Những cảm xúc từ Hạ Long Challenge - nắng cháy tinh thần offroad

ValvolineVN

Đi bộ
Em muốn chia sẻ ở đây những cảm xúc khó diễn về 3 ngày nắng cháy tại Tuần Châu. Khách mời của em là một sỹ quan biên phòng đã rong ruổi nhiều năm trên khắp cung đường gian khó của biên giới đã thốt lên " Choáng và thán phục" trước sự máu lửa và chuyên nghiệp của các anh em trong đội OFFROAD. Khác với em, lặn lội tuột dép để rình chờ xem những pha về bài đẳng cấp, anh bạn biên phòng lại say mê tìm xem và học ở anh em chúng ta tài cứu hộ, phối hợp xe , dùng tời để đưa xe ra khỏi những tình huống khoai khẩm và nhanh chóng cho xe tái nhập cuộc thi đấu.

Em cũng chộp được một hình ảnh thật đẹp, thật cảm động khi xe bác Hùng ngâm mình trong nước và anh em ngụp lặn xung quanh.

Trên đường về , qua Sao Đỏ chừng 5km, trên xe em đang rôm rả chuyện trò về các chú "xxxx" thì tình cờ cùng lức các chú rọi đèn gọi vào. Mấy chú tưởng vớ được con gà góp thêm cốc bia cho bữa tối vì chạy quá tốc độ.Nhưng vui và buồn cười nhất là lần đầu tiên có vụ các đồng chí "xxx" khi phát hiện đây là xe dự Ha Long Cup chạy về đã lập tức hồ hởi và phấn khởi hỏi han chẳng buồn xem giấy mà chỉ lân la sờ cái ống thở của xe. Em cảm nhận rõ được niềm vui và sự thích thú của họ khi nhìn đòan xe của anh em chúng ta chạy qua họ trong 3 ngày hội. Có cậu em bảo, các anh ban tổ chức đã lo liệu cả rồi nên các chú giao thông sẽ cho qua, nhưng em thì nghĩ khác. Không chỉ vì được hướng dẫn tạo điều kiện cho họi thi đâu, nhìn ánh mắt, nhìn thái độ hồ hởi quan tâm, em thấy niềm vui và sự máu lửa của chúng ta đã lan tỏa tới họ. Họ vui khi được bắt tay và hỏi tham đôi điều từ những người vừa từ Ha Long trở về

chúc mứng các bác đã thành công trong tổ chức cuộc chơi lần này. An toàn và trọn ven. Xin được đóng góp vài hình ảnh , mong thứ lỗi là em không phải dân chuyên, nên ảnh và phim không phải là ảnh đẹp, chỉ muốn chia sẻ ở đây những cảm xúc còn nóng của mấy ngày vừa qua

Đoàn diễu hành tốc độ từ cầu Bãi Cháy về khu thi đấu

[YOUTUBE]MTc1UmoYiUE[/YOUTUBE]

Bác Khánh giứa rừng phòng viên sau cú vượt bài 4 chỉ với 1 phút 47

Và đây là phút vinh quang

[YOUTUBE]OU3yl3DdVH4[/YOUTUBE]

Khoảnh khắc tràn đầy tình anh em – giải cứu đại tá Hùng Offroad

Bác Đại chỉ huy chã

chã của bác Đại – “bực lắm rồi đấy………nhá”

Mậu Hương qua ngon bài 4 chả kém bác Khánh

[YOUTUBE]XD7AwOulOY0[/YOUTUBE]

nhưng lại đứt tời không qua khỏi bài 3
[YOUTUBE]wV762eCHViU[/YOUTUBE]

Về nhà bằng cứu hộ

em chụp trộm chụp đùi hai em chã của bác một tí thôi mà bác sấn sổ xông vung tay định đánh em, nóng thế, em thề là không hề biết hàng xách tay này là của bác.Chã nhà em chân dài hơn nhiều , nhưng đùi thì kém trắng hơn một tẹo . hề hề

Thật ạ

Bác Hùng, năm ngoái

[YOUTUBE]eVX6esgkC3w[/YOUTUBE]
Bác Hùng, năm nay

Các kiểu vất vả
Bác wát hối hả nổ máy chạy lượt cuối

bác Hùng sửa chân

Đại hay Dần đây chả biết : CẮt tời, lửa hàn sém chút vào mắt, em không chụp được nhưng chứng kiến - hú hồn

Bài 4 - đứng hơi điệu

Bài 5 Ngập và đá giữa dốc lên

Chỉnh sửa cuối:

haivina

Xe điện
Quay nhanh quá, chả nhìn rõ xe gì cả.