[Funland] Phòng khám “đa khoa quốc tế” hay viện công tw chỗ nào đáng tin hơn ạ?

tunglam2806

Xe tăng
Mấy hôm rồi tự nhiên e đi tiểu buốt. Ra viện khám đông quá liền phi ra 1 phòng khám “đa khoa cuốc tế” ở đầu kim mã giao sơn tây. Ra đó dc đội ngũ nhân viên y tế nhiệt tình hướng dẫn xét nghiệm các kiểu. Kq thông báo e bị bệnh… lậu mạn tính. Ôi nghe như sét đánh ngang tai vì quả thật 11 năm nay e ko qh với bất cứ ai ngoài vk. Cũng ko đi “vui vẻ kèn sáo” j bên ngoài. Nói chung là 11 năm duy nhất vk e chạm vào ngừoi e.
Có kq xong thì vị bsi tóc bạc phơ đáng kính màng hàm pgs lói lộ trình điều trị là phải đến tiêm hàng ngày trong ít nhất 10 ngày. Mỗi ngày gần 2 củ. Nếu khó khẳn thì điều trị ngày nào trả ngày đó. Có bệnh thì phải chữa… bla bla. Tổng liệu trình cỡ khoảng 20-25củ.

E dù rất choáng nhưng vẫn xin phép vị bsi đáng kính & 2 e nhân viên là để về nhà suy nghĩ đã… vì e ko có dấu hiệu j khác ngoài đi tiểu hơi buốt tẹo nên e ko nghĩ bị lờ âu nâu nặng lậu.

Ra khỏi pk “đa khoa cuốc tế” e nhắn tin thông báo cho vk hỏi vk có ai bên ngoài ko? A vừa đi khám a bị lờ âu nâu nặng lậu rồi… bla bla.
vk e thề thốt là ko có bất cứ ai cả. Nghe vậy e cũng hoang mai. Thôi tặc lữoi bảo vk là mai cả 2 đi ra viện công khám lại.

đây là kq phòng khám cuốc tế ạ

Còn đây là kết quả của viện tw đầu ngành

kq bên viện công cả 2 vc e bt ko bị bất cứ j. Theo các cụ thì e phải tin chỗ nào bây h ạ?

FANVIST

Xe tăng
Vợ chồng cụ nên đi khám thêm 1 nơi độc lập nữa, đó là: Bệnh viện đa khoa Quốc tế nhé.

thongoc2020

Xe hơi
Đái buốt thì nhiều khả năng viêm đường tiết niệu do uống ít nước, bia rượu nhiều vv hoặc do đi kèn sáo chén chẩm. Nếu cụ ko abc thì chỉ do uống ít nước, lười đi đái nên đau cu thôi. Bv tư mất dạy lắm, ko tin đc đâu, toàn vặt tiền bệnh xã hội là chính.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Để yên tâm thì cụ vào thêm 1 bệnh viện nữa ;))
Bệnh viện Da liễu chẳng hạn.

kt13a2

Xe buýt
Nếu chưa tin tưởng thì cụ khám thêm viện khác nữa cho yên tâm.

Mũi tên bạc

Xe container
Đái buốt thì nhiều khả năng viêm đường tiết niệu do uống ít nước, bia rượu nhiều vv hoặc do đi kèn sáo chén chẩm. Nếu cụ ko abc thì chỉ do uống ít nước, lười đi đái nên đau cu thôi. Bv tư mất dạy lắm, ko tin đc đâu, toàn vặt tiền bệnh xã hội là chính.
Em theo ý mợ này; kiểu xét nghiệm có bệnh để kiếm thêm tiền. Tư nhân thì em khó tin được họ cho dù họ kinh doanh bất kì cái gì! vài cái chỉ số này là dễ nhập nhèm nhất. Bài học của cụ nào đó trước đã bị báo đưa: Vào viện tư đầu tiên là cho chụp Xquang, sau đó bác sĩ không xác định được có bị bệnh hay không thì đi siêu âm, sau đó không xác định được tiếp thì đi chụp cắt lớp và các kiểu như thế. Ra viện công chờ lâu tí nhưng nó yên tâm chả thằng nào chặt chém và họ luôn phải chịu trách nhiệm đến cùng khi khám cho mình.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Sáng nay e có cầm bộ bệnh án ở phòng cuốc tế cho bsi bên viện công xem. Các a bảo sao e lớn thế này mà còn ngờ u ngu thế? :((
Em hổng có tiền nên không Quốc tế quốc hội gì cả.
Cứ vào viện nhà nước, đợi lâu 1 tí cũng được ;))

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy tiện mỗi cái là làm cái giấy khám sức khỏe nhanh như điện.

tunglam2806

Xe tăng
Em theo ý mợ này; kiểu xét nghiệm có bệnh để kiếm thêm tiền. Tư nhân thì em khó tin được họ cho dù họ kinh doanh bất kì cái gì!
Ồ e ko nghĩ lại có thể biến gà thành chó dc. Họ ko sợ e mang kq đó đi kiểm tra lại à? Hay lúc đó bảo là nhầm phát là xong.

Cũng may là e đi khám với mục đích xác định có bị j ko thôi chứ ko chữa trị j nên khi nghe vị bsi mang hàm pgs kia nói liệu trình e giật m thấy gờn gợn.

À nói thêm là pk đa khoa cuốc tế này rất đông bệnh nhân các cụ ạ. Toàn bệnh xh thôi.

phuongmit

Xe cút kít
E cứ viện công đầu ngành, đúng chân bệnh mà khám. Dăm ba cái viện giả cầy, tên ối dồi ôi kiểu này thì k bao giờ khám. Viện công giờ cũng k quá đông như lời đồn đâu mà :))

Gagarose

Xe điện
Cứ viện công đầu ngành hoặc bệnh viện quốc tế, còn không phòng khám nhé cụ, kể cả quảng cáo giáo sư A máy móc B liệu pháp C thuốc D gì đó
Ah mà cho em hỏi, trước đấy 11 năm thì sao cụ :P

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mấy hôm rồi tự nhiên e đi tiểu buốt. Ra viện khám đông quá liền phi ra 1 phòng khám “đa khoa cuốc tế” ở đầu kim mã giao sơn tây. Ra đó dc đội ngũ nhân viên y tế nhiệt tình hướng dẫn xét nghiệm các kiểu. Kq thông báo e bị bệnh… lậu mạn tính. Ôi nghe như sét đánh ngang tai vì quả thật 11 năm nay e ko qh với bất cứ ai ngoài vk. Cũng ko đi “vui vẻ kèn sáo” j bên ngoài. Nói chung là 11 năm duy nhất vk e chạm vào ngừoi e.
Có kq xong thì vị bsi tóc bạc phơ đáng kính màng hàm pgs lói lộ trình điều trị là phải đến tiêm hàng ngày trong ít nhất 10 ngày. Mỗi ngày gần 2 củ. Nếu khó khẳn thì điều trị ngày nào trả ngày đó. Có bệnh thì phải chữa… bla bla. Tổng liệu trình cỡ khoảng 20-25củ.

E dù rất choáng nhưng vẫn xin phép vị bsi đáng kính & 2 e nhân viên là để về nhà suy nghĩ đã… vì e ko có dấu hiệu j khác ngoài đi tiểu hơi buốt tẹo nên e ko nghĩ bị lờ âu nâu nặng lậu.

Ra khỏi pk “đa khoa cuốc tế” e nhắn tin thông báo cho vk hỏi vk có ai bên ngoài ko? A vừa đi khám a bị lờ âu nâu nặng lậu rồi… bla bla.
vk e thề thốt là ko có bất cứ ai cả. Nghe vậy e cũng hoang mai. Thôi tặc lữoi bảo vk là mai cả 2 đi ra viện công khám lại.

đây là kq phòng khám cuốc tế ạ

Còn đây là kết quả của viện tw đầu ngành

kq bên viện công cả 2 vc e bt ko bị bất cứ j. Theo các cụ thì e phải tin chỗ nào bây h ạ?
Đây hả cụ? Em đếm sơ sơ hơn 5 chục đánh giá 1*, tháng nào cũng có, lại còn doạ bệnh nhân không điều trị thì bị vô sinh nhưng đến viện công thì không sao cả. Em giờ theo thói quen mua hàng online cứ lội đánh giá 1* trước.
Chục năm trước, ông thầy bên y đã tả bệnh nhân tiêm lậu đau thấy ông bà ông vải luôn. Không biết thuốc bây giờ có khác gì không, nhưng đè người ta ra tiêm cả tuần thì phòng khám này quá là thất đức.

Screenshot_2023-08-09-11-27-11-908_com.google.android.apps.maps.jpg

FANVIST

Xe tăng
Cứ viện công đầu ngành hoặc bệnh viện quốc tế, còn không phòng khám nhé cụ, kể cả quảng cáo giáo sư A máy móc B liệu pháp C thuốc D gì đó
Ah mà cho em hỏi, trước đấy 11 năm thì sao cụ :P
Cụ ấy cưới vợ đc 11 năm, trước đó có nhiều bồ và ko bị tiểu buốt.

thongoc2020

Xe hơi
Ồ e ko nghĩ lại có thể biến gà thành chó dc. Họ ko sợ e mang kq đó đi kiểm tra lại à? Hay lúc đó bảo là nhầm phát là xong.

Cũng may là e đi khám với mục đích xác định có bị j ko thôi chứ ko chữa trị j nên khi nghe vị bsi mang hàm pgs kia nói liệu trình e giật m thấy gờn gợn.

À nói thêm là pk đa khoa cuốc tế này rất đông bệnh nhân các cụ ạ. Toàn bệnh xh thôi.
Cụ dại rồi, chắc lại tìm trên mạng phòng khám bệnh xã hội chứ gì. Nếu mà cụ tự tìm và nghĩ mình bị bệnh xã hội thì chứng tỏ cụ có abc mới nghĩ đến việc bị lậu lẹo đi khám chim. Chứ bình thường ai đái buốt ra viện công khám dịch vụ cũng đc chứ đi mấy bv quốc tế chuyên bệnh xã hội làm gì. Cụ khai thật ra đi, có đi chén chẩm gì ko =))

Supercub_90

Xe điện
Mỗi cái giá là quốc tế thôi, ngoài ra không có cái gì quốc tế trong cái mớ hỗn độn quốc tế đó cả. Mà cụ rắn mặt thật, hỏi vợ như thế mà không bị mụ ấy táng cho vài phát cảnh cáo. =)) =)) =)) =)) =)) =))

phuongmit

Xe cút kít
Đây hả cụ? Em đếm sơ sơ hơn 5 chục đánh giá 1*, tháng nào cũng có, lại còn doạ bệnh nhân không điều trị thì bị vô sinh nhưng đến viện công thì không sao cả. Em giờ theo thói quen mua hàng online cứ lội đánh giá 1* trước.
Chục năm trước, ông thầy bên y đã tả bệnh nhân tiêm lậu đau thấy ông bà ông vải luôn. Không biết thuốc bây giờ có khác gì không, nhưng đè người ta ra tiêm cả tuần thì phòng khám này quá là thất đức.

Screenshot_2023-08-09-11-27-11-908_com.google.android.apps.maps.jpg
Sao số vang vote nhiều khi trên mạng cũng chỉ tham khảo chứ k đáng tin Chang ạ, vì nó lái dc. Quan trọng là mình nắm dc thông tin để ra quyết định thôi.

tunglam2806

Xe tăng
Cũng may thấy gờn gợn nên e cản vk ko đến đó xét nghiệm nữa. Chứ ban đầu nghe thông báo vk e muốn chạy ngay đến đó xét nghiệm. Nếu đến khéo cũng bị nốt. E đợi nốt xét nghiệm bên nữa xem thế nào? Dù sáng nay bên công khẳng định là ko bị rồi. Đem cả hàm tiến sĩ ra để chốt là ko bị cơ mà:))

Quả thật là lúc ban đầu thông báo e choáng tới mức điên loạn, bản thân e 11 năm trong sạch 100% ( kèn sáo mát xa e còn ko nhá:D) nên e nghĩ ngay là bị lây từ vk. Dù vk e thề thốt các kiểu thật sự e ko tin lắm. Vì bệnh này gần như chỉ lây qua qhtd. Tới mức vk e tối qua phát khóc lên. À sáng nay nàng ấy đập kq vào mặt e rồi bỏ đến cty luôn. Chiều nay e ko biết làm thế nào để tạ lỗi đây. Tí thì gđ tan nát vì …

Đợi kq xong xuôi e sẽ đến pk “đa khoa cuốc tế” hỏi lại xem các vị ở đó trả lời thế nào? Khốn nạn