Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng đêm khuya ♋ ❤™

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huế và Em

Xe điện
Em vào rót rượu cụ mợ nhà nức nở

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em về nức nở :(
Mấy hôm nữa em phải bàn giao nhà cho khách thuê. Khách thuê làm văn phòng lâu dài và họ cũng không cần đồ, mà đồ thì em cũng ko thể mang đi được. Em chẳng biết làm thế nào :( mà còn có mấy ngày, cuống quá. huhu.
Cả nhà có ai có kinh nghiệm chỉ giúp em với.
Chí có 2 phương án:
1- Gởi / thuê nhà nhỏ hơn để đồ đạc
2- Cho / bán
Nếu đồ đạc giá trị ít thì phương án 2 là khả thi nhất :))

One-77

Xe cút kít
Em về nức nở :(
Mấy hôm nữa em phải bàn giao nhà cho khách thuê. Khách thuê làm văn phòng lâu dài và họ cũng không cần đồ, mà đồ thì em cũng ko thể mang đi được. Em chẳng biết làm thế nào :( mà còn có mấy ngày, cuống quá. huhu.
Cả nhà có ai có kinh nghiệm chỉ giúp em với.
Chung chung quá Nu, cụ thể hơn chút xem nào :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đồ chủ yếu là đồ to thì em lăn tăn thôi, còn lại đồ nhỏ nhỏ thì ko tính em có phương án hết rồi. Vd mấy cái đồ tập, bộ bàn ăn, bộ bàn làm việc.
Em tính bỏ tuốt lên sân thượng, rồi mua bạt phủ. Để 5,7 năm :D khéo mà nó cũng tèo nhỉ
Nu tính khấu hao thử xem đến lúc đó còn sử dụng được không? Nếu không thì bán rẻ đi cho rồi :))

nguyennu

Xe điện
Những vụ này thì em chả tư vấn. Quan điểm của em thô nhưng thật là bạn Sói với bạn giai đâu, chả nhẽ làm bù nhìn à ;))
Thế để em xóa bài. Chã biết thừa ra còn nói nói.

Phở cuốn mợ ạ, mà nghe mợ nhắc bánh cuốn em lại thèm. Sáng em đi làm qua mạc thái tông có hàng bánh cuốn cao bằng nhưng cứ lười sang đường.
Em đã qua giai đoạn giảm cân, giờ em cần tăng cân đúng chỗ, xương ức với gân tay nổi lên chán lắm.
Hôm nào tớ mời cậu ăn bánh cuốn quê tớ nhé. Đúng nguyên bản từ bánh đến ướp thịt, cách nướng cho đến nước chấm, người Hà Nội buổi sáng đi công tác hay dành bụng qua đấy ăn nhưng phần lớn ăn hàng được làm kiểu công nghiệp vì những quán đấy quá đông ;)

Giờ chắc cậu chủ yếu món WeFit Test nhỉ ;)

Dạ, vâng hiii, hàng xóm nhà em có điểm đặc biệt là cả nhà lãng tai. Nhà đới bật nhạc to hơn nhạc đám cưới, ngày nào cũng ùng oàng như nhau. Có lần ông anh em không chịu nổi, lấy xích buộc cái đài lên cửa sổ chĩa sang hàng xóm bật nhạc to đùng lên. Bố em về mắng cho một trận, bắt tụi em học cách nghe mà như không nghe, cấm được than phiền hàng xóm.
Giờ thì tới lượt cả nhà em lãng tai vì sau đó hàng xóm tiếp tục mua 1 cái máy xay sát. Lắp ngay sát nhà em mặc dầu hồi ý nhà hàng xóm rộng thênh thang. Bố em cũng cấm kêu. Ba hôm đầu tiên em đắp khăn lên trán nằm vì không chịu nổi tiếng ồn đó.
Cảm xúc của em khi nghe bài này là như được quay lại tuổi thơ vạy :))
Họ chạy máy xay xát thì mình mở nhạc giao hưởng lên nghe cho bay bổng :P

Kitcat

Xe container
Phở cuốn mợ ạ, mà nghe mợ nhắc bánh cuốn em lại thèm. Sáng em đi làm qua mạc thái tông có hàng bánh cuốn cao bằng nhưng cứ lười sang đường.
Em đã qua giai đoạn giảm cân, giờ em cần tăng cân đúng chỗ, xương ức với gân tay nổi lên chán lắm.
:) Em thấy xương ức và xương quai xanh gợi cảm mà, trừ khi mợ bị xương dô ra thôi. Em có giảm nhiều đâu ăn lại sẽ lại về bình thường. Thanh lọc cơ thể là làm sạch ruột thôi. Giờ thì em có hơi tin là vi khuẩn trong ruột có tác động tới tâm lý. Hôm nay là ngày thứ 5, em có cảm giác rất vui vẻ, nhẹ nhàng. Tập thể dục và lao động bình thường.

URAL CCCP

Xe ba gác
Hôm nào tớ mời cậu ăn bánh cuốn quê tớ nhé. Đúng nguyên bản từ bánh đến ướp thịt, cách nướng cho đến nước chấm, người Hà Nội buổi sáng đi công tác hay dành bụng qua đấy ăn nhưng phần lớn ăn hàng được làm kiểu công nghiệp vì những quán đấy quá đông ;)

Giờ chắc cậu chủ yếu món WeFit Test nhỉ ;)
Đêm Chã tương quả này lên thì tý em lại phải đi úp mỳ tôm roài:((:((:((

Trạng thái
Thớt đang đóng