[Funland] Những ngày cách li

dz0r0

Xe điện
Bình tĩnh, kiếm việc gì đó để làm, để chơi và để học. Thời gian sẽ trôi qua nhanh thôi. Cố gắng ở phòng có cửa sổ, ban công nhìn ra ngoài, như vậy sẽ bớt căng thẳng hơn.

Beu 4x4

Xe điện
Em cách li với gia đình từ ngày 25 tới nay. Tự nhốt mình trong phòng riêng không giao tiếp với bất kì ai. Chỉ nhắn tin gọi điện khi cần.

Xét nghiệm âm tính 2 lần. Hôm 25 1 lần và hôm qua 1 lần PCR âm tính.

Nhưng em lại bị ngứa họng, kiểu trong họng cảm giác có 1 điểm, đúng chỉ 1 điểm bên trái cổ đang bị tổn thương và rất ngứa. Nó làm em muốn ho. Mỗi khi ho được thì cảm giác như căng được cơ, tác động được vao chỗ ngứa nên rất dễ chịu. Cảm giác như khi ngứa được gãi ấy các cụ ạ. Cảm giác rất muốn thò một cái que nào êm êm vào đó để chà chà cho nó hết ngứa và xem nó là cái gì trong đó? Hay em có nên đi soi họng k nhỉ?

Em k sốt, ko đau cơ, k mệt mỏi, k mất vị khứu giác gì hết. Chỉ là họng có vấn đề đó. Và em có đi qua một nơi, mà nó đang làm tâm dịch của Thành phố.
Những người em đã tiếp xúc đang được đưa đi cách li và kết quả đang âm tính.

E linh cảm mình k bị Covid. Cảm giác có thể bị viêm họng thôi.
Cuộc sống cách li này bao h mới kết thúc??
Phát tác của con Delta này có mấy ngày thôi. 3 ngày nữa là mợ có thể biết mình bị hay ko ko rồi.
Mà bị chưa chắc đã nặng, nặng chưa chắc đã toi. Tỷ lệ toi thấp hơn nhiều nhiều lần đánh đề.
Mà mợ biết đánh đề khó thế nào rồi đấy,
Bình thường đi
:D

LK F

Xe đạp
Bình tĩnh, kiếm việc gì đó để làm, để chơi và để học. Thời gian sẽ trôi qua nhanh thôi. Cố gắng ở phòng có cửa sổ, ban công nhìn ra ngoài, như vậy sẽ bớt căng thẳng hơn.
Cám ơn cụ. Em đang mong mỏi thời gian trôi thật nhanh để có thể thoải mái ôm ấp hôn hít con gái bé bỏng của em. Giờ không được ôm con chỉ gọi video dù cách nhau có mấy bước chân em nhớ con quá.

Chưa Có Dép

Xe điện
Viêm họng hốc mủ, cụ súc miệng nước muối nhiều lần trong ngày sẽ khỏi

LK F

Xe đạp
Phát tác của con Delta này có mấy ngày thôi. 3 ngày nữa là mợ có thể biết mình bị hay ko ko rồi.
Mà bị chưa chắc đã nặng, nặng chưa chắc đã toi. Tỷ lệ toi thấp hơn nhiều nhiều lần đánh đề.
Mà mợ biết đánh đề khó thế nào rồi đấy,
Bình thường đi
:D
Cám ơn cụ đã cho em thêm thông tin. Vậy là tầm 3 ngày nữa thôi em đi xét nghiệm lại nếu vẫn âm tính là em thoát rồi cụ nhỉ

LK F

Xe đạp
Viêm họng hốc mủ, cụ súc miệng nước muối nhiều lần trong ngày sẽ khỏi
Ôi cụ nói giống em nghĩ quá. E đang nghi bị như vậy. Liệu em có nên đi khám không cụ? Cho yên tâm vì e muốn được thoát cách li ghê gớm

Baby Ngọc Anh

Xe tăng
Năm ngoái F1 lộ ra nhiều quả đi đêm, bồ bịch... Năm nay nhiều Cụ F0 có kinh nghiệm rồi... không khai hết ra F1 :(

P/s : Thế nên nhiều F0 ngoài cộng đồng không rõ nguồn gốc là thế!

Chưa Có Dép

Xe điện
Ôi cụ nói giống em nghĩ quá. E đang nghi bị như vậy. Liệu em có nên đi khám không cụ? Cho yên tâm vì e muốn được thoát cách li ghê gớm
Trong lúc dịch bệnh như này thì ở nhà tự điều trị thôi vì PCR âm tính, nhớ đi ngủ kiểu gì cũng phải quấn chăn, khăn để luôn giữ ấm cổ

tienaka

Xe điện
nghĩ cay nhất là trong khi mình nghiêm chỉnh chấp hành để mong ngày hòa nhập thì ngoài kia vẫn còn bọn lượn lờ vô công rồi nghề vác xe ra chạy lung tung cụ ạ. hnay đọc báo sắp tới ngày hòa nhập rồi mà các nam thanh nữ tú cưỡi xe máy trốn chốt kiểm tra nhìn thấy đau lòng quá.

nvq042009

Xe hơi
Mợ như thế còn hơn vợ em đang ở trong khu phong tỏa 328 NT, 3 hôm nay chưa được về nhà, em cũng làm việc tập trung, không về nhà. Hai đứa con ở nhà, trong tủ lạnh có gì ăn nấy, may chúng nó biết nấu ăn, tự học bài, thiếu gì nhờ hàng xóm.

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Em cách li với gia đình từ ngày 25 tới nay. Tự nhốt mình trong phòng riêng không giao tiếp với bất kì ai. Chỉ nhắn tin gọi điện khi cần.

Xét nghiệm âm tính 2 lần. Hôm 25 1 lần và hôm qua 1 lần PCR âm tính.

Nhưng em lại bị ngứa họng, kiểu trong họng cảm giác có 1 điểm, đúng chỉ 1 điểm bên trái cổ đang bị tổn thương và rất ngứa. Nó làm em muốn ho. Mỗi khi ho được thì cảm giác như căng được cơ, tác động được vao chỗ ngứa nên rất dễ chịu. Cảm giác như khi ngứa được gãi ấy các cụ ạ. Cảm giác rất muốn thò một cái que nào êm êm vào đó để chà chà cho nó hết ngứa và xem nó là cái gì trong đó? Hay em có nên đi soi họng k nhỉ?

Em k sốt, ko đau cơ, k mệt mỏi, k mất vị khứu giác gì hết. Chỉ là họng có vấn đề đó. Và em có đi qua một nơi, mà nó đang làm tâm dịch của Thành phố.
Những người em đã tiếp xúc đang được đưa đi cách li và kết quả đang âm tính.

E linh cảm mình k bị Covid. Cảm giác có thể bị viêm họng thôi.
Cuộc sống cách li này bao h mới kết thúc??
Mợ bị nhiễm khuẩn đường họng rồi, mợ bỏ cái khoản kia đi.

LK F

Xe đạp
Mợ như thế còn hơn vợ em đang ở trong khu phong tỏa 328 NT, 3 hôm nay chưa được về nhà, em cũng làm việc tập trung, không về nhà. Hai đứa con ở nhà, trong tủ lạnh có gì ăn nấy, may chúng nó biết nấu ăn, tự học bài, thiếu gì nhờ hàng xóm.
E cũng dính từ vụ 328 NT đấy cụ. Cũng may là 2 bé nhà cụ lớn rồi? Thiếu đồ ăn cụ đặt đồ ng ta ship đến cho ạ. Vinmart vẫn ship hàng đó cụ

LK F

Xe đạp
Mợ bị nhiễm khuẩn đường họng rồi, mợ bỏ cái khoản kia đi.
Nhưng vì em cũng dính dáng đến F1 F2, nhà có trẻ con nên rất sợ ấy cụ. Giờ ở một mình, cơm nước được bưng tận nơi phục vụ từng cái sao thấy khổ tâm quá

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nghi gặp f1-2 thì là f2-3, lại nghi viêm họng thì cẩn thận là đúng rồi.
Tự cách ly là chuẩn. Cứ vô tư thì lây ra nhà mình đầu tiên.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Cụ cứ vệ sinh răng miệng thường xuyên,xúc miệng nước muối ý cụ
Chúc cụ nhanh khoẻ và hy vọng cụ chỉ bị viêm họng ạ

Mưa tháng 11

Xe tăng
Cụ xét nghiệm âm tính mấy lần rồi mà vẫn chịu khó cách li là cẩn thận quá rồi. Giờ chú ý giữ gìn sức khoẻ, ăn uống đầy đủ, tập thể dục cho thoải mái tâm lý là ổn thôi. Họng bị ngứa thì cụ súc miệng nước muối, cho vài miếng gừng với mật ong ngậm một lúc rồi nhai nuốt cho họng ấm lên. Cụ làm vài lần mà chưa đỡ thì phải tìm thuốc viêm họng mà uống

LK F

Xe đạp
Cụ xét nghiệm âm tính mấy lần rồi mà vẫn chịu khó cách li là cẩn thận quá rồi. Giờ chú ý giữ gìn sức khoẻ, ăn uống đầy đủ, tập thể dục cho thoải mái tâm lý là ổn thôi. Họng bị ngứa thì cụ súc miệng nước muối, cho vài miếng gừng với mật ong ngậm một lúc rồi nhai nuốt cho họng ấm lên. Cụ làm vài lần mà chưa đỡ thì phải tìm thuốc viêm họng mà uống
Em 2 lần rồi cụ. Em lo nếu mình ko may mắn thì lây lan gia đình cộng đồng thì có tội