Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Nhà em nhận cụ ạ. Nghe nhà em bẩu là cái gì mà phi phát lên đỉnh í =))X_X
Trúng giải lại cho Sói dùng hử Huế, thế Sói thử chưa :))
Ps: Có bẩu Huế đâu, bẩu Su chém mừ
Em 92 vào cấp III đi con Phượng hoàng đạp nặng chình chịch.
Lên đại học chị gái mua cho con Mini tầu, xong bị thằng bạn cắm mất.
Gần ra trường mẹ em đưa cho con 81-94 90cc để cuối tuần phải về nhà.
Em cũng đeo Seiko 5 chém cạnh như cụ, oách như cóc luôn. Cách đây mấy năm lục tủ vô tình thấy, vẫn mới lắm vì em đeo ko nhiều, lắc cái lại chạy nhưng sai giờ thế là em mang về quê cho, thấy bẩu lau dầu xong lại chạy ngon lành. Sau kể cho thằng em chuyên chơi đồ cổ nó tiếc hùi hụi.
Phượng hoàng thời 1992 là Phượng hoàng của địa phương SX, đi nặng và mau gỉ
Thời 196x, 197x, xe Phượng hoàng của Trung Quốc cực kỳ tốt, có 2 màu là xanh và đen

Con Seiko 5 chém cạnh giờ vẫn kiếm được, giá dưới 1 triệu. Thời đỉnh cao nó đắt hơn cái SK mặt lửa 100k đấy

Huế và Em

Xe điện

Thời 196x, 197x, xe Phượng hoàng của Trung Quốc cực kỳ tốt, có 2 màu là xanh và đen

Con Seiko 5 chém cạnh giờ vẫn kiếm được, giá dưới 1 triệu. Thời đỉnh cao nó đắt hơn cái SK mặt lửa 100k đấy
Vâng cụ Chã ạ. Nhà em dùng rồi và bảo: thường thôi....=))=))

Trác Mộ Thu

Xe điện
Con 82 đấy chính xác gọi là 82 - 84 đời 82 - 86 sau này mới ra.

cuối năm 89 đầu năm 90 ra Dream 1 cũng 4 số nhưng không đề. 3 số là con Su100 giảm sóc đòn gánh cũng màu nho.

Peogeot 103 - 104 mà mới thì thường mua ời in te xốp Giảng Võ, thời này chủ yếu có người ở nước ngoài gửi tiền về và bắt buộc phải mua đồ mà không được cầm xèng.

CD 90 mới được gọi là hoàng tử đen, nữ hoàng DD70 đỏ sau mấy năm mới có, còn lúc đấy nữ hoàng là con Cup 81 kim vàng giọt lệ.
Nhà em là con DD.
Chắc trên em nó gọi lung tung.
Mà thời ấy em còn bé tí, hóng hớt thấy nói vậy thì thuật lại nguyên văn thôi mừ. :)

7579

Xe điện
Chuẩn Chã ạ, con này là ông chú ruột em gởi ở Phớp về, xuống HP nhận xe là một kì công và em nhớ mất nhiều tiền lắm :) Nhà em chẳng đi mấy vì ông già em party viên Bôn'-ê-vich lắm, hihihi. Sau lớp 12 thì em và ông bạn lấy trộm ra đi lượn phố, phóng phè phe vì mát rượi mà ko phai cong đít đập như xe đập. Mỗi tội đi về thì toát mồ hôi vì lau xe, sợ bị phất hiện....hihi.
Con 82 đấy chính xác gọi là 82 - 84 đời 82 - 86 sau này mới ra.

cuối năm 89 đầu năm 90 ra Dream 1 cũng 4 số nhưng không đề. 3 số là con Su100 giảm sóc đòn gánh cũng màu nho.

Peogeot 103 - 104 mà mới thì thường mua ời in te xốp Giảng Võ, thời này chủ yếu có người ở nước ngoài gửi tiền về và bắt buộc phải mua đồ mà không được cầm xèng.

CD 90 mới được gọi là hoàng tử đen, nữ hoàng DD70 đỏ sau mấy năm mới có, còn lúc đấy nữ hoàng là con Cup 81 kim vàng giọt lệ.

thngaylangthang

Xe ngựa

Kuu

Xe lăn
Lão này nhớ kinh dị nhỉ.
Nhà lão thời ấy cũng có số má lớn đấy.
Dream đời đầu là 3 số thì phải.
Khoảng năm 86 nhà em có cái xe DD được gọi là Nữ hoàng đỏ, chuẩn đập hộp luôn, trước đó đi cái babetta. Xăng thì phải tích trữ bằng can cất trong nhà.
Mới hơn 30 năm mà thay đổi chóng mặt lão nhỉ. :))
Số má thì ko dám nhưng nhà Kuu có may mắn là không đến nỗi vất vả như phần lớn các gia đình khác thời đó, nhưng 4 chị em Kuu vẫn là con nhà lao động thuần chủng đấy:D
Dân HL, HP những năm 80-94 rất trội so với các địa phương khác vì có nhiều nguồn kiếm tiền, trong đó có phải kể đến 2 nguồn đặc sản chính làm nên các đại gia thời đó là các thủy thủ tàu viễn dương và nguồn kiều hối rất đáng giá vào thời điểm đó. Ở HL và HP hồi đó không khó để nhìn thấy những bộ giàn đời mới đen sì, xe máy xe đạp mini Nhật..., những thứ siêu xa xỉ thời đó chỉ đại gia mới mua đc - nhưng đấy là quá khứ rồi.

Sau năm 90 thì ưu thế vượt trội của giới 9Chị bắt đầu rõ nét trên lĩnh vực kinh tế, hệ quả là đâu cũng phải thua thổ đu, thua Sì gềnh - 2 trung tâm 9chị và kinh tế đúng nghĩa cả đen lẫn bóng, thổ đu là nhiều đại gia và đại gia nhiều tiền nhất như câu châm ngôn: tất cả rồi cũng về Hà nụi thôi:D

Trác Mộ Thu

Xe điện
Số má thì ko dám nhưng nhà Kuu có may mắn là không đến nỗi vất vả như phần lớn các gia đình khác thời đó, nhưng 4 chị em Kuu vẫn là con nhà lao động thuần chủng đấy:D
Dân HL, HP những năm 80-94 rất trội so với các địa phương khác vì có nhiều nguồn kiếm tiền, trong đó có phải kể đến 2 nguồn đặc sản chính làm nên các đại gia thời đó là các thủy thủ tàu viễn dương và nguồn kiều hối rất đáng giá vào thời điểm đó. Ở HL và HP hồi đó không khó để nhìn thấy những bộ giàn đời mới đen sì, xe máy xe đạp mini Nhật..., những thứ siêu xa xỉ thời đó chỉ đại gia mới mua đc - nhưng đấy là quá khứ rồi.

Sau năm 90 thì ưu thế vượt trội của giới 9Chị bắt đầu rõ nét trên lĩnh vực kinh tế, hệ quả là đâu cũng phải thua thổ đu, thua Sì gềnh - 2 trung tâm 9chị và kinh tế đúng nghĩa cả đen lẫn bóng, thổ đu là nhiều đại gia và đại gia nhiều tiền nhất như câu châm ngôn: tất cả rồi cũng về Hà nụi thôi:D
Thời ấy như vậy là đại gia lớn rồi còn gì. :))

7579

Xe điện
Giống nhà ông cậu em ở HP, đó là con trai em ông ngoại em, ông đi tàu Viễn Dương nuôi cả nhà, bố mẹ và 4 chị em gái :).

thngaylangthang

Xe ngựa

Gần cuối 92, em và một thằng bạn được cơ quan mẹ nó là intymex ở lý thường kiệt có tiêu chuẩn nên mua được 2 cái seiko 5 chém cạnh tương đương 1 chỉ 1 cái, đến giữa năm 93 đi xây sửa ơ trường CĐ nhạc họa thì bị mất cả đôi vì chơi cờ thế ở chợ phùng khoang à.

Trác Mộ Thu

Xe điện

Em khi ấy mới nặng có hơn năm mươi cân.
Học xong đạp cái xe ấy về nhà với quãng đường hơn 10km, về đến nơi hụt hơi luôn.
Nhưng mà thời ấy trên em chả thấy cái xe Nhật bao giờ, thịnh hành là mini và phượng hoàng tàu.

Trác Mộ Thu

Xe điện
Gần cuối 92, em và một thằng bạn được cơ quan mẹ nó là intymex ở lý thường kiệt có tiêu chuẩn nên mua được 2 cái seiko 5 chém cạnh tương đương 1 chỉ 1 cái, đến giữa năm 93 đi xây sửa ơ trường CĐ nhạc họa thì bị mất cả đôi vì chơi cờ thế ở chợ phùng khoang à.
Thời ấy đi làm XD thì oách phải biết cụ anh nhỉ.
Đi đâu cũng được gọi là ông cai thầu.
Chị em nhạc hoạ cứ gọi là đổ như ngả rạ. :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Thời ấy đi làm XD thì oách phải biết cụ anh nhỉ.
Đi đâu cũng được gọi là ông cai thầu.
Chị em nhạc hoạ cứ gọi là đổ như ngả rạ. :))
Đó là lần đầu tiên mất vì chơi cờ thế và lần đầu tiên vào đời mất luôn cả ... mí ,,, nữa;))

Kuu

Xe lăn
1/ Con 82 đấy chính xác gọi là 82 - 84 đời 82 - 86 sau này mới ra.
2/ CD 90 mới được gọi là hoàng tử đen, nữ hoàng DD70 đỏ sau mấy năm mới có, còn lúc đấy nữ hoàng là con Cup 81 kim vàng giọt lệ.
1/ Nhà em mua cái 82 máy 50, 4 số vì em nhớ ông già em sợ tốn xăng:P

2/Năm 87-88 có DD rồi anh ạ.
Đợt thanh lý xe cho cán bộ 87-88, cơ quan ông già em cũng tranh thủ thời điểm nhập nhoạng tối sáng nhập DD về rồi trộn vào thanh lý cho 1 vài người đứng đầu, nhưng chắc các CỤ í nghĩ lại là làm thế là phạm thượng nên thôi, 2 DD mới cong sau cũng vẫn đc thanh lý nhưng cho người có cv cao hơn, đổi lại đc đền 5-6 xe 79-80 gì đó cho hợp đạo:|.
Cũng năm 87-88 thì ông già thằng học cùng lớp em là GD sở XD mua con Su 110 mận chín, chạy êm vãi, trước thì chỉ nhìn thấy treo ở sổ xố làm mồi nhử;;)
Cái này thì em nhớ chính xác vì nó liên quan đến xe nhà em.:)

Kuu

Xe lăn
Ngày bé thỉnh thoảng em được ông bô cho xuống HN chơi.
Lúc ấy thấy dân HN cũng nghèo và lam lũ chả hơn quê mình mấy.
Giờ thì khác 1 trời 1 vực. :D
HN giờ có tất cả những gì tỉnh thành khác có và có cả những gì nơi khác không thể có.
Những thứ quê chúng mình có thì HN có gấp 10, 100, 1000 lần hoặc hơn:D

thngaylangthang

Xe ngựa
1/ Nhà em mua cái 82 máy 50, 4 số vì em nhớ ông già em sợ tốn xăng:P

2/Năm 87-88 có DD rồi anh ạ.
Đợt thanh lý xe cho cán bộ 87-88, cơ quan ông già em cũng tranh thủ thời điểm nhập nhoạng tối sáng nhập DD về rồi trộn vào thanh lý cho 1 vài người đứng đầu, nhưng chắc các CỤ í nghĩ lại là làm thế là phạm thượng nên thôi, 2 DD mới cong sau cũng vẫn đc thanh lý nhưng cho người có cv cao hơn, đổi lại đc đền 5-6 xe 79-80 gì đó cho hợp đạo:|.
Cũng năm 87-88 thì ông già thằng học cùng lớp em là GD sở XD mua con Su 110 mận chín, chạy êm vãi, trước thì chỉ nhìn thấy treo ở sổ xố làm mồi nhử;;)
Cái này thì em nhớ chính xác vì nó liên quan đến xe nhà em.:)
Con su màu mận thời ấy là su 100, 4 số, đạp khới động ko quen nó bật vào mắt cá chân thì ... mí ,,, thôi gồi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng