[Funland] Nóng: Củi trong vụ đưa công dân Việt Nam về nước thời điểm dịch Covid và Công ty Việt Á

beomap2

Xe container
Cụ nghĩ ko ăn gì mà nộp trả 1.8m nó lại đơn giản thế á. Kkk 🤣
Tôi chẳng nói gì chuyện ăn hay không ăn, đang nói chuyện T phải khắc phục việc đã T đã nhận tiền và tố H nhận tiền. Vụ này đúng ra bên điều tra phải thụ đơn bà H tố cáo T, vì T nhận tiền trực tiếp của bà H, còn H có nhận tiền của bà H đâu mà bà H lại tố cáo H

Chỉnh sửa cuối:

tqhai

Xe tải
Ngày T+1, Hưng ở cơ quan làm việc tích cực, viết bài tự bào chữa cho mình.
Ngày T+5, phu nhân đồng chí phó Trùm Thị Cuối nào đó đem 450K ra Hàng Bạc, thì làm răng bác?
Thì chịu thôi bác, không chứng minh được gì. Cuộc đời có vùng xám mà. Cho nên một số người, dù chắc chắn có phốt, chỉ bị cho nghỉ việc thôi, có bị đem ra tòa kết án đâu.

Chỉnh sửa cuối:

tonyphan26618

Xe tải
Bị cáo Hoàng Văn Hưng: Hành vi của bị cáo là lừa đảo, vậy anh Tuấn là gì?

Cựu Phó giám đốc Công an Hà Nội hỏi động cơ khóc tại tòa của bị cáo Hoàng Văn Hưng là gì?

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
Hôm em ngồi với một ông bên viễn thông ông ấy nói trong một số trường hợp cần thiết thì bên viễn thông có thể tra được nội dung cuộc gọi,

Em nghĩ tòa sẽ sử dụng chiêu này sau cùng.
Thích thì tra dc hết. Vd như bà chị e tra xem ông a rể có đi với gái ko chẳng hạn:D . À thêm quả định vị nữa

Kenvelo

Xe buýt
Hôm em ngồi với một ông bên viễn thông ông ấy nói trong một số trường hợp cần thiết thì bên viễn thông có thể tra được nội dung cuộc gọi,

Em nghĩ tòa sẽ sử dụng chiêu này sau cùng.
Cần gì phải tra cứu bên Viễn thông, hơn 400 cuộc gọi thì chỉ cần 3% nội dung rơi vào tai của Lái xe thôi là xong mà...
Giờ hành chính trong Cơ quan sao dám alo việc kín.

BMW X10

Xe điện
Bị cáo Hoàng Văn Hưng: Hành vi của bị cáo là lừa đảo, vậy anh Tuấn là gì?

Để tui chỉ đạo mở 1 phiên tòa riêng, định tội đồng chí Tuấn về hành vi giữ lại 1.8 triệu Bi đần.
Sẽ mời cậu Hưng làm quan sát viên.

Vomoicuoi

Xe tăng
Trước em còn nghe chuyện có cụ làm cấp dưỡng cho đơn vị đi mua cá rẽ qua nhà định mang cho vợ và mấy đứa con một ít nhưng bắt cá trên tay rồi lại bỏ vào sọt chạy về đơn vị , thời đó họ vậy chứ cứ hở ra là tiền và chấm mút thì làm sao thắng nổi .
Ngay như ông vũ khoan đã mất, khi đi công tác nước ngoài được biếu 5000usd thời điểm 1991. Ông cũng sung vào công quỹ. . Em nghe thư ký kể vậy trên báo khi ông mất

sthd

Xe lăn
Năm ngoái thì "người ấy" chưa đủ lực, nhưng giờ tình thế khác rồi. Với lại "người ấy" dùng Hưng cũng không hẳn vì Hưng, mà để ngoáy team HY lên chơi. Thường trực mà lại không nắm CQDT nào.... Kỳ cục :).
xẹp như con gián chứ dám ngoáy?
"tình thế khác rồi" thì Hưng đã chả bị lên sóng nhiều như thế. chả sếp nào muốn lên sóng cả

Donxa

Xe buýt
Đối với Hưng, không cần phạt tù giam.
Bắt Hưng phải điều tra tất cả các trường hợp khác, cứ mỗi trường hợp Hưng buộc tội được bằng các chứng cứ rõ ràng, lập luận chặt chẽ, giảm 2 năm án :)
Lại vẫn xơi như thường cụ nhá, thế mới khổ.

Newmanhn1

Xe máy
Lại kiểu rủ vợ thằng khác vào nhà nghỉ để tư vấn công việc. Ko bắt đc nó đang chọc thịt vào nhau thì vô tội, hoặc giả nó đang chọc thịt thì nó cãi phải xét nghiệm ADN, nếu có ADN trong hang của con kia mới tính là gian phu dâm phụ =))
Có cụ ở đây nếu thấy vợ vào nhà nghỉ với bồ mà không bắt được quả tang đang giã cua thì theo quan điểm suy đoán vô tội chắc là tha bổng =)) .

gocart

Xe cút kít
H khai mà không có bằng chứng thì có đc chấp nhận ko? Ko nhé mà còn là bằng chứng buộc tội H đã nhận tiền.

H sẽ ko ngu như Sơn, Hằng đi tố cáo người nhận tiền để ko đòi đc tiền mà thêm tội.
T thì buộc phải khai ra H để tránh tội lừa đảo chuyển sang tội môi giới
Không được việc thì trả giá chứ ngu gì chỗ này.
Cỡ 100 chuyến bay thì khai gì họ tính nhiều chiều rồi.

Hung Phuc

Xe điện
thuyết âm mưu linh tinh.
Hưng là trưởng phòng điều tra vụ án, là quan trọng nhất với vụ án rồi. đưa ra căn cứ gì, bắt ai, buộc tội gì là do Hưng viết ra trong klđt. chả cần chạy ai nữa.

1,8 tr thì tòa nói rồi. công nhận lời khai của Tuấn và Hằng là đã đưa cho Hưng. chỉ không buộc tội Hưng vì bằng chứng yếu. thế thôi. chứ không phải là chưa làm rõ.

kiểu gì thì chống lưng cho H chả có ông chú ông bác. nhưng em đoán chắc cỡ cụ Bát, cụ Trí... chả dây dưa đâu. nên chống lưng kia chỉ là muỗi
Nếu T và H khai ko đúng thì sao ? Dựa vào căn cứ nào để tin lời khai của T và H là đúng ?

sthd

Xe lăn
Nếu T và H khai ko đúng thì sao ? Dựa vào căn cứ nào để tin lời khai của T và H là đúng ?
Xét tâm lý thông thường và logic của vụ án, việc gặp gỡ trao đổi, việc Hằng được hướng dẫn khai báo, hình ảnh nhận cặp… thì lời khai của T và Hằng là Có căn cứ!

tonyphan26618

Xe tải
Xét tâm lý thông thường và logic của vụ án, việc gặp gỡ trao đổi, việc Hằng được hướng dẫn khai báo, hình ảnh nhận cặp… thì lời khai của T và Hằng là Có căn cứ!

Đoạn này là Hằng khai T hướng dẫn khai báo là sao bác nhỉ, cứ thay đổi lời khai liên tục vậy

tqhai

Xe tải

tqhai

Xe tải
Có cụ ở đây nếu thấy vợ vào nhà nghỉ với bồ mà không bắt được quả tang đang giã cua thì theo quan điểm suy đoán vô tội chắc là tha bổng =)) .
Đúng là không thể kết tội được cụ nhé. Về tình thì cụ có thể bỏ vợ, đơn giản vì cụ cảm thấy không tin tưởng vợ nữa, nhưng về lý, dựa trên pháp luật, nếu không bắt được quả tang mà chỉ nhìn thấy vợ vào nhà nghỉ thì cụ không thể mang ra Tòa kiện vợ tội ngoại tình được.

Tương tự trong trường hợp này, với những chứng cứ như Tòa nêu, người ta có thể cho anh Hưng nghỉ việc, nhưng không thể kết tội anh ấy nhận hối lộ được. "Pháp luật" với "niềm tin" là hai khái niệm khác nhau.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Ngay như ông vũ khoan đã mất, khi đi công tác nước ngoài được biếu 5000usd thời điểm 1991. Ông cũng sung vào công quỹ. . Em nghe thư ký kể vậy trên báo khi ông mất
Thư ký của cụ Tuyển thì kể cụ ấy luôn đi xe chung, ăn chung cùng anh em. Nghỉ là trả lại nhà công vụ. Hai cụ này giống nhau thật.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cần gì phải tra cứu bên Viễn thông, hơn 400 cuộc gọi thì chỉ cần 3% nội dung rơi vào tai của Lái xe thôi là xong mà...
Giờ hành chính trong Cơ quan sao dám alo việc kín.
Em đây làm tư nhân cạnh phòng mua hàng ngăn bằng vách kính rồi. Mà bên mua hàng rất ít khi ngồi trong phòng nói chuyện, đa số là phải ra hẳn ngoài Office chỗ xa xa, không có ai mới dám bàn việc nữa là cụ H và cụ T.