Thảo luận Nước rửa kính ô tô bị chảy

Em đi xe kia picanto đời 2007. Năm ngoái, nước rửa kính ô tô cứ đổ vào là bị chảy hết sạch. Em ra Kia Giải Phóng kiểm tra thì họ bảo bị hỏng dây dẫn, em đã thay dây dẫn ở hãng mất 350K. Hôm sau, nước rửa kính ô tô của em lại bị chảy hết sạch, em quay lại hãng thì họ bảo phải thay bơm do bơm bị chảy nước. Em đã thay bơm ở ngoài và sử dụng được khoảng 5 tháng nước rửa kính đổ vào không bị chảy. Nhưng hiện tại em đổ nước rửa kính đầy bình thì có lần bị chảy hết sạch, có lần sau hơn 10 ngày em đổ nước rửa kính vẫn còn. Em vào kia Giải Phóng kiểm tra thì họ khẳng định nước rửa kính ô tô của em không bị chảy. Nhưng hãng đổ đầy bình nước rửa kính cho em xong đến sáng ngày hôm sau lại bị chảy hết sạch. Mọi người tư vấn giúp em nguyên nhân do đâu và cho em địa chỉ uy tín giải quyết triệt để vấn đề ạ. Bởi vì em đi đi lại lại mấy lần rồi mà lỗi không hết ạ. Em cảm ơn ạ.

Ama-Kia

Xe buýt
Cụ mạnh dạn lôi nó ra hết 1 lần nghiên cứu coi cấu tạo nó như thế nào? Do đâu chảy và khắc phục, khỏi đi lại tốn kém mà ko hiệu quả! Tháo bánh xe, tìm đến cái bình nước và dây dâunx nước!

CXP

Xe buýt
Chia sẻ kinh nghiệm của em: một lần em đi đường bị chiếc Ford Transit tạt đầu, móp ba đờ sốc bên phụ, nước chảy ướt đường. Mang xe đi khám thì gara kêu là bình nước rửa kính bị vỡ. Họ tháo ra hàn lại có 100k, từ sau đấy không thấy có vấn đề gì về nước rửa kính.

Cụ mạnh dạn lôi nó ra hết 1 lần nghiên cứu coi cấu tạo nó như thế nào? Do đâu chảy và khắc phục, khỏi đi lại tốn kém mà ko hiệu quả! Tháo bánh xe, tìm đến cái bình nước và dây dâunx nước!
Em không biết gì về kỹ thuật đâu ạ.

Chia sẻ kinh nghiệm của em: một lần em đi đường bị chiếc Ford Transit tạt đầu, móp ba đờ sốc bên phụ, nước chảy ướt đường. Mang xe đi khám thì gara kêu là bình nước rửa kính bị vỡ. Họ tháo ra hàn lại có 100k, từ sau đấy không thấy có vấn đề gì về nước rửa kính.
Anh cho em xin địa chỉ được không ạ?

Ama-Kia

Xe buýt
Em không biết gì về kỹ thuật đâu ạ.
Thử làm 1 lần đi, tháo ra và gắn vào nếu ko nhớ quay clip lại! Kỹ thuật gì đâu. Chuyện nhà cả, đơn giản lắm. Mạnh dạn lên! Còn ko lên youtube bạn tra , chắc có clip hướng dẫn mà! Thợ của Kia nó cũng như mình thôi. Ko ai sinh ra là biết được hết tất cả các việc được!

Thử làm 1 lần đi, tháo ra và gắn vào nếu ko nhớ quay clip lại! Kỹ thuật gì đâu. Chuyện nhà cả, đơn giản lắm. Mạnh dạn lên! Còn ko lên youtube bạn tra , chắc có clip hướng dẫn mà! Thợ của Kia nó cũng như mình thôi. Ko ai sinh ra là biết được hết tất cả các việc được!
Vâng. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

poiuy

Xe ba gác
Chỗ nào chảy nước ra kiểu gì cũng ướt. Cứ dò tìm theo hệ thống phun nước là ra. Chắc thợ lười, phán sửa đại.

CXP

Xe buýt
Anh cho em xin địa chỉ được không ạ?
Vụ đó cũng lâu rồi. Xe em là Mitsubishi, e vẫn sửa xe ở gara Tân Bình trên đường Nguyễn Xiển. Nhưng theo em cụ cứ thử tự làm như lời khuyên của các cụ bên trên. Mình tự cho rằng không biết gì về máy móc xe cộ nên ngại nhưng nhiều khi vấn đề đơn giản tới mức không ngờ cụ ạ. Với lại tháo bình nước rửa kính có lẽ cũng không phải là thao tác quá phức tạp (em cũng thỉnh thoảng mày mò tự xử lý đường ống, con bọ bơm nước rửa kính, còn bình thì chưa đụng đến bao giờ vì không gặp phải vấn đề như cụ).

JasonNghia

Xe điện
thường chảy hết sạch thì chỉ có chảy do vỡ bình, bơm vỡ, ống rò, v.v.. trước cái bơm nước của em nó nứt nó cũng rò hết, lúc rò lúc không, sau đi thay bơm thì lại ok

Vâng ạ. Em tìm ra nguyên nhân là bị đứt dây rồi ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.

thường chảy hết sạch thì chỉ có chảy do vỡ bình, bơm vỡ, ống rò, v.v.. trước cái bơm nước của em nó nứt nó cũng rò hết, lúc rò lúc không, sau đi thay bơm thì lại ok
Vâng ạ. Em tìm ra nguyên nhân là bị đứt dây rồi ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ.