Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng
Xuân đi trăm hoa rụng
Xuân đến trăm hoa cười
Trước mắt việc đi mãi
Trên đầu, già đến rồi
Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
Đêm qua – sân trước – một cành mai.

Mãn Giác
slaz8 Vào giải quyết hộ anh vụ thơ này cái. Nói chung cứ kinh, luận, luật, tịnh độ, thiền, kim cang độ là anh đầu hàng vô điều kiện :))

slaz8

Xe ba gác
Xuân khứ bách hoa lạc

Xuân đáo bách hoa khai

Sự trục nhãn tiền quá

Lão tùng đầu thượng lai

Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận

Ðình tiền tạc dạ nhất chi mai

Xuân đi trăm hoa rụng
Xuân đến trăm hoa cười
Trước mắt việc đi mãi
Trên đầu, già đến rồi
Chớ bảo xuân tàn hoa rụng hết
Đêm qua – sân trước – một cành mai.

Mãn Giác
slaz8 Vào giải quyết hộ anh vụ thơ này cái. Nói chung cứ kinh, luận, luật, tịnh độ, thiền, kim cang độ là anh đầu hàng vô điều kiện :))
Đến cảnh giới này thì em chưa đạt anh ui, xem người viết là ai kìa?
" Mãn Giác" tức là "giác hạnh viễn mãn" đó anh ui, nghe pháp danh thì biết cụ ý đã đạt lý vô thường rùi .tứ thơ thì em có hiểu đôi ba phần thui :((
Kính chuyển qua cho hoalocvung , ThôiKệ và các cao nhân giải quyết

Fragile

Xe đạp

Rơi rồi rơi những hạt mưa rơi
như những giọt lệ rơi từ bầu trời,
như những giọt lệ rơi từ bầu trời
Rơi rồi rơi tiếng mưa kêu thương
Sao mà chúng ta mong manh đến vậy,
sao mà chúng ta mong manh đến vậy

Rơi rồi rơi những hạt mưa rơi
như những giọt lệ rơi từ bầu trời,
như những giọt lệ rơi từ bầu trời
Rơi rồi rơi tiếng mưa kêu thương
Sao mà chúng ta mong manh đến vậy,
sao mà chúng ta mong manh đến vậy
Mày đi ra chỗ khác để anh nức nở, anh đang bị sét đánh đấy :(

Xuân khứ bách hoa lạc

Xuân đáo bách hoa khai

Sự trục nhãn tiền quá

Lão tùng đầu thượng lai

Mạc vị xuân tàn hoa lạc tận

Ðình tiền tạc dạ nhất chi mai

Đến cảnh giới này thì em chưa đạt anh ui, xem người viết là ai kìa?
" Mãn Giác" tức là "giác hạnh viễn mãn" đó anh ui, nghe pháp danh thì biết cụ ý đã đạt lý vô thường rùi .tứ thơ thì em có hiểu đôi ba phần thui :((
Kính chuyển qua cho hoalocvung , ThôiKệ và các cao nhân giải quyết
Anh chém được, chú chắc biết ;) Nhưng lòng còn vương vấn hồng trần nên không dám luận :)

Bông Xương Rồng.

[Tịch thu bằng lái]
À cả Bông Xương Rồng. nữa, chứ ký có câu trên ;)
4 câu trên của ông thầy chùa nghe buồn sến như bolero hông thích, em chỉ khoái 2 câu cuối thoai. Nó có nghĩa Triệu Hoa hihi.

Hoa cũng vĩnh cửu như cuộc sống vậy, nối tiếp nhau không dứt. Á lộn, cuộc sống trường tồn như hoa vậy.

P/s: Cụ chã bị sét nào uýnh dzậy? Đừng nói "vợ người ta" nha.

4 câu trên của ông thầy chùa nghe buồn sến như bolero hông thích, em chỉ khoái 2 câu cuối thoai. Nó có nghĩa Triệu Hoa hihi.

Hoa cũng vĩnh cửu như cuộc sống vậy, nối tiếp nhau không dứt. Á lộn, cuộc sống trường tồn như hoa vậy.

P/s: Cụ chã bị sét nào uýnh dzậy? Đừng nói "vợ người ta" nha.
Ờ sét thật, nhưng chắc không phải vợ người ta ;)
Mà sét mùa Thu cơ ;)

slaz8

Xe ba gác
Anh chém được, chú chắc biết ;) Nhưng lòng còn vương vấn hồng trần nên không dám luận :)
1/Những người từng trải như anh , đọc bài này là như có "sóng" bắt được ngay.
2/Những người có nhân duyên, đọc bài này như điệp viên đọc mã hóa.
3/ Những người ham tìm hiểu, đọc như một sự chiêm nghiệm.
4/ nhưng người chém gió vu vơ nó xũng tốn nhiêu giấy mực..
em mạo muội chém mục 4 :D

Mưa!

Xe điện
1/Những người từng trải như anh , đọc bài này là như có "sóng" bắt được ngay.
2/Những người có nhân duyên, đọc bài này như điệp viên đọc mã hóa.

3/ Những người ham tìm hiểu, đọc như một sự chiêm nghiệm.
4/ nhưng người chém gió vu vơ nó xũng tốn nhiêu giấy mực..
em mạo muội chém mục 4 :D
Thảo nào Thương đọc xong, lặng lẽ đi ra, vì ứ hiểu gì :))

Thoa Trịnh

Xe điện
Leo hết 34 tầng nức nở, công nhận mệt bở hơi tai. Bỗng dưng lại thấy có cái nhìn là lạ về lão Tien Tung ;))
Từ giờ tối mất ngủ em sẽ ít lang thang ngoài cafe thôi, thay vào đó là nhảy vào đây nức nở :))

Đêm khuya nức nở tiếng lòng
Tâm tư nhắn gửi chờ mong điều gì? ;)

Leo hết 34 tầng nức nở, công nhận mệt bở hơi tai. Bỗng dưng lại thấy có cái nhìn là lạ về lão Tien Tung ;))
Từ giờ tối mất ngủ em sẽ ít lang thang ngoài cafe thôi, thay vào đó là nhảy vào đây nức nở :))

Tóm lại với vẻ ngoài xù xì nhưng bên trong là cả một rừng nội tâm nhể :)

Grandis 2005

Xe điện

Cô ngồi dịch vào cho anh đặt cái mông vào đây học hỏi văn thơ tí cho thanh tịnh! ;))

đời tàn

Xe container
Lâu rồi tôi không còn có thời gian ngồi vẫn vơ suy nghĩ quá nhiều những thứ hỗn loạn trong đầu mình để biến nó thành một thứ logic, dễ hiểu, để cặn kẽ rồi viết ra như kiểu một thứ giải trình cho mọi người hiểu mình. Hiểu mong muốn của mình, buồn vui, giận dỗi. tình yêu , tình bạn và để biết rằng cuộc sống này đầy bất ngờ và phức tạp ra sao trong mắt tôi.
Cứ thế mà từng đấy thời gian trong đời đã trôi qua. Tôi không còn ước mong lớn thêm hơn chút để được tự quyết định cuộc sống của mình, để thoát khỏi áp lực khi còn bé với những ấp ủ và mong ước của bố mẹ đặt lên mình. Vì tôi quá đủ cái tuổi tôi phải trưởng thành và cần phải sống trách nhiêm.
Có một người mà tôi rất quý đã nói, "Quá khứ là điều ghê gớm lắm.. vì mãi mãi ta không thay đổi được nó..."

Tương lai là một điều gì mờ ảo mà chẳng bao giờ lường trước....
Chỉ có hiện tại tôi sống tốt nhất cái cách mà mình có thể sống. làm tốt nhất việc mà mình phải làm.. Yêu hết lòng những người mình yêu thương, Tôi giật mình tự hỏi... Thế còn vế kia thì sao?? còn họ..?
vì thế cũng từ lâu tôi không còn sống cái cách sống quá đòi hỏi người khác phải làm gì cho mình, phải cung phụng và rồi mình đáp trả. Tôi không còn cái thói quen sống trong những mối quan hệ có cho mới có nhận
Đơn giản lắm, nhưng cuộc sống đâu dễ cho ta có được những điều giản đơn!mà có cho thì rồi chính ta lại làm mất đi sự đơn giản đó thôi. con người luôn ghét sự phức tạp nhưng lại toàn làm mọi thứ phức tạp và rối loạn lên.

Cũng như vậy để nói đến những mối quan hệ quanh tôi.. Tôi sẽ không bao giờ làm tổn thương đến ai. Tôi chỉ tránh xa họ khi họ làm tổn thương đến tôi mà thôi. Cái sự tránh xa đó có thể gọi là loại bỏ cũng được.. Ít hay nhiều nó cũng sẽ khiến tôi không phải đa mang. Không phải một lần nữa thu xếp những thứ loạn nhịp trong đầu mình để rồi lại lọ mọ biến nó thành một thứ logic..dễ hiểu,. để cặn kẽ rồi viết ra như kiểu một thứ giải trình cho mọi người hiểu mình, hiểu mong muốn của mình, buồn vui, giận dỗi, tình yêu., tình bạn và để biết rằng cuộc sống này đầy bất ngờ và phức tạp ra sao trong mắt tôi...Thế cũng là quá đủ cho cái đầu của tôi rồi!
Nói thế thôi, và vì tôi là người sống theo cảm xúc mà. có thoát ra được đâu.. tôi vẫn cứ đang viết đây thôi, vẫn miên man., nan giải để rồi chính bản thân cũng cảm thấy khó hiểu..
Dẫu biết mọi thứ trên đời đều mỏng manh..
Nhưng bằng bản năng sống và từ đáy lòng, trong tâm tôi luôn ước muốn...Những người quan trọng của tôi.. Hãy ở lại bên tôi nhé.. !
miên man quá cụ ạ. vốn dĩ cs này đã đầy bất ngờ và phức tạp dồi, sống chậm lại và ngĩ ít thôi. một người vừa héo vừa tàn phát biểu

miên man quá cụ ạ. vốn dĩ cs này đã đầy bất ngờ và phức tạp dồi, sống chậm lại và ngĩ ít thôi. một người vừa héo vừa tàn phát biểu
Càng héo càng tàn mới có thời gian miên man, chả nhẽ Em với Mợ giống nhau héo và tàn kể cũng bất ngờ nhề :)

Trạng thái
Thớt đang đóng