[Funland] Phanh tay điện tử có cần thiết.

butchikim

Xe ba gác
Một đời ta ba đời nó, cháu không để ý được nhiều thứ như cụ chủ thớt.
Giữa phanh tay và phanh điện tử nếu được chọn cháu vẫn chọn phanh điện tử.

Langthang_Mercedes

Xe container
Một đời ta ba đời nó, cháu không để ý được nhiều thứ như cụ chủ thớt.
Giữa phanh tay và phanh điện tử nếu được chọn cháu vẫn chọn phanh điện tử.
Thường thì xe có phanh điện tử sẽ nhiều Options hơn xe trang bị phanh tay cơ cùng loại.

Mấy ông chê bôi nhiều chuyện là đang đi xe cỏ đời ớ kìa, chưa có điều kiện tiếp xúc với cái mới, kiểu ngày trước chê xe số tự động kém số sàn ấy.

duytrong

Xe lăn
Tất nhiên chả có gì là tuyệt đối cả. Được 99,99% là tốt rồi.
Nhưng trong vấn đề này sao chúng ta lại ở chỗ 0,01% để làm gì ạ?
Quên hạ phanh tay mà vẫn không cảm nhận được máy, không cảm nhận được xe ... thì nên học lại từ đầu. Bài lên xuống xe.
Em không sách vở đâu nhưng bọn em học ngày xưa bao cấp bằng C lên xuống xe cũng phải học cho nên nếu chịu khó để ý những người được học kiểu đó lên xuống xe rất gọn, không mấy khi mở toang cánh cửa, mà chỉ mở đủ rộng, nghiêng người để lên xe, khởi hành thì thành thói quen biết đường vắng không có ai vẫn bật xinhan xin đường bình thường.

duytrong

Xe lăn
Tính em cũng cẩn thận. Mỗi khi đỗ xe em đem cái thước thủy đo độ nghiêng của đường để xem nên chèn bánh ở phía nào..
Screenshot_20230506-210338_Samsung Internet.jpg
Cồng kềnh quá, cụ mua luôn 4 cục chèn thì khỏi mất tiền mua cái lyvo ấy.

duytrong

Xe lăn
Thường thì xe có phanh điện tử sẽ nhiều Options hơn xe trang bị phanh tay cơ cùng loại.

Mấy ông chê bôi nhiều chuyện là đang đi xe cỏ đời ớ kìa, chưa có điều kiện tiếp xúc với cái mới, kiểu ngày trước chê xe số tự động kém số sàn ấy.
Em thì kể cả là xe đạp thể thao cũng thích đời mới Cacbon Đề tay lắc, mấy ông thích xe cổ mỗi lần thay đĩa, thay líp cứ phải cúi người xuống lần tay khoá mà vẫn cứ ca ngợi xe đạp cổ. Đến lạ.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Em không sách vở đâu nhưng bọn em học ngày xưa bao cấp bằng C lên xuống xe cũng phải học cho nên nếu chịu khó để ý những người được học kiểu đó lên xuống xe rất gọn, không mấy khi mở toang cánh cửa, mà chỉ mở đủ rộng, nghiêng người để lên xe, khởi hành thì thành thói quen biết đường vắng không có ai vẫn bật xinhan xin đường bình thường.
Ái chà vậy cụ có bằng khá lâu rồi ạ.
Em thì biết lái xe trước khi đi học và thi lấy bằng hồi 2010.
Nghĩ lại cũng liều, hồi đó em toàn đánh bán tải cơ quan đưa đón mấy Bạn để đi học lý thuyết, còn thực hành em xin thầy để không đi buổi nào.
Nhưng em hay để ý nên lên xuống xe đóng mở cửa khởi hành kết thúc ... em làm khá chuẩn theo lý thuyết.

Xe Thánh

Xe buýt
Vào thớt này e mới nghe đến khái niệm kéo phanh tay mạnh với nhẹ, 1 nấc 2 nấc.
Phanh tay nó cũng như cụ bóp phanh xe máy ấy, bóp nhẹ nó ăn nhẹ, bóp kịch thì phanh chết luôn. Phanh tay cơ nó có 6 7 nấc ấy, nhiều ông chả biết gì cứ auto rẹt rẹt rẹt cái kịch

duytrong

Xe lăn
Ái chà vậy cụ có bằng khá lâu rồi ạ.
Em thì biết lái xe trước khi đi học và thi lấy bằng hồi 2010.
Nghĩ lại cũng liều, hồi đó em toàn đánh bán tải cơ quan đưa đón mấy Bạn để đi học lý thuyết, còn thực hành em xin thầy để không đi buổi nào.
Nhưng em hay để ý nên lên xuống xe đóng mở cửa khởi hành kết thúc ... em làm khá chuẩn theo lý thuyết.
Vâng bọn em học xe zin của Liên -xô, thằng nào lên xuống xe không chào thầy, thay lái lên xe không đúng tác phong thì mất lượt đôi khi còn bị ăn vả chứ chả đùa đâu.

Xe Thánh

Xe buýt
Giống cụ, tôi lúc nào cũng có 4 viên gạch sau cốp. Dừng xe phát là kéo phanh tay, chèn 4 bánh xong lại lập tức phi vào xe nhả phanh tay ra.
Em chèn bánh ở nhà thôi cụ, ra ngoài ai lại thế người ta cười cho, kkk

Quân Đuôi

Xe điện
Phanh tay cơ, điện tử, phanh đỗ (Đặt dưới chân bên trái) thì công năng là như nhau nhưng mục đích của phanh tay điện tử có lẽ cụ chủ hiểu sai bài của nhà sản xuất đơn giản là hợp thức hoá việc tăng lợi nhuận. Họ có thể liệt kệ trang bị "Phanh tay điện tử" vào mục Option điều mờ phanh cơ ko làm được em ví dụ chi phí 2$ và họ thu thêm 10$ nhưng người tiêu dùng vẫn vui vẻ chấp nhận để được tận hưởng nhưng trang bị hiện đại và tiên tiến. Chứ nó lại chả giống cách cụ đang nghĩ tý nào :))

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thích phanh tay cơ. Phanh tay điện tử nhìn không gian chỗ đấy nó chảnh tý thôi, chứ mình tay to cứ móc móc, khều khều nó chả có tý cảm giác mẹ gì :))
Phanh điện tử thì có bao giờ phải mò đến đâu mà móc với khều

first

Xe tăng
Phanh tay điện tử thì chẳng cần. Nhưng nó lại kèm Auto hold - cái này mới là hữu dụng với các cụ hay phải đi đường tắc, giờ cao điểm.

Langthang_Mercedes

Xe container
Giống cụ, tôi lúc nào cũng có 4 viên gạch sau cốp. Dừng xe phát là kéo phanh tay, chèn 4 bánh xong lại lập tức phi vào xe nhả phanh tay ra.
Về quê trời mưa đường đầy ấy trâu bò thì vui lắm nhỉ?

pisces_hn

Xe container
em đỗ trong hầm ở nhà chả bao giờ phanh tay vì nó bằng phẳng, số thì để N. còn nếu lựa chọn có phanh tay điện tử mà đắt thêm độ 10 tr em k bao giờ bỏ tiền ra mua

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
Em thấy nhiều cụ so sánh giữa các xe thường hay nhắc đến cái phanh tay điện tử. Mà em thấy cái này duy nhất là để làn đẹp chứ có tác dụng gì đâu.

Tính em cẩn thận nên rất chăm chút xe cộ, đỗ xe trong nhà không bao giờ em kéo phanh tay mà dùng chèn, nhà có trẻ con thì em cấm bén mảng chạm vào xe, đỗ xe ngoài đường thì tùy điều kiện, nếu đường bằng phẳng và vắng người thì em kéo nhẹ phanh tay 1 2 nấc, còn đường có dốc và nhiều người qua lại thì em kéo mạnh.

Vừa để đỡ bó phanh, nhất là đi trời mưa, 2 là đỗ xe lâu không đi. Bảo vệ cho phanh tay.

Nhiều cụ tài xế, nhất là tài xế xe tải không biết có hiểu cơ chế và tác dụng của phanh tay hay không nhưng cứ dừng là ra sức làm cái roẹt rất thản nhiên.

Có đợt em mượn con Mazda3 bản full đi chơi 1 hôm mà nó dùng phanh tay điện tử, tổ sư nó làm cái cơ kia thì không cần nhìn lấy tay mò được, đây thì phải cúi đầu xuống nhìn cái phím bé tẹo, móc lên còn phải nhìn đồng hồ xem nó hiện P lên chưa cho chắc củ.
Em đang chạy chiếc X5 và cũng chưa dùng phanh tay điện tử của xe bao giờ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
em đỗ trong hầm ở nhà chả bao giờ phanh tay vì nó bằng phẳng, số thì để N. còn nếu lựa chọn có phanh tay điện tử mà đắt thêm độ 10 tr em k bao giờ bỏ tiền ra mua
Xe cụ là xe gì mà để N không cần về P mà khoá được cửa thế ?

Langthang_Mercedes

Xe container

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Phanh điện tử thì có bao giờ phải mò đến đâu mà móc với khều
Thế không móc hay khều thì làm thế nào hả cụ hay ý cụ là không bao giờ cần sử dụng đến phanh tay điện tử ah :))

Langthang_Mercedes

Xe container
Thế không móc hay khều thì làm thế nào hả cụ hay ý cụ là không bao giờ cần sử dụng đến phanh tay điện tử ah :))
Xe có Autohold thì thường không móc hay khều làm gì. Dừng hẳn xuống xe thì về P, dừng đèn thì Autohold là xong.