Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kuu

Xe lăn
Ngày xưa tốt nghiệp Bông làm chuyên môn đúng 4 năm, lên rừng xuống biển theo rất nhiều công trình. Nhưng mà nhìn lại các cô trong phòng con cái đứa bỏ nhà đi bui, đứa có con lúc đang học lớp 10..Bông thấy ngày xưa ít trẻ hư vì mẹ ở nhà dạy dỗ uốn nắn chứ bây giờ mẹ đi làm biền biệt cả thứ bảy, chủ nhật như các cô thì con hư là tại mẹ rồi.
Thế là Bông bỏ xin làm nhân viên văn phòng, do hồi đó ít người biết tiếng Anh mà mình lại có hình thức nên xin việc lương cao dễ không. Tuy không làm chuyên môn nhưng lại có nhiều time cho gia đình. Từ đó đến giờ toàn làm linh tinh, hầu như không dính dáng chuyên môn dì. Mỗi cái hay bắt nạt lão chồng hiện nay còn rơi rớt tý, chưa hết hẳn. :)
Cuộc sống của Bông thuận nhỉ:)
Thời Bông trẻ ít hư hơn. Bây giờ XH phát triển kéo theo cái xấu cũng phát triển, không gian sống rộng hơn nên môi trường lây lan thuận lợi hơn vì sự bùng nổ của truyền thông và Internet. Trẻ con giờ hiểu biết hơn nhưng cũng hư hơn xưa.

Và có vẻ phụ nữ giờ cũng ghớm ghê, đanh đá hơn xưa, may mà Kuu...:-??

BadBoy79

Xe lăn
Ngày xưa tốt nghiệp Bông làm chuyên môn đúng 4 năm, lên rừng xuống biển theo rất nhiều công trình. Nhưng mà nhìn lại các cô trong phòng con cái đứa bỏ nhà đi bui, đứa có con lúc đang học lớp 10..Bông thấy ngày xưa ít trẻ hư vì mẹ ở nhà dạy dỗ uốn nắn chứ bây giờ mẹ đi làm biền biệt cả thứ bảy, chủ nhật như các cô thì con hư là tại mẹ rồi.
Thế là Bông bỏ xin làm nhân viên văn phòng, do hồi đó ít người biết tiếng Anh nên xin việc đễ không. Từ đó đến giờ toàn làm linh tinh, hầu như không dính dáng chuyên môn dì. Mỗi cái hay bắt nạt lão chồng hiện nay còn rơi rớt tý, chưa hết hẳn. :)
Em không biết Tiếng Anh, dạo này nhiều du khách nước ngoài đến xem bói, em không chém ngoại ngữ được :(
Chị Q về làm với em đi, chân trong chân ngoài thôi :D

huongsac80

Xe container
Em cũng hay chuyển nghề lung tung, chủ yếu cái gì tốt cho gia đình thì em làm. Phụ nữ quan trọng nhất là vun vén gia đình, chuyên môn của em rất tệ toàn làm chân lăng xăng.
Em cũng muốn tìm được 1 người mà mình có thể buông thõng mọi thứ để lui về chăm sóc gđ, mà em tìm không nổi. Lúc nào cũng tự nhủ phải cố lên mà nản :))
Có lúc tự kỉ em đã nghĩ đến chuyện sau này không lấy chồng mà nhận con về nuôi (không có chồng nên sẽ không chửa đẻ) :))

114hangbong

Xe cút kít
Em cũng muốn tìm được 1 người mà mình có thể buông thõng mọi thứ để lui về chăm sóc gđ, mà em tìm không nổi. Lúc nào cũng tự nhủ phải cố lên mà nản :))
Có lúc tự kỉ em đã nghĩ đến chuyện sau này không lấy chồng mà nhận con về nuôi (không có chồng nên sẽ không chửa đẻ) :))
Nghĩ sai rồi, nghĩ lại đê :)

114hangbong

Xe cút kít
Em không biết Tiếng Anh, dạo này nhiều du khách nước ngoài đến xem bói, em không chém ngoại ngữ được :(
Em nổi tiếng cả khách nước ngoài cũng tìm đến à ? Tranh khách của Kuu sao :)

Kuu

Xe lăn
Thầy xem cho Kuu 1 quẻ[-O<

114hangbong

Xe cút kít
Em sai từ đoạn nào vậy chị :D
Phàm là đàn ông như quả bóng, bóp chỗ này sẽ phình chỗ kia. Không có ông nào hoàn hảo cả, được mặt này sẽ mất mặt khác, em không phải mất công chọn lựa làm gì. Đấy là điều làm em mất thời gian loay hoay tìm kiếm bấy lâu không có.
Cái quan trọng nhất là sự điều chỉnh khi ở với nhau cho phù hợp, cái này phải dần dần và hơi có tý nghệ thuật. Chị qua 21 năm sóng gió thì đánh giá cao việc tìm cái hay cái đẹp của người bạn đời và cùng nhau sửa chữa hoặc thỏa hiệp để cả hai cùng thỏa mãn.

BadBoy79

Xe lăn
Thầy xem cho Kuu 1 quẻ[-O<
Ngay trước mắt, hữu duyên thiên lý năng tương ngộ ;)

BadBoy79

Xe lăn
Phàm là đàn ông như quả bóng, bóp chỗ này sẽ phình chỗ kia. Không có ông nào hoàn hảo cả, được mặt này sẽ mất mặt khác, em không phải mất công chọn lựa làm gì. Đấy là điều làm em mất thời gian loay hoay tìm kiếm bấy lâu không có.
Cái quan trọng nhất là sự điều chỉnh khi ở với nhau cho phù hợp, cái này phải dần dần và hơi có tý nghệ thuật. Chị qua 21 năm sóng gió thì đánh giá cao việc tìm cái hay cái đẹp của người bạn đời và cùng nhau sửa chữa hoặc thỏa hiệp để cả hai cùng thỏa mãn.
Em thích 2 từ cuối cùng lắm lắm luôn :D

URAL CCCP

Xe ba gác
Em sai từ đoạn nào vậy chị :D
Sai từ đoạn không tự chửa đẻ, cái dì lâu không dùng còn nhanh hỏng hơn cái dùng thường xuyên. Ví dư chiếc ô tô đỗ gara không chạy còn nhanh hỏng hơn chiếc ô tô ngày nào cũng lăn bánh;))

BadBoy79

Xe lăn
Sai từ đoạn không tự chửa đẻ, cái dì lâu không dùng còn nhanh hỏng hơn cái dùng thường xuyên. Ví dư chiếc ô tô đỗ gara không chạy còn nhanh hỏng hơn chiếc ô tô ngày nào cũng lăn bánh;))
Thế khác nào cụ Jin bảo H là cái ô tô à :D

114hangbong

Xe cút kít
Túm lại sai bét, lão anh nhỉ :)

Kuu

Xe lăn
Ngay trước mắt, hữu duyên thiên lý năng tương ngộ ;)
Xem xem cái đường tềnh duyên nó dư nào, iu đương cưới cheo đầu năm cuối năm ra làm sao chứ phán dư thầy thì Kuu cần giề xem:))

huongsac80

Xe container
Em không nghĩ mình loay hoay ở việc lựa chọn đâu, có đâu mà chọn nhỉ :D
Em hiền mà, bản thân em cũng có nhiều phần nhu nhược, bướng tí thôi vượt qua đc cái bướng của em thì nói gì em chả nghe :))

114hangbong

Xe cút kít
Xem xem cái đường tềnh duyên nó dư nào, iu đương cưới cheo đầu năm cuối năm ra làm sao chứ phán dư thầy thì Kuu cần giề xem:))
Thế thầy phán cuối năm nay phải cưới, hai người đã gần nhau mà chưa chốt lỡ ngày đẹp, Kuu có theo thày không ?

Trạng thái
Thớt đang đóng