Nội bài : biển báo thế này thì ai không dính ?

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Mà em thấy cái biển nó dại dại kiểu gì ấy, không đún chuẩn với mấy cái biển vẫn thây ở trên đường,:-?
cái biển đấy có thể do bên thi công công trường họ tự làm ko tuân theo quy chuẩn j cả, ngày xưa cháu có vẽ cái biển hạn chế 5km/h công trường đang thi công đẹp phết các cụ ạ

chaen

Xe máy
Tks thông tin của cụ - 7 điểm
Tks hình vẽ đẹp của cụ - 10 điểm =P~

anhtho

Xe ngựa
chính xác là chỉ khoảng 400m là lên đến tận tầng 2 sân ga rồi .và bác cũng mới chỉ nghe lái xe taxi nói thôi ,chứ chưa đích mục sở thị ...thế mà đã làm thớt cảnh báo rồi ,thế tỷ lệ chính xác của thớt này là bao nhiêu ???
Taxi nó đi ngày vài lượt, thông tin về bắt bớ là có. Cụ 1 tháng có lên đấy được 1 lần không ? Không tin họ thì tin cụ à ? Nếu cụ là xxx thì em tin cụ đấy.
Thường thì cánh taxi vẫn thường cảnh báo cho nhau những chuyện như thế này. Chuyện bị vịn ở gần sb Nội bài là có chứ không phải chuyện hoang đường.

Chỉnh sửa cuối:

gadixe68

Xe buýt
Không thấy cụ có nói xxx đứng bắt hay ko nhưng những đoạn e đi có công trường hay sửa chữa vẫn cắm biển 40 như vậy, cụ nào bị bắt thông báo cho ae biết cái nhé

bau67

Xe container
Nhà Cháu vừa ở Nội Bài về, đúng là cái biển này để oái oăm thật. Vừa nhaqcs thấy, đang 70 nhà Cháu vội nhấp phanh, liếc gương hậu thấy có xe đằng sau, lại nhả ngay. Thà bị bắn còn hơn có ông thúc mít :D.

tcn4979

Tháo bánh
Thấy các cụ tranh luận, em làm chuyến Nội Bài kiểm tra tiến độ nhà ga T2, đồng thời có vào bức ảnh hầu các cụ để làm rõ một vài vấn đề như sau:
1/. Khẳng định với cụ ThanhTungTB là các đồng chí công an có tác nghiệp ở đây để kiểm soát tốc độ các xe

Còn việc cụ Thanh TungTB lo ngại tắc đường chứ gì, đường tắc cứ tắc, chẳng quan tâm

2/. Về biển báo, em có ý kiến hơi khác với cụ anhtho khi em không thấy có hiện tượng biển bị che khuất nhiều lắm

Cũng như cụ leeagle75 nói không thấy biển báo hết hạn chế tốc độ 20
Nó đây thưa các cụ:

Nói chung các cụ chú ý nhé, xểnh ra cái là mất sữa cho F1 ngay

ORIJEANS

Xe container
Rất cụ thể. Cảm ơn cụ TCN!

GBDB

Xe tải
đã vodka cụ tcn. rất cảm ơn cụ về thông tin cụ thể

tt0812us

Xe điện
Vì thế trước khi lập thớt cảnh báo bác lên lướt qua diến đàn và xem mức độ thực tế của nội dung thớt .
Mình ủng hộ cụ, mình với cụ ThanhTungTB đã cùng chiến tuyến ở bên thớt: http://www.otofun.net/threads/520412-noi-bai-cac-cu-that-nhe-chan-ga
với quan điểm rằng nếu có trường hợp bị bắt vì vi phạm tốc độ như các cụ nói thì ít nhất phải có người vi phạm, vậy mà cho đến hôm nay từ lúc có các thớt về cảnh báo tốc độ ở gần sân bay Nội Bài đã là 3 tuần nhưng không có dù chỉ 1 OFer nói rằng mình đã bị xxx ở đây giữ vì vi phạm tốc độ, chưa kể biên bản vi phạm thì chắc là khó mà có rồi.
Hôm nay lại rất ngạc nhiên khi có cụ tham gia lâu như cụ anhtho post bài cảnh báo, tưởng các cụ newbie mới làm vậy thôi chứ 8-x

anhtho

Xe ngựa
Mình ủng hộ cụ, mình với cụ ThanhTungTB đã cùng chiến tuyến ở bên thớt: http://www.otofun.net/threads/520412-noi-bai-cac-cu-that-nhe-chan-ga
với quan điểm rằng nếu có trường hợp bị bắt vì vi phạm tốc độ như các cụ nói thì ít nhất phải có người vi phạm, vậy mà cho đến hôm nay từ lúc có các thớt về cảnh báo tốc độ ở gần sân bay Nội Bài đã là 3 tuần nhưng không có dù chỉ 1 OFer nói rằng mình đã bị xChxx ở đây giữ vì vi phạm tốc độ, chưa kể biên bản vi phạm thì chắc là khó mà có rồi.
Hôm nay lại rất ngạc nhiên khi có cụ tham gia lâu như cụ anhtho post bài cảnh báo, tưởng các cụ newbie mới làm vậy thôi chứ 8-x
Chuyện xxx có tác nghiệp hay không thì mời cụ xem bài của cụ TCN. Ngay cả xxx nếu không bắt thì treo cái biển như vậy rất gây ức chế. Nếu là một người lái xe chuẩn chỉnh, họ sẽ tìm cách giảm tốc và khả năng bị húc mít là cao. Nếu không giảm tốc, sẽ có nhiều cụ suy nghĩ và cảm giác mình vừa phạm một lỗi gì đó.
Nếu định đặt biển, nên đặt rõ ràng. Đoạn đó cũng chỉ vài trăm mét là tới sb, nhưng biển ko rõ, vẫn có nhiều người phi > 40. Rõ ràng việc đặt biển như vậy rất tắc trách và nó thể hiện sự coi thường với các lái xe.
Mà việc cụ khẳng định " không có dù chỉ một offer" liệu có chính xác ?. Có phải tất cả các lái xe đều là Offer?, liệu 1 Offer nào đó cứ bị bắt là lên đây khai báo ? Trừ phi cụ là xxx quản lý chỗ đó thì câu đó mới đáng tin.

Chỉnh sửa cuối:

Lái xe quê

Xe buýt
Đệch mệ nó, hôm nào em đi lên sân bay đến đấy em dừng lại bật đèn cảnh báo+bật nắp capo xuông *** vào chân biển đấy 1 bãi.

tt0812us

Xe điện
Nếu định đặt biển, nên đặt rõ ràng. Đoạn đó cũng chỉ vài trăm mét là tới sb, nhưng biển ko rõ, vẫn có nhiều người phi > 40. Rõ ràng việc đặt biển như vậy rất tắc trách và nó thể hiện sự coi thường với các lái xe.
Mà việc cụ khẳng định " không có dù chỉ một offer" liệu có chính xác ?. Có phải tất cả các lái xe đều là Offer?, liệu 1 Offer nào đó cứ bị bắt là lên đây khai báo ? Trừ phi cụ là xxx quản lý chỗ đó thì câu đó mới đáng tin.
Việc đặt biển thì tán thành ý kiến của cụ, không chỉ chỗ đó mà còn rất rất nhiều chỗ khác đặt biển linh tinh, vớ vẩn, ví dụ đường từ Ninh Bình vào Thanh Hóa không có biển hết khu dân cư, hay nhiều nơi có biển hạn chế tốc độ nhưng không có biển báo hết, v.v...
Còn ý sau mình muốn nói rằng, tất nhiên không phải tất cả lái xe là OFer nhưng chắc chắn có nhiều OFer đi lên sân bay,đúng không ah? Cũng chẳng cần OFer nào phải khai báo việc họ bị bắt, nhưng nếu thực sự là OFer có ý thức về văn hóa thì họ nên làm cái việc là xác nhận mình bị xxx giữ vì vi phạm tốc độ, chứ không nên để việc tranh luận có/không suốt từ thớt này sang thớt khác như này. Hi vọng cụ hiểu ý mình! b-)

P/S: về việc xxx có tác nghiệp thì trong thớt khác mình đọc rồi, có cả clip nữa nhưng đâu có ai rõ họ tác nghiệp vì nhiệm vụ nào!

Chỉnh sửa cuối:

hgb

Xe container
Thưa các cụ, hôm qua em đi lên Nội bài, nhân tiện hỏi ku lái xe về biển hạn chế 40. Ku cậu rất bức xúc: anh à, họ cắm cái biển như thế thì bọn em đi hằng ngày còn bị dính chứ nói gì các anh. Chỗ gần tới sân bay, có một vài đoạn rào chắn nhô ra, thụt vào. xxx cắm cái biển đúng chỗ thụt vào. Nếu đi bình thường, tới lúc phát hiện ra biển thì chỉ cách tầm hơn 10m. Về mặt lý thuyết, đang chạy 80, không thể về kịp 40 trong vòng 10 mét, đó là chưa kể bị xe sau húc mít. Em đã được ku lái xe thông báo mà còn bị giựt mình khi nhìn thấy cái biển.
Vì tối, ko kịp chụp nên em minh họa bằng hình vẽ.
Các cụ cẩn thận khi đi qua đó nhé. Thực tình, nếu em bị bắt bởi biển này, em có thể kiện được vì biển báo quá bị khuất tầm nhìn.
Cảm ơn cụ cảnh báo. Cắm biển ở đó đúng là khó nhìn thật.

hgb

Xe container

ORIJEANS

Xe container
với quan điểm rằng nếu có trường hợp bị bắt vì vi phạm tốc độ như các cụ nói thì ít nhất phải có người vi phạm, vậy mà cho đến hôm nay từ lúc có các thớt về cảnh báo tốc độ ở gần sân bay Nội Bài đã là 3 tuần nhưng không có dù chỉ 1 OFer nói rằng mình đã bị xxx ở đây giữ vì vi phạm tốc độ, chưa kể biên bản vi phạm thì chắc là khó mà có rồi.
Theo e thì hai cụ cũng k cần phải nghiêm trọng hóa vấn đề đến mức như thế ạ.
Việc cụ anhtho post bài, từ tên thớt đã có ý chửi cái biến. -> Chửi bên GTCC cụ ạ. Còn việc xxx bắt lỗi tốc độ ở đây hay không, k phải là nội dung chính. Mọi người tham gia giao thông đều phải chấp hành biển báo. Và các biển báo này là 1 cái bẫy, có thể bị dính ngay lập tức nếu xxx thực sự muốn bắt ở đây. Còn chuyện k bắt (nếu có) thì cũng chỉ là chưa bắt thôi ạ. Nói chung tinh thần là a e tham gia giao thông cẩn thận, để ý quan sát và chấp hành mọi biển báo. Còn trên forum mà có cụ nào làm ngành GTCC thì cũng nên có ý kiến về mấy cái biển kia đi ạ.

Boeing787-9

Đi bộ
Đúng là đoạn này có cắm biển 40 như cụ chủ nói. Khi xây nhà ga mới, họ làm hàng rào làm chắn tầm nhìn. Rất ít khi xxx bắn nhưng hôm trước thấy rất nhiều xe bị bắt tại đó, chắc là chủ quan.

anhtho

Xe ngựa
Việc đặt biển thì tán thành ý kiến của cụ, không chỉ chỗ đó mà còn rất rất nhiều chỗ khác đặt biển linh tinh, vớ vẩn, ví dụ đường từ Ninh Bình vào Thanh Hóa không có biển hết khu dân cư, hay nhiều nơi có biển hạn chế tốc độ nhưng không có biển báo hết, v.v...
Còn ý sau mình muốn nói rằng, tất nhiên không phải tất cả lái xe là OFer nhưng chắc chắn có nhiều OFer đi lên sân bay,đúng không ah? Cũng chẳng cần OFer nào phải khai báo việc họ bị bắt, nhưng nếu thực sự là OFer có ý thức về văn hóa thì họ nên làm cái việc là xác nhận mình bị xxx giữ vì vi phạm tốc độ, chứ không nên để việc tranh luận có/không suốt từ thớt này sang thớt khác như này. Hi vọng cụ hiểu ý mình! b-)

P/S: về việc xxx có tác nghiệp thì trong thớt khác mình đọc rồi, có cả clip nữa nhưng đâu có ai rõ họ tác nghiệp vì nhiệm vụ nào!
Không hiểu cụ định nói gì. OF có biết bao nhiêu mục, những cụ vào mục VHGT này liệu có chiếm 1/3 OF không, nếu các cụ đó không vào mục này thì làm sao post bài được. Đó là chưa kể rất nhiều lái xe không biết tới OF. Em chỉ làm cái thớt cảnh báo, kể cả xxx không bắt cũng nên biết (vì sẽ có thể có cụ phanh gấp vì giật mình nhìn thấy biển), mà các cụ dã ném đá là newbie roài.

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Nó có một đoạn mà khuất. Vì e đã đọc cảnh báo trên OF nên cứ tới đoạn đó e chắc cú bò chuẩn 40 cho nó an toàn. :)

cargoman

Xe điện
Nói chung là cũng không khuất lắm đâu, vẫn nhìn thấy mà, có cái các cụ đi qua đây hay tít thôi, em cũng toàn đóng 80

anhtho

Xe ngựa
Nói chung là cũng không khuất lắm đâu, vẫn nhìn thấy mà, có cái các cụ đi qua đây hay tít thôi, em cũng toàn đóng 80
Cũng vẫn nhìn thấy, nhưng chỉ khi cách biển báo tầm hơn chục mét cụ ui. Nếu cụ đang tít 80 thì đương nhiên cụ ko thể về kịp 40 khi tới biển.