[VHGT & ATGT] Phân làn thế này để giản tai nạn và tắc đường.

Doang

Xe tải

Lâu lâu hôm nay cháu mới xuống đường Diễn, gặp quả biển này trước Nissan Thăng Long (chiều cầu diễn -> nhổn). Lần đầu cháu gặp kiểu phân làn như này ở Hà Nội nên thấy hơi lạ mắt. Không biết ông treo biển treo sai hay sáng kiến mới?

mimoza07

[Tịch thu bằng lái]
Chắc treo nhầm vị trí cụ ah

Dungnc86

Xe đạp
em cũng đi thường xuyên đường này, thấymới treo gần đây thôi, cũng ko hiểu ý đồ gì nhưng đúng là lần đầu tiên thấy biển kì lạ vậy

cusao

Xe lăn
Trước đây có 1 ý tưởng là
Xe máy chạy làn sát dải phân cách, xe hơi chạy làn trong, tại sao không? rồi phân tích điểm mạnh yếu của ý tưởng này
Không biết đây có phải là thử nghiệm hay nhầm lẫn

ngungo thien ly

Xe container
Chắc không nhầm đâu cụ à, vì chỗ này đang làm đường tàu trên cao, chắc đang thí điểm xem sao ý

anhtho

Xe ngựa
Khả năng là lắp nhầm. Nhưng cũng có thể vì em từng thấy có nơi họ phân làn : xe tải đi sát dải phân cách, xe con đi cả 2 làn. Tất nhiên 2b đi làn sát phải. Chủ ý của họ là: tách xe tải ra khỏi 2b vì xe to, tầm nhìn kém (phía sau và bên sườn) dễ gây nguy hiểm cho 2b. Còn trường hợp này thì em chịu, chưa nghĩ ra lý do. Chắc là nhầm.

Biển phân làn 'bắt' xe tải đi làn sát trái:

Chỉnh sửa cuối:

tihon22

Xe tăng
Không nhầm đâu các cụ ạ. Vì em thấy cả hai chiều đều cắm biển như thế. Đúng là chả hiểu họ có mục đích gì. Nhưng nếu muốn chia làn như vậy thì cũng phải có vạch sơn chứ, đằng này chả có gì thì mình biết đi như nào.

ubisapro

Xe trâu
Không nhầm đâu các cụ ạ. Vì em thấy cả hai chiều đều cắm biển như thế. Đúng là chả hiểu họ có mục đích gì. Nhưng nếu muốn chia làn như vậy thì cũng phải có vạch sơn chứ, đằng này chả có gì thì mình biết đi như nào.
Nếu ko có vạch sơn thì cụ đi từ sát phải hay trái cũng giống nhau, tuỳ cụ đi cho an toàn và thoải mái thôi ợ:D

hbu082

Xe container
Nếu không nhầm thì đúng là bọn dở hơi.
Luật qui định xe đi chậm phải đi về phía bên phải theo chiều đi, giờ thì tưỡn cái thằng qui định tốc độ chậm sang trái, thằng chạy nhanh hơn vào bên phải. theo các cụ thì đi trên đoạn này ta vượt trái hay vượt phải?

Lái xe quê

Xe buýt
Nếu không nhầm thì đúng là bọn dở hơi.
Luật qui định xe đi chậm phải đi về phía bên phải theo chiều đi, giờ thì tưỡn cái thằng qui định tốc độ chậm sang trái, thằng chạy nhanh hơn vào bên phải. theo các cụ thì đi trên đoạn này ta vượt trái hay vượt phải?
Giờ xe máy đi nhanh hơn rồi cụ! :D :D :D. Chắc thằng treo biển nó có ý đó. Ke ke

phihungwww

Xe tăng
Chúa ơi biển với cả báo

dungphp

Xe điện
Quả này xe máy làm xiếc với ra, vào làn của mình nhể

Bigisbest

Xe container
Nếu ko có vạch sơn thì cụ đi từ sát phải hay trái cũng giống nhau, tuỳ cụ đi cho an toàn và thoải mái thôi ợ:D
Treo thế thì chắc chắn có vạch sơn chứ cụ.

Khả năng là lắp nhầm. Nhưng cũng có thể vì em từng thấy có nơi họ phân làn : xe tải đi sát dải phân cách, xe con đi cả 2 làn. Tất nhiên 2b đi làn sát phải. Chủ ý của họ là: tách xe tải ra khỏi 2b vì xe to, tầm nhìn kém (phía sau và bên sườn) dễ gây nguy hiểm cho 2b. Còn trường hợp này thì em chịu, chưa nghĩ ra lý do. Chắc là nhầm.

Biển phân làn 'bắt' xe tải đi làn sát trái:

Thật khốn khổ cho một lũ ăn hại, quan liêu. Nếu lắp nhầm thì ko hiểu nhân viên GTCC trình độ lớp mấy đây? Còn nếu là ko nhầm mà là thí điểm thì phải có biển thông báo ngay từ đầu đường rằng "đoạn đường thí điểm thay đổi phân làn" vì hai lý do: điều này trái luật (Điều 13 Luật GTĐB) và khác hẳn với quan niệm thông thường, dễ gây nhầm lẫn có thể dẫn đến tai nạn. Các ông mô tô đi nội đô được 40km/h, khi nghe tiếng còi xin vượt về mặt tâm lý sẽ đánh lái sang phải để tránh, khi đó ông ô tô con đang đi với tốc độ cao hơn - 50km/h đang đón bên phải. Cái này chả khác gì lái xe tay lái nghịch.

anhtho

Xe ngựa
Nếu một thằng lắp nhầm một bên, thằng nữa ra ngó để xem lắp dư lào và lại copy y hệt, như vậy là nhầm nguyên cặp.
Em nghĩ rồi, ko có lý do nào khả dĩ cho ô tô đi sát lề phải còn xe máy được lượn thoải mái cả 2 làn.

phlam

Xe hơi
Em thì nghỉ là chưa chắc đã phải là lắp nhầm đâu, em chưa qua đoạn này nên không rõ, nhưng chắc có nguyên nhân, hay cụ nào thử hỏi xxx gần đó coi sao :D

Macuda

Xe tải
Nói thật các cụ là chỗ này ngay gần quê nhà e,tuần nào e cũng đi qua.Hôm e nhìn thấy cũng lạ lắm,đã đinh lên OF hỏi các cụ xem có cao kiến j về vụ biển này ko nhưng quên.Thật sự chỗ này đang làm đường tàu trên cao,chỗ giải phân cách đoạn này nhổ ra khiếp lắm,xe bus hoặc tải to mà đi như bt thì khó đi lắm lên chắc các bác í lắp biển như vậy.Chứ xxx cũng ko bao giờ đứng đoạn này bắt sai làn bao giờ đâu ạ