"Phanh Jolie không ăn" Các Cụ Giúp Em với!

fastfood

Xe hơi
Các Bác hội Jolie nhà minh ơi! Có Phanh nhà cụ nào gặp tình trạng như em chưa???. Nếu đi chậm khoảng <50km/h thi phanh bình thường (không ăn được như xe Zace), nhưng nếu tốc độ cao thì phanh bị trượt, không ăn chết và không rê bánh nên rất nguy hiểm, em đã bảo dưỡng ở nhiều gara, thay má phanh trước, sau nhưng không cải thiện được tình hình. Tuần trước em có vác đến 87 Láng Hạ các bác ở đó đã bảo dưỡng lại toàn bộ cho em nhưng bệnh nó vẫn thế :|. Các bác giúp em với. Nguy hiểm quá các bác ạ:102:. Không dám cho ai mượn xe. Em (b) các Bác ạ.

benghe

Xe điện
Bác đã xem cái cupen phanh chửa? em sợ cái đó bị kém hoặc phớt bị hở làm cho áp lực cái pitông nó giảm khi đạp mạnh... xe em hồi trước kiểm tra bị phải thay nên em đoán bừa thế....

longtwin99

Xe tải
Các Bác hội Jolie nhà minh ơi! Có Phanh nhà cụ nào gặp tình trạng như em chưa???. Nếu đi chậm khoảng <50km/h thi phanh bình thường (không ăn được như xe Zace), nhưng nếu tốc độ cao thì phanh bị trượt, không ăn chết và không rê bánh nên rất nguy hiểm, em đã bảo dưỡng ở nhiều gara, thay má phanh trước, sau nhưng không cải thiện được tình hình. Tuần trước em có vác đến 87 Láng Hạ các bác ở đó đã bảo dưỡng lại toàn bộ cho em nhưng bệnh nó vẫn thế :|. Các bác giúp em với. Nguy hiểm quá các bác ạ:102:. Không dám cho ai mượn xe. Em (b) các Bác ạ.
Vợ 2 bác ăn nhanh mới cưới về ạ? Bác thử kiểm tra quãng đường phanh khi chạy tốc độ cao xem sao đã nhé. Bi giờ đạp phanh chết mà không rê bánh mới sành bác ợ. Hai em JolieSS em đã chạy em cũng đã thử nhiều lần, phanh ăn nhưng không lết bánh bao giờ. Hồi 2004, mới chạy em JoSS 2003 em và chú lái xe cũng loay hoay y như bác nhiều lần mà không kết quả, sau đến hãng họ nói đấy là tật của Jolie, nó gây cho bác cảm giác xe bị trôi khi mới đạp phanh. Sau em thử với JoSS 2005 trên đường khoảng 80 km/h thấy phanh cực ổn mà không lết, thực tế em cũng bị mấy phát khẩn cấp trên đường HCM, tốc độ khoảng trên 100 km/h, vừa phanh vừa đánh lái để tránh... mà cũng vẫn ổn - như bác thấy, em vẫn đang ngồi đây ợ...:6:(nhiều khi đạp phanh mà em có cảm giác như là xe mình có ABS ấy. :^):^):^)...hay là hãng nó trang bị ABS cho anh em mình mà nó quên không công bố nhể ???:)):)):)))
Em xin dẫn chứng cụ tỷ là em mới đi làm kiểm định lại cuối tháng 5, không chỉnh chọt giề mà em cũng giả vờ không "để quên" gì trong gạt tàn trên xe mà vẫn qua ngon chỉ trong vòng 40 phút. Chuẫn luôn, các bác ấy không có gì để bắt bẻ được em cả.:69: :69::69: Bác cứ yên tâm mà phi nước đại.(b)

fastfood

Xe hơi
Vợ em là SS-2005 máy móc ngon và êm lắm, mỗi cái Phanh làm em cứ có cảm giác không an toàn. Cảm ơn bác benghe Em cho em nó đi kiểm tra lại cái cupen. Bác "longtwin99" xe Bácnếu đi 100km/h khi đạp phanh hết chân thì bao nhiêu m mới dừng hẳn?? chứ xe em chắc phải gần 40m quá. Hôm trước đi Quảng Ninh có Bà già lao qua đường ngay trước mũi xe, Em nghiến răng đạp Phanh mà nó cứ lao như đạp ga các bác ạ:102:, may mà đường hôm đó vắng người nên em kịp đánh lái chứ không em đã giúp Bà lão đó chuyển khẩu về với các Cụ nhà Bà ấy rồi :18:, Em phải dừng lại 30p sau mới đi tiếp được :40:hú hồn.

Chỉnh sửa cuối:

pdkhoajp

Xe điện
Nói chung phanh Jolie nếu đạp ko hết thì nó có vẻ không ăn lắm. Nhưng nếu đạp mạnh lút sàn thì nó sẽ ăn.

Bằng chứng là hôm nọ em đi nhậu về buổi tối, đang đi khoảng 40 km/h thì có 2 đứa đi xe máy đối diện xe em sang đường ko quan sát và lao thẳng vào đầu xe em. Em giật mình đạp hết sức, thấy xe ko dừng ngay nhưng chậm gần như dừng, chỉ trong vòng gần 1 s, ngoài ra em còn nghe thấy tiếng kêu ken két như trong phim ấy. Và kết quả là xe em dừng trước 2 chú ấy. 2 chú cũng sợ hết hồn rồi phóng xe chạy mất.

Còn khi đi đường trường thì các bác phải tập vừa phanh, vừa đánh lái để tránh chướng ngại vật, nhưng phải trả lái lại như cũ ngay thì sẽ ổn. 1 có 1 kinh nghiệm như thế này. Hôm đó đang đèo ông bà già đi về quê đường Pháp Vân-Cầu Giẽ với tốc độ ~ 100km/h. Bỗng dưng đoàn xe phía trước đèn phanh đỏ chóe. Em chủ quan bảo: chắc tránh cái gì mà bọn nó phanh. Nhưng qua 1s, rồi 2s mà vẫn đỏ, xe mình thì gần xe trước quá rồi, khoảng 6 m. Đến lúc đó thì em chắc ràng đằng trước có gì rồi nên đạp phanh lút sàn. Xe giảm tốc độ đáng kể nhưng cũng không dừng như mong muốn, nên em đánh lái ngay vào làn trong, rồi trả lái ngay để xe đi thẳng. Quá trình đanh lái và trả lại diễn ra chỉ trong khoảng ơn 1 - 2 s. Tốc độ tụt xuống ngay còng khoảng 30 km/h. Em vừa trả lái xong thì cũng là lúc mình đi qua xe đang phanh đỏ đít. Ông bà già ngồi sau ko đeo dây an toàn nên bị bay và va nhẹ vào cửa bên, nhưng ko sao.

Như vậy, với tốc độ khoảng 100km/h thì quãng đường để dừng xe khoảng 10 m, với điệu kiện phanh phải đạp thật mạnh, chứ không phải đạp nhẹ nhẹ như khi đi trong thành phố.

2BC

Xe tải
Là la lá, có người không sửa được phanh sẽ bán cho mình thoai! :)):)):))

longtwin99

Xe tải
Các bác cho phép em chém cái nhé. Trong cuộc test 3 chiếc sedan có giá xấp xỉ 60.000 USD (không phải tại VN các bác nhá) để tìm kiếm chiếc sedan V8 lý tưởng, 3 chiếc xe được mang ra test gồm có: BMW 550i 2009; Jaguar XF 2010 Premium; Mercedes-Benz E550 Sport 2010. Khi thử nghiệm hệ thống phanh với tốc độ 100 km/h cho tới khi xe dừng lại hẳn, kết quả như sau: E550: 38,4 m; Jaguar XF: 32,3 m; BMW 550i: 33,8 m.:41::41::41:. Nếu xe các bác mà dừng lại được trong khoảng gần 40 m thì giá Jolie nhà mình chắc cũng lên tới 50.000 Obama - giá bên Mẽo các bác nhể!!!:69::69::69::)):)):))

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
:41::41::41:. Nếu xe các bác mà dừng lại được trong khoảng gần 40 m thì giá Jolie nhà mình chắc cũng lên tới 50.000 Obama - giá bên Mẽo các bác nhể!!!:69::69::69::)):)):))

Bác Longtwin ít nhời, nhưng khi đã lên tiếng roài, chỉ có ....chí ný:41::41::41::41::41:nhề(b)

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Các bác cho phép em chém cái nhé. Trong cuộc test 3 chiếc sedan có giá xấp xỉ 60.000 USD (không phải tại VN các bác nhá) để tìm kiếm chiếc sedan V8 lý tưởng, 3 chiếc xe được mang ra test gồm có: BMW 550i 2009; Jaguar XF 2010 Premium; Mercedes-Benz E550 Sport 2010. Khi thử nghiệm hệ thống phanh với tốc độ 100 km/h cho tới khi xe dừng lại hẳn, kết quả như sau: E550: 38,4 m; Jaguar XF: 32,3 m; BMW 550i: 33,8 m.:41::41::41:. Nếu xe các bác mà dừng lại được trong khoảng gần 40 m thì giá Jolie nhà mình chắc cũng lên tới 50.000 Obama - giá bên Mẽo các bác nhể!!!:69::69::69::)):)):))
Quả so sánh này mới là chuẩn, em nghĩ chả cái ji` so công bằng bằng Obama.

Ý em là "Tiền nào của đấy" các cụ ạ, nhưng mà làm sao đi đường tránh được quả đạp phanh "lút sàn" là OK nhứt :6:

Ngu ý của em chỉ có thế :redface:

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Nếu xe các bác mà dừng lại được trong khoảng gần 40 m thì giá Jolie nhà mình chắc cũng lên tới 50.000 Obama - giá bên Mẽo các bác nhể!!!:69::69::69::)):)):))
:41::41::41: Chí lý.. vote pác! (b)(b)

fastfood

Xe hơi
Ho ho thế có nghĩa là xe các bác cũng chẳng khác xe em :69:. Nhưng Các bác có công nhận với em rằng đang đạp phanh thằng Jolie nhà mình mà ngồi vào thằng Zace thấy ước mơ quả phanh của nó thế chứ:ohmy:

fastfood

Xe hơi
Cảm ơn cụ longtwin99 thế là em cũng tạm yên tâm hơn về quả Phanh của vợ nhà em rồi.(b)

mr.benly

Xe đạp
Em đọc bài này trễ quá, số là lúc mới cưới SS05 về em cứ tưởng bố thắng mòn nên đem thay bố trước sau, cẩn thận hơn em còn bảo mài đĩa thắng cho đồng bộ. Sau đó thì trời ạh, đi đường mà cứ suýt bị 2b đâm vì tội thắng đứng xe hoài, có mấy lần chạy >80 thắng gấp may mà ko rê. Liệu như vậy chắc ko ổn hả các bác.

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Em đọc bài này trễ quá, số là lúc mới cưới SS05 về em cứ tưởng bố thắng mòn nên đem thay bố trước sau, cẩn thận hơn em còn bảo mài đĩa thắng cho đồng bộ. Sau đó thì trời ạh, đi đường mà cứ suýt bị 2b đâm vì tội thắng đứng xe hoài, có mấy lần chạy >80 thắng gấp may mà ko rê. Liệu như vậy chắc ko ổn hả các bác.
Ổn quá cụ ạ, mà sao các cụ cứ hay phanh gấp thế nhỉ :102:

mr.benly

Xe đạp
Ổn quá cụ ạ, mà sao các cụ cứ hay phanh gấp thế nhỉ

Em có muốn thế đâu, lúc mới thay thắng nó ăn quá thành thử vừa nhấp là đứng bánh, chạy chậm thì .... đưa đít cho 2b xơi thôi ( phải lắp cản sau nữa).

anh_tuan_1976

Xe buýt
Website
www.asianimex.com.vn
Ho ho thế có nghĩa là xe các bác cũng chẳng khác xe em :69:. Nhưng Các bác có công nhận với em rằng đang đạp phanh thằng Jolie nhà mình mà ngồi vào thằng Zace thấy ước mơ quả phanh của nó thế chứ:ohmy:
Em nghĩ là đi nhiều thì quen xe => quen phanh

Em sợ nhất phanh gấp, (y)

tuanprado

Xe tăng
Trước đây tôi cũng đã từng dùng con Julie và tình trạng phanh cũng hoàn toàn đúng như bạn nói. Nhà tôi có Gara sửa oto mà cũng đành chịu, kết luận phanh không ăn la do thiết kế của phanh không tương xứng với trọng lượng của xe. Không nên dùng loại xe này.

Gcar

Xe container
Phanh nó thiết kế theo cả 2 yếu tố: khối lượng xe và tốc độ. Khối lượng thì biết rồi chỉ có 1 yếu tố thay đổi là tốc độ thôi. Chắc là xe này hãng nó chỉ tính để chạy 60km/h thôi.:21:

Ô tô có độ thắng đĩa được không các bác, nếu có thì các bác độ vào bánh sau xe này thử xem.

fastfood

Xe hơi
Bác làm như thế nào, ở đâu, chi phí ra sao chỉ cụ thể cho Em với, vẫn biết bản chất Phanh của vợ 2 mình nó thế nhưng nếu làm được cho nó tốt hơn thì tội gì không làm đúng không các bác.