Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

co.ntt

Xe lăn
Tình hình các cháu nhà anh trinhhunghb với 114hangbong thi cử xét tuyển thế nào rồi ạ?

Hy vọng các cháu nó không nộp vào mấy cái ngành lấy 30 điểm chứ ạ?

Em hỏi thăm với mục đích lập danh sách nhà NN đi ăn khao thôi ý mà =)) =))
Em đứng 1 chân vào danh sách rồi nhá anh :))

co.ntt

Xe lăn
Trẻ con nhà anh biết thân biết phận, nên chọn vào trường trung bình nên chả đau tim như các anh chị ý ;)
Mặc dù biết đỗ lâu rồi nhưng có kết quả chính thức vẫn nhắn cho bố để bày tỏ thung thướng ;))

Chúc mừng cháu nhé, mà sao cháu là nữ lại chọn ngành kỹ thuật cho vất vả ra, bố nó đâu mà ko đinhj hướng cho nó thế nhở ;))

Trẻ con nhà anh biết thân biết phận, nên chọn vào trường trung bình nên chả đau tim như các anh chị ý ;)
Mặc dù biết đỗ lâu rồi nhưng có kết quả chính thức vẫn nhắn cho bố để bày tỏ thung thướng ;))

Chúc mừng cháu và gia đình lão

Lady_in_red

Xe tăng
Chúc mừng cháu nhé, mà sao cháu là nữ lại chọn ngành kỹ thuật cho vất vả ra, bố nó đâu mà ko đinhj hướng cho nó thế nhở ;))
TL có cả ngành kinh tế, quản lý nữa mà Cò.
Nữ học kĩ thuật nếu sáng dạ cũng ko vất vả đâu, vừa học vừa chơi như em ra trường còn đứng top 5 cả khoa mấy trăm mạng cơ mà :)) :)) :))

Ba Ngơ

Xích lô
Chúc mừng cháu và gia đình lão
Nữ học kĩ thuật nếu sáng dạ cũng ko vất vả đâu, vừa học vừa chơi như em ra trường còn đứng top 5 cả khoa mấy trăm mạng cơ mà :)) :)) :))
Tuy là kỹ thuật nhưng ngành thì lại nữ, cái này thì có sự tư vấn cũng như định hướng của cô, dì, chú, bác nhà mama bạn ý. Nhà mama bạn ý có nửa chục người làm, dậy ở trường thủy lợi và nửa chục người chuyên ngành này ở các viện. Nên tính chuyện học và tính cả đầu ra luôn :((
Ngoài ra cả vấn đề tính toán lực học của bạn ý nữa, tính sao cho vừa sức. Chứ cố quá thành quá thì lại mệt hơn ;)

co.ntt

Xe lăn
Hic, mấy trăm mạng mới đc 1 mạng như cô, vậy là em biết cô chơi kiểu gì rồi, mà thôi em chả khen nữa đâu, thừa quá rồi còn đâu :))

Ô kê anh, gì chứ Nờ Bờ thì ở đâu chẳng có quán dê, quan trong là dê hay bò thôi anh :))
Anh cứ tưởng ngày mai HN sẽ bình thường mới và mọi người từ HN đi NB, TH thoải mái
Nhưng có vẻ không phải vậy

co.ntt

Xe lăn
Tuy là kỹ thuật nhưng ngành thì lại nữ, cái này thì có sự tư vấn cũng như định hướng của cô, dì, chú, bác nhà mama bạn ý. Nhà mama bạn ý có nửa chục người làm, dậy ở trường thủy lợi và nửa chục người chuyên ngành này ở các viện. Nên tính chuyện học và tính cả đầu ra luôn :((

Ngày xưa em cũng đã từng vật lộn với các bản vẽ rồi, em chả thấy thung thươngs cái nỗi gì, nên em là cứ thấy các trường kinh tế hợp với con gái hơn, cơ mà cũng tuỳ sở thích của từng ng ah :D

Lady_in_red

Xe tăng
An toàn vậy cũng tốt bác ạ. Sau 5-7 năm đi làm bạn ấy nếu muốn sẽ tìm hướng đi khác. Cơ bản là bạn sẽ vui vẻ và cố gắng với sự lựa chọn của mình.

co.ntt

Xe lăn
Anh cứ tưởng ngày mai HN sẽ bình thường mới và mọi người từ HN đi NB, TH thoải mái
Nhưng có vẻ không phải vậy
Vẫn chưa anh ơi, kê em ra vào tỉnh vẫn cần giấy xét nghiệm và cách ni bình thường ợ :(

Vẫn chưa anh ơi, kê em ra vào tỉnh vẫn cần giấy xét nghiệm và cách ni bình thường ợ :(
Các biện pháp làm tăng 1 cấp ở các tỉnh hiện nay là để tránh nguy cơ F0 từ các địa phương có dịch xâm nhập vào

Thế nên HN ổn thì các tỉnh sẽ nới luôn đấy

Lady_in_red

Xe tăng
Hic, mấy trăm mạng mới đc 1 mạng như cô, vậy là em biết cô chơi kiểu gì rồi, mà thôi em chả khen nữa đâu, thừa quá rồi còn đâu :))
Em lười học từ bé mà Cò, giờ vẫn lười nên sau vài năm bị giữ lại trường làm giảng viên thấy ko hợp lại bay ra ngoài làm cho vui mà.
Học hành là chuyện cả đời nên ko vội nhờ :)) :)) :))

co.ntt

Xe lăn
Các biện pháp làm tăng 1 cấp ở các tỉnh hiện nay là để tránh nguy cơ F0 từ các địa phương có dịch xâm nhập vào

Thế nên HN ổn thì các tỉnh sẽ nới luôn đấy
Vâng, nới lỏng cái là mình triển luôn anh nhé :D

co.ntt

Xe lăn
Em lười học từ bé mà Cò, giờ vẫn lười nên sau vài năm bị giữ lại trường làm giảng viên thấy ko hợp lại bay ra ngoài làm cho vui mà.
Học hành là chuyện cả đời nên ko vội nhờ :)) :)) :))
Chả bù cho mình, bố mẹ van nài mãi mới ra nổi trường :))

Lady_in_red

Xe tăng
TH chỗ em cũng qui định giấy xét nghiệm rồi cách ly với người vùng vàng, vùng xanh gì đó. Cả NB, Thái Bình, Nam Định,... cũng áp dụng chung. Để lát em tìm lại link cách đây 3-4 hôm ý. Em copy vào đây luôn ạ.

Người ở vùng xanh của Hà Nội có được đi các tỉnh khác?
Đặc biệt, có 1 số địa phương có yêu cầu cụ thể đối với người dân từ vùng đỏ, vùng cam, vùng vàng ở Hà Nội trở về. Ví dụ, theo hướng dẫn của Sở Y tế Thái Bình, tỉnh này không tiếp nhận công dân sinh sống tại vùng đỏ ở Hà Nội về địa phương. Người sống tại các vùng cam, vàng và xanh ở Hà Nội được phép về Thái Bình nhưng phải tuân thủ quy định phòng chống dịch của địa phương.
Cụ thể, người về từ vùng cam cách ly tập trung theo quy định. Người về từ vùng vàng sẽ thực hiện cách ly tại nhà trong 14 ngày theo quy định. Còn công dân sinh sống tại vùng xanh ở Hà Nội khi về Thái Bình chỉ cần khai báo y tế và theo dõi sức khỏe tại nhà.
Trước khi di chuyển, người dân cần chuẩn bị giấy tờ xác nhận nơi đang cư trú ở Hà Nội và phiếu test Covid-19 cho kết quả âm tính.
Tại một số địa phương khác như Ninh Bình, Thanh Hóa, Nghệ An... cơ quan chức năng địa phương cũng có yêu cầu tương tự đối với người về từ Hà Nội

Chỉnh sửa cuối: