[Funland] 25/11/2020 – vĩnh biệt Maradona

Ds2

Xe đạp
Nói về may mắn thì ông Ma quá may ở WC 1986, nếu ăn cái thẻ đỏ rồi bị đuổi trận gặp Anh và Argentina thua thì có khi mãi mãi bị chìm trong quên lãng luôn. Ma chơi quái kiệt, xuất chúng truyền được cảm hứng cho đồng đội thì ok, chứ bảo gánh team toàn bộ thì hơi quá. 1986 vẫn có Valdano, Buruchaga, Ruggeri.....cùng toàn những quái kiệt cả. Ở Napoli thì bên cạnh cũng toàn siêu sao Alemao, Carreca, Thomas Brolin....chứ chẳng phải một mình. Năm 1990 thì Goycochea gánh team kéo Argentina vào chung kết mới phải, Ma thậm chí còn đá hỏng một quả Pen.
Brolin - Thụy Điển đá cho mỗi Parma thôi cụ, đá tuyển rất hay nhưng cấp clb thì thất vọng

darthvader

Xe điện
Cả thế giới ( à tất nhiên trừ Anh ) đều công nhận Maradona là 1 tượng đài ... kỹ thuật ? Lừa bóng ? Chơi chiêu ? ... Cái đấy nhiều cầu thủ khác cũng làm được ... Nhưng tầm ảnh hưởng lên cả 1 tập thể, dẫn dắt họ đi tới thành công thì hầu như rất ít.. Bởi vậy người ta mới dựng tượng.. 1 vài cá nhân đơn lẻ không phục không làm thay đổi bản chất vấn đề :)

Chunhuanh

Xe máy
Nói về may mắn thì ông Ma quá may ở WC 1986, nếu ăn cái thẻ đỏ rồi bị đuổi trận gặp Anh và Argentina thua thì có khi mãi mãi bị chìm trong quên lãng luôn. Ma chơi quái kiệt, xuất chúng truyền được cảm hứng cho đồng đội thì ok, chứ bảo gánh team toàn bộ thì hơi quá. 1986 vẫn có Valdano, Buruchaga, Ruggeri.....cùng toàn những quái kiệt cả. Ở Napoli thì bên cạnh cũng toàn siêu sao Alemao, Carreca, Baiano...chứ chẳng phải một mình. Năm 1990 thì Goycochea gánh team kéo Argentina vào chung kết mới phải, Ma thậm chí còn đá hỏng một quả Pen.
cụ xem WC 86 mà bảo Maradona k gánh team thì em chắc cụ chưa xem những quả mà đồng đội của cụ ấy đá ra khó hơn đá vào mà vẫn đá ra, gỗ không thể tin nổi , nếu không thì cụ Ma k phải còng lưng gánh vất vả thế . Còn Zidane , WC 98 mờ nhạt chứ k phải là may , ngoài hai bàn trong trận chung kết thì thể hiện giải đó của ĐAN k có gì đặc sắc , năm 2000 thì khá hơn nhưng tầm ảnh hưởng đến cả 1 giải đấu thì không bao giờ so sánh đc bằng cụ Ma

seamannb

Xe buýt
Cụ Ngao lập thớt tưởng nhớ Diego. Em tưởng vào sẽ gặp đội già cùng thời ôn lại kỷ niệm xem Arghen và Maradona đá WC thời bao cấp, ai ngờ toàn bọn trẻ trâu vào ngậu xị, thậm chí có thằng còn báng bổ. Nản

Chuducbinh

Xe tải
Nói về may mắn thì ông Ma quá may ở WC 1986, nếu ăn cái thẻ đỏ rồi bị đuổi trận gặp Anh và Argentina thua thì có khi mãi mãi bị chìm trong quên lãng luôn. Ma chơi quái kiệt, xuất chúng truyền được cảm hứng cho đồng đội thì ok, chứ bảo gánh team toàn bộ thì hơi quá. 1986 vẫn có Valdano, Buruchaga, Ruggeri.....cùng toàn những quái kiệt cả. Ở Napoli thì bên cạnh cũng toàn siêu sao Alemao, Carreca, Baiano...chứ chẳng phải một mình. Năm 1990 thì Goycochea gánh team kéo Argentina vào chung kết mới phải, Ma thậm chí còn đá hỏng một quả Pen.
Ghi 5 bàn, 5 đường chuyền thành bàn, ghi 1 bàn thắng đẹp nhất thế kỷ, như thế được chưa cụ :((

29S2929

Xe tăng
Tuyệt vời huyền thoại , vĩnh biệt ông

Chauthanh11

Xe điện
cụ xem WC 86 mà bảo Maradona k gánh team thì em chắc cụ chưa xem những quả mà đồng đội của cụ ấy đá ra khó hơn đá vào mà vẫn đá ra, gỗ không thể tin nổi , nếu không thì cụ Ma k phải còng lưng gánh vất vả thế . Còn Zidane , WC 98 mờ nhạt chứ k phải là may , ngoài hai bàn trong trận chung kết thì thể hiện giải đó của ĐAN k có gì đặc sắc , năm 2000 thì khá hơn nhưng tầm ảnh hưởng đến cả 1 giải đấu thì không bao giờ so sánh đc bằng cụ Ma
Cụ đấy đâu có nói là Ma không gánh team ? Mà Arg giải đó còn rất nhiều cầu thủ hay nữa chứ không phải mình Maradona .
Zidane ở WC 98 mà cụ nói mờ nhạt thì em thua , Zidane năm đấy là nguồn cảm hứng của Pháp , dù không ghi nhiều bàn , vắng Dan thì Pháp chật vật thế nào .
So sánh 2 cầu thủ thế hệ khác nhau nó hơi khập khiễng vì bóng đá đã thay đổi nhiều biến đổi liên tục theo thời gian , những cầu thủ như Ma giờ có xuất hiện cũng chẳng đá nổi nữa đâu . Những số 10 như Ma đã tuyệt chủng vì không phù hợp với bóng đá bây giờ .
Đội tuyển Arg liên tục thất bại vì lối chơi đấy đấy .

victory911

Xe tải
Fan hâm mộ đích thực của bóng đá. Nể bác quá.

Napolong

Xe điện
Cụ này xem bóng đá bằng tư liệu hả

Ds2

Xe đạp
Zizou đá tuyển, giải đấu hay nhất là 2006, đúng kiểu 1m lão già kéo Pháp già nua vào Ck

nowhereland

Xe điện
Gánh team tùy trận hoặc tùy giải có phong độ cao thôi, chứ không phải lúc nào cũng gánh được. Zizou ở WC 2006 cũng gần như một mình gánh cả đội Pháp già vào chung kết đấy thôi.

nowhereland

Xe điện
Ghi 5 bàn, 5 đường chuyền thành bàn, ghi 1 bàn thắng đẹp nhất thế kỷ, như thế được chưa cụ :((
Được quá chứ, nhưng đang nói chuyện may hay không may. Nếu không may Ma dừng quả thẻ đỏ trận gặp Anh, bàn thằng không được công nhận và coi như nghỉ hết giải thì còn mấy bàn thắng, mấy đường chuyền thành bàn?

LangThinh

Xe buýt
Em thì thấy cc tâng gê quá.chứ thể loại bẩn bueja chơi tay em ghét lắm.Vn mà là Anh chắc cc chử sml

thinhduybao

Xe điện
Espana 1982 tường thuạt lại nhưng 1986 thì có rồi, trận chung kêt xem trực tiếp . trận đá với Anh có trực tiếp
1986 trận có trận không, trận Liên xô thắng Hungary 6-0 tivi chỉ có tiếng không bắt được hình. Mặc dù vậy , cả hội trường cơ quan vẫn hò reo nhiệt tình và vẫn lăn tăn : sao Liên xô cố tình ăn đậm thế ( 2 ông XHCN đá nhau )

Skoda_Favorit

Xe container
Gánh team tùy trận hoặc tùy giải có phong độ cao thôi, chứ không phải lúc nào cũng gánh được. Zizou ở WC 2006 cũng gần như một mình gánh cả đội Pháp già vào chung kết đấy thôi.
Nói chung Cụ không xem bóng đá bằng cảm xúc đúng không? Cụ là fan Cỗ xe tăng Đức?

nowhereland

Xe điện
Nói chung Cụ không xem bóng đá bằng cảm xúc đúng không? Cụ là fan Cỗ xe tăng Đức?
Rất tiếc em lại fan của Brazil và đặc biệt là R.9.
Trước em cũng không thích Zidane, thậm chí còn ghét. Nhưng nếu xem thật kỹ mới thấy sự đơn giản nhưng vô cùng tinh tế của Zizou, cổ chân siêu dẻo và xử lý hầu như không có động tác thừa.

Ma chỉ được một số trận bùng nổ ở WC 86 mang lại cảm xúc cao. Còn WC 90 mà cụ nào vẫn khen Ma với Argentina thì bó tay. 90 Argentina thể hiện bộ mặt xấu chơi nhất giải, Ma thì toàn chơi lắt nhắt giữ bóng chờ bị phạm lỗi để ăn vạ câu giờ. Cả giải hầu hết luôn ở thế cửa dưới phòng thủ tiêu cực rồi chờ ông gôn bắt Penalty.

LangThinh

Xe buýt
Rất tiếc em lại fan của Brazil và đặc biệt là R.9.
Trước em cũng không thích Zidane, thậm chí còn ghét. Nhưng nếu xem thật kỹ mới thấy sự đơn giản nhưng vô cùng tinh tế của Zizou, cổ chân siêu dẻo và xử lý hầu như không có động tác thừa.

Ma chỉ được một số trận bùng nổ ở WC 86 mang lại cảm xúc cao. Còn WC 90 mà cụ nào vẫn khen Ma với Argentina thì bó tay. 90 Argentina thể hiện bộ mặt xấu chơi nhất giải, Ma thì toàn chơi lắt nhắt giữ bóng chờ bị phạm lỗi để ăn vạ câu giờ. Cả giải hầu hết luôn ở thế cửa dưới phòng thủ tiêu cực rồi chờ ông gôn bắt Penalty.
Nếu bị phạt thẻ đỏ trong trận gặp Anh thì cái tầm của Ma cỡ Baggio thôi cụ nhỉ.Nhiều người chỉ nhìn cái kết quả chứ quá trình lại k biết.Với em chơi bẩn mãi là bẩn

nowhereland

Xe điện
Nếu bị phạt thẻ đỏ trong trận gặp Anh thì cái tầm của Ma cỡ Baggio thôi cụ nhỉ.Nhiều người chỉ nhìn cái kết quả chứ quá trình lại k biết.Với em chơi bẩn mãi là bẩn
Nếu nói về chơi bẩn kiểu dùng mọi thủ đoạn thì cả cái tập thể Argentina suốt bao thế hệ đến tận thời Messi ngày nay vẫn luôn như thế. Argentina em chỉ ưng được duy nhất một người đấy là vua sư tử Batistuta thôi.