[Thảo luận] 1 kiểu bắt hú họa. Non gan là chết.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Chào các cụ.
Chuyện em sắp kể ra cũng xảy ra được 2 ngày rùi.
Hôm đó nhà em vận chuyển hàng đi KĐT An Khánh về, lúc đó khoảng 16h10', nhà em chạy từ đại lộ thăng long về và cắt ngang qua bùng bbinh BIG C. Trước xe em thì có vài chú xe tải nữa cũng đang theo hướng đi cùng chiều và chạy vào thành phố. Tự nhiên toét toét toét.. một con cạp nong chĩa thẳng vào xe em????? em oánh xe sát vào lề đường và tháo dây bảo hiểm, một em CSGT mặt non choẹt đi ra và vỗ vào xe em ra hiệu.
XXX: (chào hiệu lệnh) Anh mang giấy tờ xuống và ra gặp anh kia( ý chỉ cậu cảnh sát cũng non choẹt, em nhìn quanh ko thấy đội trưởng đâu)
Em: Anh cho biết tôi bị lỗi gì thế??
XXX: Đi vào giờ cấm.
Em: Đã hết giờ cấm đâu anh?
XXX: ông nhìn đồng hồ đi... bây giờ là 16h10', 4h là cấm xe tải rồi.
Em: ơ anh nói thế nào chứ, 16h30 mới hết giờ cấm mà?
XXX: Ai bảo ông là 16h30, 16h đã cấm rồi, mà xe ông bao nhiêu tấn (bó tay với mấy ku này, làm CSGT mà ko nhận biết được xe em trọng tải bao nhiêu)
Em: xe tôi hạ tải xuống còn 750kg, mà 16h30 mới cấm xe tải cơ mà. Anh nhầm hay sao thế.
XXX: 16h cấm rồi, ông chạy ra xem biển xem có đúng không? (em lon ton đi ra xem cái biển thì nó vẫn ghi rõ là 16h30, bực mình quay lại tranh luận với mấy ku CSGT).
Em: cái biển nó đề 16h30 mà, anh nhầm rồi đấy.
XXX: (2 ông x trẻ thì thầm với nhau). luật mới bây giờ là cấm 16h, chắc sở GTCC chưa kịp lắp biển, ông không chịu cập nhật quy định mới gì cả. Tôi lập biên bản ông đi vào giờ cấm.
Em: Dân lái xe bọn tôi chỉ đi theo biển, còn sở GTCC có quyết định như nào thì khi nào lắp biển mới bọn tôi sẽ chấp hành, anh nói thế không được, anh đòi phạt lỗi tôi là vô lý.
XXX: x cảm thấy đuối lý( lại thì thầm to nhỏ), anh còn một tội nữa là đi vào giờ cấm trên đường phạm hùng, anh biết là cấm các loại xe tải đi trên đoạn đường này từ 15h đến 21h chứ?.
Em: ơ tại sao nếu đã cấm thì các anh phải bắt các xe tải cũng đang lưu thông chứ, trước tôi cũng có 2 cái đang đi sao các anh không bắt, đấy anh nhìn xem, xe tải vẫn đang đi cắt ngang mà sao anh ko bắt mà lại bắt mỗi xe tôi??
XXX: Tôi bắt anh rồi thì làm sao bắt người khác được chứ.
Em: Nhưng tôi đi căt ngang qua đây không sai, vì không có biển cấm khi tôi đi từ đại lộ thăng long về, mà chỉ có biển cấm khi tôi rẽ phải sang đường khuất duy tiến, đương nhiên là tôi được quyền đi cắt ngang qua đây để vào thành phố, mà nếu có biển cấm cắt ngang qua bùng binh thình sờ GTCC phải đặt thêm biển trước ngã tư để những người lái xe như chúng tôi chấp hành, không có biển cấm tôi vẫn được đi.
XXX: Nhưng anh đi vào đường phạm hùng, mà đường này cấm trên toàn tuyến, tôi lập biên bản xử lý lỗi của anh, sai đâu tôi chịu, sai đâu anh chịu, không nói nhiều.
Em: không có kiểu xử lý như vậy. bọn tôi lái xe thì tuân thủ theo biển báo giao thông, ko có biển tôi vẫn được đi, các anh không có quyền xử phạt,
XXX: Anh là lái xe thì anh phải luôn cập nhật thông tin chứ, tuân thủ biển báo là một chuyện, nhưng cũng phải cập nhật đường nào cấm, đường nào không cấm.
Em: Tôi hỏi các anh nhé, bây giờ tôi lái xe vào đà nẵng, tôi cũng phải học hết các đường cấm hay không cấm trong đấy à? các anh có dám khẳng định là các anh biết hết các loại đường cấm ở việt nam này không? thế cái biển chỉ dẫn cho người tham gia giao thông để làm gì?? thôi anh giải quyêt nhanh để tôi vào thành phố cho kịp.
XXX: giải quyết nhanh là như nào??
Em: thì anh trả tôi giấy tờ chứ sao, tôi đi đúng luật.
XXX: thế ý anh như nào?
Em: lúc đó là 16h20 rồi, đôi co với mấy ku XXX này nữa có khi em phải đứng ngoài chờ đến 20h mất, em nhấc máy lên và gọi điện cho người thân bên đội 6 nhờ trợ giúp. Sau đó em đưa máy cho xxx nghe.
XXX: Tôi không nghe ai hết, trừ trường hợp anh gọi cho bộ trưởng thì tôi chịu( ghê chưa)
Em: Thì anh cứ nghe đi.
XXX: x cầm máy và bla bla với ông anh em một lúc, em có nghe thoáng thoáng là : vâng, nhưng mà đứa em của anh cãi kinh quá,................ bla bla, thôi cầm lấy giấy tờ và về cho kịp.
Em: cầm giấy tờ và té thẳng, không nói một câu nào. Sau đó gọi điện cho ông anh cảm ơn, ông ý chỉ cười và nói ( chú đen quá).

lukhach142002

Xe tăng
Bác có nhớ tên 2 chú XXX đó không nếu nhớ bác bảo ông anh bác cho 2 chú XXX đó đi học lại luật ATGT và cách cư sử với nhân dân đi. Làm càn quá phải không các bác may cho bác là còn có ông anh nào đấy chứ như em là bị các chú đó làm thịt rồi.

KiaCD5numberone

Xe tăng
Đơn giản là cụ đúng luật không sai. XXX thì muốn có tý ti tối về làm cốc beer cho đỡ mệt. Cụ cãi hăng thật=))

zuzi

Xe hơi
Thường thì anh em mình không đủ rảnh như các chú CA để mà đứng loằng ngằng cả tiếng ở đấy :D nên chúng nó mới có cái trò này!
Đạm cà mau cái bọn ăn bẩn!

Equus

Xe buýt
Tổ sư bố bọn nó, nghe mà ngứa hết cả ...

amazoncafe

Xe tăng
Mia mấy thằng ăn sương, ăn bẩn

Mercedes GL550

Đi bộ
Có đường dây nóng của C26 (Nay là C67) sao các bác ko dùng cho nó chít cụ tổ nó đi.

beetle

Xe tải
hic, đối phó với xxx mà như đối phó với chó cắn càn, cứ phải thủ thế giữ miếng thế này hả các bác :(

lenamhung83

Xe tăng
Tưởng bác cãi được thì mới giỏi! Có người thân trợ giúp thế sao không nói ngay từ đầu cho nhanh, cãi nhau làm gì mất thời gian

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Công an ơi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
Tôi thất vọng quá.

Ashimo08

Xe hơi
Vẫn phải gọi điện thoại cho người thân, chứng tỏ bác vẫn chưa có ý thức đấu tranh đến cùng với thói hạch sách và làm phiền nhân dân. Nếu 2 xxx này chỉ vu vơ mà gọi bắt lỗi bác theo kiểu hành lấy được bác nhân tiện đấu tranh đến cùng chứ. 2 xxx này trẻ mà đã quen thói sách nhiễu rồi thì khi già rồi kinh nghiệm đầy mình thì chỉ khổ cho người dân lao động lương thiện thôi.

Tai xe khong xe

Đi bộ
Em thấy bác chủ top đã dám cãi đến thế là dũng cảm lắm rồi. Các bác cứ đòi bác ấy cãi tới nơi tới chốn thì lỡ việc bác ấy mất.

Viết Hưng

[Tịch thu bằng lái]
Những lỗi nhạy cảm như : Giữa ranh giới đèn xanh đèn đỏ, bật signal hay ko bật signal thì chả nói làm gì, còn trong trường hợp này ko gọi là "bắt hú họa" nữa mà là hành vi.......ăn cướp!

Nấm mỡ

Xe điện
Vẫn phải gọi điện thoại cho người thân, chứng tỏ bác vẫn chưa có ý thức đấu tranh đến cùng với thói hạch sách và làm phiền nhân dân. Nếu 2 xxx này chỉ vu vơ mà gọi bắt lỗi bác theo kiểu hành lấy được bác nhân tiện đấu tranh đến cùng chứ. 2 xxx này trẻ mà đã quen thói sách nhiễu rồi thì khi già rồi kinh nghiệm đầy mình thì chỉ khổ cho người dân lao động lương thiện thôi.
Cụ cứ nói hoành tráng thía :D Đấu tranh đến quá 16h30 thì đỗ xe chờ luôn đến tối hở cụ :D

Kojiro

Xe tải
Em mà như cụ chủ thớt thì làm quả ghi âm, xong rồi cứ ghi vào biên bản đúng như vậy, biêt đâu Tết lại có người đem giỏ quà kẹp phong bì đến biếu

quangdieu05

Xe buýt
Cháu như cụ chủ, bật ghi âm lên, cãi nhau lúc, kệ mợ cho nó lập biên bản xong xuôi, cho giữ giấy tờ, ghi vào biên bản là giờ lập biên bản, ghi đúng các lỗi, hướng đi như nào....
Sau đó thì làm vài cái đơn cho vui.
Chứ như này, mình đi đúng cũng thành đi sai, cũng phải nhờ trợ giúp.
Cháu là cháu ứ thích.

hungbm

Xe điện
Cụ này hiền quá, phải em thì em đập cho vỡ mồm. Mấy thằng oắt con là xxx nghĩa vụ, tí tuổi mà đã ra vẻ hạnh họe người tham gia GT.