[Thảo luận] Phạm Văn Đồng - XXX bắt láo đi lấn làn - em chiến thắng..

blackpaint

Xe container
Thứ nhất: Có xe máy phía trước nguyên tắc là cụ giảm ga, rà phanh chứ không lách sang làn bên cạnh, có ngày choảng 1 cái với xe khách hay xe tải hay xe máy thì cụ thiệt.
Thứ hai: từ làn ngoài cụ vào làn trong vô tư nhưng khi bánh xe của cụ từ làn trong ra làn giữa là chém vạch. Mà sao cụ lại khai là chém vạch nhỉ???

Chỉnh sửa cuối:

Sprinter 1626

Xe buýt
Thế mới biết là xxx cũng lắm thằng còn non lắm,nếu em là xxx trong trường hợp này,cụ chủ đã nhận là liếm vạch rồi thì cho cụ hết đường luôn,xin mời kýBB!:D

truongtientai

Xe hơi
Nhưng cụ chủ vẫn hiền quá. nếu mà không có lỗi, lại không có lệnh kiểm tra hành chính thì nhất quyết không cho kiểm tra giấy tờ, để xem nó dám giam xe không. Bon c hó

huykhoidinh

Xe hơi
phục cụ chủ, trình e bao giờ đạt được thế này e cũng mắng cho xxx nó rỗ hết mẹt ra luôn...

thanglx1010

Tháo bánh
Em nghe cứ như "Tiếng hát át tiếng bom" ấy cụ chủ nhỉ?

HaJolie

Xe buýt
Cháu thấy cụ chủ đúng là đã "lấn làn" rồi ợ.
Trường hợp này em nghĩ nên phạt cụ một ly chứ không hoan nghênh. xxx không sai nên không thể nói là "xxx bắt láo đi lấn làn - em chiến thắng..". Đây gọi là "CÃI CÙN" theo các cụ ngày xưa gọi là "Gái... già mồm".

xeruabo2

Xe điện
Đường PVĐ ko cấm xe con đi làn giữa . Nếu cụ đã sang làn giữa thì ko thể quay về làn trái được cho đến các ngã tư tiếp theo . Đi kiểu đánh võng như cụ là vi phạm lỗi đè vạch / lấn làn lại rất nguy hiểm cho xe đang đi ở làn giữa . XXX này hơi non khi vội vàng khép cụ vào lỗi chuyển làn ko xi nhan nên cụ mới cãi thắng vì cụ chưa chuyển làn mà chỉ lấn làn/ đè vạch .

minck

Xe container
Em thấy có một số ý kiến cho rằng xxx bắt đúng. Em không đồng ý!
1/ Tại sao các cụ và XXX không lên án cái thằng xe máy đi láo. Làn đường này không cho xe máy đi vào?
2/ Trong trường hợp khẩn cấp mà các cụ bảo là phanh, sinhan, chuyển làn...VV thì liệu có đủ thời gian để các cụ thực hiện không ? Lách mà cò sợ xe sau hôn mít mà có cụ lại xui chuyển làn???
3/ Nếu là vạch 1.1 mà cụ chủ thớt " Liếm vạch " thì còn có lý nhưng vạch này là vạch 1.11 thì "Liếm vạch" không sai.
4/ Trong Nghị định Số: 128/2008/NĐ-CP Hướng dẫn thi hành pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính có nội dung sau:

Điều 4. Những trường hợp không xử lý vi phạm hành chính
Những trường hợp không xử lý vi phạm hành chính theo khoản 6 Điều 3 của Pháp lệnh được quy định cụ thể như sau:
1. Tình thế cấp thiết là tình thế của người vì muốn tránh một nguy cơ đang thực tế đe dọa lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức, quyền, lợi ích chính đáng của mình hoặc của người khác mà không còn cách nào khác là phải gây một thiệt hại nhỏ hơn thiệt hại cần ngăn ngừa.
2. Phòng vệ chính đáng là hành vi của một người vì bảo vệ lợi ích của Nhà nước, của cơ quan, tổ chức, bảo vệ quyền, lợi ích chính đáng của mình hoặc của người khác mà chống trả lại một cách cần thiết người đang có hành vi xâm phạm các lợi ích nói trên.
3. Người thực hiện hành vi do sự kiện bất ngờ, tức là trong trường hợp không thể thấy trước hoặc không buộc phải thấy trước hậu quả của hành vi đó.
4. Người thực hiện vi phạm hành chính trong khi đang mắc bệnh tâm thần hoặc một bệnh khác làm mất khả năng nhận thức hoặc khả năng điều khiển hành vi của mình
Em đã mặc áo giáp và đội mũ bảo hiểm rồi. xe ben cũng chờ sẵn ( Kiếm ít gạch ):))

Chỉnh sửa cuối:

USS

Xe tải
vâng nói thật là em cũng bị cái tật nói to, sửa mãi chưa được vì nhiều lúc phải ý tư là phải giảm volume thì mình cứ oang oang. Đi hát karaoke thì thôi rồi, hát xong quay ra có khi anh em bạn bè chạy hết :)). Nhưng lại an ủi vì các cụ bảo là " thằng đàn ông phải ăn to nói nhớn"
chúc mừng cụ chủ.em cũng giống cụ đoạn ăn ko to,nhưng toàn nói TO thôi.cũng được các cụ Of góp ý.Lần sau nếu có gặp xxx em thử "Đi nhẹ,nói khẽ,cười duyên"

ongnaurongdat

Xe máy
cụ chủ mấu đấy. Em là em sợ nhất xxx Hà Nội;;)

vihali

Xe container
Ghi vào biên bản xxx dừng PTGT tuỳ tiện Trái với tt 27 BCA gây ách tắc GT( Mình bị tắc :)) ). Không chứng minh được lỗi người vi phạm.
Và giữ xe trái với Qui định trong Điều 46. Tạm giữ tang vật, phương tiện vi phạm hành chính ( Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính Số: 44/2002/PL-UBTVQH10 ) và điều 19 pháp lệnh sửa đổi bổ sung xử lý vi phạm hành chính Số: 04/2008/PL-UBTVQH12.
xxx chỉ đòn gió thôi, chứ giữ xe của cụ mà không đúng luật thì khác nào về bảo với sếp là EM NGU QUÁ

P/S Các cụ tham khảo thêm về chữ đỏ của em. Vụ tạm giữ xe cụ Bình ( Bách toe ) đã làm rõ ở thớt cụ ấy bị bọn GTCC Ba đình rồi mà. Lính tạm giữ xe. Sếp phải trả
Khốn nạn là trong biên bản, chỗ ghi lỗi thì mấy dòng trong khi ý kiến dân chỉ dòng rưỡi. Thằng nào thiết kế quả thâm thật.

xeruabo2

Xe điện
Em thấy có một số ý kiến cho rằng xxx bắt đúng. Em không đồng ý!
1/ Tại sao các cụ và XXX không lên án cái thằng xe máy đi láo. Làn đường này không cho xe máy đi vào?
2/ Trong trường hợp khẩn cấp mà các cụ bảo là phanh, sinhan, chuyển làn...VV thì liệu có đủ thời gian để các cụ thực hiện không ? Lách mà cò sợ xe sau hôn mít mà có cụ lại xui chuyển làn???
3/ Nếu là vạch 1.1 mà cụ chủ thớt " Liếm vạch " thì còn có lý nhưng vạch này là vạch 1.11 thì "Liếm vạch" không sai.
4/ Trong Nghị định Số: 128/2008/NĐ-CP Hướng dẫn thi hành pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính có nội dung sau:
.[/COLOR]
Em đã mặc áo giáp và đội mũ bảo hiểm rồi. xe ben cũng chờ sẵn ( Kiếm ít gạch ):))
Tránh 01 cái xe máy đi bình thường phía trước mà cụ qui vào '' tình huống khẩn cấp '' thì cụ xứng đáng nhận gạch đá thật !
Tiếp nữa , xin thưa cụ vạch đó cho phép cụ chém qua từ trái sang phải nhưng ko cho phép cụ chém ngược lại nhé . Cụ ấy đã đánh võng tất nhiên phải chém vạch liền từ phải qua trái còn giề ?
@ Xử lý đúng trong tình huống này là phải giảm tốc độ đến mức an toàn rồi tùy phản ứng của xe máy mà qđịnh chuyển làn tránh nó hay chờ nó phắn rồi mình đi tiếp .

manhkienhb

Xe tải
Cụ nói to thật, nhưng cụ chiến hay quá!

kimithanh

Xe tăng
bác ơi em nge rõ câu cuối nhé, ăn thế éo nào mà ăn, mai t cho lên otofun, heheheh vì tinh thần ofer của bác em xin tặng bác 1 chai

luvhoney83

Xe hơi
Cụ chủ mau nhảy,câu cuối cùng không biết xxx có nghe thấy ko ạ:D

hoangdole

Xe buýt
Câu cuối cùng là hay nhất, nhưng mà xxx lúc đấy đek nghe được ko thì chả hiểu chúng nó nghĩ dư lào nhể?