Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

One-77

Xe cút kít
hiih vâng, google bảo thế thực ra vẫn còn hơn 1 số người chém chay tôi tưởng thế ;))
Google mà chọn nguồn tin cậy đọc cũng nâng cao hiểu biết phết đấy ạ, chả thế mà TQ phải cấm google ;)
:)) Thế Meo lại phải quay lại còm này của Chã ;)
Đừng có dại mà cái gì cũng Google. Google giờ quá nhiều thông tin lởm bởi ai biết gì là đưa lên chả cần biết đúng sai, đơn giản như OF phần lớn tranh luận giờ cũng toàn thấy sớt Google để cóp pết chửi nhau. Cái trò ngâm Khế, Khoai Tây có giảm bạc, nhưng là kiểu nhuộm thôi và nó sẽ không ra mầu đen của tóc mà ra mầu nâu nâu, phớt hung. Cái này Tây nó sử dụng từ thời chưa có thuốc nhuộm cơ ;))

Nói chung Khế thì chỉ ăn ghém với một số loại thịt. Chứ chưa bao giờ là món ngon!

Kitcat

Xe container
:)) Thế Meo lại phải quay lại còm này của Chã ;)
Dạ, vậy mới nói phải biết suy xét chọn nguồn, còn với em còm có trích dẫn nguồn luôn đáng tin cậy hơn chém chay. ;)) Bọn em viết bài ngày xưa hem bao giờ đc quyền chém chay one ạ. Anh luôn phải trích dẫn nguồn, dựa trên đó nói ;)
Bọn trẻ con ở nc ngoài từ cấp 1 chúng đã có những bài tập cần sử dụng google để lấy dẫn chứng viết bài rồi.

Kitcat

Xe container
Bạc tóc nó từ bên trong cơ thể ra, chữa thì phải chữa tận gốc. Còn ba cái kiểu nước Khế, nước Khoai mà chữa khỏi thì bà con đã chả phải mất thời gian, tiền để uống hà thủ ô, đậu đỏ, địa hoàng và các loại khác cả năm trời. Nó chỉ có tác dựng hỗ trợ nhẹ thôi!

Giờ có bán nồi để kho cá, hầm xương nó cũng có tính năng như ủ trấu đấy :)
Em thấy bẩu kể cả hà thủ ô và các thứ khác, cũng chỉ là ăn may hợp thì được không thì thôi. Cơ bản nhất là trời cho, có người ăn tý thịt cũng gút, có người chén thịt ngày đêm chả sao, có người rượu thuốc đủ cả sống tới 90 ;)

LeTai1979

Xe cút kít
Trời lạnh chỉ muốn ăn với ngủ, chuông báo thức thấy dậy toàn lủng bủng trong miệng "Đi học thì ấm vào thân, đi ngủ thì ấm từ chân lên đầu". Lần đầu em nghe mà buồn cười quá :))

Kitcat

Xe container
Tien Tung Cái nồi kho cá hầm xương nó có giống cái nồi dùng để ninh thuốc bắc không chã nhỉ? Em thấy giờ bán lắm thứ quá bị loạn. Bếp có thể nướng nhà em có 4 loại, máy ép, máy xay, nồi áp suất, nồi ủ, nồi làm tỏi đen, máy làm sữa đậu nành, máy làm sữa chua... có 1 vài thứ mua về chỉ dùng có vài lần rồi ngại rửa, ngại dùng lại bỏ xó.
Đấy là em còn phản đối máy làm giá với máy làm kem.
Có cái máy làm bánh mỳ, em đang hứng mua mà người nhà đang gàn :P

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Cám ơn Huế. Tóc rối đáng yêu ;)
One với Hoa thiên lý dắt tay nhau đi dạo thì romantic đấy Chã nhỉ :))
Khen phụ nữ mà khen lộ thế này thì chỉ đáng uống vang thôi chứ diệu gì :))

Đừng có dại mà cái gì cũng Google. Google giờ quá nhiều thông tin lởm bởi ai biết gì là đưa lên chả cần biết đúng sai, đơn giản như OF phần lớn tranh luận giờ cũng toàn thấy sớt Google để cóp pết chửi nhau. Cái trò ngâm Khế, Khoai Tây có giảm bạc, nhưng là kiểu nhuộm thôi và nó sẽ không ra mầu đen của tóc mà ra mầu nâu nâu, phớt hung. Cái này Tây nó sử dụng từ thời chưa có thuốc nhuộm cơ ;))

Nói chung Khế thì chỉ ăn ghém với một số loại thịt. Chứ chưa bao giờ là món ngon!
Em còn nhớ hôm nào lâu lâu rồi thời em mới bắt đầu nói chuyện với One ý nhỉ, em thấy có 1 sợi tóc bạc trắng từ gốc tới ngọn dài 1 đốt ngón tay, ngay giữa trán đỉnh đầu. Em tưởng em sắp già đến nơi :)) may mà nàng Lý an ủi là tóc sâu đấy. May mà từ hồi đó nhổ đi cũng ko thấy bị làm sao :D

Em thích món tôm khô (tép khô) xào khế, quá ngon nhé Chã nhé.

• Vodka
Reactions: VNV

One-77

Xe cút kít
Dạ, vậy mới nói phải biết suy xét chọn nguồn, còn với em còm có trích dẫn nguồn luôn đáng tin cậy hơn chém chay. ;)) Bọn em viết bài ngày xưa hem bao giờ đc quyền chém chay one ạ. Anh luôn phải trích dẫn nguồn, dựa trên đó nói ;)
Bọn trẻ con ở nc ngoài từ cấp 1 chúng đã có những bài tập cần sử dụng google để lấy dẫn chứng viết bài rồi.
Thế em mới nói với Meo hôm trước rằng “Hiểu khái niệm” và “Biết khái niệm” là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau :D
Để chém được cần hiểu nhiều hơn biết. Vì biết là hữu hạn, còn hiểu có thể suy luận ra vô hạn ;)
Buổi chiều vui vẻ nhé.

One-77

Xe cút kít
One với Hoa thiên lý dắt tay nhau đi dạo thì romantic đấy Chã nhỉ :))
Khen phụ nữ mà khen lộ thế này thì chỉ đáng uống vang thôi chứ diệu gì :))

Em còn nhớ hôm nào lâu lâu rồi thời em mới bắt đầu nói chuyện với One ý nhỉ, em thấy có 1 sợi tóc bạc trắng từ gốc tới ngọn dài 1 đốt ngón tay, ngay giữa trán đỉnh đầu. Em tưởng em sắp già đến nơi :)) may mà nàng Lý an ủi là tóc sâu đấy. May mà từ hồi đó nhổ đi cũng ko thấy bị làm sao :D

Em thích món tôm khô (tép khô) xào khế, quá ngon nhé Chã nhé.
Hỏi Nu nhá. Có mấy người trong NN có bản lĩnh khen lộ như em? :))

Kitcat

Xe container
Thế em mới nói với Meo hôm trước rằng “Hiểu khái niệm” và “Biết khái niệm” là hai khái niệm hoàn toàn khác nhau :D
Để chém được cần hiểu nhiều hơn biết. Vì biết là hữu hạn, còn hiểu có thể suy luận ra vô hạn ;)
Buổi chiều vui vẻ nhé.
Vâng ạ, nhưng suy luận ra vô hạn từ cái biết sai thì ra vô hạn cái sai. A->B, A sai thì cả mệnh đề sai. Người chém dựa trên cái hiểu (A sai) chém ra vô hạn cái sai kể cũng khá nguy hại nếu mọi người lỡ đọc tin ngay vì thấy chém dẻo quá ;) Đưa bằng chứng (link chứng tỏ A đúng) rồi mí chém tiếp giúp tránh được điều này :P
Chiều xầm xì vui nha!
Em bái lão làm Sư phò ;;)
;;) Trăm hay không bằng tay quen ạ, hihihi, e thấy ở NN tuyền ngoạ hổ tàng long thôi á!

Chaukga

Xe container
Vâng ạ, nhưng suy luận ra vô hạn từ cái biết sai thì ra vô hạn cái sai. A->B, A sai thì cả mệnh đề sai. Người chém dựa trên cái hiểu (A sai) chém ra vô hạn cái sai kể cũng khá nguy hại nếu mọi người lỡ đọc tin ngay vì thấy chém dẻo quá ;) Đưa bằng chứng (link chứng tỏ A đúng) rồi mí chém tiếp giúp tránh được điều này :P
Chiều xầm xì vui nha!

;;) Trăm hay không bằng tay quen ạ, hihihi, e thấy ở NN tuyền ngoạ hổ tàng long thôi á!
Em đi đọc đã không có lại bị vào đội chém dó :-s

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hỏi một chút cả nhà ai biết cách chỉ em với. Mai em đi ctac, e có một báo cáo khoảng 30phút (mỗi nước sẽ báo cáo khoảng 30p ngoài ra thì có trả lời các câu hỏi đc đặt ra nữa thì ko tính) em muốn ghi âm lại bài báo cáo về nghe xem như nào mà chưa bít làm cách nào ghi âm tốt.

Có lần thì e cũng có nhờ quay lại bằng đthoại, nhưng mà đoàn VN tuyền ngồi cuối cuội tít phía xa :D (xếp theo chữ cái) nên quay lại thì tiếng thu khá là bập bõm, tất nhiên lần này em sẽ rút kinh nghiệm là sẽ sd mic cầm tay hoặc gắn áo chứ ko dùng mic để bàn vì phải có giao lưu quay lên quay xuống di chuyển các thứ nhưng em vẫn lo ghi âm ko tốt. Mà giờ đi mua cái máy ghi âm biết đắt ko cả nhà nhỉ ;)) đắt thì thôi :D vì có mấy khi dùng đến đâu. Em search thấy giá vô cùng, cái thì usb ghi âm 200nghìn, cái thì máy ghi âm 1tr :P

Em có sd laptop nhưng ko biết laptop có chức năng ghi âm ko nhỉ, hay phải cài phần mềm? Cả nhà biết cách gì dễ nhất bảo em với.

• Vodka
Reactions: VNV

Chaukga

Xe container
Em vào hỏi một chút cả nhà ai biết cách chỉ em với. Mai em đi ctac, e có một báo cáo khoảng 30phút (mỗi nước sẽ báo cáo khoảng 30p ngoài ra thì có trả lời các câu hỏi đc đặt ra nữa thì ko tính) em muốn ghi âm lại bài báo cáo về nghe xem như nào mà chưa bít làm cách nào ghi âm tốt.

Có lần thì e cũng có nhờ quay lại bằng đthoại, nhưng mà đoàn VN tuyền ngồi cuối cuội tít phía xa :D (xếp theo chữ cái) nên quay lại thì tiếng thu khá là bập bõm, tất nhiên lần này em sẽ rút kinh nghiệm là sẽ sd mic cầm tay hoặc gắn áo chứ ko dùng mic để bàn vì phải có giao lưu quay lên quay xuống di chuyển các thứ nhưng em vẫn lo ghi âm ko tốt. Mà giờ đi mua cái máy ghi âm biết đắt ko cả nhà nhỉ ;)) đắt thì thôi :D vì có mấy khi dùng đến đâu. Em search thấy giá vô cùng, cái thì usb ghi âm 200nghìn, cái thì máy ghi âm 1tr :P

Em có sd laptop nhưng ko biết laptop có chức năng ghi âm ko nhỉ, hay phải cài phần mềm? Cả nhà biết cách gì dễ nhất bảo em với.
Cái này réo con mẹ Túng vào chắc là tư vấn chuẩn.

Trạng thái
Thớt đang đóng