Phím laptop bị bong, các cụ hiếp em với

Maybach Tàu

Xe container
Chào tất cả các cụ nhà i tờ, con cháu nhỏ nhà em nó nghịch làm bong cái phím chữ "J" trên bàn phím laptop của em ra:'( (không gãy nẫy hay vỡ gì cả) dưng mà em không thể nào lắp lại được. Có cụ nào biết cách lắp nó lại hay biết chỗ chỉ giùm em với.
Đa tạ các cụ(b)

GTS

Xe tăng
Đơn giản quá, nếu là em thì em sẽ làm như thế này:
Lật ngửa lên, tháo hết vít ra, tháo nắp ra, tháo hết bàn phím ra, lắp lại từ đầu. Hết. :21: :21: :21:

cuongvx

Xe buýt
Website
newscenter.vov.vn
Không gẫy lẫy hay mất là may rồi, bác để ý thường nó có 2 thanh - khung trượt và 3-4 nút kẹp. Bác nghiên cứu kĩ rồi nâng từ trên cao phối hợp với 1 cái kẹp hay dùng ngón út là khéo léo có thể đưa nó vào đúng vị trí..

2teker

Xe đạp
Đơn giản quá, nếu là em thì em sẽ làm như thế này:
Lật ngửa lên, tháo hết vít ra, tháo nắp ra, tháo hết bàn phím ra, lắp lại từ đầu. Hết. :21: :21: :21:
cụ cứ làm như nó là cái nokia ko băng .
MBT : đem ra cửa hàng nó làm cho nhanh . tự làm vớ vẩn cụ lại phải mang 1 con laptop khác ra để nhìn rồi ghép phím cho chuẩn đấy

thuviet

Xe buýt
Mang qua cửa hàng nó lắp co cụ ơi , thợ thuyền vẫn hơn mà

mercurate

Xe tăng
Máy nhà em IBM cũng bị nhóc nghịch mãi, cũng không khó đâu bác ah. Với máy nhà em thì phím có hai thanh chữ X với 4 lẫy ở 4 góc, trên nền phím cũng có 4 gờ tương đương với 4 lẫn trên phím. Bác khẽ đặt phím xuống sao cho gờ và lẫy khớp đúng vị trí, sau đó ấn mạnh một cái cho lẫy và trong gờ là được.
Lần trước em làm thế này, khẽ cạy một phím bên cạnh xem nó thế nào, khẽ cạy thôi bác sẽ quan sát được quá trình phím đó bật ra như thế nào, vị trí các lẫy ra sao.
Bác thử làm nhé, nếu k được mai em post hình cho pác

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Cụ chụp ảnh lên cho cả nhà xem nào. Em dùng con Dell và Fujitsu, không ngày nào là không bị con bé con bóc vài phím, ít thì 1, nhiều thì cả nắm. Em lại thong thả lựa vào lắp thôi.

Thường thì nó có lẫy và núm cao su ở giữa. Cụ tháo lẫy ra khỏi phím, lắp vào (có thể hơi khó), núm cao su để ngay ngắn, đặt phím vào giữa và ấn vào. Đấy là em mô tả con laptop nhà em, không biết của bác là cơ chế thế nào, bác nghiên cứu rồi tự làm được ấy mà bác.

Maybach Tàu

Xe container
Vâng, mai em mới có máy ảnh chụp để hầu các bác, bây h em dùng văn tả thì mênh mông lắm:77:

Ruabo

Xe buýt
Máy em cũng bị như vậy, em chịu đã lâu nay

Sam

Xe buýt
Cụ đặt cái phím lên đế rồi dí mạnh tay vào là được, đừng ngó nghiêng tìm lẫy để lắp vừa, trước mấy cô làm cùng em móng tay dài thi thoảng cũng gẫy 1 vài phím bay tung ra, sau rồi mới biết cách lắp đơn giản thế, cứ dí mạnh tay cụ ạ ! ko sao đâu.

mercurate

Xe tăng
Cụ đặt cái phím lên đế rồi dí mạnh tay vào là được, đừng ngó nghiêng tìm lẫy để lắp vừa, trước mấy cô làm cùng em móng tay dài thi thoảng cũng gẫy 1 vài phím bay tung ra, sau rồi mới biết cách lắp đơn giản thế, cứ dí mạnh tay cụ ạ ! ko sao đâu.
Keke, dí mạnh là được, hehe, cái ji dí mạnh cũng được ah bác

dongnat

Xe điện
đặt phím tương đối đúng vị trí, lấy ngón tay cái cho khỏe ấn mạnh vào , vừa ấn vừa lắc lắc tay 1 tý, khi nào nghe tiếng tạch nhỏ thì ok, em làm thế suốt, thỉnh thoảng còn cậy mấy phím bẩn lên để lau

Cà Phê Đắng

Xe đạp
Có khớp có lẫy hết cụ à, đặt đúng vị trí, ấn vào là được. Cu nhóc nhà em thỉnh thoảng mượn lap của bố cũng làm bong phím, lần đầu cu cậu sợ xanh mặt, nhưng thấy bố loay hoay có mỗi tý là xong, lắp vào dễ quá nên cu cậu cóc sợ nữa.:102: Biết thế giả vờ mắng mỏ, ra vẻ hó 1 tý cho cu cậu đỡ nghịch. Em sắm thêm cái desktop rồi. bàn phíp đập thoải mái.

Maybach Tàu

Xe container
Bẩm các bác. Em đã nghe cac bác rồi, hiên nay cái phím bi bi bong đã nằm trên bàn phím.Dưng mà nó lai cập kênh. Cái phím của em nó còn có 02 cái vòng nhựa nhỏ xíu nữa bên dưới nữa cơ.

Máy của em cũng bị ( Sony Vaio ) lắp lại rất dễ nhưng từ khi bị bong em cảm thấy nó rất dễ bị bong lại, chỉ cần mình đánh phím hơi trượt một tý là lại bị. Chán, đồ laptop mà như hàng mã, chẳng bằng cái keyboard rời có vài $ :'(

luonphuc_vu

Xe tải
bác nhìn cái lẫy ở dưới phím và lựa nhẹ nó vào là được thôi, nếu run tay sợ hỏng thì đem ra thợ, em thì tự làm lấy cho sướng :))

gia hung

Xe tải
cứ ấn thẳng vào thật mạnh là vào ngay
máy nàoc ũng thế trừ khi gẫy lẫy rồi
cứ chưa gẫy thì thoải mái

captivaltz

Xe điện
cứ ấn thẳng vào thật mạnh là vào ngay
máy nàoc ũng thế trừ khi gẫy lẫy rồi
cứ chưa gẫy thì thoải mái
Không được đâu, hôm trước bố cháu lắp cái chữ N cho bác cũng thế, bố cháu ra khỏi cửa là cái phím có chữ N cũng trượt ra ngoài luôn thành ra bây giờ bác vẫn dùng ứ cần cái phím đó he he