phân vân giữa I30CW và Kia Forte xin tư vấn?

vainil

Xe tải
Các bác ah chả là nhà e đang định cưới vợ 2 nhưng mà phân vân mãi giữa 2 xe I30 CW và em Kia Forte bác nào đã đi qa 2 xe này cho e bit cảm nhận về những điểm sau hộ e với đc ko?
1 Cảm giác lái xe
2 Các option trên xe
3 Tình hình ăn uống của 2 e thế nào
4 Có phải KF bản SLI có camera lùi tích hợp trên gương ko?
Cám ơn các bác vì tầm tiền nhà e chỉ có tầm đấy lên nhà e đang ko bit chọn con nào cho thích hợp. MOng các bác giúp e

Quang Ngoc

Xe đạp
forte

Neu van la nu thi chon I3o con la nam thi nen chon forte, ve dang thi i30 hop voi nu de di choi, di cho con KF thi dang the thao di lam viec cung duoc.
Ca 2 xe co cung loai dong co nen muc do tieu hao nhien lieu nhu nhau, option cung khong khac nhau nhieu lam. minh chay con KF SLI co camera lui nhung noi that la chi quan sat duoc chut it thui chu yeu van nhin guong ban a.
Chuc ban co y kien som:))

khoai_ngua

Xe buýt
Neu van la nu thi chon I3o con la nam thi nen chon forte, ve dang thi i30 hop voi nu de di choi, di cho con KF thi dang the thao di lam viec cung duoc.
Ca 2 xe co cung loai dong co nen muc do tieu hao nhien lieu nhu nhau, option cung khong khac nhau nhieu lam. minh chay con KF SLI co camera lui nhung noi that la chi quan sat duoc chut it thui chu yeu van nhin guong ban a.
Chuc ban co y kien som:))
e đề nghị kụ chơi tiếng việt nhé:102::102:

Hà Tít

Xe buýt
- Giá cả thì hình như 2 con này ko cùng tầm tiền :^)
- Ngoại thất thì KF hơn rõ, nhất là I30 CW trông còn xấu hơn I30 ngắn.
- Nội thất thì ngược lại, KF nhiều nhựa sần quá (bản SLi, còn bản cao cấp hơn thì em ko biết), em thấy còn ko bằng con Kia Soul.
- Ăn uống thì em võ đoán là KF ăn ít hơn, vì cùng động cơ mà I30 CW nặng hơn kha khá, và cũng suy ra là KF bốc hơn.
Túm lại là tùy bác. Em chạy I30, và trc đó đã từng định lấy KF khi nó mới xuất hiện nhưng bỏ ý định khi xem nội thất em nó. Vì em thích ngắm nội thất hơn, còn ai nhìn bên ngoài nhận xét thế nào thì kệ họ.

hello6257

Xe đạp
E cũng thấy con CW xấu, trông gầy yếu và mất hết cả dáng của I30 (Bà cả e nói bản này giống con Getz :ohmy:), nhìn con thường đẹp vãi, bệ vệ và rất Châu Âu! Lúc nãy đi về dừng xe chờ ông hàng xóm cho I30 thường vào chuồng mà vẫn thik dù lazang có 16!(l) (k):6:

tungcalo

Xe điện
Các bác ah chả là nhà e đang định cưới vợ 2 nhưng mà phân vân mãi giữa 2 xe I30 CW và em Kia Forte bác nào đã đi qa 2 xe này cho e bit cảm nhận về những điểm sau hộ e với đc ko?
1 Cảm giác lái xe
2 Các option trên xe
3 Tình hình ăn uống của 2 e thế nào
4 Có phải KF bản SLI có camera lùi tích hợp trên gương ko?
Cám ơn các bác vì tầm tiền nhà e chỉ có tầm đấy lên nhà e đang ko bit chọn con nào cho thích hợp. MOng các bác giúp e
1. Cảm giác lái của i30 thật hơn do tay lái nặng hơn và bản thân tự trọng của em nó cũng nặng hơn.
2. Cái này thì KF hơn mọi mặt, trừ cách âm và chất lượng vỏ nhựa
3. Em KF lạin ghi bàn
4. Cái này thì em chịu, nhưng hình như là không
Tóm lại là cụ phải chạy thử cả 2 xe + nhu cầu, người sử dụng

hello6257

Xe đạp
Hờ hờ! Mải xì pam mà quên tư vấn cho chủ thớt!:21:
E đến giờ phút này vẫn hok bít mình yêu e nào hơn: KF của e hay I30 thường của ông hàng xóm?!??! Hai e này cơ bản như nhau nhưng thằng KF có chút lợi về giá (1 trong những lý do e chọn KF). Túm cái váy lại là mỗi e phục vụ 1 nhu cầu riêng, một sở thik riêng, cụ chủ thớt cứ thế mà nghĩ nhé!
Hic, người ta nói Câu mà người phụ nữ suốt đời thik nghe là Anh yêu Em
Câu mà người đàn ông suốt đời đi tìm là Mình yêu ai

cấm có sai!:69:

1QủaChuối9

Xe tải
Đây là câu hỏi đặt ra khó trả lời vì nó là 50/50.Em xin được so sánh thia này nhé.Em so xe em Foter với I30 bản thường của bác lecuong thui (bản CW em ko biết nội thất có ngon hơn không nhưng thấy bảo cũng thế nhưng em thấy CW có cái tại màu nhin xa như Caren ý).
1 :Dáng xe - FT :Sedan dáng khá bắt mắt nhưng đầu hơi ngắn. 8/10
-I30:hatchback kiểu dáng đẹp,em thấy có vẻ gì đấy khá hào hoa nhưng có màu rất mạnh mẽ. 7/10

2:Máy móc :Cả 2 thằng này dùng 1 loại nên chả khác gì nhau cả.1/10

3:Cảm giác lái :I30 thật hơn,em nghĩ FT hơi nhẹ đôi lúc thiếu cảm giác lái.
FT 6/10. I30 8/10.

4:Option :FT 7/10 .I30 8/10 .em thấy kiểu I30 tinh tế và thật hơn.

5:Ăn uống :như nhau chênh lệch không nhiều đến mức đáng kể (có thể bới chỗ em đường dễ đi) FT 7/10 , I30 7/10

6:FT có Camera trên gương ở bản SLI full.(xe cháu không có vì cháu chọn cái không có :21: nó bé tẹo mà ko thấy khoái lắm )
FT 3/10 .I30 0/10.

7:Độ cách âm,chống ồn:FT ồn hơn .ít nhất là vì cái LaZang 17" to hơn.I30 lắp Lazang 17" vào cũng ồn nhưng ít hơn.Có lẽ vì phần thân vỏ chắc chắn hơn.
FT: 7/10 I30 8/10.

8:Đầm chắc xe: FT 7/10 I30 8/10.

9:Đèn pha :FT 6/10 I30 7/10

10:Cái này xuất hiện ở chỗ cháu và chỗ các cụ có thể xuất hiên:
FT có bản số sàn và các option được cắt giảm đến mức tối thiểu để giảm thiểu giá thành và tiêu thụ nhiên liệu nhưng máy và vỏ nhìn vẫn như bản Full và bản này được trưng dụng làm taxi FT nên hay bị đánh đồng với Taxi tuy ta đi bản full tóe loe.I30 em thấy không có bản số sàn nên chắc không thể có taxi i30.
FT : -8 điểm I30: -0

Em nghĩ rằng những thứ mà I30 hơn điểm kia đã làm cho nó đắt hơn FT là hợp lý.Nhưng em chọn FT vì em thấy FT là 1 chiếc xe có 2 đầu :)) quá hợp lí trong khoảng tiền ~29k về từ trong da ngoài.Và em không hối hận gì với xe của mình cả.Nếu hối hận em sẽ bán đi mua LAC CDX :)):)):))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

leobk

Xe tải
- Nội thất thì ngược lại, KF nhiều nhựa sần quá (bản SLi, còn bản cao cấp hơn thì em ko biết), em thấy còn ko bằng con Kia Soul.
- Ăn uống thì em võ đoán là KF ăn ít hơn, vì cùng động cơ mà I30 CW nặng hơn kha khá, và cũng suy ra là KF bốc hơn.
Túm lại là tùy bác. Em chạy I30, và trc đó đã từng định lấy KF khi nó mới xuất hiện nhưng bỏ ý định khi xem nội thất em nó. Vì em thích ngắm nội thất hơn, còn ai nhìn bên ngoài nhận xét thế nào thì kệ họ.

Ý kiến của cụ giống hệt em, em ngồi i30 xong, sang ngồi FT nhìn chán luôn :D,,... với lại cái cốp đằng sau của FT vỏ mỏng và nhẹ quá, em thích cái đuôi cốp của I30 ..chắc chắn và đầy đặn (b)

tungcalo

Xe điện
10:Cái này xuất hiện ở chỗ cháu và chỗ các cụ có thể xuất hiên:
FT có bản số sàn và các option được cắt giảm đến mức tối thiểu để giảm thiểu giá thành và tiêu thụ nhiên liệu nhưng máy và vỏ nhìn vẫn như bản Full và bản này được trưng dụng làm taxi FT nên hay bị đánh đồng với Taxi tuy ta đi bản full tóe loe.I30 em thấy không có bản số sàn nên chắc không thể có taxi i30.
Cái này hình như là Cerato, ứ phải Forte cụ ạ

ngaydoclap

Xe container
Em thích cw hơn vì em chạy gia đình nhiều hơn.
FT cũng thích nhưng ít hơn vì vỏ cốp hơi mỏng chút, tuy nhiên vẫ hay hơn Altis LD

batman.8888

Xe hơi
Em vừa đi xem xe cùng cậu bạn ở Hyundai dưới gần văn điển. Chú sale ở đó bảo FT là xe nội địa, còn Cerato là xe xuất.Em ứ hiểu, nhờ các cụ tư vấn giải thích giùm:102:

tungcalo

Xe điện
Em vừa đi xem xe cùng cậu bạn ở Hyundai dưới gần văn điển. Chú sale ở đó bảo FT là xe nội địa, còn Cerato là xe xuất.Em ứ hiểu, nhờ các cụ tư vấn giải thích giùm:102:
Forte là nội địa của Hàn Quốc. Cerato là xe xuất cho xứ Vịt.
Trong trường hợp này nội địa ăn đứt xe xuất cụ ạ :21:

LongSukebe

Xe tải
May mà cụ chưa nhìn nội thất H1 vợ 3 nhà em, nếu không chắc cụ cũng bỏ I30 mà mua H1 mất:21:. Em nói vui tí chứ cứ tuỳ theo mục đích sử dụng mà mua cụ ạ. Đi giao dịch, làm ăn thì chọn KF, còn thiên về gia đình thì I30, mà điều này nó cũng chỉ là tương đối thôi.

Bây h em đang dồn xèng mua thêm Morning MT hoặc Getz MT để đi 1 mình cho sướng (lái MT sướng hơn AT về cảm giác), nhiều khi đi 1, 2 người vác cái xe to đùng chui vào ngõ ngại lắm (c)

the sun

Xe buýt
Em cũng thấy i30 nội thất đẹp hơn; mắt em nó lại còn đeo kính. FT thì nội thất kém hơn, mắt không có kính. :21:

Auto room

Xe hơi
Em thì vote cho Kia forte(b)

scb360

Xe tăng
kia forte dáng đẹp, nhưng thiết kế nội thất quá xấu, không thể bằng i30 và càng không thể so nội thất với lacetti cdx. đấy là điều trước đây em cũng lăn tăn giữa kf và i, em chọn i