Thảo luận Những tiện nghi “xa hoa” trên Renault Latitude 2.0

Isu_zu

Tháo bánh
Chuẩn, quá chuẩn!:21:
Cụ đừng cười vội, e có nói câu nào đến cảm giác lái xe đâu. Nhìn cái RR thấy nó sang, mấy ai đc ngồi hả cụ. Xe sang nó sang từ hình thức, nhìn xe Renanult thì ko thể đẹp và sang như Mer đc. Nên đọc kỹ trước khi post, cụ ạ.

lapin

Xe container
Cụ đừng cười vội, e có nói câu nào đến cảm giác lái xe đâu. Nhìn cái RR thấy nó sang, mấy ai đc ngồi hả cụ. Xe sang nó sang từ hình thức, nhìn xe Renanult thì ko thể đẹp và sang như Mer đc. Nên đọc kỹ trước khi post, cụ ạ.
Em nói xe Renault sang như mẹc bao giờ? Cụ sang Nhật ngắm xe ngoài đường thì kết luận ntn?:21:

Isu_zu

Tháo bánh
Em nói xe Renault sang như mẹc bao giờ? Cụ sang Nhật ngắm xe ngoài đường thì kết luận ntn?:21:
Xe Nhật thì VN đầy, việc gì phải sang Nhật ngắm! Nếu cụ ko nói Renault sang như Mer, thì có gì phải mà phải cười? cụ có dám nói là cụ đã đi tất cả các loại xe ô tô ko? nhìn Ferrari, nếu ko đc lái bao giờ, thì ko đc khen nó đẹp sao? cụ thấy có cần thiết phải ngoạc ra vậy ko? :(

Isu_zu

Tháo bánh
Riêng cái này thôi cụ cũng nên xem lại! Cụ nhắc em xem kỹ mà quan sát của cụ chưa kỹ lắm đâu!
Thế theo cụ, Renault có ngang hàng với Mer, giống như Bim ko? Nếu cụ nói có, thì tiếp tục. Còn cụ nói ko, thì thôi ko bàn nữa. Chú cụ đừng khoe vài năm sống ở nc ngoài rồi vặn vẹo vớ vỉn. E thì chỉ đi công tác và du lịch, chứ mời e sang ở Mỹ hay Châu Âu, e cũng ko thèm!

lapin

Xe container
Thế theo cụ, Renault có ngang hàng với Mer, giống như Bim ko? Nếu cụ nói có, thì tiếp tục. Còn cụ nói ko, thì thôi ko bàn nữa. Chú cụ đừng khoe vài năm sống ở nc ngoài rồi vặn vẹo vớ vỉn. E thì chỉ đi công tác và du lịch, chứ mời e sang ở Mỹ hay Châu Âu, e cũng ko thèm!
Ai vặn vẹo vớ vỉn? Cái thớt này giới thiệu tất cả các xe của Renault và xe Pháp sao mà cụ vào pót bài dìm hàng cả làng xe Pháp? Mà em khoe sống vài năm ở nước ngoài bh? Mà sống vài năm ở nc ngoài có gì kô tốt? Đi công tác ngắn ngày hay đi du lịch để rồi nhận xét như cụ thì lãnh đạo Bộ XD chả mời cái giống thực dân âý quy hoạch vùng thủ đô, kô lại mang tiếng đường bé, xe nhỏ với keo kiệt!:21:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Ai vặn vẹo vớ vỉn? Cái thớt này giới thiệu tất cả các xe của Renault và xe Pháp sao mà cụ vào pót bài dìm hàng cả làng xe Pháp? Mà em khoe sống vài năm ở nước ngoài bh? Mà sống vài năm ở nc ngoài có gì kô tốt? Đi công tác ngắn ngày hay đi du lịch để rồi nhận xét như cụ thì lãnh đạo Bộ XD chả mời cái giống thực dân âý quy hoạch vùng thủ đô, kô lại mang tiếng đường bé, xe nhỏ với keo kiệt!:21:
Riêng cái này thôi cụ cũng nên xem lại! Cụ nhắc em xem kỹ mà quan sát của cụ chưa kỹ lắm đâu!
Xe Nhật thì VN đầy, việc gì phải sang Nhật ngắm! Nếu cụ ko nói Renault sang như Mer, thì có gì phải mà phải cười? cụ có dám nói là cụ đã đi tất cả các loại xe ô tô ko? nhìn Ferrari, nếu ko đc lái bao giờ, thì ko đc khen nó đẹp sao? cụ thấy có cần thiết phải ngoạc ra vậy ko? :(
Hai kụ này cứ như song kiếm hợp bích ý nhỉ, hehe

Isu_zu

Tháo bánh
Mong cụ trả lời vào vấn đề chính: xe Renualt có ngang hàng Mer ko? Và cụ đc lái bao nhiêu loại xe rồi. Chỉ 2 vấn đề này thôi nhé.

lapin

Xe container
Mong cụ trả lời vào vấn đề chính: xe Renualt có ngang hàng Mer ko? Và cụ đc lái bao nhiêu loại xe rồi. Chỉ 2 vấn đề này thôi nhé.
Em trích 2 vấn đề này để cười cụ à?
Mà cụ hỏi để làm gì? Ai nhiều tiền hơn thì người đấy đúng à? Xin lỗi, cụ đưa tranh luận quay vòng lại khoe cái cam với cái shadow hay trải nghiệm ngồi Rôn royce, nhiều xe sang hơn thì phần đúng thuộc về cụ à?:65:

MitCon

Xe hơi
Nội thất rất đẹp nhưng cái logo xấu quá, nếu ai không biết thì lại bảo xe tàu

Isu_zu

Tháo bánh
Em trích 2 vấn đề này để cười cụ à?
Mà cụ hỏi để làm gì? Ai nhiều tiền hơn thì người đấy đúng à? Xin lỗi, cụ đưa tranh luận quay vòng lại khoe cái cam với cái shadow hay trải nghiệm ngồi Rôn royce, nhiều xe sang hơn thì phần đúng thuộc về cụ à?:65:
Đang nói Renault vs Mer, cụ lái sang Toy, té ra cụ GATO =P~ =P~. Rồi, chào cụ, cụ sẽ phải GATO cả đời đấy=P~

Chỉnh sửa cuối:

lapin

Xe container
Sao cụ cứ đánh trống lảng rồi lái vấn đề theo ý cụ thế nhỉ? Cụ bảo cụ vào chém gió tí cho vui thì có làm sao? Cụ chê xấu hay đẹp cũng chả ả hưởng gì, quyền của cụ. Còn Gato hay kô em chả quan tâm:21:

ron_roi

Xe hơi
Rõ ràng là cái xe này nó đẹp thật mà... còn nó có đẳng cấp hay không, sang hay không lại là chuyện lúc nào có tiền mua xe mới hay đc.
Chỉ có cụ Ruoi phát biểu là chuẩn. Mỗi xe có ưu nhược điểm khác nhau. Mỗi thương hiệu giống như một gia đình đông con, đứa tốt, đứa xấu, không thể đem con ông này so sánh với con ông kia rồi nói đứa nào hơn đứa kia được. Bác Isuzu nhầm em với bác Lapin rồi. Merc nhập em ko nói làm gì, nhưng Merc lắp ráp thì đẳng cấp cũng giảm đi rất nhiều phải ko cụ?

Isu_zu

Tháo bánh
Chỉ có cụ Ruoi phát biểu là chuẩn. Mỗi xe có ưu nhược điểm khác nhau. Mỗi thương hiệu giống như một gia đình đông con, đứa tốt, đứa xấu, không thể đem con ông này so sánh với con ông kia rồi nói đứa nào hơn đứa kia được. Bác Isuzu nhầm em với bác Lapin rồi. Merc nhập em ko nói làm gì, nhưng Merc lắp ráp thì đẳng cấp cũng giảm đi rất nhiều phải ko cụ?
Nói gì thì nói, cái Renault Lattitude này cũng mang mác Samsung SM5, bán đầy bên Hàn. Nó có thể là đối thủ của Teana, Camry, Accord... (riêng Teana vừa là đối thủ, vừa là anh em). Nó hoàn toàn ko phải đối thủ của Mer hay Bim. Tuy là lắp ráp trong nước, nhưng Mer vẫn là Mer cụ ạ. Cái gì đúng sự thật thì phải công nhận, e hoàn toàn ko có ý chê Renault. Còn xe nào chả có người thấy đẹp, người thấy xấu!

ron_roi

Xe hơi
Nói gì thì nói, cái Renault Lattitude này cũng mang mác Samsung SM5, bán đầy bên Hàn. Nó có thể là đối thủ của Teana, Camry, Accord... (riêng Teana vừa là đối thủ, vừa là anh em). Nó hoàn toàn ko phải đối thủ của Mer hay Bim. Tuy là lắp ráp trong nước, nhưng Mer vẫn là Mer cụ ạ. Cái gì đúng sự thật thì phải công nhận, e hoàn toàn ko có ý chê Renault. Còn xe nào chả có người thấy đẹp, người thấy xấu!
Về Mặt sản xuất, Renault sở hữu nhiều công ty và tập đoàn ô tô ở các nước khác nhau. Nhưng điểm chung là tất cả các nước đều có nền công nghiệp ô tô tiên tiến. Mỗi dòng xe được sản xuất ở một nhà máy khác nhau nhưng thiết kế và chất lượng đều theo đúng qui chuẩn của Renault. Các hãng ô tô lớn trên thế giới bây giờ đều như vậy chứ không riêng gì Renault. Chẳng hạn như Accord được sản xuất tại Thái Lan, đâu phải cứ Merc là được Sx tại Đức? Một số dòng được sản xuất tại Mỹ và các nước khác. Volkwagen cũng là hãng xe Đức nhưng được sản xuất ở Trung Quốc. Vậy Wolkwagen là xe Trung Quốc, Accord là xe Thái hay và một số mẫu Merc là xe Mỹ? Hay Iphone made in China thì gọi là điện thoại tung của hết ah? Bên cạnh đó, nghành Công nghiệp ô tô của Hàn Quốc cao hơn Thái Lan hẳn một bậc (hiện ở thái chưa có thương hiệu ô tô riêng nào).
Về qui trình sản xuất của Renault ở tất cả các nhà máy. Tất cả các máy móc được sử dụng đều được nhập trực tiếp từ Pháp qua. Hơn 90% spare parts được nhập trực tiếp từ Pháp, ngay cả lốp Michelin dùng cho xe cũng được nhập từ Pháp. Còn máy móc ra đời là thành quả ưu việt của sự liên minh giữa hai tập đoàn Renault và Nissan, vì thế được hưởng sự tinh tế và sức mạnh của những cỗ máy được Renault phát triển qua gần 15 năm liên tục thống lĩnh đường đua F1, cũng như sự mượt mà, độ bền mà công nghệ máy móc của Nissan đem lại.
Về việc so sánh, em không nói là xe nào hơn xe nào cả. Vì tùy vào mục đích sử dụng và gu thẩm mĩ của mỗi người một khác, nên có lẽ mỗi người sẽ có một cảm nhận khác nhau. Những chiếc xe Renault, cụ thể là Koleos, được thiết kế khá tỉ mỉ và tinh tế. Em thấy mẫu xe bác đưa Tucson 2005 và Koleos chẳng có gì giống nhau cả. Bác có thể tự so sánh ạ.

Nếu cùng tầm tiền em sẽ vẫn thiên về xe nhập hơn xe lắp ráp. Merc hay Ford Việt Nam nó khác Merc và Ford nhập nhiều lắm bác ạ. Các bác chạy xe nhiều năm sẽ biết nó khác như thế nào. Ko nói đến các phần khác, ngay đến việc sơn xe và phun cách âm cũng khác nhau một trời một vực rồi. Bác đã bao giờ lái thử Dream thái nhập và Dream LD chưa ạ?. Đồng ý là việc ủng hộ xe LD đồng nghĩa với việc đóng góp phần nào lao động và thu nhập của người VN chúng ta. Nhưng nghành công nghiệp ô tô việt Nam để đạt tới trình độ sản xuất cũng như công nghệ lắp ráp như các quốc gia tiên tiến khác cần nhiều thời gian và đầu tư lắm.

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cái này thì iem ủng hộ kụ isu_zu. Renault thì vẫn là renault k thể so sánh với Mec, Bi dù là hàng nhập. Chính vì định vị và định giá sp kiểu như Renault hay Subaru mà thị phần cứ đì đẹt không kích lên được.

CR-Vic

Xe container
@ron_roi: sales như cụ thì hơi hóm :D

1. Thái Lan họ có hãng xe hơi riêng của họ từ lâu rồi - hiệu là Thai Rung (search Gúc Gồ ra cả rổ hình từ dạng xe quân sự như Hummer đến pickup cho dân Thái sử dụng).
2. thị trường Thái nó to nhất nhì châu Á (hình như còn hơn cả Hàn Xẻng đấy cụ nhé :)) )
3. Ở mọi xó xỉnh trên thế giới đều coi và xếp Renault là thuơng hiệu bình dân như Citroen, Peugeot, Nis, Toyota hay Honda - chứ đứng cạnh Mercedes thì giống diễn viên Truyền hình VN vs Hollywood vậy :D

Chỉnh sửa cuối:

ninhkent

Xe tăng
Chúc cụ bán được nhiều hàng :D. Fun là tinh thần của OF chúng ta, nhưng e nghĩ các cụ nói chuyện với nhau về con người đất nước khác ko liên quan đến chủ đề các cụ lập cái thớt riêng mà chém, loãng quá :D

E hằng ngày làm việc với bọn chúng nó e chỉ hiểu 1 điều là chúng nó mang lại lợi nhuận cho e, còn e chả bao giờ nghĩ là sẽ chìa tay xin chúng nó cả. Ky bo hay ko ky bo thì phải trả tiền theo công sức, ko bố con thằng nào ăn quỵt cả.

Chỉnh sửa cuối: