Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Thì đới, í Chã như í em:)). Nhưng đội ấy vào có khi các mợ lại lượn mất :-o.
Mừ Chã xóa giúp hình em chưa? Chả ai chịu inbox gì cảX_X
Cái còm đấy tớ up xong giờ tớ chả nhìn thấy nữa để xóa :((

nguyennu

Xe điện
Cây của mợ là cây hoa sao cực kỳ dễ sống, nếu ko bị ngập nước và vẫn đủ ánh sáng cho nó thì nó vẫn cứ sống và nở hoa chỗ đó
Chắc vậy rồi mợ ạ, em trồng ngoài trời nên ánh sáng thoải mái. Nó rơi hạt xuống và lại lên cây con, hoa thì nở rộ nhưng đất thì cỗi nên các đời sau nó còi.
Cây súng em trồng còn ra cây con từ lá, thế mà trước giờ em cứ tưởng là nó đẻ nhánh từ củ :D nhưng em tự thấy là em ko có tay trồng cây, em chỉ nuôi cá thì được. Nuôi cá thì cá đẻ suốt ngày :P

Kitcat

Xe container
Thì đới, í Chã như í em:)). Nhưng đội ấy vào có khi các mợ lại lượn mất :-o.
Mừ Chã xóa giúp hình em chưa? Chả ai chịu inbox gì cảX_X
Em quote còm mợ Huế và em :( Giá em mà là con trai, haiz.
Thôi, lượn cho nhanh anh. Toàn vùng rừng thiêng nước độc chả dại gì mà ở lâu ;)

Cái đội hai tạ thóc thì hô một câu có mà cả sư đoàn :P
Chã up ảnh vài nam thanh nữ tú bên đó đi ạ, tuyền ảnh đồ ăn cho Nu thôi :((

Kitcat

Xe container
Chắc vậy rồi mợ ạ, em trồng ngoài trời nên ánh sáng thoải mái. Nó rơi hạt xuống và lại lên cây con, hoa thì nở rộ nhưng đất thì cỗi nên các đời sau nó còi.
Cây súng em trồng còn ra cây con từ lá, thế mà trước giờ em cứ tưởng là nó đẻ nhánh từ củ :D nhưng em tự thấy là em ko có tay trồng cây, em chỉ nuôi cá thì được. Nuôi cá thì cá đẻ suốt ngày :P
Mợ có hoa súng bắn bòm bòm, lên được cây con từ cái cành :D siêu thế mà còn kêu ko có tay trồng cây là sao?
hihi mợ nuôi con cá gì thế ạ ? Nó mà to béo ăn xịt đc thì mợ cẩn thận đới

Kuu

Xe lăn
Là nơi riêng tư để mọi người bay bổng tự do thả hồn cũng như nơi xả cảm xúc vui, buồn, tức giận thì vắng vẻ yên tĩnh hơn đông và tấp nập chứ cậu. Có thể cả ngày không ai nói gì nhưng có ngày vài tầng vì một cái gì liên quan đến những người hay vào đây, tớ thích kiểu vậy. Còn nếu thích đông và tấp nập tớ nghĩ tớ đủ khả năng làm việc đấy, và cũng chính vì không muốn đây là một thớt xô bồ tớ đã lạm dụng công cụ cấm kha khá các thần chém gió OF vào thớt này chém đấy cậu ;)
Chuẩn quá, chỉnh là mất nét ạ.

Kitcat

Xe container
Ở ảnh hoa súng có con đo đỏ ngoi lên đó mợ, mún đỏ và 7 màu mợ ạ. Cây con mọc từ núm giữa lá đó ạ.
Có tay trồng cây thì cây phải tốt và đẹp, chứ em trồng chỉ gọi là duy trì sự sống thôi.

Cá em nuôi có một lần con mẹ mang bầu sắp đẻ thì bị chết, em đã mổ bụng cá và lôi được 10 con cá con ra, cứu sống được cả 10 con đấy :)

View attachment 1655192

View attachment 1655193

Bài này em viết trên fb, mấy bạn trong shop cá cảnh share bài và gọi là cao thủ nuôi cá. Hì.
Mợ mổ cho chính con cá bé tý giống con trong ảnh đó ạ (em lười lội, còm của mợ làm em phải lội lại xem ảnh).
Em đọc bài của mợ rồi, đúng là cao thủ nuôi cá, không ngoa tý nào.
:) Em cũng có lần làm bác sỹ, con chim sâu nhà em bị chúng nó bắn thủng ruột, nó ăn xong, đồ ăn rơi ra ngoài, nhìn rất thương, thế là nhà em hò nhau bắt nó vào, người túm người khâu. Xong con chim cũng ăn uống, đi ị được. Nghĩa là nó tiêu hoá được, nhưng câu chuyện của em kết thúc bằng cái chết của nó sau vài ngày :(

nguyennu

Xe điện
Tự nhiên hôm nay ko ngủ đc, nhắm mắt mãi mà ko ngủ đc.

-deleted-

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Đúng rồi mợ, con cá bé xíu đó nhưng ko phải mún đỏ như trong ảnh, mà là 7màu, con con nó to hơn đầu tăm xíu thôi.
View attachment 1655234

Vì sao mà chim lại chết nhỉ?
Mợ ngủ chưa? Ngủ đi, muộn rồi đấy mợ. Goodnight mợ!
:) Chào buổi sáng.
Em cảm ơn mợ, qua tự dưng thấy buồn, đúng là em có vạ vật ngủ muộn.
Hồi đó nhà em cũng đoán già đoán non thôi ạ. Cũng đã nhốt nó vào lồng để cho ăn, nên ko phải vì đói. Cũng đã lưu ý cho đồ dễ tiêu, nó cũng ko sợ người nên ko phải vì vận động mạnh. Nhà em đoán nó bị mất máu nhiều trước đó rồi, nên chết. :(

Cá 7 màu thì em biết rồi, nó hình như còn tự thay đổi giới tính được thì phải, có bận nó sinh đẻ nhiều quá, nhà em nhốt tuyền cái /tuyền đực 1 chỗ mà vẫn đẻ tiếp được mí tài. Lũ này ngày xưa nhà em thả trong bể nước ăn để nó giết bọn cung quăng. Màu của nó sẽ nổi bật và đuôi sẽ dài thướt tha nếu mợ nuôi ở nơi càng tối (VD nuôi trong bể nước, rồi ngắm vợt những con đẹp ra bể súng của mợ thì sẽ đẹp).

nguyennu

Xe điện
:) Chào buổi sáng.
Em cảm ơn mợ, qua tự dưng thấy buồn, đúng là em có vạ vật ngủ muộn.
Hồi đó nhà em cũng đoán già đoán non thôi ạ. Cũng đã nhốt nó vào lồng để cho ăn, nên ko phải vì đói. Cũng đã lưu ý cho đồ dễ tiêu, nó cũng ko sợ người nên ko phải vì vận động mạnh. Nhà em đoán nó bị mất máu nhiều trước đó rồi, nên chết. :(

Cá 7 màu thì em biết rồi, nó hình như còn tự thay đổi giới tính được thì phải, có bận nó sinh đẻ nhiều quá, nhà em nhốt tuyền cái /tuyền đực 1 chỗ mà vẫn đẻ tiếp được mí tài. Lũ này ngày xưa nhà em thả trong bể nước ăn để nó giết bọn cung quăng. Màu của nó sẽ nổi bật và đuôi sẽ dài thướt tha nếu mợ nuôi ở nơi càng tối (VD nuôi trong bể nước, rồi ngắm vợt những con đẹp ra bể súng của mợ thì sẽ đẹp).
Hi, vâng mợ, chúc mợ sẽ có một ngày vui, chẳng việc gì mà phải buồn mợ ạ :bz

Chã up ảnh vài nam thanh nữ tú bên đó đi ạ, tuyền ảnh đồ ăn cho Nu thôi :((
Em cũng ngóng cả ảnh thời sự của cụ chủ, xem cụ chủ bên đó làm gì, mưa nắng ra sao.

Chỉnh sửa cuối:

nguyennu

Xe điện
E đang thất nghiệp mãi mới tìm được việc mà lão kia còn tranh việc của e à ~X(
Cụ ơi nay em đổi avt đẹp và ra cafe dạo chơi đấy cụ chuẩn bị đỡ đạn nhé, nay em còn đi giầy cao gót cơ ko chạy đc đâu :D

Cụ Muỗm

[Tịch thu bằng lái]
Sáng sớm em vào chào cccm. 2 mợ dậy sớm thế \:D/

ngocmai227

Xe lăn
Em cám ơn cụ.
Em có nhớ ai đâu, chẳng qua là em đang suy nghĩ về nước Mỹ thôi ạ :D
(*gió to quá)
E hôm nào mất ngủ toàn lo nghĩ đến việc trái đất ngày càng chật, làm thế nào đưa người lên mặt trời ở cho nó rộng rãi và ấm áp.

nguyennu

Xe điện
E hôm nào mất ngủ toàn lo nghĩ đến việc trái đất ngày càng chật, làm thế nào đưa người lên mặt trời ở cho nó rộng rãi và ấm áp.
Lần sau cụ nghĩ đưa người lên sao thủy mà sống, chứ cụ đưa lên sao hỏa hay mặt trời đi ngang đường quân số bị nướng chín mất toi

Trạng thái
Thớt đang đóng