440 triệu nên mua kia morning mới hay Lac CDX 2010 vậy các bác?

thanglong9999

Xe hơi
Em nhờ các bác tư vấn cho em đăng băn khoăn không biết nên mua con nào nữa?
Bác nào chạy Lac CDX rồi tư vấn em với. Xe chạy có ổn không, bệnh tật thế nào?
Thanks! :)

Thanhdx1980

Xe hơi
CDX thôi, nếu xe ngon. E trộm nghĩ mor chả có cửa gì so sánh với CDX. Khoản xăng dầu thì đi ít cũng ko chênh lệch nhiều, đồ đạc Đê U cũng ko quá đắt, và cái phom xe thì mor lại càng ko có cửa. Khoản mất giá khi bán thì bác chủ đầu chịu kha khá rồi.

nthcruze

Xe tải
CDX thôi, nếu xe ngon. E trộm nghĩ mor chả có cửa gì so sánh với CDX. Khoản xăng dầu thì đi ít cũng ko chênh lệch nhiều, đồ đạc Đê U cũng ko quá đắt, và cái phom xe thì mor lại càng ko có cửa. Khoản mất giá khi bán thì bác chủ đầu chịu kha khá rồi.
Cụ này nói quá chuẩn, ko cần chỉnh ah

chevrolet.hn

Xe tải
CDX đi bác thóc của bác mua được 2010 rồi xe lành đi cũng rất thích. đồ đạc rẻ không đắt lắm cũng dễ nữa
nếu có ý muốn mua xe mới bác ới em nhé

thanglong9999

Xe hơi
Em chỉ sợ cái khoản điện đóm CDX hay có vấn đề thôi, nên mới phân vân chưa biết chọn em nào

Thịnh LED

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ mua Morning được đấy, nếu tầm tiền đó mà mua mới sợ thiếu mất một chút đấy cụ chủ ạ

lacse_09

Xe tăng
Cụ mua mà cứ sợ thì khó lắm.
an toàn về xèng thì là morning.
còn lại thì morning e nghĩ ko so sánh dc cdx với cdx nhé.
giá thì cdx chủ đầu khấu hao rồi.
e chân thành khuyên cụ tìm cdx.
nó tiện lợi hơn morning nhiều.

Royal Chân Cong

Xe đạp
Em đang đi CDX, hôm nay anh làm cùng cơ quan em đi đám cưới, năn nỉ đòi đổi i20 của anh ấy cho em một ngày, em đắn đo mãi mới đồng ý vì sợ anh ấy không quen đi xe to như của em :). So về xe thì không có gì mà so giữa một Sedan hạng C với con xe Hatback cỡ nhỏ. Còn so về tiền thì là do 1 con đã 4 tuổi và 1 con gần như mới tinh nên mới bằng nhau thôi. Lúc em mua mới là 570 củ + (12% thuế chức bạ) 63 củ = 633 củ chưa tính tiền linh tinh khác em không nhớ đấy cụ ạ. 4 năm mất 200 củ :) để cụ có được phép so sánh về tiền với Morning :)

daihung4000

Xe tải
Em đã từng như cụ chủ thớt. Suy nghĩ rất nhiều mà trong vòng 6 tháng em đổi xe 2 lần.
- Em mua kia morning slx đi lại. xe bé chật, cốp chật quá. nhà em đi bigc về không để vừa cốp. ức chế.
-> đổi sang gezt click số tự động, cốp rộng để thoải mái. xe trường hơn, đi sướng đầm chắc hơn morning, rộng hơn.
kết luận 2 xe trên đều sữa chữa rẻ, morning ăn xăng ít hơn click số tự động một tí.
cả hai xe đều là dòng hạng xe hatback loại nhỏ theo tây nó nói thì bọn nó dùng để đi chợ.
suy nghĩ chán chê bảo tầm ý tiền tội gì đi kia morning hay gezt làm gì. xe nhỏ, mỏng như bao diêm đi không an toàn mấy.
tìm hiểu em thấy tầm tiền có lacetti cdx hoặc cruze là ổn. kia forte thì toàn đầu 5 trở lên. civic cũng vậy.
quyết định bán xe lần 2. tìm không thấy cruze ltz mà nếu có thì cũng căng lắm tầm đầu 5 hoặc chí ít cũng ~500tr.
em quất luôn con cdx 2010.
sau 3 tháng đi em nó cảm nhận như sau : xăng thì hết thì đổ em không kinh doanh nên chỉ biết là nó ăn xăng hơn morning và getz click thôi.
xe đang chạy lốp hankook gì gì đó, độ ồn ~ hoặc tương đương camry vn lắp ráp. nếu lắp lốp michelin 3st thì có khi hơn hoặc bằng.
xe đi đầm chắc, dáng khỏe sang trọng. cả nhà ngồi rộng dãi thoải mái. Đi về quê chất đầy 1 cốp xe các thể loại đồ. + 1 cái xe đẩy cho em bé loại xe to không phải loại du lịch.
đồ đạc thay thế của em nó thì mắc hơn morning. vd: như em hỏi thay giảm xóc trước của lacetti của em hơi kém thợ báo giá 950k mua ngoài. con click thợ báo giá 650k.
------------------------------------
về phần lacetti là xe nhập nhưng rất nhiều cụ kêu bị lỗi điều khiển hộp số thay hết khoảng 15tr thay ngoài cả tiền thay dầu.
------------------------
kết luận :
nếu cụ muốn mua một xe chỉ để đi trong phố, đi chợ, đi loanh quanh nhà, đi cafe trong phố... hầu như không đi xa quá 100km và mức chi phí bão trì bão dưỡng thấp . xăng xe thấp thì nên mua kia morning.
nếu cụ muốn mua một xe để đi rộng dãi thoải mái và dáng xe đẹp, an toàn khi tham gia giao thông trên đường xa. thì mua lacetti
em đánh giá lacetti an toàn hơn vì nó to hơn, cảm giác chắc chắn hơn ạ. thực ra cái này thì cũng vô cùng lắm còn do nhiều yếu tố. còn cái cảm giác ban đầu thì như em đã nói.
còn so sánh nếu em chưa đi cả 2 xe đấy mà bảo em đánh giá thì xin nói luôn là morning không có cửa để so sánh với lacetti cdx. quan trọng là đang đánh giá các khía cạnh để phù hợp với mục đích và nhu cầu sử dụng của từng người. còn xe chỉ là phương tiện. mua sao đúng mục đích và nhu cầu. như em đi ít em chưa nghĩ nhiều về xăng, cần rộng và chở được nhiều đồ. chưa tính đến 7 chổ nhé vì chưa có nhu cầu.

long_tnt

Xe hơi
Lac CDX 2010 đi tốn xăng đó bác, tốn nhất so với các xe cùng phân khúc

oto16ahn

Xe điện
Cdx ngồi sang hơn nhưng nhiều lỗi.đồ phụ tùng 2 xe này đều k khó. Theo em cụ lấy moning mới cho lành ,nhung là em thì em lấy cdx vì ngoi cdx đẳng cấp hơn nhiều xe khỏe khoắn và đầm.

cruze90

Xe hơi
Em chỉ sợ cái khoản điện đóm CDX hay có vấn đề thôi, nên mới phân vân chưa biết chọn em nào
Sợ thì ở nhà với vợ nhé .Đùa tí ,mua xe nào là quyền của bác .Cùng Hàn xẻng cả ,theo nhu cầu và sở thích mà mua thôi .

caonguyenmc

Xe hơi
Mua cho bà xã cụ thì mua morning còn mua cho cụ đi thì cdx đi. Morning mua về em sợ chưa đc tháng cụ tiễn rồi. Đi xa chán lắm chỉ mỗi TK xăng thôi.

long_tnt

Xe hơi
tầm 9 - 10 lít cụ nhé. Cùng phân khúc cụ dùng fiesta 2012 cụ nhé

Tolai_SH2012

Xe hơi
tầm 9 - 10 lít cụ nhé. Cùng phân khúc cụ dùng fiesta 2012 cụ nhé
Cụ đấy đang phân vân 2 con Morning và CDX mà cụ tư vấn sang dòng khac. Em cũng mới lấy xem được 6 tháng nên em biết tư tưởng cụ chuẩn bị mua xe như thế nào? Em lúc đầu rất thích Lac Se và CDX nhưng cuối cùng lại lấy 1 em Lac ex vì vừa tiền đúng chất lượng cũng như nhu cầu. Em cũng xin tư vấn cụ chủ thớt như này khi đi mua xe đừng cứ đưa mình vào một cái khuôn nào đấy ví dụ Morning hay CDX vi tầm 440 củ của cụ thì cụ cứ thoải mái tìm các dòng xe, đời phù hợp. Em cũng đã bị như thế nên em biết như chỉ thích Lac SE, CDX nên khi có ai đấy giới thiệu xe khác là em không quan tâm đến xe đấy sau khi nghi lại sao mình không đi xem nhỉ biết đâu được đấy lại hợp với mình. 440 tr thì rất nhiều lựa chọn cụ nhé. Mong cụ chủ sớm có vợ hai

Lan_Nhi

Xe máy
LAc SE thì sao các cụ. :D có nhiều lỗi ko ạ. ko quan tâm đến khoản hộp số các cụ ạ.