[Funland] Phòng khám “đa khoa quốc tế” hay viện công tw chỗ nào đáng tin hơn ạ?

tunglam2806

Xe tăng
Phiếu kết quả XN chỉ có đúng sai, dựa váo KQ để điều trị luộc xèng. K có hợp lý. Thế con Candida của cụ nó tự sinh ra rồi tự diệt :)))
E hỏi mẫu xn còn ko? Họ nói còn. E bảo:
1. Lấy mẫu đó làm xn lại cho e.
2. Đưa mẫu vật đây cho e mang đi kiểm tra.
Họ nói mẫu vật còn và sẽ làm lại. 30p là xong. Ok e đợi 30p sau quay lại thì hoi nói "sao chép kết quả ngày hôm qua". Mẹ nó e điên lên nói. Kết quả tao cũng có. Chúng mày sao chép làm j. Tao y/c chúng mày lamd xét nghiệm lại. Chi phí tao trả. Ko làm dc chúng mày đưa mẫu vật đây. Thì bọn nó bảo mẫu xn là chúng nó phải bảo mật. Sau 1 hồi chửi bới chúng nó bảo hôm nay quay lại làm việc. :))
Tóm lại e đoán bọn này 1 là bố láo kq xn. 2 là ko làm j cả tự in ra kq doạ bệnh nhân. 2tr ko phải số tiền to nhưng e cay việc cno bịa ra bệnh để ăn xèng. Chứ nếu m có bệnh thật cno chữa vớ vẩn thì thôi ko nói. Đằng này nó bịa ra 1 cái bệnh khốn nạn cho m. Đến nấm e còn ko bị mà nó dám bảo m lờ âu nâu nặng lậu

Ông Phạm Văn Trung ơi. Ông tóc đầu bạc trắng, tiền nhiều rồi. Có sống dc bao lâu nữa mà đi làm những việc thất đức như thế hả ông? Ko tích đức cho bản thân & con cái nghiệp nó quật cho đó. Quả báo ko đến ngay nhưng nó sẽ đến với Ông và gđ thôi

tunglam2806

Xe tăng
Đọc bài cụ em lại cay. Trước em cũng bị vậy xong ra cái chỗ Nguyễn Trãi, nghĩ chỉ làm xét nghiệm đơn giản xem làm sao. Ra đấy nó kêu em bị lậu, trong khi 4-5 năm nay em chả đi linh tinh. Em gọi ngay gấu em ra đấy làm xét nghiệm, rồi nó thề thốt các kiểu, cãi nhau um tỏi ở đấy lên. Cuối cùng nó lại chả làm sao. Em oan ơi là oan. Rồi chuyện đến tai các cụ ở nhà.
Sau vụ đấy các cụ ở nhà cho em cưới gấu, trước đấy thì dùng dằng chưa đồng ý. Thôi thì tự an ủi trong cái rủi có cái may vậy.
Ôi hoá ra e cụ giống hệt nhau. Lần đầu tiên trong đời đi khám ở phòng khám tu kiểu ntn. Mọi khi e toàn vào viện. Đúng là ngu tột độ bất chợt:)). Gd e & cụ may còn ko làm sao. Chúng nó làm ăn khốn nạn thất đức ntn chắc có ko ít đôi, gđ tan nát vì cno.

tunglam2806

Xe tăng
Hỏi là đúng, nhưng là kiểu thông báo và đặt 1 câu hỏi tu từ kiểu: anh cũng ko biết tại sao anh bị nữa, thật là vô lý. Nếu chẳng may bị thật thì sợ là lây cho em rồi, mai cả 2 vk ck mình đi khám lại xem sao?
Vk mà có gì thì tự giật mình trước chứ ai lại chất vấn. Cụ ấy chất vấn vk chứng tỏ là ít nhiều tin cái kết quả kia rồi. Đáng lẽ lúc này fai tự đi khám lại ở viện công trước, đúng bị thật thì về kéo vk đi khám. Cả 2 bị hay ko rồi mới ngồi nc
Ôi e ko nghĩ bọn nó lại dám biến ko thành có. Lúc đó lại sôi máu ko bình tĩnh nổi nên thú thực là hồ đồ tin kq của bọn pk thật.
May mà e hỏi vk cũng nhẹ nhàng ko thì gđ lục đục luôn.

Thanhz

Xe tăng
E hỏi mẫu xn còn ko? Họ nói còn. E bảo:
1. Lấy mẫu đó làm xn lại cho e.
2. Đưa mẫu vật đây cho e mang đi kiểm tra.
Họ nói mẫu vật còn và sẽ làm lại. 30p là xong. Ok e đợi 30p sau quay lại thì hoi nói "sao chép kết quả ngày hôm qua". Mẹ nó e điên lên nói. Kết quả tao cũng có. Chúng mày sao chép làm j. Tao y/c chúng mày lamd xét nghiệm lại. Chi phí tao trả. Ko làm dc chúng mày đưa mẫu vật đây. Thì bọn nó bảo mẫu xn là chúng nó phải bảo mật. Sau 1 hồi chửi bới chúng nó bảo hôm nay quay lại làm việc. :))
Tóm lại e đoán bọn này 1 là bố láo kq xn. 2 là ko làm j cả tự in ra kq doạ bệnh nhân. 2tr ko phải số tiền to nhưng e cay việc cno bịa ra bệnh để ăn xèng. Chứ nếu m có bệnh thật cno chữa vớ vẩn thì thôi ko nói. Đằng này nó bịa ra 1 cái bệnh khốn nạn cho m. Đến nấm e còn ko bị mà nó dám bảo m lờ âu nâu nặng lậu

Ông Phạm Văn Trung ơi. Ông tóc đầu bạc trắng, tiền nhiều rồi. Có sống dc bao lâu nữa mà đi làm những việc thất đức như thế hả ông? Ko tích đức cho bản thân & con cái nghiệp nó quật cho đó. Quả báo ko đến ngay nhưng nó sẽ đến với Ông và gđ thôi
Làm cái đơn sở ban ngành cho nó ra ngô ra khoai chứ cãi nhau với bọn lừa đảo ấy làm gì.

phucnhan21

Xe tải
Chứng tỏ lương cụ cao phết đấy chứ. Em mà cứ fai dịch vụ cao quá là em lên gg search xem giá rổ ntn, thấy bv công và cái chỗ định làm chênh 1 trời 1 vực thì cứ auto viện công thôi. Đôi khi m.ng bảo làm tư cho nhanh, bên cạnh nhanh thì chẳng biết chất lượng ntn, mà đấy nói đến tiền, làm viện công thì cứ cho là mất nguyên 1 ngày đi khám đi, nhưng phí chênh nhau cả mấy chục thì xin nghỉ 1 2 ngày đi viện công cũng đáng
Hôm đó vk em gọi điện bảo có pk này chữa hay lắm, nó quảng cáo như thế này thế kia. vk em chữa ở phụ sản HN 1 time rồi nhưng nó chưa dứt hẳn, hồi đó sắp lấy nhau, còn sinh nở nữa kiki, Em đi làm nên ko để ý, bảo ok nếu cảm thấy đc thì chữa đi. Hồi đó vk em còn chưa ra trường, ko ở chung

Mà hồi đó lương em thấp tè mà, đc cái nhà nghèo tiết kiệm nên cũng có tý kkk

Giờ em cũng toàn ra bv công thôi, chấp nhận mất thời gian. Bv công thì bsy ăn lương, kiếm ngoài. Họ chả hơi đâu đi lừa mình làm gì

phucnhan21

Xe tải
Ôi e ko nghĩ bọn nó lại dám biến ko thành có. Lúc đó lại sôi máu ko bình tĩnh nổi nên thú thực là hồ đồ tin kq của bọn pk thật.
May mà e hỏi vk cũng nhẹ nhàng ko thì gđ lục đục luôn.
Láo quá thể cụ nhỉ. Ko chỉ liên quan đến tiền, còn vấn đề khác nữa

pooka

Xe container
Đội PK Đa khoa Quốc Tế ở các tỉnh thành đều làm ăn bố láo 100% mà không hiểu sao vẫn tồn tại được. Có vài chỗ bị Sở y tế thu hồi giấy phép hoạt động xong lại đâu vào đấy.

phucnhan21

Xe tải
haha. trước đây vk ck em cũng vào chỗ Cẩm Hội Cẩm Heo đúng chỗ cụ khám, tại em thấy tên có chữ HN em tưởng bệnh viện nhà nc nhưng ko phải. 2 vk ck em vào khám ai cũng bị viêm và kê 1 đống thuốc, có cả thuốc gì dạng túi bảo do khoa đông y gì của viện tự bào chế uống 500k/túi/ngày, em nhìn cái túi chữ nhòe in thủ công nên nghi ko mua đi về thì 2 thằng bảo vệ cao to ra chặn bảo sao bác sỹ kê thuốc lại ko mua lúc này em biết chắc chắn chỗ này ko ổn rồi nên lấy lý do ko mang đủ tiền về nhà lấy. sau em ra viện tw khám thì 2 vk ck em ko bị sao cả. Cái chỗ Cẩm Hội đấy em thấy nó lừa trắng trợn kiểu côn đồ thật.
Chuẩn luôn cụ ơi. Em đưa gấu đi khám vs chữa mấy lần ở Phụ sản TW rồi, mà nó cứ tái đi tái lại nên cũng nản. Hôm đó ko biết ai gt mà Gấu điện cho em bảo cho chỗ này hay lắm, họ đảm bảo khỏi, mà thấy cũng đông người chữa ở đó, tiếp đón nhiệt tình lắm, em bảo nếu em thấy Ok thì chữa đi

Đúng như cụ nói, bọn nó chế cái nước éo j ấy, bảo rửa là khỏi (chắc nc chè) rồi nó kê cho đống thuốc, mỗi ngày hết tiền triệu ấy

Xong độ tháng hơn tháng nó đóng cửa, bị thanh tra kiểm tra gì đó. Nhưng em nghĩ rồi chúng nó thay tên đổi họ, vẫn tiếp tục đi lừa người dân thôi. Làm như bọn này nhanh ra tiền lắm

Mừng cụ và gấu ko bị làm sao và ko bị lừa

Cũng may là nó ko chữa khỏi và chỉ lừa tiền thôi, chứ ko bệnh ko khỏi lại hỏng người nữa thì nhục lắm

Mytv

Xe điện
Đội PK Đa khoa Quốc Tế ở các tỉnh thành đều làm ăn bố láo 100% mà không hiểu sao vẫn tồn tại được. Có vài chỗ bị Sở y tế thu hồi giấy phép hoạt động xong lại đâu vào đấy.
Chẳng có j tự nhiên tồn tại dc đâu cụ ạ. Cũng nộp các kiểu mới làm dc đó.

Bọn này nó chạy quảng cáo nhiều. 100 người chỉ cần lừa dc 4-5 ngừoi là ấm rồi. Mà nếu bị thu hồi thì lập phòng khác. Thất đức mất dạy nhất là đội bsi có tiếng làm việc cho bọn phòng khám này. Nếu ko có những vị bsi này thì quảng cáo giời ma nó thèm vào khám

Mấy hôm rồi tự nhiên e đi tiểu buốt. Ra viện khám đông quá liền phi ra 1 phòng khám “đa khoa cuốc tế” ở đầu kim mã giao sơn tây. Ra đó dc đội ngũ nhân viên y tế nhiệt tình hướng dẫn xét nghiệm các kiểu. Kq thông báo e bị bệnh… lậu mạn tính. Ôi nghe như sét đánh ngang tai vì quả thật 11 năm nay e ko qh với bất cứ ai ngoài vk. Cũng ko đi “vui vẻ kèn sáo” j bên ngoài. Nói chung là 11 năm duy nhất vk e chạm vào ngừoi e.
Có kq xong thì vị bsi tóc bạc phơ đáng kính màng hàm pgs lói lộ trình điều trị là phải đến tiêm hàng ngày trong ít nhất 10 ngày. Mỗi ngày gần 2 củ. Nếu khó khẳn thì điều trị ngày nào trả ngày đó. Có bệnh thì phải chữa… bla bla. Tổng liệu trình cỡ khoảng 20-25củ.

E dù rất choáng nhưng vẫn xin phép vị bsi đáng kính & 2 e nhân viên là để về nhà suy nghĩ đã… vì e ko có dấu hiệu j khác ngoài đi tiểu hơi buốt tẹo nên e ko nghĩ bị lờ âu nâu nặng lậu.

Ra khỏi pk “đa khoa cuốc tế” e nhắn tin thông báo cho vk hỏi vk có ai bên ngoài ko? A vừa đi khám a bị lờ âu nâu nặng lậu rồi… bla bla.
vk e thề thốt là ko có bất cứ ai cả. Nghe vậy e cũng hoang mai. Thôi tặc lữoi bảo vk là mai cả 2 đi ra viện công khám lại.

đây là kq phòng khám cuốc tế ạ

Còn đây là kết quả của viện tw đầu ngành

kq bên viện công cả 2 vc e bt ko bị bất cứ j. Theo các cụ thì e phải tin chỗ nào bây h ạ?
Ông không khó chịu thì tự dưng ông đi khám làm gì? Bệnh lậu nó có hai dạng cấp tính và mãn tính, cấp tính là ông vừa đi chơi gái về bị ngay vào ngày hôm sau, triệu chứng rất rõ ràng, còn lậu mãn là ông đi chơi gái trong lịch sử nhưng điều trị ko triệt để, chỉ điều trị hết triệu chứng nên bị chuyển mãn tính, loại mãn tính này triệu chứng ko mãnh liệt như lậu cấp tính nhưng ông sẽ hay bị viêm niệu đạo, ngứa đường tiểu, loại lậu mãn rất khó điều trị và gây hậu quả cho sức khỏe của cánh đàn ông. Vi khuẩn lậu mãn làm chết tinh trùng gây vô sinh, gây viêm tiết niệu quanh năm thi thoảng lại viêm vài ngày, ngứa dọc niệu đạo, miệng sáo có dịch dính, đặc biệt đợt nào sk của ông yếu hay uống nhiều rượu là lại bị và đương nhiên vk ông cũng viêm theo. Không phải bs nào cũng điều trị đc lậu mãn nhé, vì rất khó tìm ra lậu cầu nếu ko có kinh nghiệm lấy bệnh phẩm về lậu mãn. Chúc ông may mắn .

tunglam2806

Xe tăng
Ông không khó chịu thì tự dưng ông đi khám làm gì? Bệnh lậu nó có hai dạng cấp tính và mãn tính, cấp tính là ông vừa đi chơi gái về bị ngay vào ngày hôm sau, triệu chứng rất rõ ràng, còn lậu mãn là ông đi chơi gái trong lịch sử nhưng điều trị ko triệt để, chỉ điều trị hết triệu chứng nên bị chuyển mãn tính, loại mãn tính này triệu chứng ko mãnh liệt như lậu cấp tính nhưng ông sẽ hay bị viêm niệu đạo, ngứa đường tiểu, loại lậu mãn rất khó điều trị và gây hậu quả cho sức khỏe của cánh đàn ông. Vi khuẩn lậu mãn làm chết tinh trùng gây vô sinh, gây viêm tiết niệu quanh năm thi thoảng lại viêm vài ngày, ngứa dọc niệu đạo, miệng sáo có dịch dính, đặc biệt đợt nào sk của ông yếu hay uống nhiều rượu là lại bị và đương nhiên vk ông cũng viêm theo. Không phải bs nào cũng điều trị đc lậu mãn nhé, vì rất khó tìm ra lậu cầu nếu ko có kinh nghiệm lấy bệnh phẩm về lậu mãn. Chúc ông may mắn .
Ồ tôi nói rõ là tôi bị tiểu rắt mới đi khám mà. Ko tự nhiên đi khám làm j. Tôi đi kiểm tra 2 cơ sở là viện da liễu & mediatec họ đều xác nhận là tôi ko hề bị lậu cấp tính hay mãn tính. Từ trc tới h tôi chưa hề bị lậu bao h. Chẳng lẽ 2 cơ sở trên đều kém hơn phòng khám "đa khoa cuốc tế" 12 Kim Mã?

Ps: à mà cụ mới lập nick trưa nay à? Chúc mừng đến với diễn đàn nhé:D=))

tunglam2806

Xe tăng
Làm cái đơn sở ban ngành cho nó ra ngô ra khoai chứ cãi nhau với bọn lừa đảo ấy làm gì.
Chẳng ăn thua đâu. E đòi nó xét nghiệm lại cno còn làm trò kêu này nọ. Tối qua cno bẩu là mẫu vật là phải bảo mật, chỉ sao chép kết quả lại dc thôi:)) . Bts mẫu là của e mà còn bảo mật cái j. Còn đâm đơn sở ban ngành thì thôi cụ ạ. Bọn này nó xủ lý phút mốt.

Cũng may e chỉ mất tiền ngu làm mấy cái xét nghiệm thôi. Nhưng nhiều người ko may như e. Vào bị bọn nó thịt.

Nói chung những thằng những con bsi làm ở đây thật sự ko bằng con vật. Rồi quả báo đến với gđ cno thôi

Moriarty

Xe container
Các cụ sau 45 tuổi nếu có dấu hiệu gì bất thường cứ vào viện đầu ngành khám dịch vụ cho e, đừng ham hố mấy cái màu mè hoa lá cành mà mang họa vào người

conco1978

Xe điện
Vào mấy chỗ này không có bệnh thì họ cũng móc ra có bệnh để mình hoang mang

Hoàng Trang

Xe ngựa
Chẳng ăn thua đâu. E đòi nó xét nghiệm lại cno còn làm trò kêu này nọ. Tối qua cno bẩu là mẫu vật là phải bảo mật, chỉ sao chép kết quả lại dc thôi:)) . Bts mẫu là của e mà còn bảo mật cái j. Còn đâm đơn sở ban ngành thì thôi cụ ạ. Bọn này nó xủ lý phút mốt.

Cũng may e chỉ mất tiền ngu làm mấy cái xét nghiệm thôi. Nhưng nhiều người ko may như e. Vào bị bọn nó thịt.

Nói chung những thằng những con bsi làm ở đây thật sự ko bằng con vật. Rồi quả báo đến với gđ cno thôi
Cụ xem có phải cái phòng khám ý đây không?

Nha_Sy

Xe tải
Viện công tw mà gặp đc Tiến sỹ, giáo sư thì cứ gọi là an tâm ngủ yên các Cụ ạ

Apache01

Xe tải
Haiz mấy tháng trước e cũng dẫn ngan già đi khám cơ xương khớp chỗ pk quốc tế về cxk đường Nguyễn Du
Cũng có 1 vị giáo sư đầu hói bảo liệu trình chữa thoát vị tầm 60 triệu
Vc e té luôn ko dám quay lại :(

Vị giáo sư hói đầu đó là người Việt hay nước ngoài hả cụ?

Hoàng Trang

Xe ngựa
Nhiễm trùng da ạ. Cái gì mà Staphylococcus hay Streptococcus gì đấy, lâu rồi em không nhớ. Chỉ nhớ là chấm hoa xanh lè từ đầu tới chân :))
Cụ bôi xanh methylene thì xanh lè như thủy đậu thật :)).

tunglam2806

Xe tăng
Cụ xem có phải cái phòng khám ý đây không?
Ko phải mợ ạ. Có vẻ mấy cái phòng khám đa khoa chuyên nam khoa, phụ sản... đều có trò vẽ bệnh ăn tiền hết.

E thực sự kinh tởm các vị bác sĩ hưu rồi về làm việc ở những phòng khám này. Quá thất đức. Mấy hôm rồi vào đọc rv cái phòng 12 Kim Ma thì 1* toàn giống như e. Cno xét nghiệm láo, doạ bệnh nhân lấy tiền