Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

114hangbong

Xe cút kít
Em nấu món này hay nấu xương hoặc sụn non vì nhà em ko ăn được mỡ, em nấu thường cho nhiều lá lốt và tía tô :)

Ba chỉ em chọn ít mỡ, kho hoặc rang cháy cạnh thui ạ :)
Nhà chị lại răng ếu nên không ăn sụn, còn nấu canh sườn gặm cả tuần rồi em ạ nên đổi tý.

Em nấu sớm nhưng cả nhà lại về sớm luôn :)

Trông cảm quan từ mầu sắc đến thành phẩm thì ngon rồi. Nhưng để tớ bật mí cho cậu chút bí quyết nấu chuối đậu mà 99 % kể cả những đầu bếp trẻ bây giờ không biết nhé. Cậu ướp cho tớ chút mẻ và nghệ vào thịt khoảng nửa tiếng, phi tỏi lên đảo săn rồi cho vào nấu. Đảm bảo hương vị nồi chuối khác hẳn và thịt ăn cũng sẽ khác, nấu ốc, ba ba, lươn cũng ướp thịt như thế ;)

Roses

Xe điện
Nhà chị lại răng ếu nên không ăn sụn, còn nấu canh sườn gặm cả tuần rồi em ạ nên đổi tý.

Chị giống nhà em cũng ăn mâm vuông, cũng có thói quen để nước chấm vào bát thuỷ tinh :)

Trác Mộ Thu

Xe điện
Trông cảm quan từ mầu sắc đến thành phẩm thì ngon rồi. Nhưng để tớ bật mí cho cậu chút bí quyết nấu chuối đậu mà 99 % kể cả những đầu bếp trẻ bây giờ không biết nhé. Cậu ướp cho tớ chút mẻ và nghệ vào thịt khoảng nửa tiếng, phi tỏi lên đảo săn rồi cho vào nấu. Đảm bảo hương vị nồi chuối khác hẳn và thịt ăn cũng sẽ khác, nấu ốc, ba ba, lươn cũng ướp thịt như thế ;)
Mẻ thì em nghĩ là có rồi.
Nhưng hơi thiếu chút nghệ. :D

URAL CCCP

Xe ba gác
Mẻ thì em nghĩ là có rồi.
Nhưng hơi thiếu chút nghệ. :D
Trên có nghệ đấy nhưng ít và nhiều người cũng không cho nhiều vì sợ nhiều mùi nghệ ;)

Và mẻ hoặc dấm bỗng có, có điều nhìn đồ thì biết không ướp ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng