1 kinh nghiệm với điều hòa cho E46 325i

cap3hk

Tháo bánh
Số em đen như mực, em mang em 325i E46 qua Gara ông anh làm lại vết quẹt, làm xong lại nghĩ hôm sau đi đường trường nên châm thêm ít gas điều hòa cho mát sâu. Quên mất ông anh toàn làm xe Toy với Hàn, ổng bảo "anh châm cho mày loại gas xịn nhất mà ... Camry hay dùng". Châm xong sáng sau em về quê (đi 240km) điều hòa nó ứ mát.

Nhịn nóng bức nắng nôi về đến quê mang ra 1 Gara cũng to đẹp thợ phán ... lốc không chạy, thay lốc hết xx triệu. Ông già vợ em bảo đánh qua Gara chuyên làm điện lạnh ô tô thì bác thợ phán:

- Vừa thay gas điều hòa đúng không, thay hôm nào ?
- Em châm thêm chứ không thay, mới hôm qua
- Lỗi này 900k, bơm gas xịn dầu xịn vào không mát không lấy tiền

Thế là bác ý hút hết gas cũ ra, châm gas mới (dufon thì phải ạ) và thay dầu điều hòa, xịt rửa quạt gió xong lên xe mát như Bắc Cực.

Bim mà thay gas "xịn chuyên thay cho camry" vào là lốc nó kiêu nó đứng luôn ko thèm làm việc đâu các cụ ạ :((.

Các cụ E46 nếu có đen đủi gặp lỗi điều hòa cẩn thận gặp lỗi giống em lại bị thằng mỏ vịt nào đấy nó vặt nguyên cái lốc thì bay hơn chục củ nhé.

part.vn09

[Tịch thu bằng lái]
số 3A, Ngõ 147 B Tân Mai, Hoàng Mai, Hà Nội
Website
www.phutungotoducmy.com
Xe sang h toàn dùng gas DUPONT R134a của Mỹ sx cụ nhé, cụ nên vào gara uy tín sc o lại đi cái lốc trên dưới 10củ đới

cap3hk

Tháo bánh
Hôm đấy nóng thì nó ko làm việc, mấy hôm mát dời lại lạnh tê tái, cụ nào bảo điều hòa E46 ko lạnh sâu nhỉ

Hùng.tv

Xe tải
Xe của mình đang chạy ngon, chỉ mỗi tội cái Van nước nóng nó hơi lởm, em bịt cụ nó lại... giờ đi xe bật điều hòa lạnh ngắt.
Ra mấy bác hỏi han các bác toàn phán 6-7 củ làm em toát cả mồ hôi, nào là: vệ sinh giàn lạnh, xúc nạp ga mới nếu không ok phải thay LỐC ...

Nói chung là cứ GÀ thì các bác ít lương tâm hoặc không có kinh nghiệm thịt cho đừng hỏi.

doankute

Xe hơi
Do thợ làm ẩu, Lốc có ghi thông số từng loại mà, kg phải thay gaz xịn là mát đâu, kg khoé lại phải mua lốc mới @};-

Huỳnh Tùng

Xe buýt
Thế cụ chủ thớt và các cụ post địa chỉ gara nào làm điều hòa tốt đi, chuyên BMW nhé.

xedithue

Xe tăng
Thằgn Bỉm này em thấy nhiều ae khổ vì cái điều hòa. Trời nắng nóng thì nó lại không lạnh sâu, đêm về trời mát thì lại lạnh quá.

FiatHetxang

Xe hơi
Thằgn Bỉm này em thấy nhiều ae khổ vì cái điều hòa. Trời nắng nóng thì nó lại không lạnh sâu, đêm về trời mát thì lại lạnh quá.
Chuẩn đấy bác ạ, mùa này trời mát mát thì nó lạnh ngắt, mấy hôm nắng nóng lên thì bật mãi chưa mát.

cap3hk

Tháo bánh
Xe em làm ở quê vợ tận Thanh Hóa cơ ạ. Để 22 độ là đã lạnh co vòi rồi.

cap3hk

Tháo bánh
Em tuần bị quẹt móp cái cản trước (nó gập cản trước vào trong, lộ ra cả màu nhựa trắng trắng. Em mang vào AG các bác ý phán
- Sơn lại + chữa móp cản trước = 2tr2
- Sơn lại phần trên cản trước 900k
- Sơn lại phần dưới cản trước 600k

Tông 3tr7. Em làm ở chỗ ông anh em trên Hà Đông hết có 700k tất cả. *** khỉ
Nhìn không tinh, không dí mắt sát vào thì không nhận ra chỗ sơn luôn.

Nhưng em chỉ khuyên các cụ nên làm thân vỏ ở chỗ ổng thôi vì ổng bơm nhầm gas điều hòa cho em đấy
Cụ nào cần làm thân vỏ thì lên 130a Ngô Quyền - Hà Đông gặp anh Chương. Làm thân vỏ + sơn rất tốt còn làm cái khác thì em thấy bình thường.

viethong83

Xe máy
Số em đen như mực, em mang em 325i E46 qua Gara ông anh làm lại vết quẹt, làm xong lại nghĩ hôm sau đi đường trường nên châm thêm ít gas điều hòa cho mát sâu. Quên mất ông anh toàn làm xe Toy với Hàn, ổng bảo "anh châm cho mày loại gas xịn nhất mà ... Camry hay dùng". Châm xong sáng sau em về quê (đi 240km) điều hòa nó ứ mát.

Nhịn nóng bức nắng nôi về đến quê mang ra 1 Gara cũng to đẹp thợ phán ... lốc không chạy, thay lốc hết xx triệu. Ông già vợ em bảo đánh qua Gara chuyên làm điện lạnh ô tô thì bác thợ phán:

- Vừa thay gas điều hòa đúng không, thay hôm nào ?
- Em châm thêm chứ không thay, mới hôm qua
- Lỗi này 900k, bơm gas xịn dầu xịn vào không mát không lấy tiền

Thế là bác ý hút hết gas cũ ra, châm gas mới (dufon thì phải ạ) và thay dầu điều hòa, xịt rửa quạt gió xong lên xe mát như Bắc Cực.

Bim mà thay gas "xịn chuyên thay cho camry" vào là lốc nó kiêu nó đứng luôn ko thèm làm việc đâu các cụ ạ :((.

Các cụ E46 nếu có đen đủi gặp lỗi điều hòa cẩn thận gặp lỗi giống em lại bị thằng mỏ vịt nào đấy nó vặt nguyên cái lốc thì bay hơn chục củ nhé.
địa chỉ của cụ sửa ở chỗ nào chỉ cho anh em vào với hay cho anh em số điện thoại của cụ sửa xem thế nào

lexus_bk

Xe điện
Em tuần bị quẹt móp cái cản trước (nó gập cản trước vào trong, lộ ra cả màu nhựa trắng trắng. Em mang vào AG các bác ý phán
- Sơn lại + chữa móp cản trước = 2tr2
- Sơn lại phần trên cản trước 900k
- Sơn lại phần dưới cản trước 600k

Tông 3tr7. Em làm ở chỗ ông anh em trên Hà Đông hết có 700k tất cả. *** khỉ
Nhìn không tinh, không dí mắt sát vào thì không nhận ra chỗ sơn luôn.

Nhưng em chỉ khuyên các cụ nên làm thân vỏ ở chỗ ổng thôi vì ổng bơm nhầm gas điều hòa cho em đấy
Cụ nào cần làm thân vỏ thì lên 130a Ngô Quyền - Hà Đông gặp anh Chương. Làm thân vỏ + sơn rất tốt còn làm cái khác thì em thấy bình thường.
Hãng bim có khác. Tính ác như tê giác. Em sơn lại cản trước cũng chỉ 700-800k. Sơn thì xịn như nhau cả, bên em toàn vật tư valspa, sikkens, mirka, 3M... Có mỗi giấy báo là của việt nam

lexus_bk

Xe điện
Xe em làm ở quê vợ tận Thanh Hóa cơ ạ. Để 22 độ là đã lạnh co vòi rồi.
Chắc chắn e ko phải gara làm cho cụ. :)). Thực ra gas chả liên quan gì ở đây cả. Các gara tốt hn hay th bây giờ đều dùng gas xịn dupont( loại tốt có tem 3D trên bình). Nhưng gas dupont giả cũng nhiều thôi rồi. Khả năng xe của cụ mấy ổng nạp căng quá nên điều hòa bị ngắt thôi. chứ camry hay vios hay morning hay gì nữa thì cũng là gas R134 cụ ạ

corola2003

Xe tải
các cụ cho e hỏi tý là tại sao xe bật điều hòa lại hao nước làm mát,hao ít thôi,nhưng đi lâu vài ngày là lại phải châm thêm,k bật thì không hao.theo các cụ thì nguyên nhân do đâu

Matden

Xe tải
cụ chủ bơm thêm gas cho BMW ở đâu vậy. e đang tính châm thêm ít gas cho BMW318i của e. điều hòa của e hok mát sâu lắm. mấy hôm nay đi rõ khổ :(. cụ cho thêm địa chỉ bơm gas với. thanks cụ

trongpaint

Xe buýt
Áp suất mà cao quá là lốc tạm dừng là đúng rồi còn gì. Em ngợ rằng cái ông ở Thanh Hóa mới là bịp cụ chủ, có khi ông ấy chỉ cần xả bớt đi tý ga là lốc lại chạy bình thường. Áp suất ga trong điều hòa cũng chỉ cần vừa đủ thôi, thấp quá thì không mát, mà cao quá lại không chạy được.

To318

Đi bộ
Chào các bác, xe tôi 318i 2003 điều hòa yếu, bơm ga được khoảng 1 tháng lại o mát.
Vào gara thay giàn lạnh (Thái) tổng chi phí 6 Triệu lại mát rất sâu

cap3hk

Tháo bánh
Áp suất mà cao quá là lốc tạm dừng là đúng rồi còn gì. Em ngợ rằng cái ông ở Thanh Hóa mới là bịp cụ chủ, có khi ông ấy chỉ cần xả bớt đi tý ga là lốc lại chạy bình thường. Áp suất ga trong điều hòa cũng chỉ cần vừa đủ thôi, thấp quá thì không mát, mà cao quá lại không chạy được.
Em mang ra 1 gara chuyên điều hòa gần đường tàu họ phán hỏng lốc thay hết 17 củ em vã hết cả mồ hôi cục, cũng đo điêc, xả xiếc các kiểu mà lốc không quay cụ ạ.