[VHGT] 2 Xe đi song song đoạn đường 2 làn có dải phân cánh cứng

Kính các cụ: tuần trước em có việc đi Hà Tĩnh, lúc ra đến đoạn Kỳ Anh (đọan có biển hạn chế 60km) gặp 2 quả xe tải biển 37 đi song song đến gần 2km trên đường đoạn có dải phân cách cứng, không thể lách qua được - mà như 2 bạn đó cùng địa phương nên cố tình đi cùng nhau (xe 37R chở hàng, xe 37C biển vàng chở LỢN). Cói đèn chán ko cho vượt đành bám theo sau. Không biết văn hóa lái xe 2 bạn này ở đâu khi cố tình đi kiểu này - toàn bộ đoàn xe ô tô nghẽn hết phía sau chạy rùa rùa. Vãi 2 xe này (trưa ngày 07/6/2024 lúc 11h21’) -ảnh kè m theo đây nhờ cac cụ thẩm du
Kỳ Anh-HT_2 xe di 2 làn không cho xe khac vượt-(OF).jpg

• Vodka
Reactions: QAZ

tientaninfotech

Xe tăng
Gặp thường xuyên trên đường, phải đặt câu hỏi rất lớn với những lx tải.
Nếu họ có văn hóa thấy ùn sau thì 1 là tăng tốc hoặc giảm tốc nhường các xe sau. Nhưng nhiều trường hợp (số đông) vẫn diễn ra tình trạng song song kiểu này.

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Bọn không có não các cụ ơi

--Lamborghini--

Xe cút kít
Đi lên trên mà có chốt xxx thì khả năng cao là ch im mồi.

poiuy

Xe ba gác
Gửi hình ảnh, clip cho CSGT và công luận thôi.

dracula_bg

Xe điện
chym mồi mà thế này thì các ảnh cho luôn thành chym quay cho nóng cụ ạ
Cái clip mà gửi cho xxx thì có xử phạt được ko nhỉ ?
Gửi hình ảnh, clip cho CSGT và công luận thôi.
có vi phạm gì đâu mà phạt cụ ơi

mấy case này nhiều mà, quốc lộ, cao tốc vẫn gặp đều, chạy đồng tốc nhau tốc độ chênh khôg đáng kể, chờ để vượt lách được qua có mà chẳng mất cả chục phút, đằng sau hai đoàn kéo dài
cái này là nguyên nhân tắc cục bộ trên cao tốc
nói ra thì các cụ lại bảo phân biệt chứ em thấy mấy cụ tải ý thức kém thật, kể cả việc dùng còi,
nhà em sát vành đai 3, đêm nào cũng thấy mấy cụ tải bấm còi thành bài chạy nhông nhông, mà đêm rồi bấm vậy cho nó đỡ ngủ gật hay sao chứ đường có mấy xe, mà thỉnh thoảng lại có cụ làm một hồi.

--Lamborghini--

Xe cút kít
chym mồi mà thế này thì các ảnh cho luôn thành chym quay cho nóng cụ ạ

có vi phạm gì đâu mà phạt cụ ơi

mấy case này nhiều mà, quốc lộ, cao tốc vẫn gặp đều, chạy đồng tốc nhau tốc độ chênh khôg đáng kể, chờ để vượt lách được qua có mà chẳng mất cả chục phút, đằng sau hai đoàn kéo dài
cái này là nguyên nhân tắc cục bộ trên cao tốc
nói ra thì các cụ lại bảo phân biệt chứ em thấy mấy cụ tải ý thức kém thật, kể cả việc dùng còi,
nhà em sát vành đai 3, đêm nào cũng thấy mấy cụ tải bấm còi thành bài chạy nhông nhông, mà đêm rồi bấm vậy cho nó đỡ ngủ gật hay sao chứ đường có mấy xe, mà thỉnh thoảng lại có cụ làm một hồi.
Như này là có thể bị phạt vì tội cản chở giao thông rồi.
Trong trường hợp này không phải dân thường mà là đoàn xe ưu tiên thì sao ?
Chả nhẽ cũng bò theo sau bọn nó.

dracula_bg

Xe điện
Như này là có thể bị phạt vì tội cản chở giao thông rồi.
Trong trường hợp này không phải dân thường mà là đoàn xe ưu tiên thì sao ?
Chả nhẽ cũng bò theo sau bọn nó.
đoàn xe ưu tiên thì khác cụ ơi
hai xe chạy 2 làn, khi có đèn còi ưu tiên thì bắt buộc phải chạy chậm lại dạt phải để nhường đường
còn các xe khác không đèn còi ưu tiên thì họ cứ đúng làn đúng tốc độ thôi cụ ơi, cụ muốn họ dẹp vào làn trong để nhường thì họ cũng phải vượt xong xe ở làn phải, đủ an toàn thì họ mới chuyển làn được
nên chẳng có điều luật nào phạt họ đc khi họ chạy trong giới hạn tốc độ cho phép.

--Lamborghini--

Xe cút kít
đoàn xe ưu tiên thì khác cụ ơi
hai xe chạy 2 làn, khi có đèn còi ưu tiên thì bắt buộc phải chạy chậm lại dạt phải để nhường đường
còn các xe khác không đèn còi ưu tiên thì họ cứ đúng làn đúng tốc độ thôi cụ ơi, cụ muốn họ dẹp vào làn trong để nhường thì họ cũng phải vượt xong xe ở làn phải, đủ an toàn thì họ mới chuyển làn được
nên chẳng có điều luật nào phạt họ đc khi họ chạy trong giới hạn tốc độ cho phép.
Vậy giờ ra đường hai con xe chạy đúng tốc độ song song nhau và cả xã hội phải chịu đi sau ?

dracula_bg

Xe điện
Vậy giờ ra đường hai con xe chạy đúng tốc độ song song nhau và cả xã hội phải chịu đi sau ?
ô, cụ mới tham gia giao thông VN à?
thường xuyên luôn cụ ơi, đấy, ngay trên cụ chủ là ví dụ đấy, còn em chạy cao tốc PV-CG thậm chí 3 làn nhiều khi vẫn tắc cục bộ đều

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
thường xuyên luôn cụ ơi, đấy, ngay trên cụ chủ là ví dụ đấy, còn em chạy cao tốc PV-CG thậm chí 3 làn nhiều khi vẫn tắc cục bộ đều
E đi cao tốc PV-CG e gặp suốt. Chả hiểu do bọn nó đầu đất hay là bố đời mới đi kiểu vậy.

dracula_bg

Xe điện
E đi cao tốc PV-CG e gặp suốt. Chả hiểu do bọn nó đầu đất hay là bố đời mới đi kiểu vậy.
đa phần xe tải nhiều cụ ạ, nhiều trường hợp xe con thì em nghĩ là lái mới, lái non, vì đi xe con mà không hiểu chạy song song với mấy xe tải xe công là rất nguy hiểm, một là tụt lại, hai là phải vượt qua thật nhanh.

--Lamborghini--

Xe cút kít
E có gặp trường hợp này, cái em nói là cái cách tham gia giao thông đó có bị gọi là vi phạm giao thông không thôi.
Nếu mà bảo không sao thì nghe không ổn.

dracula_bg

Xe điện
E có gặp trường hợp này, cái em nói là cái cách tham gia giao thông đó có bị gọi là vi phạm giao thông không thôi.
Nếu mà bảo không sao thì nghe không ổn.
nếu cụ bảo vi phạm thì cụ phải chỉ ra được là họ vi phạm điều nào khoản nào? lỗi gì, vì rõ ràng là họ chạy đúng làn đúng tốc độ, nếu bảo cản trở giao thông thì họ phải dừng hẳn xe lại. ở mình thậm chí còn chẳng có qui định phạt chạy dưới tốc độ tối thiểu, thế thì biết phạt cái gì?

Gionam72

Xe lăn
Kính các cụ: tuần trước em có việc đi Hà Tĩnh, lúc ra đến đoạn Kỳ Anh (đọan có biển hạn chế 60km) gặp 2 quả xe tải biển 37 đi song song đến gần 2km trên đường đoạn có dải phân cách cứng, không thể lách qua được - mà như 2 bạn đó cùng địa phương nên cố tình đi cùng nhau (xe 37R chở hàng, xe 37C biển vàng chở LỢN). Cói đèn chán ko cho vượt đành bám theo sau. Không biết văn hóa lái xe 2 bạn này ở đâu khi cố tình đi kiểu này - toàn bộ đoàn xe ô tô nghẽn hết phía sau chạy rùa rùa. Vãi 2 xe này (trưa ngày 07/6/2024 lúc 11h21’) -ảnh kè m theo đây nhờ cac cụ thẩm du View attachment 8570216
Nếu cụ hói đầu và đi xe Audi A8. Thì làm theo cách này

namson229

Xe điện
ko vượt lên dc, đi chậm thì mồi gì hả cụ? chim mồi là dc ko dc vượt, vạch liền... xe mồi nó đi chậm, mình vượt cũng sai, chém vạch liền cũng sai;

--Lamborghini--

Xe cút kít
ko vượt lên dc, đi chậm thì mồi gì hả cụ? chim mồi là dc ko dc vượt, vạch liền... xe mồi nó đi chậm, mình vượt cũng sai, chém vạch liền cũng sai;
E nhầm, nhìn lại ảnh thì giải phân cách cứng.
Đây là hai con bò biết điều khiển ô tô.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
đa phần xe tải nhiều cụ ạ, nhiều trường hợp xe con thì em nghĩ là lái mới, lái non, vì đi xe con mà không hiểu chạy song song với mấy xe tải xe công là rất nguy hiểm, một là tụt lại, hai là phải vượt qua thật nhanh.
Chủ yếu đội xe tải vs xe container chứ xe con mà chạy song song vs đội này thì e xếp vào dạng ngâu.