Nội bài : biển báo thế này thì ai không dính ?

anhtho

Xe ngựa
Thưa các cụ, hôm qua em đi lên Nội bài, nhân tiện hỏi ku lái xe về biển hạn chế 40. Ku cậu rất bức xúc: anh à, họ cắm cái biển như thế thì bọn em đi hằng ngày còn bị dính chứ nói gì các anh. Chỗ gần tới sân bay, có một vài đoạn rào chắn nhô ra, thụt vào. xxx cắm cái biển đúng chỗ thụt vào. Nếu đi bình thường, tới lúc phát hiện ra biển thì chỉ cách tầm hơn 10m. Về mặt lý thuyết, đang chạy 80, không thể về kịp 40 trong vòng 10 mét, đó là chưa kể bị xe sau húc mít. Em đã được ku lái xe thông báo mà còn bị giựt mình khi nhìn thấy cái biển.
Vì tối, ko kịp chụp nên em minh họa bằng hình vẽ.
Các cụ cẩn thận khi đi qua đó nhé. Thực tình, nếu em bị bắt bởi biển này, em có thể kiện được vì biển báo quá bị khuất tầm nhìn.

candymen1122

Xe tăng
Mà em thấy cái biển nó dại dại kiểu gì ấy, không đún chuẩn với mấy cái biển vẫn thây ở trên đường,:-?

coixay

Xe buýt
Cảm ơn cụ cảnh báo. Đầu năm tới giờ mấy lần em đi NB toàn giữ 70-80- may mà chưa bị bắn lần nào.

Haigv

Xe tăng
Hix, lái xe sân bay đông và máu thế sao tối ko ra mỗi ông đá.i 1 bãi cho nó rụng xuống đi. Cắm biển thế này xxx bắt thì bảo ko nhìn thấy biển, yêu cầu quay lại xem biển và ngồi ghế phụ->đến nơi phanh cho phát xem cái mẹt xxx có dán lên kính ko. Hix.

GL 470

Xe tải
cụ ơi không phải bon xxx cắm biển đâu mà do bọ GTCC chứ nhỉ. Nếu xxx cắm thì chỉ có thể là biển đểu thôi.
Cụ cho em hỏi luôn là trên đoạn rẽ đi QL 2 rồi à? hay là chưa đến?

nolovetoday

Xe tải
Hôm qua em cũng đi qua đoạn đó, ko dam phóng nhanh. Bực nhất là hướng NB về HN, biển 20 rõ dài, mình đi chậm thì nhiều cụ vượt quả cứ nhìn mình như ngoài hành tinh. Nó có bắn hướng NB về HN ko nhỉ? Cuối tuần em lại phải lên đó phát nữa.

leeagle75

Xe tải
Xác nhận các cụ ợ.
Nhất là chiều về, nhiều cụ còn không nhìn thấy biển hết hạn chế 20km/h thế là cả đàn rùa bò đến ngã tư mới thôi.

phinm

Xe tăng
cụ ơi không phải bon xxx cắm biển đâu mà do bọ GTCC chứ nhỉ. Nếu xxx cắm thì chỉ có thể là biển đểu thôi.
Cụ cho em hỏi luôn là trên đoạn rẽ đi QL 2 rồi à? hay là chưa đến?
Đoạn đi từ ngã 4 rẽ QL2 vào SB
Cái biển nó cắm trước khi làm cái hàng rào thò ra thụt vào nến mới bị khuất thế. Chả may bị bắn thì cố cãi thôi

NGHIXDBT

Xe tăng
Về gần Nội bài các cụ đi chậm mà ngắm máy bay hạ cánh, ngộ nhỡ nó có làm sao còn biết mà tránh...

anchoisadoa

Xe buýt
Vâng. Cụ nào làm ơn cho cái vị trí chính xác hơn để nhà cháu đi còn biết chứ biển thụt vào thế kia thì đi kiểu gì được.

hung.thanhdong

Xe đạp
đoạn này có phải qua ngã tư giao với quốc lộ 2 khoảng 1km ko hả chủ thớt

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
cái yên ngựa ở đường trên hầm Kim Liên cạnh CV thống nhất to lù lù mà 4b vẫn đè bình thường nói chi cái biển khuất như thế, sáng 03-06 cháu đi qua đấy xxx nhiệt tình với 4b còn 2b thì bỏ qua, bất công thía đấy các cụ ạ

Pumzen

Xe ba gác
Trước đây xxx có kiểu rình mà ae chúng ta gọi là " a hùng Núp" bây giờ mọi ng đi nghiêm chỉnh quá các bố cháu lại dở chiêu bẫy biển. Chiêu này nhà cháu nhớ đến cầu thủ của Beyern có tên Manzukic tạm dịch ra tiếng Việt là : anh du kích!

anhtho

Xe ngựa
đoạn này có phải qua ngã tư giao với quốc lộ 2 khoảng 1km ko hả chủ thớt
Đoạn này cách sân bay tầm gần km thôi. Cu lái taxi nói, xx thi thoảng mới làm, nhưng mỗi lần làm là cả một xâu.

nguyenluong0100

Xe tải
QUY CHUẨN KỸ THUẬT QUỐC GIA VỀ BÁO HIỆU ĐƯỜNG BỘ

Thằng nào đặt biển bố láo thế, cụ nào bị tóm kiện cho nó nghỉ việc luôn >:/
người cắm biển họ nắm rõ qui chuẩn hơn mình nhiều,cơ mà họ cắm "phi tiêu chuẩn" thế thì mới "phi ra hào ạ"

ThanhTungTB

Xe điện
Thưa các cụ, hôm qua em đi lên Nội bài, nhân tiện hỏi ku lái xe về biển hạn chế 40. Ku cậu rất bức xúc: anh à, họ cắm cái biển như thế thì bọn em đi hằng ngày còn bị dính chứ nói gì các anh. Chỗ gần tới sân bay, có một vài đoạn rào chắn nhô ra, thụt vào. xxx cắm cái biển đúng chỗ thụt vào. Nếu đi bình thường, tới lúc phát hiện ra biển thì chỉ cách tầm hơn 10m. Về mặt lý thuyết, đang chạy 80, không thể về kịp 40 trong vòng 10 mét, đó là chưa kể bị xe sau húc mít. Em đã được ku lái xe thông báo mà còn bị giựt mình khi nhìn thấy cái biển.
Vì tối, ko kịp chụp nên em minh họa bằng hình vẽ.
Các cụ cẩn thận khi đi qua đó nhé. Thực tình, nếu em bị bắt bởi biển này, em có thể kiện được vì biển báo quá bị khuất tầm nhìn.

E thấy bác ra nhập diễn đàn đã rất lâu ,và cũng đã đi được trên OF rất nhiều .Gần đây có rất nhiều thớt nói về vấn đề biển báo này ,và gây ra rất nhiều tranh cãi trên OF ,thế mà hôm nay bác lại tiếp tục lập thớt này lên .thưa bác rằng E và bạn bè E qua đây rất thường xuyên ,và chúng E chưa hề thấy ai bị bắt ở biển báo này .Vì khoảng cách giữa 2 biển (biển hạn chế và đến biển hết hạn chế )chưa đấy 100m ,mà đường thẳng tưng ,vì thế như thắc mắc của bác thì chưa nhìn thấy biển 40 ,thì bác đã nhìn thấy xxx phía trước rồi ,vì sau biển hết hạn chế là ngay đoạn giao cắt của trạm soát vé bến đỗ nội bài .xxx ko thể bắt xe ở đây được sẽ gây dồn tắc cục bộ ,và biển báo quá gần T2 sân bay quốc tế ...liệu xxx có dám đứng bắt ở đây ko ,vì như thế sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến giao thông và thời gian của các lãnh đạo thường xuyên qua đây .Và vì vị trí và điều kiện của biển báo như thế ko đời bào xxx lại đứng bắt đoạn này ,Vì đoạn quay về còn có biển 20 ,còn dễ dính hơn và ít ảnh hưởng đến ai hơn .Vì thế trước khi lập thớt cảnh báo bác lên lướt qua diến đàn và xem mức độ thực tế của nội dung thớt .

ThanhTungTB

Xe điện
Đoạn này cách sân bay tầm gần km thôi. Cu lái taxi nói, xx thi thoảng mới làm, nhưng mỗi lần làm là cả một xâu.
chính xác là chỉ khoảng 400m là lên đến tận tầng 2 sân ga rồi .và bác cũng mới chỉ nghe lái xe taxi nói thôi ,chứ chưa đích mục sở thị ...thế mà đã làm thớt cảnh báo rồi ,thế tỷ lệ chính xác của thớt này là bao nhiêu ???