[CCCĐ] Pá Khoang - Điện Biên - Đón hoàng hôn nơi đảo hoang.

Được sự giúp đỡ của cụ Cường, đoàn em được vào thăm quan làng trẻ SOS của tỉnh Điện Biên. Qua nói chuyện với lãnh đạo làng trẻ, bọn em hiểu rõ hơn rất nhiều hoàn cảnh của các bé nơi đây.

Những em được lựa chọn vào đây có nhiều hoàn cảnh khó khăn khác nhau, tất nhiên là phần lớn đều liên quan đến việc thiếu vắng người thân. Nhưng các em phải là những người khoẻ mạnh, phát triển bình thường.
Khu làng này có 14 nhà, mỗi nhà ở được 10 bé ở các độ tuổi khác nhau, sống chung như anh chị em trong nhà, coi nhau như ruột thịt.
10 em sẽ được sống với 1 mẹ, người mẹ này phải đảm bảo độc thân không gia đình và sức khoẻ tốt, yêu thương các em như con ruột, hàng ngày chăm sóc đi chợ nấu nướng và đồng hành cùng các em tới khi các em đủ sức tự lập ra ngoài bươn trải để sống cuộc sống của chính mình.
Kinh phí hoạt động của Làng phần lớn vẫn do trung tâm SOS từ Châu Âu chuyển về, tuy nhiên làng cũng phải chờ sự đóng góp của các nhà hảo tâm để có thể duy trì ổn định, đây cũng là yêu cầu bắt buộc từ phía trung tâm SOS.
Vẫn còn cần lắm những nhà hảo tâm.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Cún Mít

Xe điện
Chuyến đi vui và ý nghĩa. Chúc mừng các cụ, mợ đã cho các F1 được trải nghiệm

shinichi2105

Xe buýt

Bồi hồi nhớ lại trận chiến năm xưa qua giọng kể của cô hướng dẫn.​
[/QUOTE]
cái này là trưởng đoàn đang nghĩ xem vào đảo , " ta nên măm con gì và xơi con gì đấy " !

MaxMax

Xe tải
:-t:-t@-):-t:-t(:|(:|(:|(:|

Quavtv

Xe tải
Các cụ kiệm ảnh quá.

Ẩn danh

Xe tải
Một chuyến đi vừa trải nghiệm thiên nhiên, nâng cao hiểu biết lịch sử của F1, giao lưu địa phương (công tư lẫn lộn), ăn nhậu hát hò...các cụ tài thật, khoản nào cũng tơi=P~.
Có điều là thớt đi chậm quá, hóng mãi chưa đến đảo8->, cho em hỏi trc cái, ngoài đó có hoa anh đào như giang hồ đồn không ạ:-@

MaxMax

Xe tải
Hình như có người bị cho ra đảo giờ chưa thấy quay về