Nội bài : biển báo thế này thì ai không dính ?

nolovetoday

Xe tải
Hôm qua em lên Nội Bài thấy gỡ bỏ mấy tấm tôn rồi, đi từ xa là nhìn thấy biển 40.

tienthanhtq

Xe buýt
nhà cháu chạy qua đây sáng Cn Ngày 16 lên Thái Nguyêbn
thấy tôn đc giỡ rồi
biển cũng khá dễ thấy
ko thấy xxx làm hay do nhà cháu qua đây sớm tầm 7h sáng

Tribute

Xe container
Em mới đi qua hơn 1 tuần và xác nhận là có biển 40 và đúng như cụ anhtho cảnh báo. Em đã biết khu vực đó có biển 40, đi đến đó đi chậm khoảng 60 bên làn phải cho các xe khác thích thì cứ vượt, nhưng rào tôn thụt ra thụt vào, căng mắt tìm khi nhìn thấy cái biển đó thì chỉ còn khoảng 20-30m là tới biển nên vẫn phải phanh dúi dụi.

Em ko đồng tình với mấy cụ cứ chỉ trích rằng cụ chủ post bài này là thừa và xxx ko bao giờ bắt ở đây. Thưa các cụ là việc cảnh báo không đồng nghĩa với việc chống lại xxx, điều quan trọng là an toàn cho mình và cho người khác. Giả sử các cụ biết là xxx ko bắn và vẫn vít 80 ở đó, nhưng 1 cụ khác đi phía trước giật mình thấy biển khi đã quá gần đành phanh gấp thì nguy cơ cụ đi sau hôn mít sẽ là khá cao đấy ạ. Các thớt cảnh báo như này nó cũng chỉ tồn tại 1 thời gian ngắn rồi chìm đi, số lượng người biết đến nó ko phải là nhiều. Việc nhắc lại cảnh báo rất có ích cho người mới vào DĐ hoặc chưa kịp đọc thớt cũ. Bọn xxx thì nó chả bỏ cơ hội kiếm tiền nào đâu, nó tắc bụp lúc bắn lúc ko mới ăn đậm chứ lúc nào cũng bắn thì các cụ né hết. Các cụ đọc rồi, biết rồi thì cũng để cho người khác biết với, sao lại cứ phải cằn nhằn việc cảnh báo lặp lại.

tt0812us

Xe điện
Em ko đồng tình với mấy cụ cứ chỉ trích rằng cụ chủ post bài này là thừa và xxx ko bao giờ bắt ở đây. Thưa các cụ là việc cảnh báo không đồng nghĩa với việc chống lại xxx, điều quan trọng là an toàn cho mình và cho người khác. Giả sử các cụ biết là xxx ko bắn và vẫn vít 80 ở đó, nhưng 1 cụ khác đi phía trước giật mình thấy biển khi đã quá gần đành phanh gấp thì nguy cơ cụ đi sau hôn mít sẽ là khá cao đấy ạ. Các thớt cảnh báo như này nó cũng chỉ tồn tại 1 thời gian ngắn rồi chìm đi, số lượng người biết đến nó ko phải là nhiều. Việc nhắc lại cảnh báo rất có ích cho người mới vào DĐ hoặc chưa kịp đọc thớt cũ. Bọn xxx thì nó chả bỏ cơ hội kiếm tiền nào đâu, nó tắc bụp lúc bắn lúc ko mới ăn đậm chứ lúc nào cũng bắn thì các cụ né hết. Các cụ đọc rồi, biết rồi thì cũng để cho người khác biết với, sao lại cứ phải cằn nhằn việc cảnh báo lặp lại.
Thứ nhất, tốn tài nguyên diễn đàn, vì nếu ai cũng nghĩ như cụ thì những người mới vào chỉ thích ăn sẵn, họ đặt câu hỏi rồi đòi phải có câu trả lời luôn mà không chịu tìm tòi. Mình mới đăng ký nick năm ngoái, có nhiều cái mình muốn biết muốn tìm hiểu thì phải tự vào diễn đàn tìm bài cũ chứ.

Thứ hai, việc cảnh báo như cụ anhtho là đúng vì biển báo cắm như thế là vớ vẩn, nhưng vấn đề là trước đó có nhiều thớt cảnh báo rồi mà chưa tìm được ai là người đã bị xxx giữ lại.

Thứ ba, thế hỏi cụ bây giờ một nick cảnh báo là "xxx đang bắn tốc độ 25km/h ở cầu vượt Láng Hạ - Thái Hà"<cái này xxx đúng nhé, vì rõ ràng ở đó có biển giới hạn 25km/h>, vậy theo cụ khi đọc một bài cảnh báo như thế thì cụ sẽ đi chậm lại cho đúng với tốc độ được quy định, đúng không? Nhưng thử hỏi có mấy ai đi được tốc độ như thế? Cụ đừng nói là lúc nào cụ cũng đi tốc độ 25km/h trên cầu nhé, mình không tin lắm đâu! Sau đó vài ngày lại có người cảnh báo, rồi vô hình chung ai đi qua đó cũng cố gắng đi cho đúng tốc độ 25 (mà điều này rất rất khó vì đi qua thường xuyên) nhưng rồi thực tế lại không có chuyện bắn tốc độ, vậy thì người cảnh báo đã làm cho nhiều người phải tốn thêm ít xăng, gây tắc đường rồi lại gây tiếng xấu cho xxx (dù tiếng chưa được tốt cho lắm :-| )

anhtho

Xe ngựa
Thứ nhất, tốn tài nguyên diễn đàn, vì nếu ai cũng nghĩ như cụ thì những người mới vào chỉ thích ăn sẵn, họ đặt câu hỏi rồi đòi phải có câu trả lời luôn mà không chịu tìm tòi. Mình mới đăng ký nick năm ngoái, có nhiều cái mình muốn biết muốn tìm hiểu thì phải tự vào diễn đàn tìm bài cũ chứ.

Thứ hai, việc cảnh báo như cụ anhtho là đúng vì biển báo cắm như thế là vớ vẩn, nhưng vấn đề là trước đó có nhiều thớt cảnh báo rồi mà chưa tìm được ai là người đã bị xxx giữ lại.

Thứ ba, thế hỏi cụ bây giờ một nick cảnh báo là "xxx đang bắn tốc độ 25km/h ở cầu vượt Láng Hạ - Thái Hà"<cái này xxx đúng nhé, vì rõ ràng ở đó có biển giới hạn 25km/h>, vậy theo cụ khi đọc một bài cảnh báo như thế thì cụ sẽ đi chậm lại cho đúng với tốc độ được quy định, đúng không? Nhưng thử hỏi có mấy ai đi được tốc độ như thế? Cụ đừng nói là lúc nào cụ cũng đi tốc độ 25km/h trên cầu nhé, mình không tin lắm đâu! Sau đó vài ngày lại có người cảnh báo, rồi vô hình chung ai đi qua đó cũng cố gắng đi cho đúng tốc độ 25 (mà điều này rất rất khó vì đi qua thường xuyên) nhưng rồi thực tế lại không có chuyện bắn tốc độ, vậy thì người cảnh báo đã làm cho nhiều người phải tốn thêm ít xăng, gây tắc đường rồi lại gây tiếng xấu cho xxx (dù tiếng chưa được tốt cho lắm :-| )
Về vấn đề có nên đưa lên không, nếu là biển báo bình thường, em ko bao giờ đưa lên vì đã là lái xe thì phải biết nhìn biển báo, tại sao lại phải cảnh báo. Nhưng thực sự lần đầu nhìn cái biển bị lấp như vậy, em thấy rất giật mình. Một là có thể bị xxx bắt oan, hai là nguy hiểm nếu cụ nào nhìn thấy biển đột ngột mà phanh lại để giảm tốc.
Nếu về vấn đề có người bị bắt chưa thì em chắc là có rồi, ngay trên diễn đàn cũng có 1 bức ảnh của của 1 cụ nào đó đăng lên thấy xxx đang tác nghiệp. Chính ku taxi hay chở em (nếu cụ cần em sẽ cho số phone) nói đội của nó có 3 đứa bị dính. Còn việc chưa có OFFer nào bị vịn thì cũng ko thể nói là xxx ko bắt được. Điều đó cũng đúng như lời của ku taxi: hai ba ngày xxx mới đứng 1 lần, mà mấy ông taxi sân bay thì ngày nào cũng quần 2, 3 lượt tuyến này nên chắc cụ không rành bằng họ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

adonis

Xe buýt

Tài nguyên cái con khỉ, thấy có ích thì đọc. Không biết thì hỏi, chính viết nhiều chữ quá cũng tốn tài nguyên đấy

TL_Vietnam

Xe lăn
Hôm trước nhà cháu Nội bài về qua đoạn 20km này chả thấy xe nào tuân thủ tốc độ cả, nhà cháu chạy 20 các xe đều vượt phải vọt qua hết :(

tt0812us

Xe điện

Tribute

Xe container
Tốn tài nguyên quá. :))

anhtho

Xe ngựa
Có thớt này mới toe, mời cụ tt0812us và cụ nào không tin xxx tác nghiệp ở đây vào chiêm ngưởng:

http://www.otofun.net/threads/535206-xxx-ban-toc-do-doan-gan-san-bay-noi-bai

Em nhắc lại với các cụ là nếu biển báo bình thường, ko bị che khuất thì em chẳng phí thời gian và tài nguyên cảnh báo làm gì, nhưng biển báo không đúng quy cách thì cần phải cảnh báo, vừa đỡ cho các cụ đỡ bị vịn oan, vừa an toàn.

vincom

[Tịch thu bằng lái]
Biển báo dù thế nào đi nữa nhưng nếu chúng ta có ý thức cộng đồng thì vẫn ok

Hoang Tat Thang

Xe tăng

Cụ sang đây mà xem
http://www.otofun.net/threads/535206-xxx-ban-toc-do-doan-gan-san-bay-noi-bai

manuever

Xe buýt
không cắm như thế làm sao mà có tiền được ạ. haizz.

Tribute

Xe container
Mời cụ các cụ ko tin là có bắn tốc độ ở đó lên kiểm chứng ạ.

http://www.otofun.net/threads/522166-lai-canh-bao-ban-toc-do-san-bay-noi-bai

khot_ta_bit_136; 20-06-2013 08:02 nói:
Hôm nay lại đang bắn nhé các cụ! Sáng sớm mà đã được kha khá rồi. Cụ nào nhỡ may đi qua biển 40 mà thấy mình chạy quá rồi thì rà phanh rồi rẽ phải vào đoạn đường mới trải nhựa, đi khoảng 200m qua hết chỗ phạt thì có lối rẽ trái ra :))

anhtho

Xe ngựa
Biển báo dù thế nào đi nữa nhưng nếu chúng ta có ý thức cộng đồng thì vẫn ok
Không hiểu cụ nói tới ý thức cộng đồng của ai. Nếu là của lái xe thì trong trường hợp này không đúng. Biển báo theo tiêu chuẩn là phải rõ, dễ nhìn, nếu bị che khuất thì dù tài xế có ý thức tới mấy cũng có thể bị dính, có khác gì trò ú tim ? Đoạn này mật độ xe rất cao, mà phần nhiều lên sân bay mọi người hay vội vã sợ lỡ chuyến, sợ người thân phải chờ v.v.., do vậy nếu bị dính thì đa số cũng muốn nhanh cho xong việc, bơỉ vậy biển cắm như vậy chỉ có thể nói đó là một cái bẫy .. hiệu quả.

mrtrung8388

Xe tải
Hix, lái xe sân bay đông và máu thế sao tối ko ra mỗi ông đá.i 1 bãi cho nó rụng xuống đi. Cắm biển thế này xxx bắt thì bảo ko nhìn thấy biển, yêu cầu quay lại xem biển và ngồi ghế phụ->đến nơi phanh cho phát xem cái mẹt xxx có dán lên kính ko. Hix.
Ý kiến hay cụ ạ:D

Hải Lâm

Xe hơi
biển khuất vậy ai mà ko dính

daquydailoc

Tháo bánh
em đi qua hôm thứ 7 , nhìn rất rõ đấy các cụ ợ.