Nhờ tư vấn mua xe mới, lưỡng lựu giữa Ford Focus 2.0 S và Toyota Altis 1.8 AT

binhfit

Xe hơi
Chào các cụ,

Em đang có ý định cưới vợ 2 (lần thứ 1) nên ko có kinh nghiệm đi xe nào tốt, xe nào an toàn...etc. Nhờ các cụ tư vấn giúp em xem nên mua Altis 1.8 AT hay Ford Focus 2.0 Sport? Em loại Civic vì người nhà đã có 1 em này rồi, ko thích đụng hàng.

Cảm ơn các cụ nhiều, mong nhận được nhiều tư vấn chân thành ^:)^\:D/

TVPL

Xe container
Cụ còn trẻ trung thì em khuyên mua FF đi. Em đang đi Altis 1.8 & em cũng chơi với mấy người sau đi Camry 2.4 lại quay lại FF.
Hehe, em mà nói thêm là bị ném vỡ đầu ngay :)

binhfit

Xe hơi
Cụ còn trẻ trung thì em khuyên mua FF đi. Em đang đi Altis 1.8 & em cũng chơi với mấy người sau đi Camry 2.4 lại quay lại FF.
Hehe, em mà nói thêm là bị ném vỡ đầu ngay :)
cụ lo gì, đi altis rồi ném tý đá cũng chỉ phải mang đi bảo hiểm thôi, chứ người ngợm ko ảnh hưởng gì.

binhfit

Xe hơi
Xe Mỹ an toàn, xe Nhật được ưu điểm về kinh tế, thông số 2 xe thì bác có rồi cứ thế mang ra mà so sánh. Mới mua xe lần đầu thường thì sẽ chọn Toyota hơn
đúng là chú Toy vào thị trường VN sớm nên giờ vẫn đang ở thế thượng phong. Em cũng định mua xe này từ trước, tuy nhiên đến lúc định mua thật thì lại nghiêng về con FF

lmtuan

Xe tăng
1 phiếu cho FF 2.0
Cá nhân em không thích altis 1.8 ợ :)

Tom B@

Xe tải
Với giá tiền cùng các chức năng theo xe thì FF hơn Altis. Em cũng đã từng đi cả hai loại xe này rồi FF đi sướng hơn hẳn Altis về độ đầm chắc và khi tăng tốc, nói chung là để phục vụ mình thì tốt. Duy chỉ có một điều là em thấy đa số mọi người hay khuyên là mua xe Altis của TOY để sau này bán được giữ giá. Do vậy bác phải xác định mục tiêu mua xe của bác là gì thì sẽ quyết được ngay thôi. Theo em bác nên chọn FF S.

coolpix8700

Xe ngựa
Xe Ford có rất nhiều ưu điểm so với xe Nhật nói chung và Toy nói riêng. Đặc biệt là vỏ chúng dầy hơn hẳn, không mỏng như tôn của mấy loại xe châu Á. Ngồi trên cái Transit em thấy thích hơn cái MB Sprinter nhiều. Đang tìm 1 cái 5 hay 7 chỗ và thấy cái Escape em rất thích. Đáp ứng mọi tiêu chí, nhất là để đi những quãng đường không đẹp lắm, mà Escape mới bây giờ không còn mang "tội" cũ là tốn xăng nữa mà giá lại rất phải chăng. Nhưng đến tiêu chí cuối cùng (với người dùng xe không đi thường xuyên có khi không quan trọng lắm) là dịch vụ sau khi mua xe thì em lại phải nghĩ đến Toy. Nhưng cái TT20 làm cho mua xe Toy nhập bây giờ không chỉ khó mà rất đắt. Chắc em sẽ nghĩ đến cái Tý Ngoan của hãng xe "Thường dân" thôi dù cái version 2012 này bị cắt khá nhiều so với 2011!

Chỉnh sửa cuối:

phuongtv_76

Xe container
Toy lành hơn nhiều, FF có bệnh chảy dầu hộp số đấy, cụ sang box Fo thì biết, ko may vớ phải con lỗi thì của nợ luôn vì dịch vụ sau bán hàng của fo kém nhất trong các xe liên doanh tại VN

lmtuan

Xe tăng
Toy lành hơn nhiều, FF có bệnh chảy dầu hộp số đấy, cụ sang box Fo thì biết, ko may vớ phải con lỗi thì của nợ luôn vì dịch vụ sau bán hàng của fo kém nhất trong các xe liên doanh tại VN
Lão rung ác thế làm sao cụ chủ dám mua :))

binhfit

Xe hơi
Với giá tiền cùng các chức năng theo xe thì FF hơn Altis. Em cũng đã từng đi cả hai loại xe này rồi FF đi sướng hơn hẳn Altis về độ đầm chắc và khi tăng tốc, nói chung là để phục vụ mình thì tốt. Duy chỉ có một điều là em thấy đa số mọi người hay khuyên là mua xe Altis của TOY để sau này bán được giữ giá. Do vậy bác phải xác định mục tiêu mua xe của bác là gì thì sẽ quyết được ngay thôi. Theo em bác nên chọn FF S.
Em cũng định mua phục vụ mình thoai, vấn đề giữ giá chỉ là thứ yếu. Đang nghiêng sắp hẳn về em FF 2.0 S roài ạ

binhfit

Xe hơi
Nghe xong quả này đúng là chán luôn...

lmtuan

Xe tăng
Bên nhà Toy mà các bác bỏ phiếu cho FF là dễ bị ném đá lắm, tuy nhiên em sẽ trang bị mũ cho các bác trước
Em chả sợ, quan điểm của em động cơ là quả tim của cái xe nên em cứ máy khỏe là em chiến. Cụ nên lái thử các xe rồi quyết định. Em mà cầm tầm tiền altis 1.8 em sẽ mua Civic 2.0 cũ, tiền thừa em độ dàn âm thanh cực đỉnh thì có mà ngon choét, khỏi lo ồn mà lại có "ca sĩ" ngồi bên hát cho mình nghe =P~

binhfit

Xe hơi
Em chả sợ, quan điểm của em động cơ là quả tim của cái xe nên em cứ máy khỏe là em chiến. Cụ nên lái thử các xe rồi quyết định. Em mà cầm tầm tiền altis 1.8 em sẽ mua Civic 2.0 cũ, tiền thừa em độ dàn âm thanh cực đỉnh thì có mà ngon choét, khỏi lo ồn mà lại có "ca sĩ" ngồi bên hát cho mình nghe =P~
Hehe, lại nói chuyện độ, em sợ cái món độ loằng ngoằng này sẽ dẫn đến quả bác HỎA hỏi thăm đấy ạ

toyoya

Xe buýt
Em cũng định mua phục vụ mình thoai, vấn đề giữ giá chỉ là thứ yếu. Đang nghiêng sắp hẳn về em FF 2.0 S roài ạ
Chọn toy cụ được cái yên tâm về khoản bảo hành - bảo dưỡng sau này. Còn về FF em kể cụ nghe câu chuyện này: bữa em chở 1 ông bạn trên xe, chạy trên cao tốc thấy 1 e FF chạy cũng nhanh e tính vượt nó thì ổng phán 1 câu " dám vượt ford lun ad " :(

kepgiay

Xe hơi
Đã có hẳn 1 forum nói về vấn đề này rồi đấy cụ, nếu cụ thích cảm giác lái xe thì chọn Ford còn lý trí hơn cảm giác thì chọn Toy...

binhfit

Xe hơi
Chọn toy cụ được cái yên tâm về khoản bảo hành - bảo dưỡng sau này. Còn về FF em kể cụ nghe câu chuyện này: bữa em chở 1 ông bạn trên xe, chạy trên cao tốc thấy 1 e FF chạy cũng nhanh e tính vượt nó thì ổng phán 1 câu " dám vượt ford lun ad " :(
đầu óc ngu muội nên ko biết có hiểu đúng ko? Ý bác là Toy của bác sẵn sàng vượt FF ạ? So sánh thế này thì cũng khó nhể, vì chú kia có thể sợ bắn tốc độ nên cũng ko dám liều quá \:D/

binhfit

Xe hơi
Đã có hẳn 1 forum nói về vấn đề này rồi đấy cụ, nếu cụ thích cảm giác lái xe thì chọn Ford còn lý trí hơn cảm giác thì chọn Toy...
Nhiều topic về cái này roài, nhưng em vẫn muốn được nghe các cụ tư vấn hơn, vì những topic kia là tư vấn cho người khác :)

toyoya

Xe buýt
đầu óc ngu muội nên ko biết có hiểu đúng ko? Ý bác là Toy của bác sẵn sàng vượt FF ạ? So sánh thế này thì cũng khó nhể, vì chú kia có thể sợ bắn tốc độ nên cũng ko dám liều quá \:D/
Ý em là con FF nó mạnh hơn con toy altis cụ ạ ! Lúc ấy em cũng vượt nó, vượt xong thì mới thấy thằng FF này nhỏ mà mạnh dữ.