Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

nguyennu

Xe điện
Lão Porsche 911 đang say ng đệp ĐA dưng cũng dễ nhầm là măng trúc thặc ;))

Mời các cụ xem lại món "rươi xào măng" cùng lời giới thiệu của kẻ say tềnh :))

Hôm qua là Rươi xào với củ Niễng chứ không phải măng. Củ Niễn xào với Trứng hay thịt Bò đã ngon, xào với Rươi càng ngon hơn ;)
Cả mâm của em đều nói là măng xào rươi đấy ạ, ăn thì có thấy không giống măng lắm, nhưng cứ ào ào nên không biết :)
Nhưng công nhận là ngon.
Em hỏi các bác có nhận ra đã xơi củ niễng hôm qua không? Xudoai, trungnc, Bino ....
Em kéo về bên này. Lần đầu em đc nghe củ niễng ;)) đọc còm thì buồn cười quá, em cũng tưởng xào măng, nhưng mà để cả con thế kia xào nhìn sợ lắm em ko dám ăn

Porsche 911

Xe container
Em kéo về bên này. Lần đầu em đc nghe củ niễng ;)) đọc còm thì buồn cười quá, em cũng tưởng xào măng, nhưng mà để cả con thế kia xào nhìn sợ lắm em ko dám ăn
Sợ thì nhìn họ nhốt rươi (trong quê anh Pors dùng một động từ là "trôống") vào đây mới sợ. :) Nhưng vẫn chén tốt.

nguyennu

Xe điện
Sợ thì nhìn họ nhốt rươi (trong quê anh Pors dùng một động từ là "trôống") vào đây mới sợ. :) Nhưng vẫn chén tốt.

Đánh nhuyễn rươi ra rồi rán (chiên) lên lẫn với các thứ chứ anh, ăn thì nuốt chửng :D thỉnh thoảng mà nhằn nhằn ra đúng 1 con nguyên cũng hơi sợ ;)) nhưng công nhận là ngon.

Porsche 911

Xe container
Đánh nhuyễn rươi ra rồi rán (chiên) lên lẫn với các thứ chứ anh, ăn thì nuốt chửng :D thỉnh thoảng mà nhằn nhằn ra đúng 1 con nguyên cũng hơi sợ ;)) nhưng công nhận là ngon.
Chả rươi món này thấy vẫn để nguyên con, nhưng nói thật hôm đó chén ào ào, không để ý lắm đâu Nu ạ.
6 ông vào bàn, thi nhau gắp :), nhoằng một lát là hết, đĩa thịt gà dành cho những ai không thích rươi thì vẫn còn nguyên :))

Thomas_hsgs

Xe buýt
Chả rươi món này thấy vẫn để nguyên con, nhưng nói thật hôm đó chén ào ào, không để ý lắm đâu Nu ạ.
6 ông vào bàn, thi nhau gắp :), nhoằng một lát là hết, đĩa thịt gà dành cho những ai không thích rươi thì vẫn còn nguyên :))
Lão nài ko bít về sau rươi chẳng còn, mọi ng quay ra oánh chén thịt gà :))

Rươi còn vài con ở đĩa rươi xào niễng, lão Bino bắn tỉa nốt ;))

One-77

Xe cút kít
Lão nài ko bít về sau rươi chẳng còn, mọi ng quay ra oánh chén thịt gà :))

Rươi còn vài con ở đĩa rươi xào niễng, lão Bino bắn tỉa nốt ;))
Các bác làm ơn chỉ nói mà không pót hình được không? Nói là người đọc đủ hình dung rồi chứ kèm hình như này, với thời tiết này.... khó chịu quá;)):P

nguyennu

Xe điện
6ng mà 1 đĩa thì ít, phải 3 đĩa. Rươi nhà e làm đánh nhuyễn hơn thế kia.
Ăn rươi mà lại chén ào ào thì phí nhể ;)) lần sau sẽ bảo chủ quán trộn cá ngần thay rươi cho đỡ phí rươi

À nói đến cá ngần em lại nhớ, làm chả cá ngần như vậy cũng ngon gần bằng chả rươi đấy ạ

nguyennu

Xe điện
Các bác làm ơn chỉ nói mà không pót hình được không? Nói là người đọc đủ hình dung rồi chứ kèm hình như này, với thời tiết này.... khó chịu quá;)):P
Kệ đi, cho one đau khổ, cái tội brl mà lại ko đi

Porsche 911

Xe container
Ăn rươi mà lại chén ào ào thì phí nhể ;)) lần sau sẽ bảo chủ quán trộn cá ngần thay rươi cho đỡ phí rươi

À nói đến cá ngần em lại nhớ, làm chả cá ngần như vậy cũng ngon gần bằng chả rươi đấy ạ
Tuần này anh Pors học được nhiều giống mới. Cá ngần giờ mới biết và giờ mới thấy đấy.

Porsche 911

Xe container
Em cũng chỉ định úp ảnh nữ ộp phơ thôi đấy, nhưng có lẽ úp món ăn sẽ 'an toàn' bác ạ ;))

nguyennu

Xe điện
Tuần này anh Pors học được nhiều giống mới. Cá ngần giờ mới biết và giờ mới thấy đấy.
Ôi trời ạ, món ngon mà anh lại ko biết. Cá ngần là cá sông, rẻ, tầm 15-25k/lạng, 1,2 lạng làm chả là nhiều rồi, nhưng cũng chỉ có theo mùa, giờ thì hết rồi ạ.
Cá ngần ko có xương nên nấu canh hay làm chả như vậy đều ngon ạ

Porsche 911

Xe container
Hồi trước nhà cô em có con mèo con, thỉnh thoảng em nghịch bằng cách túm gáy nhấc lên là nó ngủ luôn, còn ngáy nữa, không biết mèo lớn còn làm thế được không mợ ?
À em não cá vàng quên mất là gg drive cho share công khai: https://drive.google.com/open?id=128lXbxz7oooAVlpS6Dm0ckAWby50_RLm37N4ctT0YDk

Em ăn chả rươi nhiều rồi, nhưng lần nào cũng thấy vị như trứng rán thôi ạ :D

Phí quá, em thích cá nhưng ghét nhằn xương.
Vậy cháu cũng ăn nhanh và ào ào như các cụ BRL rồi ;))

Ôi trời ạ, món ngon mà anh lại ko biết. Cá ngần là cá sông, rẻ, tầm 15-25k/lạng, 1,2 lạng làm chả là nhiều rồi, nhưng cũng chỉ có theo mùa, giờ thì hết rồi ạ.
Cá ngần ko có xương nên nấu canh hay làm chả như vậy đều ngon ạ
Cá Ngần và Rươi làm chả trứng thì cơ bản giống nhau khi đều cho hành, thì là. Rươi thì thêm vỏ quýt, nhưng ăn thì hơi khác nhau và ngon hay không lạ do khẩu vị từng người. Người ăn được mỡ, hay đồ béo thường thích Rươi vì Rươi ngậy, thơm hơn. Người ăn đồ nạc, cá thì thường thích chả Cá Ngần.
Về Cá Ngần trời se se lạnh thế này kho tiêu ăn với cơm nóng là ngon nhất. Chẹp chẹp :((

Vậy cháu cũng ăn nhanh và ào ào như các cụ BRL rồi ;))
Đọc còm của Lật đật mà phì cười :D
Hai cậu trên nghĩ và hình dung cậu dưới ăn chả rươi như Chư Bát Giới ăn Đào Tiên đây :P

Em ăn chả rươi nhiều rồi, nhưng lần nào cũng thấy vị như trứng rán thôi ạ :D

URAL CCCP

Xe ba gác

Rươi rán để nguyên con ăn nó mí ngon Nu ợ:D

Trạng thái
Thớt đang đóng