[VHGT] Phân làn "ngớ ngẩn" (hoặc bẫy) ở chỗ bùng bing Big C.

leo989

Xe buýt
báo cáo các cụ, ngày nào em cũng đi theo hướng Phạm Hùng vòng qua bùng binh về Trần Duy Hưng.

Ở đây cái ngu là nếu các bác đi về Trần Duy Hưng thì sau khi rẽ trái ở ngay chỗ bùng binh (cho phép rẽ trái khi đèn đỏ) sẽ phải đi xe cắt qua chiều rộng đường một góc khoảng 80-90o để sang được làn có mũi tên đi thẳng.
mà khoảng này lại cực ngắn, chắc chắn sẽ xung đột với xe đi từ phía Đại lộ Thăng Long về.

Em thấy gần như 100% các bác đi về phía Trần Duy Hưng (kể cả từ Phạm Hùng hay Đại lộ về) đều đứng vào làn có mũi tên rẽ trái.

Em dự là xxx sẽ sớm cất vó làm thịt anh em. Hiện xxx đang đứng thịt anh em đi thẳng về phía Khuất Duy Tiến mà ko đứng đúng chỗ mũi tên đi thẳng.

Các cụ chú ý nhé.

binhxii

Xe hơi
Ngày nào em cũng đi qua đây và em cũng cố để có thể đi đến làn có mũi tên đi thẳng,nhưng nhiều khi là không thể và nếu ai cũng đi như em thì sẽ tắc đường. Nghĩ mà quá chán cái gọi là giao thông ở đấy. Đã thế bên đường trước khi vào bùng binh thì cũng chỉ có mũi tên đi thẳng không phân làn cho rẽ trái. Đây thực sự là cái bẫy

ThanhTungTB

Xe điện
E ko hiểu hiệu quả của việc kẻ đường này ở chỗ nào .chứ như thế thì nhất định gây xung đột GT ,đi đúng thì xung đột ,tắc đường .

dreamwater

Xe điện
Chả hiểu bọn nó thế nào nữa. Cũng có mấy cụ cảnh báo chỗ này rồi

ssgabeo

Xe buýt
Làm giải phân cách cứng cho lành, cách một đoạn mới có vạch mũi tên rẽ trái thì ai đỡ được

hupa111

Xe đạp
Thôi thì biết làm thế nào được các cụ, nhiều khi mấy thằng kẻ vẽ trên đường nó có đi 4b đâu mà biết. Mà có khi nó được xxx ăn chia nên cứ vẽ thế.
Chỉ có điều nhà mình tránh mất tiền oan thôi.

newdrive

Xe tải
báo cáo các cụ, ngày nào em cũng đi theo hướng Phạm Hùng vòng qua bùng binh về Trần Duy Hưng.

Ở đây cái ngu là nếu các bác đi về Trần Duy Hưng thì sau khi rẽ trái ở ngay chỗ bùng binh (cho phép rẽ trái khi đèn đỏ) sẽ phải đi xe cắt qua chiều rộng đường một góc khoảng 80-90o để sang được làn có mũi tên đi thẳng.
mà khoảng này lại cực ngắn, chắc chắn sẽ xung đột với xe đi từ phía Đại lộ Thăng Long về.

Em thấy gần như 100% các bác đi về phía Trần Duy Hưng (kể cả từ Phạm Hùng hay Đại lộ về) đều đứng vào làn có mũi tên rẽ trái.

Em dự là xxx sẽ sớm cất vó làm thịt anh em. Hiện xxx đang đứng thịt anh em đi thẳng về phía Khuất Duy Tiến mà ko đứng đúng chỗ mũi tên đi thẳng.

Các cụ chú ý nhé.
Cãi bọ mợ nó đi các cụ, nó phạt bẩn dựa vào lỗi kẻ đường các cụ cứ quay phim chụp ảnh mấy thằng đứng canh thì chúng nó hết dám ăn bẩn

panda007

Xe tải
Thôi thì biết làm thế nào được các cụ, nhiều khi mấy thằng kẻ vẽ trên đường nó có đi 4b đâu mà biết. Mà có khi nó được xxx ăn chia nên cứ vẽ thế.
Chỉ có điều nhà mình tránh mất tiền oan thôi.
cứ như cụ làm bên vẽ đường ý nhỉ
vod cụ chủ đã cảnh báo. ai có ý kiến với xxx kiểu gì chúng nó chả bảo: chúng tôi đã tham mưu cho bên GTCC rồi.

vietran

Xe ba gác

Các cụ chú ý nhé.
chỗ này giống chỗ cầu vượt Mai Dịch, cụ nào k quen là dính ngay

unknown.king

Xe tăng
cái nút giao khuất duy tiến- nguyễn trãi cũng kẻ phân làn như kiểu như cụ nói. bùng binh quá to, dân muốn đi đúng cũng khó. và vạch kẻ đường đang không hợp lý

vietran

Xe ba gác
vod cụ chủ đã cảnh báo. ai có ý kiến với xxx kiểu gì chúng nó chả bảo: chúng tôi đã tham mưu cho bên GTCC rồi.
Em hỏi xxx gt: - bọn anh có tham gia trong việc kẻ đường, cắm biển k?
Xxx: - có chứ
Thôi xong

HoaLeDuc

Xe tải
Hôm trước em đã cố loi choi ra tận giữa đường để đi thẳng rồi mà vẫn phi vào làn rẽ trái ... May mà không bị tóm

Ở bùng binh Khuất Duy Tiến x Nguyễn Trãi cũng thế. Cụ nào đi từ Khuất Duy tiến ra Linh Đàm đỗ đèn đỏ rồi đi thẳng thế nào cũng đi vào làn xe rẽ trái, khi nhìn thấy mũi tên thì đã quá muộn vì bên phải hàng đàn xe máy không thể né được.
Hôm rồi em đi qua đó có chú xxx mặt non choẹt tên Tú nhảy ra chặn đầu xe em, em đang nói chuyện phải quấy thì trung tá đội trưởng tên Huấn đến nghe rồi bảo Tú chỉ kiểm tra hành chính rồi nhắc nhở thôi, chú em Tú cứ hậm hực mãi.

anhtho

Xe ngựa
Hôm trước có cụ cảnh báo, em cũng nghĩ: xxx làm rộng thêm chút chút thì cũng tạm, nhưng hôm rồi đi qua thì thật quá thể đáng. Đang đi thẳng ở làn giữa, phải đánh lái cật lực mới né được cái làn rẽ trái to như cái sân te lít (có lẽ hơn). Nếu xxx bắt thì vợt cả nắm, đúng là xxx HN công nhận đao thật. Hôm nay đi đường 5, em nhìn cái làn sát trái to gần bằng 3 làn xe mới thấy ngộ, chả biết đi thế nào nữa. Một lát sau, tự động các xe xếp thành 2 làn, như kiểu 2 trong 1 vậy.

buicongchuc

Xe ba gác
Bọn xxx CC vừa ngu vừa bửn. xxx c. hó vàng lợi dụng... để ăn bửn!

HaiNQ1983

Xe buýt
Lần trc họp với sở GT chúng nó còn ko phân biệt đc giải phán cách cứng với phân cách trồng cây. Ngu từ trên xuống dưới

S320

Xe điện
đói kém nhiều tù khi khánh thành đường trên cao đấy mà. xe đi lên cao hết rồi nên mất cửa kiếm, đói quá nên vẽ việc ra đấy các cụ ạ.

nghiemthang

Xe tải
Vừa kẻ lại một loạt các phân làn , phần làn dành cho mũi tên rẽ trái chiếm 2/3 mặt đường, hôm kia em đi về phía Hòa Lạc đứng chỉ cách bìng binh 1 làn xe, thấy có chú đi ra (lúc đó em mới thấy toàn bộ xe em vẫn nằm trong làn rẽ trái,) may quá em xinhan và rẽ trái luôn và làm 1 vòng quanh bùng binh. Em thấy ông chủ đang phải cho lực lượng bạo lực cách mạng tự kiếm sống rồi

kenluv87

Xe hơi
Cháu ngày nào cũng đi qua đấy, nhận xét là cả 2 nút giao [ KDT- Nguyễn Trãi và TDH-Phạm Hùng ] làn có mũi tên rẽ trái quá rộng so với mức cần thiết. Bất tiện cho các cụ khi loay hoay vào làn có mũi tên Đi thẳng. Không biết các xxx có nghiên cứu khảo sát lưu lượng các phương tiện đi về các hướng ko hay là kẻ bừa. Ngày trước cháu học Giao Thông có biết nguyên tắc là phải Khảo sát lưu lượng xe để tính toán ra số Làn và Chu kì nhịp đèn đỏ ( bao nhiêu giây) đấy ạ.
:77::77::77:

Chỉnh sửa cuối: