Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

URAL CCCP

Xe ba gác

JAL

Xe tăng
Em vào khoe cây quất em vừa mua, em đi chọn buổi tối về nhà đặt lên mới thấy ít quả vàng quá ;)) bù lại là khá nhiều hoa. Em thích hoa.
Năm nay em ở chung cư, nhà em nhỏ nên chơi bời thế này thôi :)

Người đẹp về VN rồi à?
Ngựa dạo này lớn nhanh thế 8-> ;))

URAL CCCP

Xe ba gác
Vâng, thế để sang năm mới gió máy cho da dáng :))
Thía là ngon roài, em còn đang phải đi cày kiếm nồi bánh chưng cho các cháu đơi. Năm nay đói kém nên đào quất chắc thôi:((

Eraser

[Tịch thu bằng lái]

JAL

Xe tăng
Em về rồi ạ, ngựa nhà em nó biết tính chủ nên chăm chỉ ăn uống ạ ;))

Em nhịn ăn bánh lấy tiền mua đào quất đấy :D
Hị hị chả bít nói sao
Lan nhà em cũng đang trên máy bay, chắc trưa mai nhận được 8->
Năm nay thích chậu mai vàng mà ko đẹp

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Hị hị chả bít nói sao
Lan nhà em cũng đang trên máy bay, chắc trưa mai nhận được 8->
Năm nay thích chậu mai vàng mà ko đẹp
Cụ đang ở đâu mà Lan đi máy bay? Lan nhà em đi bộ kia kìa ;))

• Vodka
Reactions: VNV

Zonda R

Xe tăng
Hi vừa với chỗ để còn gì ạ ;)) em về ngắm từ tối tới giờ vẫn thích. Cụ ko thấy nó có cái thế đẹp dư thế ah :))
Đẹp quá. Cây quất nó biết nghiêng đầu để tránh TV. Chắc người nông dân đã cấy AI vào rồi :)

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Đẹp quá. Cây quất nó biết nghiêng đầu để tránh TV. Chắc người nông dân đã cấy AI vào rồi :)
;)) thế thì khéo nó biết cả rót diệu cho chủ nữa chứ ko đùa

Hoa Lan he he, lan Xanh Thơm và lan Hoàng Đế
Đời em chưa cô nào đi qua mà tên Lan cả :))
Ah, ý em cũng chỉ là nói đến cây lan đi bộ thôi :)) ko có ý là cô nào tên Lan

Kitcat

Xe container
Em về ngắm kuu hiên ngang tạo dáng, xem trượt ảnh váy đen của mợ màu LeTai1979 và ngắm cây quất nhà Tẩy Eraser
Em đang làm dở mứt gừng. Gừng em đun sôi khử bớt cay, em chắt đc ra 6 chai nước gừng như này. E tính có thể dùng trong các món kho cần vị gừng, rửa cá, vịt hoặc để ng già ngâm chân khá tiện.
Có 1 kg gừng mà gừng ta, làm mệt.

Kitcat

Xe container
Hihi ng nào cây nấy đấy ạ. Cây quất nhà tẩy cũng thông minh tinh tế thế đó ;))

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Em về ngắm kuu hiên ngang tạo dáng, xem trượt ảnh váy đen của mợ màu LeTai1979 và ngắm cây quất nhà Tẩy Eraser
Em đang làm dở mứt gừng. Gừng em đun sôi khử bớt cay, em chắt đc ra 6 chai nước gừng như này. E tính có thể dùng trong các món kho cần vị gừng, rửa cá, vịt hoặc để ng già ngâm chân khá tiện.
Có 1 kg gừng mà gừng ta, làm mệt.

Mều làm xong chưa, thế tết nào Mều cũng làm ah, chị dâu em biết làm nên tết nào cũng làm, mà hôm nào làm cũng đến 12h đêm. Mệt lém. Dưng mà đó là sở thích.

May quá sở thích của em là đi mua sắm đào quất và quà cáp các thứ :))

Hihi ng nào cây nấy đấy ạ. Cây quất nhà tẩy cũng thông minh tinh tế thế đó ;))
Em cũng thấy đẹp cơ mà cụ Thinh URAL CCCP đương bảo là thế "bạt phong" kia kìa :D

tính cả Mều với aP khen, cộng mợ Huế vào like, cộng với em nữa thì là có 5 người khen đẹp rồi Mều ạ ;))

Kitcat

Xe container
Dạ, em tùy hứng mà, có năm em làm 4,5 loại, có năm nhân đầu tư máy hút chân không em còn làm vừa ăn vừa bán, có năm em chả làm gì. Năm nay em định làm mứt đậu nữa mà papa em bảo làm làm gì mệt người, ko cho làm. Gừng cụ để em làm chắc vì cụ thích, hihi. Tối qua em làm tới 10 giờ mí xong công đoạn khử cay. Papa em kêu đã bảo rồi mua vài lạng thôi mua gì mà lắm thế. Mama e kêu làm vất nhỉ, thôi năm sau đừng làm nữa, vào siêu thị mua vài lạng.
Mợ có chung sở thích với c dâu em đấy. Klq, em cũng thích chơi quất ngày tết. Đào rừng ngày nó mới bán ông anh em đã kêu đẹp thì đẹp thật nhưng k nên chặt đào rừng.
Nhà ông anh em gửi đào ở vườn, tết chở về chơi, nhà em thì bỏ chơi đào cũng đc vài năm.
Mều làm xong chưa, thế tết nào Mều cũng làm ah, chị dâu em biết làm nên tết nào cũng làm, mà hôm nào làm cũng đến 12h đêm. Mệt lém. Dưng mà đó là sở thích.

Em cũng thấy đẹp cơ mà cụ Thinh URAL CCCP đương bảo là thế "bạt phong" kia kìa :D

tính cả Mều với aP khen, cộng mợ Huế vào like, cộng với em nữa thì là có 5 người khen đẹp rồi Mều ạ ;))

Kuu

Xe lăn
Có ai chon mẫu đóng khố dư Thạch Sanh không Kuu8->
Kuu mà diễn bộ đó rồi chọp ảnh làm Avatar thì nhã phải biết lão hỉ:))
Vâng bác. Em đang chờ bác Kuu vào vai đây.
Không biết hôm nay cơ quan tổ chức món gì mà bác ấy diện thế chứ lỵ :)
Em thi trình diễn trang phục và văn hóa Tết cổ truyền:D. Đóng khố nhảy múa thổi khèn như trai gái Tây Nguyên thì có mấy bạn khối văn hóa du lịch nhập vai đoạt giải nhất, em không đủ can đảm và không biết làm như thế. Bọn em chỉ trình diễn bộ thầy đồ áo tứ thân viết chữ Nho, đoạt giải 3. Hic, em chỉ thích giải nhất thôi:(

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, em tùy hứng mà, có năm em làm 4,5 loại, có năm nhân đầu tư máy hút chân không em còn làm vừa ăn vừa bán, có năm em chả làm gì. Năm nay em định làm mứt đậu nữa mà papa em bảo làm làm gì mệt người, ko cho làm. Gừng cụ để em làm chắc vì cụ thích, hihi. Tối qua em làm tới 10 giờ mí xong công đoạn khử cay. Papa em kêu đã bảo rồi mua vài lạng thôi mua gì mà lắm thế. Mama e kêu làm vất nhỉ, thôi năm sau đừng làm nữa, vào siêu thị mua vài lạng.
Mợ có chung sở thích với c dâu em đấy. Klq, em cũng thích chơi quất ngày tết. Đào rừng ngày nó mới bán ông anh em đã kêu đẹp thì đẹp thật nhưng k nên chặt đào rừng.
Nhà ông anh em gửi đào ở vườn, tết chở về chơi, nhà em thì bỏ chơi đào cũng đc vài năm.
Mứt gừng tốt mà, măm lại xơm miệng nữa, tự làm lại yên tâm nên Mều biết làm là chuẩn đấy.

Có lần đi ctác em thấy họ có để cái kẹo gừng loại cứng như đá bên cạnh khay lấy trà, ko biết để làm gì nên em bỏ luôn kẹo vào tách trà, uống trà vừa ngọt vừa xơm ;))

URAL CCCP

Xe ba gác

Thế bạt phong là đẹp đới Tẩy ợ, cây si thế bạt phong nhà em đây này

Còn đây là cây si thế thác đổ

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Thế bạt phong là đẹp đới Tẩy ợ, cây si thế bạt phong nhà em đây này

Còn đây là cây si thế thác đổ

Oài. Thảo nào nhìn thấy cây của em cười to thế :))
Cây của em thế Phượng Hoàng nhé, hôm nay Pa em bảo vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

URAL CCCP

Xe ba gác

Oài. Thảo nào nhìn thấy cây của em cười to thế :))
Cây của em thế chym Phượng Hoàng nhé, hôm nay Pa em bảo vậy :))
Cây Túc nhà em đây mới là thế đại bàng nè:))

Trạng thái
Thớt đang đóng