Hội xa xứ Nức nở tiếng lòng ❤™

chaytim

Xe điện
Thịt chó mẹt BN phần lớn lót lá chuối, quán nổi tiếng mà lót giấy bạc chắc chỉ mỗi quán Cầy tơ 99 ở Làng Vân - BN. Có điều nhìn mâm trên không giống, vì thiếu món gan nướng, rựa mận nấu nồi đất. HN thì chỉ có hai nơi là chỗ Cầu Ngà - Hà Đông ( chỗ này có 2 hàng Chó BN nhưng phong cách khác nhau ) và đằng sau Duy Tân.
Em đã gợi ý cụ chỗ nào BN nghĩa là ko phải ở HN rồi, Cầu Ngà vs Duy Tân cũng là địa bàn em ko lạ gì, nhưng mà hôm nay chúng ta nói về BN cụ nhở

Cụ cố lên, à sư phụ cố lên,

Ba Ngơ

Xích lô
Em đã gợi ý cụ chỗ nào BN nghĩa là ko phải ở HN rồi, Cầu Ngà vs Duy Tân cũng là địa bàn em ko lạ gì, nhưng mà hôm nay chúng ta nói về BN cụ nhở

Cụ cố lên, à sư phụ cố lên,
Tớ chịu, cái này để tớ gọi Lan vào xem biết không. Muốn nhưng cố không được, nói có nghe đâu =((

comiki

Xe ba gác
Người OF

luu linh

Xe buýt
Món giả cầy mà thay mắm tôm bằng tương thì tớ nghe có lần đầu. Cả miền bắc thì thịt Chó hay giả Chó đều phải có mắm tôm, giềng, mẻ khi ướp nó mới dậy mùi. Miền trung vào thì thay vào là mật mía. Còn lại cho thêm cái gì vào là do mỗi khẩu vị từng người ;)

Thịt chó không có mắm tôm
Như vào nhà nghỉ ôm hôn rồi về.
Có yếu tố vùng miền sâu sắc trong món này. Cũng có lần nhà em cho mắm tôm, nhưng có vẻ như quen với vị tương, nên thấy ko ngon bằng( đang nói món giả cầy). Còn thịt cầy thì chắc chắn có mắm tôm.

co.ntt

Xe lăn
Có yếu tố vùng miền sâu sắc trong món này. Cũng có lần nhà em cho mắm tôm, nhưng có vẻ như quen với vị tương, nên thấy ko ngon bằng( đang nói món giả cầy). Còn thịt cầy thì chắc chắn có mắm tôm.
Mợ cũng dân 33 à, ở NN này mà đi ọp đủ thì có khi ngồi được đủ mâm ăn 33 đấy mợ ạ :)

Ba Ngơ

Xích lô
Thế này giả như tớ hoặc ai về làm con Dê là phải măm tương nhờ ;))

Ba Ngơ

Xích lô
Phải đợi bảo mới nghe ;))
Ai bảo mới nghe hả Ki,
Đang đợi ở trên đấy Chày, kiểu muốn gỡ chuông thì phải tìm người buộc chuông :D
À thì ra thế

Thôi Lan đừng cắt đứt dây chuông, Điệp tìm đến đây dồi
Em hóng hồi chuông đổ chị nhá ;))
Có thì gọi em mí nhé
Chả biết có kịp không, hay lạnh lùng khép cổng rồi ;))
Đang năn nỉ mà chưa chịu nghe chị ạ ;))
Chả hiểu các cậu nói gì, ngày hôm nay thay đổi thời tiết, máu lên não kém làm tớ hiểu chậm kinh đi được ý :((

Ba Ngơ

Xích lô
Ô hay, lúc nãy có còm giới thiệu các món ăn, quán ăn BN mà giờ đâu rồi ý nhỉ, chả nhẽ viết xong chưa chuẩn chính tả chấm phẩy nên tự bay chăng ;)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Ô hay, lúc nãy có còm giới thiệu các món ăn, quán ăn BN mà giờ đâu rồi ý nhỉ, chả nhẽ viết xong chưa chuẩn chính tả chấm phẩy nên tự bay chăng ;)
Cụ còn hỏi câu này thì bợn em biết hỏi ai?

comiki

Xe ba gác
Người OF