Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
TRĂNG LỪA

Em ở nơi nào có ướt mưa
Giá buốt con tim gió đầu mùa
Nhớ đông năm trước em từng hứa
Đợi đến xuân về thoả mộng xưa

Gọi mãi sao người chẳng dạ thưa
Phải chăng đông ấy chỉ nói bừa
Thu qua tàn tạ hương hoa sữa
Buồn lòng thốt vội để đòng đưa

Người ơi, nghe thấy có vui chưa?
Ta đã vội tin tiếng cợt đùa
Bao nhiêu cảm xúc tim chan chứa
Tan tác rã rời dưới cơn mưa

Trăng hờn trăng tủi nhớ trăng xưa
Óng ánh long lanh cũng bằng thừa
Hồn thơ đã chết tuôn nhừa nhựa
"Người gởi cho ta ánh trăng lừa" ... :))

URAL CCCP

Xe ba gác
Anh Pors cũng rất mong muốn đọc được còm như thế này. >:D<
Anh Pors sẽ sang Việt Hưng cà phê, rồi đi cùng với anh Túng (Tien Tung) và một số cụ, mợ nữa.
Anh Pors đã bắt được 3 khách về Hải Dương rồi. :)
Tổ chức ở đúng Quê em mà em không tham gia với cccm được:((. Vì em phải chăm Ông nhà em bị tai biến đang nằm Viện. Hẹn Lò BRL, nhà NN, Xóm nhà lá ở lần of năm sau vậy. Chúc tất cả cccm vui vẻ, đoạn kết.:x>:D<

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Tổ chức ở đúng Quê em mà em không tham gia với cccm được:((. Vì em phải chăm Ông nhà em bị tai biến đang nằm Viện. Hẹn Lò BRL, nhà NN, Xóm nhà lá ở lần of năm sau vậy. Chúc tất cả cccm vui vẻ, đoàn kết.:x>:D<
Trước hết, chúc Ông nhà sớm bình phục, cha nhà em bị từ cuối năm 2013 nên em cũng hiểu việc chăm sóc người bênh bị tai biến nó vất vả như thế nào (nếu bị nặng). Còn Lò BRL thì em biết mỗi năm không chỉ có 1 lần sinh nhật Lò đâu, mà có có quả tất niên, hoặc đầu năm mới gì đó nữa. Nói chung là có duyên thì nhiều cơ hội gặp, mà không có cơ hội thì ta tự tạo ra cơ hội cũng dễ :))

URAL CCCP

Xe ba gác
Trước hết, chúc Ông nhà sớm bình phục, cha nhà em bị từ cuối năm 2013 nên em cũng hiểu việc chăm sóc người bênh bị tai biến nó vất vả như thế nào (nếu bị nặng). Còn Lò BRL thì em biết mỗi năm không chỉ có 1 lần sinh nhật Lò đâu, mà có có quả tất niên, hoặc đầu năm mới gì đó nữa. Nói chung là có duyên thì nhiều cơ hội gặp, mà không có cơ hội thì ta tự tạo ra cơ hội cũng dễ :))
Cảm ơn lão, Ông nhà em bị lần này là lần thứ 2, chắc còn phải chiến đấu lâu dài. Em cũng hy vọng được ofline với cccm vào 1 ngày gần nhất, để anh em biết mặt và hiểu rõ nhau hơn:D

nguyennu

Xe điện
Em tưởng mợ sắp qua mẽo rồi ?
Vâng mợ ạ

Anh Pors sẽ sang Việt Hưng cà phê, rồi đi cùng với anh Túng (Tien Tung) và một số cụ, mợ nữa.
Vâng, dịp nào khác em sẽ gặp nhé, đợt này em ngóng ảnh từ xa vậy 8->

TRĂNG LỪA

Em ở nơi nào có ướt mưa
Giá buốt con tim gió đầu mùa
Nhớ đông năm trước em từng hứa
Đợi đến xuân về thoả mộng xưa

Gọi mãi sao người chẳng dạ thưa
Phải chăng đông ấy chỉ nói bừa
Thu qua tàn tạ hương hoa sữa
Buồn lòng thốt vội để đòng đưa

Người ơi, nghe thấy có vui chưa?
Ta đã vội tin tiếng cợt đùa
Bao nhiêu cảm xúc tim chan chứa
Tan tác rã rời dưới cơn mưa

Trăng hờn trăng tủi nhớ trăng xưa
Óng ánh long lanh cũng bằng thừa
Hồn thơ đã chết tuôn nhừa nhựa
"Người gởi cho ta ánh trăng lừa" ... :))
Ném cho sư hòn đá cho biêu đầu, sao sư viết thơ bảo em lừa :T em còm dài thế nhưng mà thật lòng đấy. Không lần này thì lần khác em sẽ gặp cả nhà.

One-77

Xe cút kít
Kính các Cụ các Mợ chơi trong nhà Nức Nở

Vào ngày chủ nhật 14.10.2018 Chi hội BRL tổ chức SN. Em thay mặt chi hội BRL sang đây kính mời các Cụ các Mợ tham gia sinh nhật cùng chi hội. Tuy khác chi hội nhưng chúng ta đều điểm chung là cùng sinh hoạt trong khu vực chi hội và đặc biệt khá nhiều các thành viên ở đây đều biết, chơi, cũng như có liên quan đến chi hội BRL. Vậy kính mong các Cụ các Mợ cố gắng bớt chút thời gian tham gia, giao lưu trên tinh thần hàng xóm láng giềng với nhau trong khu vực Chi Hội.

Chi tiết ngày giờ, địa điểm cụ thể mời các Cụ các Mợ xem, đăng ký tại Đây

Rất mong được gặp gỡ và giao lưu với các Cụ các Mợ. Trân trọng kính mời!
Cám ơn Chã đã cho em và các cụ mợ biết thông tin buổi gặp mặt. Em cũng có ý kiến thế này. Em tham gia OF chưa lâu, ban đầu em cũng chỉ có ý nghĩ là chơi ảo sống ảo, nhưng sau một thời gian gắn bó với nhà NN, nhận được những tình cảm và sự chia sẻ từ cụ chủ và các cụ mợ trên này, quả thật bây giờ em cũng muốn bước ra khỏi thế giới ảo để được gặp gỡ mọi người. Lần OFF lò này cũng coi như một cơ hội để chúng ta cùng gặp gỡ giao lưu, để gắn bó hơn với nhau ngoài đời thực chứ không chỉ là cuộc sống ảo trên diễn đàn nên cũng rất mong các cụ mợ xắp xếp thời gian để nhà NN mình cùng góp mặt, hoặc là hẹn hò đón đưa nhau thì càng tốt.

Em ngóng lịch hẹn hò Bobs, Pors, mợ Huế, mợ Lý, meo, Hương, cụ Thinh Jil, Kuu, lật đật, sư, One, Trig, Nhinh, mai, Nhím, Roses và các cụ mợ thỉnh thoảng vào đặt còm đọc thơ nghe truyện và cả Tò Vò nữa...

Yêu cả nhà :x
Em tưởng mợ sắp qua mẽo rồi ?
Chào cả nhà!
Em rất muốn tham dự lần gặp mặt này, vì sẽ được gặp bác Túng, bác Pors, cụ Bóp, Khánh Ngọc, có thể cả Nu, Lật đật .... và nhiều người nữa.
Tuy nhiên em chưa chắc chắn và xin phép T7 mới chốt được. Lý do là xe em bị vỡ kính lái và Gara hẹn cuối tuần (T7 hoặc CN) kính mới về để thay. Em sẽ cố gắng đôn đốc để kịp thời gian. Rất trân trọng ạ :)

Chỉnh sửa cuối:

One-77

Xe cút kít
Tổ chức ở đúng Quê em mà em không tham gia với cccm được:((. Vì em phải chăm Ông nhà em bị tai biến đang nằm Viện. Hẹn Lò BRL, nhà NN, Xóm nhà lá ở lần of năm sau vậy. Chúc tất cả cccm vui vẻ, đoạn kết.:x>:D<
Lão cho em hỏi thăm sức khoẻ ông cụ nhé!

Chào cả nhà!
Em rất muốn tham dự lần gặp mặt này, vì sẽ được gặp bác Túng, bác Pors, cụ Bóp, Khánh Ngọc, có thể cả Nu, Lật đật .... và nhiều người nữa.
Tuy nhiên em chưa chắc chắn và xin phép T7 mới chốt được. Lý do là xe em bị vỡ kính lái và Gara hẹn cuối tuần (T7 hoặc CN) kính mới về để thay. Em sẽ cố gắng đôn đốc để kịp thời gian. Rất trân trọng ạ :)

Đang rất có khả năng nhiều cụ mợ rủ nhau đi Tầu xuống uống cho phê ;)

ĐỂ CÁC CỤ CÁC MỢ CÓ THÊM PHƯƠNG ÁN DI CHUYỂN, EM XIN GỬI GIỜ TÀU
(Cập nhật tại #4)

Trước đây em toàn tự lái xe và thời tiết đẹp còn phi 2b lên, nhưng 3 năm trở lại đây, chất lượng phục vụ của ngành đường sắt tuyến Hà Nội - Hải Phòng cải thiện đáng kể nên em chọn phương án đi tàu. Nhận xét của em đây là phương án tối ưu, nhanh chả kém oto và an toàn hơn rất nhiều, không gian trên toa VIP của tàu rất rộng rãi thoải mái chẳng hề thua kém khoang máy bay

GIỜ XUẤT PHÁT ĐI HẢI DƯƠNG NGÀY CHỦ NHẬT 14.10
- GA HÀ NỘI: 9h17
- GA LONG BIÊN: 9h25
- GA GIA LÂM: 9h36
Dọc đường đỗ ga Cẩm Giàng và tới Hải Dương lúc 10h50
Từ ga HD ra chỗ ọp (47 Trường Chinh) khoảng 2km và mất 30-40k tiền taxi

GIỜ VỀ HN
- GA HẢI DƯƠNG: có 2 chuyến 16h02 và 19h41
- GA GIA LÂM: 17h12 và 20h48
- GA LONG BIÊN: 17h27 và 20h48
- GA HÀ NỘI: 17h38 và 21h06

Tàu có 2 loại toa: toa thường và toa VIP
Vé toa VIP (ngồi mềm có điều hoà) ngày nghỉ là 55k, ngày thường là 45k. Toa thường rẻ hơn từ 10-15k
Mua khứ hồi còn đc giảm tiếp

Ở Ga Hà Nội và Ga Gia Lâm có chỗ gửi xe máy; Ga Long Biên có chỗ gửi oto cao tầng

One-77

Xe cút kít
:) vâng, Dưới HD em cũng có nhà xưởng nên không lo lắm bác ạ :D
Vấn đề là em phải mang xe ra Gara nữa cơ. Thay kính xong còn đi đăng kiểm vì xe hết cả hạn đăng kiểm luôn rồi. Hì hì.

Cảm ơn lão, Ông nhà em bị lần này là lần thứ 2, chắc còn phải chiến đấu lâu dài. Em cũng hy vọng được ofline với cccm vào 1 ngày gần nhất, để anh em biết mặt và hiểu rõ nhau hơn:D
Em trước đây cũng phải đi đi về về chăm hai cụ nhà nên hiểu. Làm con thì bên các cụ ngày nào vui ngày đấy lão.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Vâng mợ ạ

Vâng, dịp nào khác em sẽ gặp nhé, đợt này em ngóng ảnh từ xa vậy 8->

Ném cho sư hòn đá cho biêu đầu, sao sư viết thơ bảo em lừa :T em còm dài thế nhưng mà thật lòng đấy. Không lần này thì lần khác em sẽ gặp cả nhà.
Đang trách lừa cái khác mà :))

Bopbi_hsgs

Xe container
Vụ off lò lần nài đy lại khó nhể! Đy 4b thỳ cũng kinh, nhậu thỳ chẳng bít say hay ko say, lái 4b vừa ko an toàn, mờ bị vịn phát thỳ mệt, đợt nài em còn đang nhọ nữa. Đy tàu thỳ chuyển xe mấy lần, giống như đy ăn cưới quê ngày xưa nhể :D

URAL CCCP

Xe ba gác
Em trước đây cũng phải đi đi về về chăm hai cụ nhà nên hiểu. Làm con thì bên các cụ ngày nào vui ngày đấy lão.
Cảm ơn Chã, cụ nhà em năm nay 83 tuổi rồi. Sống giờ chỉ tính ngày, tính tháng, nên cố gắng báo hiếu được ngày nào tốt ngày ý.

One-77

Xe cút kít
Vụ off lò lần nài đy lại khó nhể! Đy 4b thỳ cũng kinh, nhậu thỳ chẳng bít say hay ko say, lái 4b vừa ko an toàn, mờ bị vịn phát thỳ mệt, đợt nài em còn đang nhọ nữa. Đy tàu thỳ chuyển xe mấy lần, giống như đy ăn cưới quê ngày xưa nhể :D
Cụ Bóp mà đem cả tập đoàn rót cho em em sẽ lo chỗ ngủ lại cho cụ. Kể cả nếu em không đi được :))

One-77

Xe cút kít
:)) :)) 17 tr chia 3 chứ mấy!

Trạng thái
Thớt đang đóng