Thảo luận Như một lời chia tay Siena

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em gắn bó với Siena 1.3 cũng đã hơn 7 năm, lúc mua xe chủ trước chạy 4.7vạn, giờ đã là 13vạn. Em đi cũng nhiều nơi, xa nhất đến Mũi Né, vùng cao thì Sapa đôi lần, Hoàng Su Phì đôi lần…còn lại đồng bằng là chủ yếu. Ước ao đi Điện Biên nhưng chưa đi…

Bây giờ con gái lớn đã trưởng thành, em cũng sắp già lắm rồi nên Gấu duyệt cho kinh phí mua xe khá hơn một chút. Nói cho nó sang tý gọi là “nâng đời” ạ.

Em cũng vừa xem một xe đêm qua trên mạng và chiều nay gặp xem trực tiếp và thích là nhích thôi (Không nhỡ Gấu thay đổi!!!)

Vậy là cuộc chia tay Siena bỗng trở thành quá nhanh. Vì ngày mai em đi trả tiền người ta rồi. Nên chắc Siena cũng phải ra đi trong tuần tới thôi.

Xe em thì bác Hậu chăm sóc thường xuyên nên em không có gì phàn nàn và phải xác định là hay trong tầm tiền. Vì thế mà nhiều lần muốn chia tay nhưng không nỡ…vì cũng sợ chả có con nào ít tiền mà khung gầm và máy móc như thế. Nhưng hiện tại mấy hôm nay số lùi đang trục trặc. Việc xử lý chắc không đáng là gì. Em biết nhưng vì thế nên Gấu mới đồng ý mua xe mới đấy.

Trong cốp vẫn còn bóng đèn các loại, cầu trì các loại, và cả cái bơm xăng mua dự phòng từ 2009 đến giờ vẫn chưa dùng đến.

Bác nào quan tâm thì liên lạc với em 0913OO44OO

Em cũng ko chụp hình kịp mặc dù có máy đấy, vì chắc chỉ bán cho bác nào ở HN hoặc gần HN thôi. Xe đăng ký tên em. Bác nào mua phải xem và hiểu Fiat thì nói chuyện với nhau nó mới dễ. Coi như là em gửi vợ hai em sang nhà mới thôi. Chứ nói bán nghe cũng buồn. Xe gì mà vít 145km/h vẫn ok, ăn ít xăng như vios mà tiền lại chỉ không đến 14x tr.

Đêm khuya rồi – em viết mấy dòng này như một lời chia tay cho Siena sẽ về với chủ mới.

Có lẽ em sẽ sang Box Ford Fiesta như một newbie nhưng Hội FIAT nơi em cũng đã gắn bó nhiều năm chắc chắn vẫn ở trong tâm trí của em dù rằng em không offline được nhiều trong mấy năm gần đây. Và mọi người có gì cần gọi điện em vẫn trả lời như ngày nào. (Em cũng tư vấn Online được một số ca mà em biết hoặc phỏng đoán)
Chúc các bác ở lại tiếp tục yêu quý Fiat - con xe bé nhỏ nhưng không tầm thường. Phải gọi là hay trong tầm tiền.

Ocha

vulinhauto

Xe đạp
Bác cho cháu thuê đi tạm đc ko.cháu cũng làm ô tô cũng chăm xe lầm mỗi tội chưa có đủ tiền để sắm 1 e.thèm có vợ hai để chăm mà tiền thì không đủ ngay được

cafetoi

Xe tải
Thế cụ không lên đời Albea HLX à? Cụ nào có ý định mua siena gặp ngay cụ Ocha. Chắc chắn là xe ngon!

Duonglang123

Xe tăng
14xtr thì khó bay lắm cụ ạ

Babet Ta

Xe tăng
Thế cụ không lên đời Albea HLX à? Cụ nào có ý định mua siena gặp ngay cụ Ocha. Chắc chắn là xe ngon!
Cụ Ocha tâm huyết với V2 Siena thật, ngày đầu tiên và bài đầu tiên cháu đọc là bài của cụ.

Cụ cafetoi, cháu với cụ hẹn cafe mấy lần mà chưa được :))

thaiha175

Xe tải
Chúc cụ sang một trang mới !

trongfree

Xe hơi
Cụ ocha ơi cho em hỏi, bơm xăng siena 1.3 có lắp sang albea 1.6 được không ạ?

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Chào các bác!
Em lấy Fiesta MT rồi ạ. Sau khi đi thử thì thấy cũng được cái xe mới chạy 3 vạn mốt, chứ một số chi tiết kém Fiat như: Mấy cái gạt và vô lăng thì Fiat ăn đứt. Còi Fiat nghe sướng hơn. Điều hoà mở gió to cũng kêu như Fiat. Khung gầm 13 vạn chứ lúc 3 vạn em sợ Ford cũng chưa chắc bằng. Bánh xe thì ok xe mới nó em hơn tý. Thôi mà so sánh thế cũng khập khiễng...
Xe em vẫn để hầm, chưa chụp ảnh kịp vì muốn cụ nào máu thì gọi điện đến xem. Nhưng ý em vẫn muốn tìm người hiểu để bán, người ta phải thú vị với Siena - hay trong tầm tiền. Chứ người không biết đi bị vài lỗi vớ vẩn vào gara lạ thị xong phim. Mặc dù cũng chỉ có một số lỗi có thể xảy ra thôi.
Xe em mới vệ sinh củ đề, cổ góp máy phát, thay ba cái dây cuaroa mới hồi tháng 4. Mới thay accu mới tinh vì hôm bẩn củ đề (13 năm ko về sinh!!!) đề ko nổ lại tưởng accu nên thay luôn.
Em ghi 14x để xem độ máu của các bác chứ thực sự muốn mua em bán giá dễ chịu hơn nhiều.
Để mấy hôm nữa em chạy đi Hoàng Su Phì chuyến nữa rồi về đấu giá nhỉ?

P/S: Em không biết bơm xăng có lắp lẫn được 1.3 với 1.6 ko - bác hỏi bác Hậu xem nhé!

Duonglang123

Xe tăng
Khôg cho lên hình à cụ chủ

vip tien sinh

Xe ngựa
Chào các bác!
Em lấy Fiesta MT rồi ạ. Sau khi đi thử thì thấy cũng được cái xe mới chạy 3 vạn mốt, chứ một số chi tiết kém Fiat như: Mấy cái gạt và vô lăng thì Fiat ăn đứt. Còi Fiat nghe sướng hơn. Điều hoà mở gió to cũng kêu như Fiat. Khung gầm 13 vạn chứ lúc 3 vạn em sợ Ford cũng chưa chắc bằng. Bánh xe thì ok xe mới nó em hơn tý. Thôi mà so sánh thế cũng khập khiễng...
Xe em vẫn để hầm, chưa chụp ảnh kịp vì muốn cụ nào máu thì gọi điện đến xem. Nhưng ý em vẫn muốn tìm người hiểu để bán, người ta phải thú vị với Siena - hay trong tầm tiền. Chứ người không biết đi bị vài lỗi vớ vẩn vào gara lạ thị xong phim. Mặc dù cũng chỉ có một số lỗi có thể xảy ra thôi.
Xe em mới vệ sinh củ đề, cổ góp máy phát, thay ba cái dây cuaroa mới hồi tháng 4. Mới thay accu mới tinh vì hôm bẩn củ đề (13 năm ko về sinh!!!) đề ko nổ lại tưởng accu nên thay luôn.
Em ghi 14x để xem độ máu của các bác chứ thực sự muốn mua em bán giá dễ chịu hơn nhiều.
Để mấy hôm nữa em chạy đi Hoàng Su Phì chuyến nữa rồi về đấu giá nhỉ?

P/S: Em không biết bơm xăng có lắp lẫn được 1.3 với 1.6 ko - bác hỏi bác Hậu xem nhé!
E cg muốn chia tay 1 e giống như cụ nhưng là 1.6
Cơ bản là e cũng nghẹn ngào quá nên 0 nỡ lập thớt, rao ké cụ vậy.
Giá thì 16x
Xin hỏi hai cụ có thể nhượng lại cho em theo hình thức trả góp không?

cafetoi

Xe tải
Đọc bài của cụ Ocha xong cháu có thêm động lực để tìm fiat!

Cụ Ocha tâm huyết với V2 Siena thật, ngày đầu tiên và bài đầu tiên cháu đọc là bài của cụ.

Cụ cafetoi, cháu với cụ hẹn cafe mấy lần mà chưa được :))
Không biết sáng mai cụ Babeta có rảnh ko để cafe?

Babet Ta

Xe tăng
Đọc bài của cụ Ocha xong cháu có thêm động lực để tìm fiat!

Không biết sáng mai cụ Babeta có rảnh ko để cafe?
OK cụ ơi. Ra Tô Hiệu hoặc ra chỗ hồ Ngọc Khánh (đầu Nguyễn Chí Thanh) được không cụ. Hoặc ra Hồ Tây ngắm hồ luôn cụ :))

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Em mua cái cục nhựa đầu cần số lắp vào rồi mới bán. Nói thật đi Fiesta xong mới thấy Tay lái rồi khung gầm con Siena nhà mình vẫn ngon. Bác nào thực sự máu thì cứ gọi cho em