Nissan Tiida hay Yaris, Fiesta...

QUÊ LỤA

Xe đạp
Kính các cụ.
Tình hình là cháu đang muốn cưới em Tiida 1,6AT xe Nhật xuất Trung Đông..cháu đã chạy thử thấy em này ngồi rộng rãi, máy êm,nhưng vẫn còn thấy phân vân bởi nhiều người khuyên nên chọn Toyota Yaris hay Ford Fiesta
Cụ nào đã dùng xe này rồi cho cháu nhận xét về em nó với(độ bền, ăn uống...)
Thanks các cụ.

nunachuoi

Xe điện
Cụ vào đây hỏi thì chắc lời khuyên 90% là Tiida rồi. Em chưa đi Yaris với Fiesta nên em chả dám khuyên cụ.

Có điều này em khuyên cụ là nếu muốn bán lại lỗ ít, thậm chí không lỗ thì nên mua Yaris. Thằng bạn em mua 22k (đã đi gần 5 vạn), 1,5 năm sau nó bán được 24k (đã đi hơn 6 vạn) :P.

Chỉnh sửa cuối:

ntc50hdhkhn

Xe máy
tiida thì e chưa đi nhưng mà fiesta thì hơn đứt Yaris, động cơ 1.6 , hộp số 6 cấp, cách âm tốt hơn, ăn thực tế 11 lít /100km đường trong thành phố

vuonggiahuy

Xe hơi
Cháu chỉ góp ý 1 câu này thui ợ: Tiida đi hay hơn 2 em kia, nhưng khi cụ muốn đổi xe thì bán đi lỗ hơn 2 em kia nhìu ợ
Theo cháu thì Yaris cho lành, xe tiết kiệm nhiên liệu, dễ bán, giữ giá:D

rooe

Xe đạp
Cụ vào Box Nissan hoi thế thì em cũng khuyên bác nên lấy Tiida hoạc Livina.

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Cụ vào đây hỏi thì chắc lời khuyên 90% là Tiida rồi. Em chưa đi Yaris với Fiesta nên em chả dám khuyên cụ.

Có điều này em khuyên cụ là nếu muốn bán lại lỗ ít, thậm chí không lỗ thì nên mua Yaris. Thằng bạn em mua 22k (đã đi gần 5 vạn), 1,5 năm sau nó bán được 24k (đã đi hơn 6 vạn) :P.
E tin chắc là cụ chủ thớt cụ ấy cũng vào các Box ford và tô-tạch với câu hỏi kiểu lưỡng lự :( .

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn

Cụ share tý xem vợ 2 của bạn cụ sinh năm, tuổi tác, màu mè ạ. Nếu em mà là bạn cụ em để Obama buôn na chuối và sang diễn buôn cam, bưởi lãi hơn đấy [-O<

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Đi bộ.

hyundaii30

Xe tăng
Kính các cụ.
Tình hình là cháu đang muốn cưới em Tiida 1,6AT xe Nhật xuất Trung Đông..cháu đã chạy thử thấy em này ngồi rộng rãi, máy êm,nhưng vẫn còn thấy phân vân bởi nhiều người khuyên nên chọn Toyota Yaris hay Ford Fiesta
Thanks các cụ.
Cụ cứ đi thử Hyundai i30 rồi sẽ biết. Mỗi xe có một ưu nhươc điểm, Nissan đồ đắt, Yaris đơn giản thich hợp với chị em, Fiesta chung tính nhưng nội thất nhàm chán còn hyunai i30 cá nhân em thấy ổn, cảm giác khi lái như là đang ngồi trong phòng giải trí thu nhỏ của mình mà các xe kia không có hoặc ít.

Chỉnh sửa cuối:

nunachuoi

Xe điện
Cụ cứ đi thử Hyundai i30 rồi sẽ biết. Mỗi xe có một ưu nhươc điểm, Nissan đồ đắt, Yaris đơn giản thich hợp với chị em, Fiesta chung tính nhưng nội thất nhàm chán còn hyunai i30 cá nhân em thấy ổn, cảm giác khi lái như là đang ngồi trong phòng giải trí thu nhỏ của mình mà các xe kia không có hoặc ít.
Cụ nói chuẩn, nếu khoái option thì nên chơi i30.

BinBobby

Xe máy
Có điều này em khuyên cụ là nếu muốn bán lại lỗ ít, thậm chí không lỗ thì nên mua Yaris. Thằng bạn em mua 22k (đã đi gần 5 vạn), 1,5 năm sau nó bán được 24k (đã đi hơn 6 vạn) .
Cụ làm con Yaris này mà chạy, vừa được thử lại vừa kinh doanh luôn

H0007

Xe máy
Chơi xe, theo tôi đầu tiên phải là tiêu chí an toàn, mà an toàn thì lại được quyết định bởi kết cấu chất liệu, option giải trí không thể giúp ta thoát nạn.
Mua xe an toàn là hàng đầu. mà an toàn đôi khi chỉ hơn nhau ở đường chơn trượt, xuống dốc và phanh gấp độ bền bỉ của động cơ, độ cứng của thân, vỏ, khung xe; chỉ thế thôi mà khi xẩy ra sự cố bạn mới nhận thấy nó xứng đáng ngàn vàng. Chính vì vậy tôi khuyên bạn đừng đề cao option, vẻ bể ngoài, hay mất giá mà quên đi những giá trị đích thực mình cần lựa chọn.
Hãy nên học cách người châu âu, Mỹ, nhật lựa chọn tiêu chí khi mua xe.

Chỉnh sửa cuối:

vucongbkdc

Đi bộ
chào các bác

huyndaii30 của bác cũng được đó ạ,nhưng mà em không đồng ý với bác là phụ tùng của Nissan đắt hơn, vì hiện nay xe nissan đang dần phổ biến tại VN, Nissan VN cũng sắp đưa nhà máy sản xuất lắp ráp tại VN đi vào hoạt động, và do chính sách cạnh tranh khi đi vào thị trường VN lên giá phụ tùng hãng xe này cũng đã cân đối với các hãng khác

nunachuoi

Xe điện
Nếu là em thì em vẫn chọn Nissan, khung, vỏ chắc chắn, máy bốc, tiêu thụ nhiên liệu cũng OK, phải cái option với hình thức nói chung không được đẹp lắm.

ô tô

Xe đạp
Kính các cụ.
Thanks các cụ.
Cụ không phải lăn tăn về tiền bạc thì chọn Tiida là chuẩn. Ngoài ra nếu mua xe đó mới thì tầm tiền đó + phí trước bạ thừa sức mua 1 em Teana lướt ngang hạng Camry, chất lượng thì khỏi phải lăn tăn. Còn muốn gọn nhẹ chạy trong phố, bền, giữ giá, hợp thời trang, ăn uống vừa phải thì xài Yaris.

toipham

Đi bộ
Tiida chạy cũng ổn nhưng thời gian sẽ kêu ở bạc đạn chà nhún....và đồ Nissan thì mắc...hàng Toyota thì nhiều nên chi phí sửa chữa cũng ít hơn...và bán có thể không lỗ...

isabinh

Xe điện
Phụ nữ, đi trong phố thì fiesta là ngon cực luôn

Theo cảm giác lái, an toàn, chắc chắn .... thì cụ chọn theo thứ tự Tiida, Fiesta, Yaris.
Bán lại ít hao tiền thì Yaris, Tiida, Fiesta ...
Phụ tùng nhiều & rẻ (với hàng OEM thôi nhé) thì Yaris, Fiesta, Tiida ...
Chúc cụ chủ thớt tìm được cái mà mình muốn ..

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
Theo cảm giác lái, an toàn, chắc chắn .... thì cụ chọn theo thứ tự Tiida, Fiesta, Yaris.
Bán lại ít hao tiền thì Yaris, Tiida, Fiesta ...
Phụ tùng nhiều & rẻ (với hàng OEM thôi nhé) thì Yaris, Fiesta, Tiida ...
Chúc cụ chủ thớt tìm được cái mà mình muốn ..
Em thik cái share trung thực của Cụ ! Quanh đi quẩn lại toàn thấy sales Đế Quốc, hàn xẻng, vào mồi chài đến là phát ......:(