[Funland] Những bài hát trong phim

pinkday

Xe buýt
YT chạy đến bài hát này trong một tuyển tập Aucostic Cover, ngờ ngợ nó ở trong một bộ phim nào đó mà ngày xửa ngày xưa mà mình đã từng xem. Vậy mà trí nhớ đã làm cho Em quên tiệt hoàn toàn tên phim cũng may còn gg mà tra được đó là trong phim Sóng Ngầm (đạo diễn Vũ Hồng Sơn, năm 1993).

Trước covid, thì đây là bài hát mà bọn Em thường cùng nhau gào toác giọng để kết thúc "Live phun âm nhạc và những đứa khùng"

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Em lại mê mẩn bài: Những bàn chân lặng lẽ trong phim Cảnh sát hình sự, do ca sĩ Thùy Dung hát. Thấy bài này chưa ai hát có cảm xúc như Thùy Dung đc. Tiếc là TD rời sân khấu quá sớm, mãi hôm rồi VTT phát Quán Thanh Xuân nghe lại TD bài hát này vẫn hay như ngày nào

DurexXL

Xe lăn
YT chạy đến bài hát này trong một tuyển tập Aucostic Cover, ngờ ngợ nó ở trong một bộ phim nào đó mà ngày xửa ngày xưa mà mình đã từng xem. Vậy mà trí nhớ đã làm cho Em quên tiệt hoàn toàn tên phim cũng may còn gg mà tra được đó là trong phim Sóng Ngầm (đạo diễn Vũ Hồng Sơn, năm 1993).

Trước covid, thì đây là bài hát mà bọn Em thường cùng nhau gào toác giọng để kết thúc "Live phun âm nhạc và những đứa khùng"

Gần 30 năm rồi ... Nhanh quá

Tặng Kụ chủ mấy nhạc phim em rất thích

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

Bài này muốn ngon phải nghe mỗi Mỹ Lệ thôi, mà cái bản phối ban đầu í, nghe nhọc cả con tim luôn cụ mợ ạ. Quãng năm 2004 - 2005 nhé. Với ông Minh Quân lúc đấy cũng đương thời mấy bài ngon lắm.

pinkday

Xe buýt
Em lại mê mẩn bài: Những bàn chân lặng lẽ trong phim Cảnh sát hình sự, do ca sĩ Thùy Dung hát. Thấy bài này chưa ai hát có cảm xúc như Thùy Dung đc. Tiếc là TD rời sân khấu quá sớm, mãi hôm rồi VTT phát Quán Thanh Xuân nghe lại TD bài hát này vẫn hay như ngày nào
Em vẫn nhớ là Cô ý rất xinh, cao và trắng, hát rất phiêu

• Vodka
Reactions: MP3

pinkday

Xe buýt
Bài này muốn ngon phải nghe mỗi Mỹ Lệ thôi, mà cái bản phối ban đầu í, nghe nhọc cả con tim luôn cụ mợ ạ. Quãng năm 2004 - 2005 nhé. Với ông Minh Quân lúc đấy cũng đương thời mấy bài ngon lắm.
Em không thích nghe Mỹ Lệ lắm nhưng để Em tìm trên yt ạ

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bài này cũng cùng thời đấy, bản phối trong bộ phim Tết Này Ai Đến Xông Nhà nghe còn hay hơn cả bản gốc nữa. Chả hiểu trong phim nó phối éo như nào mà bây giờ em muốn nghe thì tuyền mở Youtube nghe lại bài í cuối bộ phim chứ không thèm nghe bản gốc cụ mợ ạ.

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ mợ nào biết giải thích giúp em, nhạc trong phim được phối kiểu gì mà đa số nghe hay hơn bản gốc là như lào nhỉ??

Em nghe thấy hay hơn nhiều mà chả biết giải thích tại sao lại thế :P

pinkday

Xe buýt
Bài này cũng cùng thời đấy, bản phối trong bộ phim Tết Này Ai Đến Xông Nhà nghe còn hay hơn cả bản gốc nữa. Chả hiểu trong phim nó phối éo như nào mà bây giờ em muốn nghe thì tuyền mở Youtube nghe lại bài í cuối bộ phim chứ không thèm nghe bản gốc cụ mợ ạ.

Hà hà... em cũng chỉ search ra chủ yếu là của Khánh Linh hát, còn bản gốc là ai hát ạ?

Klq, dưng mà nhìn cái đôi giầy mà buồn cười quá, mốt gì mà mốt thế, ném chó chết cho, ném mèo chết mèo, phi vào tường có lẽ phải lẫy xà pheng ra cậy :D

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Hà hà... em cũng chỉ search ra chủ yếu là của Khánh Linh hát, còn bản gốc là ai hát ạ?

Klq, dưng mà nhìn cái đôi giầy mà buồn cười quá, mốt gì mà mốt thế, ném chó chết cho, ném mèo chết mèo, phi vào tường có lẽ phải lẫy xà pheng ra cậy :D
Xưa nếu em nhớ không lầm là có một bản phối của Ngọc Khuê. Tuy nhiên em nghiện cái bản phối trong phim này cụ mợ ạ. Có vẻ như khi đem lên màn ảnh thì các cụ ở xưởng phim họ dùng bộ Mixer chuyên nghiệp của họ để cố tình đưa cao hạ thấp cho điêu luyện giọng ca hơn cả trong Audio gốc hay sao í.

DurexXL

Xe lăn
Bản này là Nhạc Nga (CCCP 1974), mấy ông nhà mình đạo nhạc mang về

Dạo này youtube nó cải mả thế nào, del mất nhiều video quá

Có video bài Mùa hè đã qua này với hình ảnh phim 12A4H
Các Kụ Mợ thế hệ cấp III 91-93, 92-94, 93-96 sẽ thấy chúng mình hoà trong đó

Chỉnh sửa cuối:

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]

pinkday

Xe buýt
Giời ơi em đang nổi gay ốc đây ạ, em cảm ơn cụ mợ quá ạ. Cảm tạ lắm ạ, giọng nghe ấm quá lâu rồi không nghe lại. Nghe bồi hồi thật ạ.
Hic, em cũng thế. Đối với Em bộ phim Của để dành, tất cả những điều còn đọng lại trong Em không phải Thanh hay Thư... mà cái phân đoạn cô bé Luyến đội khăn rồi ngồi với ngọn nến...