Ơ thế bây giờ KIA Forte lại cải lùi à!!!

vietsonxp

Tháo bánh
Chào các bác nhà cháu có con CDX chày 1 năm nay, từ bấy đến giờ cứ cho em nó măm là chạy thôi, thỉnh thoãng cung hay đọc mấy thớt tranh luận giữa Forte va Lac em thấy có bác bảo Forte thiết kế tốt hơn...nói chung là đẵng cấp hơn, đặc biệt là cái vụ số tự động 4 cấp với 6 cấp. bác ấy nói Lac là chắp vá tận dụng lại để giảm giá thành nên dùng số tự động 6 cấp, em vẫn cứ lăn tăn mãi. hôm nọ em đọc bài này: http://vnexpress.net/GL/Oto-Xe-may/2010/12/3BA23C08/
Thế chẳng hóa ra KIA lại cải lùi à. Các bác LPC nghĩ sao nhỉ. à quên vợ 2 của em toàn đổ xăng 95, thay Bugi IK16 chạy bốc mà tiết kiệm xăng lắm các bác ạ, giờ toàn báo 13.6Km/l thôi

heroesdaubu

Xe điện
Cải lùi gì cụ? các hãng xe đang cố thiết kế hộp số vô cấp kia kìa. Forte bản 2011 chính quốc dùng động cơ GDI 1.6 nhưng công suất tận 140 con ngựa, tự trọng lại nhẹ hơn Lac nên sẽ ko bị ì khi tăng tốc. Forte về vn bị Thaco chắp vá nên nó méo mó so với anh cả của nó tại chính quốc nên nhiều người chưa hiểu kĩ hay thắc mắc cũng dễ hiểu, cũng giống như cruze bị vidamco chắp vá so với lac cdx vậy.

Chỉnh sửa cuối:

VP_Statham

Xe tải
thôi cứ coi như LAC SE của em là nhất đi ợ ! em té...