Chi hội Pajero Sport - xe dành cho người ‘thạo’ xế

Hai Toan

Xe container
Các cụ đã lái PS lâu rồi cho hỏi chút. Tiếng Pô của e PS này kêu hơi to thì phải, đạp ga nghe tiếng Pô rất rõ luốn. Thêm nữa, đi bình thường 2-4 người thì ko vấn đề, hôm vừa rồi chất lên xe 8 ông, đi thấy máy yếu xịt, kêu ù ù khó chịu phết. Liệu có phải xe mới nên mọi thứ chưa ngọt ko nhỉ??? Cụ nào nhiều kinh nghiệm thông não cho chút nào!!!
Máy xăng 3.0 V6 lại không tải nổi 8 người,joly,zace máy I4 có 1,8;2.0 còn chạy rầm rầm.Xe cụ phải đi khám rồi ạ.

Nhất Tâm GL

Xe máy
Em đã được trãi nghiệm con MT máy dầu 2016. Phải nói cái cảm giác lần đầu ngồi lên e nó là rất phê các cụ ak. Tay lái chắc, đầm. Gầm cao nên chỗ nào e cũng leo, kể cả ổ gà ổ vịt. E cố tình đi vào coi thử sát si rời của em nó hoạt động như nào. Và cảm nhận là rất ok. K giống như em Fortunner. Độ văng hầu như k có khi vào cua, với phân khúc xe SUV 7 chỗ thì e thấy PS 2016 là đáng đồng tiền bát gạo.
Khả năng vận hành tốt. Chỉ tiết 1 điều là nội thất quá nghèo nàn so với các dòng khác. Xe e trãi nghiệm có gắn thêm DVD, định vị, cam lùi nên thấy cũng ổn. Tạm chấp nhận được
Đó là những gì e cảm nhận được khi lấy trải nghiệm trên đoạn đường hỗn hợp 400 cây.

FUGACA

Xe buýt
Em đi 6,5 vạn Km với PS rồi. trước em đi Toy. Cảm nhận của em thế này:
1: Đít xe thì thời trang tương đối đẹp.
2: Đầu xe xấu không tả hốc bánh to quá xá
3: Bản D AT khỏe so với phân khúc, sang số mượt. Em đi Hà Giang mèo vạc lũng cú về 3 là lên không phải suy nghĩ ( xe có số thể thao)
4: Máy kêu to và cách âm cabin kém. Kêu to hơn Santafe máy dầu. Cabin cách âm kém là điểm trừ lớn nhất. Em tính làm lại cách âm.
5: Xe chạy lành, chưa hỏng thứ gì ngoài thay các loại dầu nước như khuyến cáo.
6: Xe cao nên lụt lội và vỉa hè em chấp hết tuy nhiên phải sơn lại vành và thay 2 quả lốp do bị chém vỉa.
7: Hàng ghế sau cùng gập xuống sàn rất tiện nhưng mỗi lần lôi nó lên thì mệt phết. Hàng ghế sau ngồi cũng hơi chật so với ỉn nhưng hơn EV.
8: Sàn xe quá cao cảm giác để chân cho cả 3 hàng ghế là mỏi. Cái này cũng là điểm trừ vì ngồi lâu sẽ ê mông.
9: Đi tốc độ cao vào vũng nước thì thôi rồi... Em chả hiểu sao nó lại thiết kế để bị té nước mù hết kính lái.
10: Điều hòa mát nhanh và sâu đúng kiểu đh Mitsu
11: Tay lái hơi nặng ở tốc độ thấp nhưng khi đi thì đầm và chắc
12: Vòng quay nhỏ nên đi trong phố rất ổn, cái này là điểm cộng lớn
13: Deasel khoảng 8.5l/100km đường hỗn hợp, em nghĩ thế là được
14: Em lắp thêm cruise control trên vô lăng, cam lùi, loa sub... CC đi đường trường cực sướng. Lắp đơn giản plug and play theo xe.
15: Thay bóng cos bằng H11 led phillip chấp luôn cả audi Q5
16: Thêm quả giá nóc em vác được 3 cành đào rừng trên tận Tây bắc về HN
17: Giá hợp lý so với Phò nhưng sướng hơn Phò
Mời các cụ chém tiếp