Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Porsche 911

Xe container
Chắc sáng mợ Zyn đọc thấy còm của em nói với cụ Tiên tửu chuyển chén riệu của em sang xe Eraser nên vừa r mới hỏi em là có đổi chén của Zynzyn sang Eraser ko chớ giề!?

Ok, mợ chuyển chén dót cho em sang xe Eraser nhé, em sẽ dót cho mợ hàng ngày vưỡn như mọi khi.
Em lội còm trong Nhà Nức Nở biết nên hỏi đấy, chứ bên Lò em lội còm không kịp, còm toàn những câu khô khan nên em toàn nhảy dù :))

Ngonghinh

Xe tăng
Toàn những thứ và mùi tớ thích, có điều với cuộc sống hối hả và công nghiệp bây giờ thì những cái trên chỉ là mơ ước. Tự nhiên tớ lại thèm như thời xưa khi Tết đến đun nồi bánh chưng rồi bắc cạnh nồi nước đun các loại từ hương nhu, hương bài, mùi, xả .... tắm, cái cảm giác cả năm mới có một ngày sạch sẽ thơm tho... Chẹp chẹp ;))
Nhà cháu luôn duy trì cái nếp này để con cháu có không khí ngày Tết. Hàng năm độ khoảng tháng 7 âm lịch cậu em ở quê tìm một con lợn cọc về nuôi, chỉ cho ăn ngô và cây chuối rồi ngày 26 tháng Chạp nhà cháu về lễ tết ở quê và thịt chia đôi mỗi anh em 1 nửa, ngày 28 gói và luộc bánh chưng, sáng 30 dọn dẹp ban thờ và đun nồi nước tắm tất niên để cả nhà dùng ( cho lá xả, rau mùi, hương nhu...) vào đun. Cái cảm giác nhẹ nhõm thanh tịnh và bồng bềnh khi tắm tất niên xong nó khó tả lắm ạ.
Nhà cháu hay đọc các còm của Cụ và thực sự thán phục vốn sống và kinh nghiệm sống của Cụ. Xin gửi đến Cụ sự trân trọng và những lời chúc tốt đẹp nhất ạ.

Nhà ngoại cháu đông đúc nên năm nào cũng gói bánh chưng, nhưng cháu không khoái gói rồi ngồi canh đâu :"> Nước tắm nhà cháu không có nồi to đun nên vứt lá vào chậu rồi đổ nước sôi vào chờ nguội, lá chín vàng là tắm thôi.

Tháng 11 là tháng áp chót mợ ạ, thời tiết đẹp nữa, nên em muốn quanh năm trời như thế mà không sang năm mới :)
À em không đun tinh dầu đâu, em mua sẵn dầu gội thiên nhiên, bột đậu về pha nước rồi dùng thôi, khoản lọ mọ em kém lắm, quen ăn sẵn :P Mợ chịu khó và khéo tay thật đấy :D

Nhà cháu coi như chã tán hộ con trai nhá :))
Được hay không chưa cần biết. Để Cứ đồng ý để tán là ngon rồi ;)

URAL CCCP

Xe ba gác
Xởi lởi trời cho, em toàn trộm rượu, ăn hôi rượu của bác Cả Châu, Chã Túng để đi mời các nữ Ọp phơ xinh đẹp nên mã "tự nhiên" lại cao :)
Bác Jil cứ nghe em mà buôn, đảm bảo hiệu quả :))
Đợi nửa đêm mấy lão mã cao ngủ say, vần chum vào lò để ở đấy. Bác cả Châu sáng hay dậy sớm, mắt nhắm, mắt mở có khi cho cả tập đoàn rót nhầm vào chum của mình là lời to, lão Pổt nhể:))

Porsche 911

Xe container
Đợi nửa đêm mấy lão mã cao ngủ say, vần chum vào lò để ở đấy. Bác cả Châu sáng hay dậy sớm, mắt nhắm, mắt mở có khi cho cả tập đoàn rót nhầm vào chum của mình là lời to, lão Pổt nhể:))
Vâng bác, ngoài ra có một số cách nữa :D
- Trà trộn vào đoàn xe đang hành quân của bác Cả Châu, và
- Đặt tên xe giông giống với nick trong đoàn xe của bác Cả Châu và avatar cũng tương tự như thế :)).

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
- Đặt tên xe giông giống với nick trong đoàn xe của bác Cả Châu và avatar cũng tương tự như thế :)).
Em sẽ đổi tên xe là Huế mơ ;))

Nhà cháu luôn duy trì cái nếp này để con cháu có không khí ngày Tết. Hàng năm độ khoảng tháng 7 âm lịch cậu em ở quê tìm một con lợn cọc về nuôi, chỉ cho ăn ngô và cây chuối rồi ngày 26 tháng Chạp nhà cháu về lễ tết ở quê và thịt chia đôi mỗi anh em 1 nửa, ngày 28 gói và luộc bánh chưng, sáng 30 dọn dẹp ban thờ và đun nồi nước tắm tất niên để cả nhà dùng ( cho lá xả, rau mùi, hương nhu...) vào đun. Cái cảm giác nhẹ nhõm thanh tịnh và bồng bềnh khi tắm tất niên xong nó khó tả lắm ạ.
Nhà cháu hay đọc các còm của Cụ và thực sự thán phục vốn sống và kinh nghiệm sống của Cụ. Xin gửi đến Cụ sự trân trọng và những lời chúc tốt đẹp nhất ạ.
Thật ra những cái em viết trên thì hầu như ai sống thời bao cấp hay sống ở vùng quê trước đây đều trải qua thôi Bác. Còn một số cái em biết là do em long đong, lận đận phải lang thang sống nước trong, nước ngoài cộng với tay chân hay ngứa nên hay lao vào làm cùng mọi người nên biết thôi ;)

URAL CCCP

Xe ba gác
Nhà em tết năm nào cũng gói 5 cái, đủ 1 nồi. Tết thì năm nào cũng háo hức đón tết như nhau :)

Xúi Lật đật hay Mều xinh mỹ nhân kế lấy pass xe của cụ chủ rót chục chén có mà no cả tháng cụ ạ ;))
Trộm diệu là lĩnh án Tử đới:((:((:((

URAL CCCP

Xe ba gác
Nói thế thôi, bác Cả mắt tinh và tỉnh táo tầu lắm. Cân chén chuẩn không cần chỉnh đâu lão ợ:D

:)) One đã nuôi mèo bao giờ chưa ạ? Khác với chó dễ gần và quý toàn bộ người trong gia đình, Mèo thường chỉ có thần tượng và đi theo 1 chủ. Hoặc thậm chí nó chả đi theo ai, sống cộng sinh trong nhà. Giống mèo nó khiêu khích ở chỗ nhìn thì đáng yêu mà sờ vào nó chạy mất hoặc cào cho ;))
Mình cũng quất lâm còm cái cho có thông báo :))

Chó và Mèo hay chành chọe nhưng lại rất hay chơi với nhau. Tớ mệnh Chó đấy ;)

Kuu

Xe lăn
Mình cũng quất lâm còm cái cho có thông báo :))
Chó và Mèo hay chành chọe nhưng lại rất hay chơi với nhau. Tớ mệnh Chó đấy ;)
Em thấy nam mệnh Tuất/ tuổi Tuất thì thường năng nổ, tháo vát. Tuy nóng nảy nhưng cũng dễ gần thôi;).

Nữ mà mệnh Tuất/ tuổi Tuất thì khá thông minh nhưng rất đành hanh dữ dội, chỉ muốn đánh cho phát;;).

Kuu

Xe lăn
>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<A Pors đúng là tâm lý mà, em cảm ơn ạ, hihi. Đúng là em cũng nhận được nhiều thông báo từ những xe nhỏ nhỏ lạ mà quen. Vui cực ạ.
Kuu cũng tặng Mèo 1 thông báo cho vui!

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Trạng thái
Thớt đang đóng