[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

Xe ngư

Xe điện
Vậy là vui cả nhà rồi. Mong các cao nhân góp vui thêm mấy chuyện huyền bí nữa cho hấp dẫn ạ. E hóc mãi mà chưa thấy cụ nào phọt. E chưa gia nhưng hơn 30 năm sống trên đời chưa gặp chuyện gì huyền bí cả. Chắc tại ko có duyên. Khổ nỗi e rất thích nghe những chuyện ntn. Mong các cụ đóng góp để e đc mở mang đầu óc ạ.

drivemustbefun

Xe tải
Ngày 2/7 theo duy tâm, Vong đc mở cửa Quỷ môn quan đó các cụ, ngày đó để an tâm trong nhà ko bị quấy phá, các cụ nên thỉnh thoảng rắc muối gạo và tối đi ngủ để chai dấm tỏi cạnh chân giường trong cả tháng cả nhà sẽ an lành.

Còn cụ nào thấy ko an tâm lòng lo lắng thì có thể để 1 cốc nước sạch trên bàn phòng ngủ, vì theo em đc biết Vong nhập vào người chủ yếu do khát nước. Chính bởi vậy các cụ nhìn những ng bị vong nhập thuờng hay phờ phạc, thiếu sức sống, đó là do bị hút nước.
Sáng ra nghe cụ nói tới nước, cháu mới nhớ ra cái bình Lavie ở phòng, thỉnh thoảng đẩy khí lên "ục" một cái, mà chả ai uống giọt nào.
Đêm qua cháu bán nude đi ngủ, lại để chai nước uống dở bên cạnh, 3h sáng cháu tỉnh lạnh cả sống lưng, không lẽ có "ông" nào khát nước mò vào cạnh cháu :-s

mazda626-2000

Xe máy
Nghe các cụ kể chuyện Ma em cũng thấy nổi da gà

vnn1369

Xe tải
Em đọc được điều này không biết có đúng không các cụ nhỉ :(
Truyền thuyết dân gian cho rằng từ mùng 2/7, Diêm Vương ra lệnh bắt đầu mở Quỷ Môn Quan và đến rằm tháng 7 thì “thả cửa” để cho ma quỷ túa ra tứ phương, đến sau 12 giờ đêm ngày 14/7 thì kết thúc và các ma quỷ phải quay lại địa ngục.
Dân gian tin rằng dằm tháng 7 là ngày Quỷ Môn Quan mở để ma quỷ được tự do về dương thế, đó cũng là ngày “âm khí xung thiên”, cho nên ngoài việc cầu cúng, người ta cũng đặt ra nhiều điều kiêng cấm để bảo vệ bản thân mình. Dưới đây là 18 điều cần kiêng tránh mà dân gian Trung Quốc thường tuân thủ trong ngày Lễ Vu Lan:
1. 1. Không treo chuông gió ở đầu giường vì tiếng chuông sẽ thu hút sự chú ý của ma quỷ, khi ngủ sẽ dễ bị chúng xâm nhập quấy phá.
2. Người yếu bóng vía, không nên đi chơi đêm vào ngày này, nếu không sẽ dễ gặp điều không may.
3. Không được nhổ lông chân vào ngày này, vì dân gian cho rằng “Một sợi lông chân quản ba con quỷ”, người càng có nhiều lông chân thì ma quỷ càng ít dám đến gần.
4. Không tuỳ tiện đốt giấy, vàng mã vì như vậy sẽ khiến ma quỷ bu đến.
5. Không ăn vụng đồ cúng, vì đó là đồ dành cho ma quỷ, nếu chưa cúng và cầu xin mà lấy ăn sẽ rước tai hoạ vào mình.
6. Không phơi quần áo vào ban đêm, vì ma quỷ trông thấy sẽ “mượn” và để lại “quỷ khí” trong các quần áo ấy.
7. Những người khi đi chơi đêm không được réo gọi tên nhau, nếu không ma quỷ sẽ ghi nhớ tên người được gọi, đó là điềm xấu.
8. Không nên bơi lội, vì ma quỷ sẽ cùng đùa với bạn, nếu không cẩn thận, bạn sẽ bị chúng làm trặc trẹo chân.
9. Không hù doạ người khác khiến họ giật mình “hồn bay phách lạc” dễ bị ma quỷ xâm nhập.
10. Cây đa trước nhà là nơi hội tụ âm khí, ma quỷ rất thích những chỗ như vậy, cho nên kỵ đứng, ngồi, nằm, trốn… ở đó.
11. Không nên thức quá khuya, vì như vậy tinh thần sẽ hao tổn suy nhược, dễ nhiễm “quỷ khí”.
12. Nơi góc tường xó tối là những chỗ ma quỷ thường tụ tập nghỉ ngơi, không nên đến gần những chỗ ấy.
13. Không nhặt tiền bạc rơi vãi trên đường, vì có thể đó là tiền người ta cúng mua chuộc bọn quỷ đầu trâu mặt ngựa, nếu người nào phạm kỵ, sẽ gặp tai hoạ không chừng.
14. Khi đi đến qua những nơi vắng vẻ, không ngoái cổ quay đầu nhìn lại phía sau, dù có cảm giác “hình như” có người đang đi theo mình hoặc gọi tên mình. Vì đó có thể do ma quỷ trêu chọc.
15. Khi lên giường ngủ không để mũi dép hướng về phía giường, nếu không ma quỷ nhìn thấy sẽ đoán rằng có người sống đang nằm trên giường và chúng sẽ lên giường ngủ chung với bạn.
16. Không cắm đũa đứng giữa bát cơm, vì đó là hình thức cúng tế, cũng giống như kiểu thắp hương, dễ dẫn dụ ma quỷ vào nhà ăn chung.
17. Không nên ở một mình trong thời gian này, nếu không sẽ dễ bị ma quỷ dẫn dắt hoặc quấy phá.
18.Không chụp ảnh vào ban đêm, bởi ma quỷ luôn lảng vảng chung quanh đó sẽ “vô hình” vào ảnh chung với người sống, đó là điều không tốt.

trauxanh

Xe lăn
Sơn ăn tùy mặt. Mợ nào dễ thương mà không dám ở một mình cứ bẩu iem. Iem giúp 24/7 hết tháng 7 không lấy thù lao.

vuchanphong

Xe tải
Ngày 2/7 theo duy tâm, Vong đc mở cửa Quỷ môn quan đó các cụ, ngày đó để an tâm trong nhà ko bị quấy phá, các cụ nên thỉnh thoảng rắc muối gạo và tối đi ngủ để chai dấm tỏi cạnh chân giường trong cả tháng cả nhà sẽ an lành.

Còn cụ nào thấy ko an tâm lòng lo lắng thì có thể để 1 cốc nước sạch trên bàn phòng ngủ, vì theo em đc biết Vong nhập vào người chủ yếu do khát nước. Chính bởi vậy các cụ nhìn những ng bị vong nhập thuờng hay phờ phạc, thiếu sức sống, đó là do bị hút nước.
cụ Lộc Vừng cho em hỏi : rắc muối , gạo thì rắc ở đâu ạ? cảm ơn cụ

Juanxt

Xe tải
Em cũng đi đêm nhiều nhưng chưa gặp bao giờ, kể cả ngủ trên mộ. Hay chỉ là chuyện tâm lý thôi nhỉ

luu linh

Xe buýt
Chuyện của em cũng thật 100%. Mẹ em mất năm bà 26 tuổi, em lớn nhất lúc đó mới 7 tuổi, sau em còn 3 đứa, mỗi đứa cách nhau 2 năm. Năm đó, em thứ 3 nhà em (khoảng 5 tuổi) ốm nặng lắm, Bụng trướng như cái trống, không ăn uống gì được. Ông em thuốc thang mấy tháng trời không đỡ tí nào (ông em bắt mạch bốc thuốc rất giỏi) Em nhớ như in buổi chiều hôm ấy, ông em rầu rĩ " Con bé chắc hỏng mất". Cả buổi chiều đó nhà em tấp nập người ra vào, thăm hỏi. Tối đó, 5 ông cháu đang nằm ngủ, thì một con đom đóm xuất hiện từ trên bàn thờ mẹ em, tỏa ra vầng sáng to như cái mâm, sáng lắm. Đom đóm cứ bay qua bay lại chỗ em em nằm, một lúc sau thì biến mất. Sáng hôm sau nhà em tính cho em em đi viện, trước khi đi ông e có giã thuốc gì đó quấn vào bụng cho em em. Ông chỉ khấn trời là lần này thành công. Trên đường ra viện thì em của em ị được và tỉnh hơn . Vào viện bác sĩ tiêm cho 1 mũi, tối đến nó tỉnh như sáo. Đến bác sĩ còn không ngờ có trường hợp thần kì như em của em cơ.[/U][/U]

NinZa Isi

Xe hơi
Em thì chưa nhìn thấy ma nhưng em tin là có một cái gì đó..là..là.. ma

hùngauto

Xe tăng
đánh dấu phát lúc nào rảnh vào đọc tiếp

tuannbb

Xe điện
Em lại vào hóng xem có cụ nào có chuyện giật gân không

Camontinhyeu

Xe điện
Chuyện đã xảy ra hơn 20 năm nhưng em vẫn nhớ đến tận bây giờ và không lý giải nổi. Hồi đó chắc em chỉ hơn 10 tuổi thôi. Hôm đó trăng cũng sáng, nửa đêm tỉnh dậy ra bờ ao đi tè. mặt em quay ra con đường làng thì thấy có hai người mặc quần áo rất kỳ lạ đi chân không chạm đất xốc nách một người mặc quần áo trắng đi nhanh về phía đầu làng, người lố nhố đi sau khoảng 2-3 người. Từ chỗ em đứng đến con đường cái ao chỉ khoảng 30 mét thôi. Em rất ấn tượng với hai người xốc nách vì họ đội mũ chuồn chuồn và mặc quần áo quan vì từ bé em chưa bao giờ nhìn thấy. Chỉ khi lớn lên mình mới biết áo kiểu quan thời xưa, hoặc giống bộ áo thần linh ở hàng mã . Sáng hôm sau thì được biết nhà trong xóm có người mất vào đêm hôm đó. Cách đi của những người này cũng kỳ lạ . Vì bé lên cũng chả biết sợ là gì cả

Ca Muc

Xe tải
Chuyện đã xảy ra hơn 20 năm nhưng em vẫn nhớ đến tận bây giờ và không lý giải nổi. Hồi đó chắc em chỉ hơn 10 tuổi thôi. Hôm đó trăng cũng sáng, nửa đêm tỉnh dậy ra bờ ao đi tè. mặt em quay ra con đường làng thì thấy có hai người mặc quần áo rất kỳ lạ đi chân không chạm đất xốc nách một người mặc quần áo trắng đi nhanh về phía đầu làng, người lố nhố đi sau khoảng 2-3 người. Từ chỗ em đứng đến con đường cái ao chỉ khoảng 30 mét thôi. Em rất ấn tượng với hai người xốc nách vì họ đội mũ chuồn chuồn và mặc quần áo quan vì từ bé em chưa bao giờ nhìn thấy. Chỉ khi lớn lên mình mới biết áo kiểu quan thời xưa, hoặc giống bộ áo thần linh ở hàng mã . Sáng hôm sau thì được biết nhà trong xóm có người mất vào đêm hôm đó. Cách đi của những người này cũng kỳ lạ . Vì bé lên cũng chả biết sợ là gì cả
Chứng tỏ truyền thuyết Diêm vương sai người đến bắt n chết mang đi là có thật cụ nhỉ. Heeee.