[Funland] Những ngày cách li

LK F

Xe đạp
Nghi gặp f1-2 thì là f2-3, lại nghi viêm họng thì cẩn thận là đúng rồi.
Tự cách ly là chuẩn. Cứ vô tư thì lây ra nhà mình đầu tiên.
Vâng cụ. Em đang mở nhạc nghe thấy cuộc sống một mình cũng vui vẻ lắm :D

chẳng có tên

Xe tăng
Em cách li với gia đình từ ngày 25 tới nay. Tự nhốt mình trong phòng riêng không giao tiếp với bất kì ai. Chỉ nhắn tin gọi điện khi cần.

Xét nghiệm âm tính 2 lần. Hôm 25 1 lần và hôm qua 1 lần PCR âm tính.

Nhưng em lại bị ngứa họng, kiểu trong họng cảm giác có 1 điểm, đúng chỉ 1 điểm bên trái cổ đang bị tổn thương và rất ngứa. Nó làm em muốn ho. Mỗi khi ho được thì cảm giác như căng được cơ, tác động được vao chỗ ngứa nên rất dễ chịu. Cảm giác như khi ngứa được gãi ấy các cụ ạ. Cảm giác rất muốn thò một cái que nào êm êm vào đó để chà chà cho nó hết ngứa và xem nó là cái gì trong đó? Hay em có nên đi soi họng k nhỉ?

Em k sốt, ko đau cơ, k mệt mỏi, k mất vị khứu giác gì hết. Chỉ là họng có vấn đề đó. Và em có đi qua một nơi, mà nó đang làm tâm dịch của Thành phố.
Những người em đã tiếp xúc đang được đưa đi cách li và kết quả đang âm tính.

E linh cảm mình k bị Covid. Cảm giác có thể bị viêm họng thôi.
Cuộc sống cách li này bao h mới kết thúc??
Thời tiết này thì ngứa họng là chuyện bình thường mà cụ! E cứ thấy ngứa họng là làm cốc chè nóng là ok

LK F

Xe đạp
Thời tiết này thì ngứa họng là chuyện bình thường mà cụ! E cứ thấy ngứa họng là làm cốc chè nóng là ok
E xông. Uống nước gừng sả pha mật ong từ hôm qua đến giờ. Bây giờ thấy hết rồi k ho ngứa nữa nhưng vẫn chưa dám hoà nhập gia đình cụ ạ

Beu 4x4

Xe điện
Cám ơn cụ đã cho em thêm thông tin. Vậy là tầm 3 ngày nữa thôi em đi xét nghiệm lại nếu vẫn âm tính là em thoát rồi cụ nhỉ
An toàn 99 % còn 1 % nữa mợ cách ly nốt dăm ngày cho cẩn thận gđ trong niềm khoan khoái đc bố con nó cơm nước phụng dưỡng
:D

phamhung126

Xe tải
Cụ làm cút riệu với ít lạc rang là đời tươi ngay thôi

buicongchuc

Xì hơi lốp
Cách đây hơn 1 tháng em đi cách ly tập trung dạng f1 (do tx gần f0 có đeo khẩu trang) trong14 ngày. Phiền toái nhất là phải đeo khẩu trang 24/24 (trừ lúc ăn uống thì quay mặt vào tường) và làm gì cũng phải sát khuẩn để tránh lây chéo. Các vấn đề khác: ăn ngủ, nghe nhạc, thể dục, lướt web, ... em thấy chấp nhận được. Về nhà em tự cách ly trong phòng ngủ riêng 14 ngày nữa cho chắc ăn.

Lavender168

Xe buýt
Tầm 3 ngày nữa mà vẫn khoẻ mạnh thì đi xn làm gì ? đến chỗ đó xong về cụ phập phều lo 3 ngày tiếp.;)
Cám ơn cụ đã cho em thêm thông tin. Vậy là tầm 3 ngày nữa thôi em đi xét nghiệm lại nếu vẫn âm tính là em thoát rồi cụ nhỉ

LK F

Xe đạp
Tầm 3 ngày nữa mà vẫn khoẻ mạnh thì đi xn làm gì ? đến chỗ đó xong về cụ phập phều lo 3 ngày tiếp.;)
Vậy cụ nói thế thì em thôi khỏi đi xét nghiệm. Ngay bây giờ sau 3 ngày cách li em thấy e khoẻ mạnh rồi có nên vào với gia đình chưa cụ? Em thèm cảm giác ngủ bên cạnh 1 người quá huhu

LK F

Xe đạp
An toàn 99 % còn 1 % nữa mợ cách ly nốt dăm ngày cho cẩn thận gđ trong niềm khoan khoái đc bố con nó cơm nước phụng dưỡng
Thấy tội bố con nó cụ ạ. Vừa làm việc họp hành online, vừa chăm con. Lại vừa cơm nước phục vụ 1 người chỉ nằm chờ cơm. Thấy mà tội. Chỉ muốn tái hoà nhập để phụ giúp chăm cơm nước thôi.

Lavender168

Xe buýt
Vậy cụ nói thế thì em thôi khỏi đi xét nghiệm. Ngay bây giờ sau 3 ngày cách li em thấy e khoẻ mạnh rồi có nên vào với gia đình chưa cụ? Em thèm cảm giác ngủ bên cạnh 1 người quá huhu
Khg rõ bạn cách li đc bao nhiêu ngày rồi, nhưng nếu hơn 10 ngày người vẫn khoẻ mạnh kg dấu hiệu gì thì hoà nhập với vợ con đi thôi

LK F

Xe đạp
Cách đây hơn 1 tháng em đi cách ly tập trung dạng f1 (do tx gần f0 có đeo khẩu trang) trong14 ngày. Phiền toái nhất là phải đeo khẩu trang 24/24 (trừ lúc ăn uống thì quay mặt vào tường) và làm gì cũng phải sát khuẩn để tránh lây chéo. Các vấn đề khác: ăn ngủ, nghe nhạc, thể dục, lướt web, ... em thấy chấp nhận được. Về nhà em tự cách ly trong phòng ngủ riêng 14 ngày nữa cho chắc ăn.
E nhớ con lắm. Ngày nào cũng gọi video mặc dù ở cách cái bức tường. Con cứ nói về với con đi. Giọng thì mới bập bẹ tập nói nghe nó nói chỉ muốn chạy vào ôm vào lòng

LK F

Xe đạp
Khg rõ bạn cách li đc bao nhiêu ngày rồi, nhưng nếu hơn 10 ngày người vẫn khoẻ mạnh kg dấu hiệu gì thì hoà nhập với vợ con đi thôi
Em cách li từ ngày 25 cụ ạ. Nay mới 3 ngày. Theo như đúng thì phải 7 ngày cụ ạ

Beu 4x4

Xe điện
E nhớ con lắm. Ngày nào cũng gọi video mặc dù ở cách cái bức tường. Con cứ nói về với con đi. Giọng thì mới bập bẹ tập nói nghe nó nói chỉ muốn chạy vào ôm vào lòng
Thấy tội bố con nó cụ ạ. Vừa làm việc họp hành online, vừa chăm con. Lại vừa cơm nước phục vụ 1 người chỉ nằm chờ cơm. Thấy mà tội. Chỉ muốn tái hoà nhập để phụ giúp chăm cơm nước thôi.
Mình chăm họ cả đời cơ mờ,
Đây là chống dịch nó như chiến đấu ấy, cần có nguyên tắc và kỷ luật chứ,

Mà mợ chém với các cụ Of ít thôi ko bố cháu ngủ mê lại giật mình

Lavender168

Xe buýt
Em cách li từ ngày 25 cụ ạ. Nay mới 3 ngày. Theo như đúng thì phải 7 ngày cụ ạ
Thế thôi cứ hơn chục ngày cho chắc, kể 7 ngày cũng kg sao, những nhỡ đâu cơ thể mình nó khác biệt khoẻ hơn nên covy nó mất tg hơn. Tầm 7 ngày trở ra mà kg thấy hiện tg ngứa họng hay đau đầu gì đó là cười đc rồi. Cứ gừng sả muối tương thật lực vào.

LK F

Xe đạp
Nghĩ vậy nên em vẫn đang tự cách li đấy ạ mặc dù mong mỏi được hoà nhập lắm rồi cụ à :((
Nhớ con nhớ hơi ấm của chồng nhìu lắm. Qua tầm này đang nằm khóc sưng cả mắt. Chồng vào đưa nước thấy xong nhắn tin hỏi có xa xôi gì đâu mà sao phải buồn vậy em. Nhưng mà thấy tủi thân quá ấy cụ.

LK F

Xe đạp
Thế thôi cứ hơn chục ngày cho chắc, kể 7 ngày cũng kg sao, những nhỡ đâu cơ thể mình nó khác biệt khoẻ hơn nên covy nó mất tg hơn. Tầm 7 ngày trở ra mà kg thấy hiện tg ngứa họng hay đau đầu gì đó là cười đc rồi. Cứ gừng sả muối tương thật lực vào.
Vâng em cám ơn cụ. Em bây h ngày nào cũng gừng sả pha thêm mật ong uống. E vẫn nghĩ có khi cơ địa tốt nên nó chưa phát bệnh hoặc do mình bị viêm họng thôi. Vì thi thoảng có hắt xì nữa. Hi

LK F

Xe đạp

Mà mợ chém với các cụ Of ít thôi ko bố cháu ngủ mê lại giật mình
Dạ bố cháu vừa dỗ con ngủ xong giờ này mới đi tắm để vào làm việc ấy cụ.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Mợ tái hoà nhập cũng được nhưng phải đeo khẩu trang và khử khuẩn chuẩn vào + giữ khoảng cách.

LK F

Xe đạp
Mợ tái hoà nhập cũng được nhưng phải đeo khẩu trang và khử khuẩn chuẩn vào + giữ khoảng cách.
E có thể vào nhà đeo khẩu trang và nấu cơm được ko cụ nhỉ? Trong quá trình nấu không nói chuyện k mở miệng. Tay chân rửa sạch