mất tiền oan
Thú thực e vẫn thấy lăn tăn, đọc trên mạng thì đều cho rằng đối diện nhau là kị vì vẫn là thủy và hỏa đối nhau. Không biết phong thủy chính phái có quan điểm thế nào về thiết kế này bác nhỉ.

trieutuan1312

Xe hơi
Website
www.facebook.com
:)) e cũng chưa hiểu phong thuỷ cụ đọc dc ở đâu, nhưng mà ko phải cái j trên mạng cũng đúng đâu cụ ak :))
Nếu cụ muốn an tâm thì cứ đẩy sang sát tường cũng tốt, vì cho chậu rửa cách tủ lạnh ra 1 tẹo cũng ok, nhưng nếu cụ ko chuyển thì nó cũng ko ảnh hưởng j

Pumzen

Xe ba gác
Để chậu rửa bát cạnh bếp lửa, cùng 1 hướng 1 mặt bàn đá, chắc cụ chủ còn chê nữa. :D

lovecm

Xe hơi
Website
Housee.vn
Thú thực e vẫn thấy lăn tăn, đọc trên mạng thì đều cho rằng đối diện nhau là kị vì vẫn là thủy và hỏa đối nhau. Không biết phong thủy chính phái có quan điểm thế nào về thiết kế này bác nhỉ.

Mình phân tích dựa trên nền tảng coi phong thuỷ là năng lượng ( gió nước - 2 nguồn mang năng lượng cho con người từ ngày xưa). Còn các trường phái mình nghĩ tuỳ quan điểm phân tích. Còn về vấn đề trên mình thấy nhiều chủ đầu tư làm rồi, chẳng nhẽ các chủ đầu tư đều ko rành phong thuỷ?!!

Adkins scott

Xe đạp
Mình phân tích dựa trên nền tảng coi phong thuỷ là năng lượng ( gió nước - 2 nguồn mang năng lượng cho con người từ ngày xưa). Còn các trường phái mình nghĩ tuỳ quan điểm phân tích. Còn về vấn đề trên mình thấy nhiều chủ đầu tư làm rồi, chẳng nhẽ các chủ đầu tư đều ko rành phong thuỷ?!!
Cũng phải, CDT chắc họ cũng tính cả rồi, vì xây cả loạt căn lên cơ mà. Em cảm ơn cụ nhé!

vinhkhang-arc

Xe buýt
do bản thân mình trước đã, phong thủy tính sau