[Thảo luận] Những điểm hay bị bắt lỗi đè vạch (ở HN) và cách xử lý

thanh_hoi

Xe điện
Tình hình là hiện này XXX đang ra quân bắt lỗi đè vạch và lỗi này cũng bị phạt khá nặng. Do vậy tôi lập topic này để cùng nhắc nhở anh em nhà ta chú ý:
1. Phố Trần Khánh Dư đoạn rẽ vào BV 108, hường từ Cầu Chương Dương về Trần Hưng Đạo. Đoạn này xxx soi rất kỹ, sểnh ra phát là bị bắt ngay. Nhiều lần xe ở Gara Hưng Thịnh nó lùi ra mình tránh không cẩn thận là đè vạch ngay.
2. Đường Giải Phóng (đoạn gần bến xe Giáp Bát): Đoạn này có phân làn cho 2 làn trong cùng là ô tô, nhưng vạch kẻ đường mở hết rồi anh em có thể cãi trắng được
3. Đường Kim Mã, chiều từ BX Kim Mã - Cầu Giấy có 2 đoạn xxx hay đứng dòm là đoạn khu Ngoại giao đoàn và đoạn CV Thủ Lệ
4. Đường Phạm Văn Đồng, đường này phân làn 1 làn ô tô trong cùng, và có vạch kẻ đường rất rõ.

....
5. Còn một chỗ hay bị tuýt nữa là ngã tư phố Tràng Tiền - Hàng Bài, ngã 4 Hàng khay - Bà Triệu - Lý thái tổ nhé, đường hẹp vạch liền, dễ chết -
6- Lý Thái Tổ
7 - Bổ sung đường Hoàng Minh Giám ở THNC thường xuyên có 1 đội đứng đoạn giữa để bắt lỗi lần vạch.

Mời các cụ cập nhật tiếp
Các bác thấy hữu dụng thì Vodka em phát

Chỉnh sửa cuối:

Tran Thanh Binh

Xe tải
Xử lý: Nếu bác thấy xxx có biểu hiện chuẩn bị tuýt còi, hãy si nhan phải và tạt vào lề đường, bật nắp ca bô lên... ngó nghiêng 1 lúc, vặn vẹo 1 lúc, rồi đóng nắp ca pô lại... đi tiếp.
cách xử lý này theo em vẫn chưa ổn.không cẩn thận lại gậy ông đập lưng ông đấy cụ ơi

thanhkung

Xe máy
Còn một chỗ hay bị tuýt nữa là ngã tư phố Tràng Tiền - Hàng Bài, ngã 4 Hàng khay - Bà Triệu - Lý thái tổ nhé, đường hẹp vạch liền, dễ chết

anhviet88

Xe tăng
cám ơn cụ đã cảnh báo :-bd còn 2 cách né xxx của cụ em chả dùng cách nào , đi thì phải chú ý thôi 8->

tomoabc

Xe tải
Vâng nhờ các cụ kinh nghiệm và các cụ gặp tình huống cụ thể bị phạt thì cập nhật ở topic này để anh em mới lái còn rút kinh nghiệm.

29X_9198

Xe tăng
Website
www.facebook.com
E chỉ dùng mỗi cách thứ 3 của em là phải để ý đường để cố gắng đi cho đúng thôi ạ ( e phải nói "cố gắng" là vì các cụ biết để đi đúng luật ở VN thì khổ thế nào rồi đấy )

belancer

Xe buýt
Bổ sung đường Hoàng Minh Giám ở THNC thường xuyên có 1 đội đứng đoạn giữa để bắt lỗi lần vạch.
Mà phím vậy thôi, chứ em ghét cụ nào đi lấn đường lắm.

thanh_hoi

Xe điện
Thực ra anh em nhà OF và bản thân tôi luôn ý thức đi đúng vạch nhưng nhiều tình huống mà lỗi hoàn toàn khách quan mà bị bắt thì tức như bò đá. em ví dụ nhé:
VD1: Một lần em đi đường Giải phóng hướng từ Ngã Tư Vọng xuống Linh Đàm, đường nay vạch phân làn mờ hết mà XXX vẫn bắt lỗi đi sai làn, thế có tức không?
VD2: Có hôm em có việc vào cái cửa hàng gần Ngã ba Phạm Văn Đồng- Hoàng Quốc việt em phải quay xe lại nhưng mà ô tô đông quá mình không thể vào làn trong cũng được ngay mà xxx đứng ngay gần đấy. 100% cụ nào quay xe ở PVD đều bị dính lỗi này. Các cụ bị túm lỗi này thì sao? Mình đi có chủ ý tuân theo luật nhưng mà luật nhiều khi chuối quá thfi mình phải lách thôi.
VD3: Em đi từ Trần Khánh Dư về Trần Hưng Đạo, chỗ gần Gara Hưng Thịnh ô tô nó đỗ đầy, chúng nó cứ lùi xe ra, vào mình tránh là chèn vạch ngay vì chỗ này nó phân làn lệch, hướng từ Trần Khánh Dư về hẹp lắm. Bị bắt, hỏi các cụ có ức không?

NHK

Xe hơi
Hôm qua e bị xxx bắt vì ko đeo dây bảo hiểm ( mất 100k) . XXX nhận xong rồi trình bầy cho e xem Nghị định 34 em thấy phạt lỗi đè vạch sơn là 400k => nếu dính thì 50 - 50

alo_club

Xe buýt
Cho em hỏi, đè vạch là các cụ lấn làn hay là chẹt vạch. xxx mà bắt kiểu lốp hơi chẹt lên vạch một tý thì ác quá nhỉ :((

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua e bị xxx bắt vì ko đeo dây bảo hiểm ( mất 100k) . XXX nhận xong rồi trình bầy cho e xem Nghị định 34 em thấy phạt lỗi đè vạch sơn là 400k => nếu dính thì 50 - 50
Lỗi không deo dây bảo hiểm mới tăng giá à?

Cụ có hỏi nghị định mới ra xxx có chương trình "khuyến mại" nào không?"

Escave

Xe buýt
Cách 1: Si nhan rẽ vào 1 cửa hàng gần đó. Ở đường Phạm Văn Đồng em thoát 1 lần bằng cách rẽ vào cửa hàng bán xe nâng đới. Nếu không có cửa hàng thì các bác làm theo cách 2 dưới đây
Cách 2: si nhan phải và tạt vào lề đường, bật nắp ca bô lên... ngó nghiêng 1 lúc, vặn vẹo 1 lúc (làm như xe hỏng gì đấy), rồi đóng nắp ca pô lại... đi tiếp.
Các bác thấy hữu dụng thì Vodka em phát[/QUOTE]
Hai cách của cụ không khả quan lắm vì lỗi này thường bị ở các đô thị lớn, như lái xe ở trong HN đường vừa chật vừa đông bị 2B lấn hết đường nếu bác xi nhan sang trái thì gây tắc đường còn xi nhan sang phải thì làm j còn đường mà sang sửa xe( vd như Phan bội Châu-2 bà Trưng, 2 bà Trưng- Lê duẩn, 2 bà Trưng -Hàng Bài ): vậy mình nên cẩn thận và tạo thành thói quen quan sát đỗ dừng trong vạch liền, đen thì mất xiền thôi

Goodmorning

Xe buýt
Em thấy đoạn ngã tư Hai Bà trưng-Hàng Bài rất nguy hiểm, 4B bắt buộc phải ra đến giữa ngã tư đánh lái thì mới không bị thổi nhưng mà ra được đến nơi thì chờ dài các bác làn đi thẳng phi qua, phù phù^:)^

haivd

Xe buýt
Cám ơn Cụ đã cảnh báo

Vova

Xe container
Em thấy đoạn ngã tư Hai Bà trưng-Hàng Bài rất nguy hiểm, 4B bắt buộc phải ra đến giữa ngã tư đánh lái thì mới không bị thổi nhưng mà ra được đến nơi thì chờ dài các bác làn đi thẳng phi qua, phù phù^:)^
Vẫn phải chờ thôi, chỗ ngã tư đấy gần như lúc nào cũng có các bạn xxx đứng :(

Nấm mỡ

Xe điện
Cả hai cách của cụ chủ thớt đều không dùng được vì nếu vạch liền thì không cho phép cụ đè, kể cả muốn tấp vào vỉa hè - trừ khi có sự cố khẩn cấp. Mờ dịp này thì ngoài các tuyến thông thường đã kể, ở đâu cũng có thể bị đội xxx cơ động chén cả nên các cụ lưu ý từ tốn mà chạy. Có nhẽ thư thư ra tầm nửa tháng/một tháng qua chiến dịch sẽ lại phình phường dư cũ :D

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
2 cách trên khôn ngoan không lại được với XXX. Tốt nhất là đi đứng cẩn thận thôi. !