[Thảo luận] 10/09/2011 12h30. Thấy chết mà không thể cứu được

scopion84

Xe tải
Trưa ngày 10/09, em dừng xe ở ngã tư Tôn Thất Tùng - Trường Chinh - Lê Trọng Tấn. Em đi theo chiều từ TTT vào LTT, buổi trưa vắng vẻ nên em xí được ngay chỗ đẹp, hàng đầu, chỉ chờ đèn xanh là vút ga luôn. Đến lúc đèn xanh, em định tiến lên thì em thấy từ Trường Chinh 1 em camry 2.0 E "hùng dũng" rẽ trái từ TC vào LTT, ko để ý cái biển cấm oto rẽ trái to tổ bố thằng ăn mày mà xxx treo bên trái đường.

Từ xa, em đạp lút ga, xe vọt lên (mặc dù xe em có 1.6), và dí còi ầm ĩ, định bụng vượt lên đè đầu em Cam, và báo cho tài biết là ko rẽ được, cơ mà chắc thấy em vút lên, lại còi nên bác Cam ý cũng dí ga, và vọt lên ngay trước xe em độ 2m. Em thất vọng não nề, y như rằng có 1 xxx trẻ măng nhảy xồ ra, lấy cạp nong chỉ mẹt rồi đúng chụm tay chân, giơ cạp nong thẳng vào giữa người, làm hiệu lệnh xì tóp (cũng đúng bài bản ghê :P), thế là em Cam cun cút xi nhan phải tấp vào lề. Em buồn bã lắc đầu, lúc đó mới nhìn thấy biển 16 Hải Phòng.

Em tặc lưỡi, thôi mình ko cứu được người ta rồi, coi như mất tý tiền ngu phí vậy. Thế là bùi ngùi tiếp tục hành trình ...

Nhưng mà cũng có tý man mác buồn, thấy chết mà ko cứu được nó cứ day dứt các cụ ạ :(

arsenal8660

Xe tăng
phí cầu đường HN cao nhỉ. lần sau đi bác ấy sẽ không bị tóm ở chỗ này nữa.

3vach

Xe máy
bác làm thế khác gì chặn họng miếng ăn, con mồi rồi mà bị rơi thì xxxó cay bác lắm, bác có biết con chó khi mà giành miếng xương của nó thì nó dư thế nào không ạ, ặc ặc....

dapvocaydan

Xe điện
Cụ đã cố gắng hết sức rồi ạ :D

TheBlue

Xe buýt
Đi 4B thì khó giúp lắm cụ ah, có muốn cũng bất lực trong trường hợp của cụ

meoluoi

Xe điện
Cụ giật cái tít làm em hoảng :-Bâu cũng là bài học cho bác 16 thôi

My Mò

Xe điện
Cụ làm thế cũng là đúng với cái tâm rồi. Cụ áy náy làm gì. Vốt cho tinh thần of của cụ.

sylilave

Xe buýt
Cụ cứu làm gì khi người ta cố tình vi phạm. Chả có gì phải lăn tăn đâu cụ ạ. Nếu là cháu thì cháu cũng không cứu mà chỉ thấy khoái trong bụng vì hành vi phạm lỗi đã bị xử lý.

niceshot

Xe container
Giá xe xụ là lambo thì chắc cụ kịp đè đầu xe cam.

Mà em ko hiểu lúc đó đèn xanh để cụ đi từ TTT => LTT mà xe cam vẫn rẽ trái từ TT vào LTT được, thế là xe ấy vượt đèn đỏ à? Nếu vậy chết là đáng rồi, chả cần cứu làm gì!

scopion84

Xe tải
Cụ cứu làm gì khi người ta cố tình vi phạm. Chả có gì phải lăn tăn đâu cụ ạ. Nếu là cháu thì cháu cũng không cứu mà chỉ thấy khoái trong bụng vì hành vi phạm lỗi đã bị xử lý.
Thực ra thì nếu biển Hà Nội, mà mấy thằng trẻ ranh lái thì em cũng kệ nó, có điều nhìn thấy biển ngoại tỉnh, em cũng bùi ngùi nghĩ lại hồi trước đi HP, ko có bác xe ôm thì em cũng húc vào đường ng chiều rồi. Có biển hẳn hoi nhưng mình vừa đi vừa tìm đc nên ko để ý biển. Hơn nữa, lúc bác ấy tấp xe vào lề đường, em đi ngang qua trông thấy bác tài đứng đứng tuổi, chắc cũng ~50. Nên mới thấy thương thương

scopion84

Xe tải
Giá xe xụ là lambo thì chắc cụ kịp đè đầu xe cam.

Mà em ko hiểu lúc đó đèn xanh để cụ đi từ TTT => LTT mà xe cam vẫn rẽ trái từ TT vào LTT được, thế là xe ấy vượt đèn đỏ à? Nếu vậy chết là đáng rồi, chả cần cứu làm gì!
Đèn của em còn khoàng 02s, bác CAM kia lúc đấy chắc cũng sắp đỏ, nhưng 1 là lý cố, 2 là ko để ý nên cứ phi sang trái bác ợ

Nấm mỡ

Xe điện
Thực ra thì nếu biển Hà Nội, mà mấy thằng trẻ ranh lái thì em cũng kệ nó, có điều nhìn thấy biển ngoại tỉnh, em cũng bùi ngùi nghĩ lại hồi trước đi HP, ko có bác xe ôm thì em cũng húc vào đường ng chiều rồi. Có biển hẳn hoi nhưng mình vừa đi vừa tìm đc nên ko để ý biển. Hơn nữa, lúc bác ấy tấp xe vào lề đường, em đi ngang qua trông thấy bác tài đứng đứng tuổi, chắc cũng ~50. Nên mới thấy thương thương
Ban đầu chưa thấy biển cụ đã thương, sau thấy biển lại càng thương phỏng cụ *-)

Nhà cháu đọc mô tả hành động của cụ, nhớ đến các anh hùng Tô Vĩnh Diện, Trừ Văn Thố,... quá :-??
Cụ chạy như thế phang vào ai hay chính xe kia phang vào cụ thì ai khóc hộ [-(

Tungbin

Xe buýt
khéo chính bác ngăn ko cho xxx ăn, tí a camry lại bị bảo vì có a kia can nên riêng a hn ko thả được;)) tinh thần OF cao nhưng tầm nay ko báo để ng kahcs hiểu được đâu

Getz5324

Xe điện
xe bác cam biển 16 có thể ko biết đg và ko để ý biển nhắc được bác ấy là tốt kụ ạ, kụ thấy thế mà khoái trong bụng thì em cũng đến ạ kụ [-X

em mà như kụ chủ thớt phi thẳng vào mít xe bác ý kiểu gì chẳng dừng lại :D

scopion84

Xe tải
xe bác cam biển 16 có thể ko biết đg và ko để ý biển nhắc được bác ấy là tốt kụ ạ, kụ thấy thế mà khoái trong bụng thì em cũng đến ạ kụ [-X

em mà như kụ chủ thớt phi thẳng vào mít xe bác ý kiểu gì chẳng dừng lại :D
Hehe, thế thì ko phải 1 đứa mất tiền mà khéo cả 2 ý chứ :D