[Funland] OF tha hóa biến chất.....

cmyk77

Xe điện
Em giật tít kâu viu tí các chã đừng oánh em mà nghe kể sự tình. Chuyện hơi dài dòng tý, từ ngày lang thang trên nét lạc vào cõi OF, tàu ngầm xem các cụ từ thời lụt 2008 ở HN, có bài cụ chã cưỡi bán tải chạy quanh HN làm phóng sự HN lụt làm em ấn tượng mãi. Rồi tới 2011 em mới lập nick tham gia ngồi chầu rìa các cụ chém. Thủa ban đầu em như ngố tàu nhà quê lên tỉnh thấy nhiều thứ bỡ ngỡ. Đầu tiên là văn hóa gọi nhau cụ với mợ, ôi sao mà nó trân trọng nhau thía. Lúc đầu còm xưng hô thấy ngượng ngượng lâu rồi cũng quen trơn mồm rồi. Rồi lại phát hiện ra nút Vodka, nút Vang nhưng ko dám tý toáy thấy nhiều cụ mợ thắc mắc cũng hóng nghe các cụ lão làng giải thích. Vodka là nút tán dương khi thấy còm còn nút Vang là bỉ nhau. Mà vang thì nên thận trọng chứ không các cụ bị vang ức chế táng vỡ đầu. Nên từ đó em chả dám vang ai. Ờ thì cái đó cũng hay mà có yêu có ghét. Lại phát hiện tiếp cái mã lực nó được tăng khi nhận Vodka. Ối giời uôi, sướng chưa nghe nói nhiều mã cuối năm đổi xèng nữa cơ. Mà lúc đó các cụ dặn khi nhận Vodka là phải lại quả bún chả nhé. Ôi Nó mới trân trọng đáng quý khi nhận ly Vodka lại còn xã giao có đi có lại bún chả cứ như tri âm tri kỷ. Lúc đó nhăm nhăm thấy cụ nào mã cao thì ngưỡng mộ lắm bởi có nhiều còm hay, nhiều kiến thức uyên thâm hiểu rộng thì mới được Vodka nhiều nên có nhiều mã. Có lúc thấy có cụ hơn triệu mã thì phục lắm. Trong cõi quả có nhiều cao thủ ẩn dật thế là em cũng chăm chỉ còm để nhận Vodka và cũng đi Vodka để chờ bún chả. Nhận được vài ly Vodka thì sướng lắm đáp lễ bún chả ngay. Ngày qua ngày, tích dần được ít mã mà vui khôn xiết. Ai có đâu ngờ một ngày kia nghe loáng thoáng hội BRL, nghe rất là bí hiểm thế mà ngày đêm điều tra hóa ra đó là hội buôn rượu lậu. Giời ạ, hội đấy suốt ngày thì thà thì thụt với nhau thảo nào ..... có cụ có cả triệu mã. Nhìn nhúm mã còm cõi mà lòng tan nát. Ô thế ra ..... Ờ mà thôi các cụ ấy cũng phải tốn thời gian bm ra thì thụt mỗi ngày được vài chục mã chả bõ công thôi kệ. Thời gian thấm thoắt thoi đưa đến một ngày... ơ kìa sao người ta có cả mấy chục triệu mã chả nhẽ hội BRL giờ oánh to thế. Các cụ ấy tăng năng suất cày Vodka à. Úi dzang ơi. Không phải rồi. Mật phục điều tra ra cái sới cá độ. Chết thật... tha hóa quá.... Hội BRL giờ phá sản cmnr..... chơi 1 đêm sáng sau ra cả đàn ngựa.... làm ngựa giờ mất giá quá. Buồn thật các cụ ợ...... ngày xưa nâng ly Vodka nó trân trọng thế, nó hào sảng, trân quý thế..... giờ đây. Thôi thế là thôi.....Em hy vọng các chã lấy lại cái hồn cho ly Vodka như ngày xưa. Cảm ơn CCCM đã xem tâm thư của em. Em hứa sẽ bún chả lại cho CCCM ngay và luôn. Trân Trọng!

Chỉnh sửa cuối:

Main_GSM

Xe tăng
Nhiều khi gọi cụ mợ nó cũng thành quen thôi cụ ạ, nó quan trọng gì đâu :)

catmanal

Xe tải
em vào chia sẻ, mời cụ 1 chén

Bác biết về BRL nhưng chưa biết những bài xin rượu kinh điển của dân BRL, đây là một trong những bài đấy:

Đêm đã khuya lại còn .....,Ngoài kia côn trùng cũng sánh vai nhau tự tình
còn em đây nằm thổn thức xem ai rót rượu cho mình

"Đành thôi người ơi... xa rượu từ đây
..."

Em chợt tự hỏi chính mình Vodka là gì.
? Từ này đã từng cho em cái cảm giác mộng mơ
rồi khi chính thức bước chân vào cái cõi mơ mộng ấy
thì em mới chợt nhận ra rằng Vodka vốn buồn
và mang đầy nước mắt....

Từ ngày biết Vodka
Vodka như làm cho u mê, nhất là khi bạn buôn nuốt chén tư nhiên một sự hờn tủi ngậm ngùi dâng lên
....Vodka của em đó , Vodka chỉ là vậy thôi sao... Vodka làm em như hoàn toàn mất đi cả phương hướng
, mất đi lòng tin cái niềm tin rằng mai này mình sẽ được lên đỉnh...Ngoảnh mặt để dấu đi một dòng nước mắt
....gió OF đêm hôm nay trong lò BRL ngột ngạt.... ngoài trời mưa và ẩm ướt cả trong tim
....Tình cảm anh trao cho Vodka, mà Vodka có vậy thôi sao....Vodka
Một ly Vodka nhỏ bé không làm cho em lên đỉnh, nhưng nhiều ly sẽ làm em lên đỉnh!
Vậy mà giờ ly
Vodka bé nhỏ kia cũng chả có, chỉ thấy cả rừng ly Vodka
đang thâp thò, cà rừng ly đang lách cách va chạm nhau
, mà sao chả thấy ly nào va vào mồm em
...Tiếng nỉ non tụm năm tụm ba bán than trong lò nghe thật êm tai.... nhưng tại sao? Trong sâu thẳm lòng em bây giờ lại như đang bị những ly Vodka làm cho mồm khô lẻ, càng nghĩ đến Vodka càng buồn hiu hắt
....
Tất cả những gì trước mắt em bỗng như bị sụp đổ sau những lời mật ngọt
trả chén vậy mà chén vẫn ra đi không trở lại, chỉ còn lại một nổi đau, buồn lặng lẽ

...
Các bạn buôn đang thay lòng
cởi áo
Vậy mà sao em lại vẫn cứ mải chờ trông bạn buôn rót rượu
....phải chăng đang chờ đợi một cái gì đó rất mong manh, mong manh tựa một làn khói mờ huyền ảo giữa nụ hôn
của hai kẻ xa lạ ....

Buồn bã nhìn vào lò BRL, khung trời thơ mộng lên đỉnh 9 tàng mây của em bây giờ chỉ còn lại một màu xám
màu trời buồn như lỗ vũ trụ
của một sớm đêm đông
....Gió nhẹ lay, vài chiếc lá khẻ đong đưa...lá rơi ngoài hiên, sao cứ ngỡ có tiếng chai rượu được mở ra và rót cung ly
....
Nhẹ tênh ly rỗng và rồi để tất cả xuống.... ngắm nhìn một lần nửa....khép nhẹ đôi bờ mi....để chợt nhận ra rằng.... các bạn nuốt hết rồi... Mang đi mời ái
hết rồi....Ôi các thương gia, sao lại để Vodka dần dần lạc mất nhau .....

Lò BRL buồn!

hat65

Xe điện
Úi giời. Đọc bài của chã mà chóng hết cả mặt.

Rong Ruổi

Xe container
Ngày xưa ơi.... đã xa rồi còn đâu

kites1

Xe điện
Tựa thớt giật gân quá, nên em vào xem.

cmyk77

Xe điện
Ôi dồi ôi, tưởng gì...
Tưởng gì..... Fun mà cụ. Thực ra em chỉ nghĩ mọi thứ thay đổi là bt nên chỉ ôn tý cho vui. Mà Vodka cũng hay đấy chứ làm cho các cụ có động lực còm có chất lượng hơn và cẩn thận hơn.

cokimi

Xe điện
Bác biết về BRL nhưng chưa biết những bài xin rượu kinh điển của dân BRL, đây là một trong những bài đấy:

Đêm đã khuya lại còn .....,Ngoài kia côn trùng cũng sánh vai nhau tự tình
còn em đây nằm thổn thức xem ai rót rượu cho mình

"Đành thôi người ơi... xa rượu từ đây
..."

Lò BRL buồn!
Các cụ tiến còn em toàn cài số lùi :))
2 điển hình tiên tiến của cài số lùi :D