Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

Rượu quê 28-58 độ khử độc bằng Công nghệ châu Âu
Xanh đỏ, đỏ xanh giống tắc kè anh nhỉ ;)
Ơ em vừa thoát nạn trong gang tấc anh ạ.
Chả là vườn nhà em rộng và trồng nhiều cây, bên nhà hàng xóm có đống gạch vỡ nên có vài con hổ mang bé bằng ngón tay. Vì hôm trước em thấy ít nhất 2 con ngoài vườn.
Lúc nãy ngồi trong nhà lướt web một em be bé nhột nhột trườn qua chân, nhìn xuống em đứng hình luôn vì thấy sọc ở lưng. Đúng em hổ mang, nhà có mấy bậc thềm mà ko hiểu nó leo lên đường nào...
May nó ko quí mến và hôn hít chứ ko em đi gặp ông bà rồi anh ạ. Nó đã bị bố em cầm gậy xử luôn rồi.
Nhờ phúc ấm tổ tiên nên em vẫn còn ngồi đây typing mà tâm trí vẫn còn run. Đúng là cuộc sống mong manh, vô thường quá!!!
Những người chết hụt thường sống lâu :))

• Vodka
Reactions: Kuu

Lady_in_red

Xe tăng
Về lý thuyết vẫn trắng mà Ku, còn đương nhiên thực tế thì đốm đủ mầu ý chứ ;)
Ngoài ra phải chăm chỉ như chữ ký của em nữa ;)

Kiếm vòng hoa ngũ sắc/xxx lợn cho tiết kiệm bác ợ hí hí. Mà nhá, em ăn nhiều ngủ nhiều lại chăm chỉ thể dục trên giường/ý em là vươn tay vươn chân ấy/ thì ko chít sớm được đâu ạ, nên lý thuyết hay thực tế đốm xanh, đốm đỏ, đốm nâu thâm đen hay vàng cũng ko sao bác nhá :P :P :P :)) :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Lady_in_red

Xe tăng
À em vừa đọc bên quán có bác hỏi về part time job. Bỏ qua job dành cho các bác zai phòng gym với yêu cầu cao, em share trong nhà mình, nhỡ đâu F1 nhà các anh các chị là sinh viên có thể cần ạ.

Các bác có biết tiếng Anh hoặc ngoại ngữ nào khác ko ạ??? Em thấy 5-7 năm nay, các bạn trẻ hay tìm vài job với flexible time và thường làm 1-3h/ngày với 5-19$/h tùy project, project chạy từ 3 tháng- 2 năm nên tốt nhất mình nên apply liên tục và apply nhiều project. Công việc này phù hợp với các bạn sinh viên năng động, chăm chỉ hoặc mọi người tre trẻ dưới 40 tuổi thành thạo máy tính.
Mấy site dưới các bác vào đăng kí acc rồi tìm test làm sau đó tìm job phù hợp rồi apply. Nếu may mắn, họ sẽ email invite exam sau 5-14 ngày.
3 sites nhiều job và đăng kí free, theo thứ tự trả cao xuống thấp:

1. Isoftstone.com hay teemwork.ai
2. Lionbridge.com
3. Appen.com

Ngoài ra có flexjob.com nhưng fee member là 40$/năm và nhiều web khác nữa.
Hi vọng các bác tìm được job thích hợp, có cả job tiếng Việt nữa ạ. Goodluck!!! 🌻 🌻 🌻 🌻 🌻

Riêng lionbridge nên đăng kí acc trực tiếp trên https://www.workmarket.com/signup, và trên này tìm mục Test/màu cam trong menu bên trái như screenshot để làm test tiếng Anh, tiếng Việt và các ngoại ngữ khác thì cơ hội nhận flexible job trên 70%. Mật Mật 0606 hôm trước em bảo gửi cái này cho MM xem mà quên, đọc info ở đây hộ em nha :x :x :x

Ví dụ link job đang tuyển người biết tiếng Việt với 5$/h từ tháng 8/2021- tháng 1/2022

Screen Shot 2021-08-26 at 9.54.40 PM.png

Chỉnh sửa cuối:

Ba Ngơ

Xích lô
À em vừa đọc bên quán có bác hỏi về part time job. Bỏ qua job dành cho các bác zai phòng gym với yêu cầu cao, em share trong nhà mình, nhỡ đâu F1 nhà các anh các chị là sinh viên có thể cần ạ.

Các bác có biết tiếng Anh hoặc ngoại ngữ nào khác ko ạ??? Em thấy 5-7 năm nay, các bạn trẻ hay tìm vài job với flexible time và thường làm 1-3h/ngày với 5-19$/h tùy project, project chạy từ 3 tháng- 2 năm nên tốt nhất mình nên apply liên tục và apply nhiều project. Công việc này phù hợp với các bạn sinh viên năng động, chăm chỉ hoặc mọi người tre trẻ dưới 40 tuổi thành thạo máy tính.
Mấy site dưới các bác vào đăng kí acc rồi tìm test làm sau đó tìm job phù hợp rồi apply. Nếu may mắn, họ sẽ email invite exam sau 5-14 ngày.
3 sites nhiều job và đăng kí free, theo thứ tự trả cao xuống thấp:

1. Isoftstone.com hay teemwork.ai
2. Lionbridge.com
3. Appen.com

Ngoài ra có flexjob.com nhưng fee member là 40$/năm và nhiều web khác nữa.
Hi vọng các bác tìm được job thích hợp, có cả job tiếng Việt nữa ạ. Goodluck!!! 🌻 🌻 🌻 🌻 🌻

Ví dụ link job đang tuyển người biết tiếng Việt với 5$/h từ tháng 8/2021- tháng 1/2022
Tớ đang rảnh và cũng chả tập Gym nhưng không biết ngoại ngữ gì thì có làm được không?

Ba Ngơ

Xích lô
  • Vodka

Lady_in_red

Xe tăng
Haizzz Đọc tập gym mà cứ nhầm sang tập cái đấy. Nghĩ thấy nản :(
Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng ko bền bác ạ. Chiều nay em bắt đầu kiếm 2 cây tre về tập gym lên xà đây ạ 🤩🤩🤩

Ba Ngơ

Xích lô
Không có việc gì khó, chỉ sợ lòng ko bền bác ạ. Chiều nay em bắt đầu kiếm 2 cây tre về tập gym lên xà đây ạ 🤩🤩🤩
Chịu khó tập thể dục chống đẩy có đối tác là ổn rồi, cần gì phải tre ;)

Lady_in_red

Xe tăng
Chịu khó tập thể dục chống đẩy có đối tác là ổn rồi, cần gì phải tre ;)
Phải thử tất cả các cách rèn luyện xem cái nào tăng cường sức khỏe mà ít mất sức bác ạ ;) ;) ;) \:D/ \:D/ \:D/

Hung Sun Life

Xe điện
  • Vodka

Lady_in_red

Xe tăng
Em nhớ có lão nào mở xường SX trẻ em theo pp truyền thống nữa
Ko biết lãoý còn không hay lao lực nghỉ hưu non rồi
Xưởng đó mà toàn tuyển thợ bậc 1 thì trụ ko nổi 1 tháng anh nhờ??? :)) :)) :))
Lại thêm làm việc 3 ca nữa thì cũng khó, mà em thợ bậc 0 nên ko dám mon men ạ :D :D :D

BadBoy79

Xe lăn
Lại thêm làm việc 3 ca nữa thì cũng khó, mà em thợ bậc 0 nên ko dám mon men ạ :D :D :D
Thợ bậc O à? em đặt hàng do thợ bậc O làm được O? ;))

• Vodka

Ba Ngơ

Xích lô
Em nhớ có lão nào mở xường SX trẻ em theo pp truyền thống nữa
Ko biết lãoý còn không hay lao lực nghỉ hưu non rồi

Hà nội ngày 18/2/2011
QUYẾT ĐỊNH
(vv thành lập cty cổ phần)​

-Tên giao dịch: công ty cổ phần thương mại, sản xuất trẻ em
-Tên quốc tế: Trading & babies produce Joinstock Company (viết tắt là: TB JSC)

-Vốn điều lệ: 39000 $ ( ba vạn chín nghìn ô ba ma)
-Thành phần ban quản trị:

1. Mr Túng - 51% --> Chủ tịch HDQT
2. Số còn lại - 49%---> giữ các vị trí khác nhau ( sẽ có văn bản phụ lục)

-Ngành nghề kinh doanh:
1.Tư vấn hôn nhân, gạ gẫm, sui dại mọi người lập gia đình (kể cả người chưa muốn và người không thể)
2.Sản xuất trẻ em dưới mọi hình thức theo phương pháp truyền thống (đây là ngành nghề mũi nhọn của cty)
3.Tư vấn chuyên nghiệp phương pháp "chọc gậy bánh xe, ném đá cuộc họp".

BQT chúng tôi xét hồ sơ xin việc đã quyết định cho các cụ sau đây làm công nhân sản xuất trực tiếp (các cụ đã có kinh nghiệm, và đã đc đào tạo ở Mẽo) chúng tôi đã cho thử việc:

1. cụ xebokeooto
2. cụ ruou-quoc-lui
3.cụ giangsuki ( riêng cụ này có trách nhiệm làm quản đốc 1 phân xưởng ở Hà nam)

Trước mắt với mức lương cơ bản, các cụ sẽ đc Cty hỗ trợ thêm lương độc hại vì phải làm ca 3.

Công ty chúng tôi sẽ tuyển thêm công nhân, cụ thể ra sao các cụ theo dõi trên bảng tin của Công ty.

Giám đốc điều hành thời kỳ đầu

Đây, vẫn đang tuyển người nhá

P/s: Lão phá nhận ra mợ nào áo trắng đằng sau không ;)

Lady_in_red

Xe tăng
Thợ bậc O là O kiến thức, O kinh nghiệm, O trứng. Anh Bét69 mà đặt niềm tin O đúng chỗ là tàn một đời trai đấy :P :P :P :-j:-j:-j:-j8-}8-}8-}